เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:29:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลวสีเงิน เขียน "ทักษิณ-วีระ"คนที่ประวัติศาสตร์สาป  (อ่าน 4796 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:04:21 PM »

น่าจะมีป้ายเป็นภาษาอังกฤษด้วยนะครับ
ดูหน้าพี่แกเหมือนเต้าหู้บูดจริงๆครับ
   ลูก เมีย ต้องมารับกรรมไปด้วย คุ้มมั๊ยนั่น

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:11:18 PM »

สงสารน้าหมักนะครับ....

อาการคิดมากไม่เหมาะกับคนเป็นโรคมะเร็ง...

จะตรอมใจ......

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 07:51:36 PM »

ไม่น่าไปทำกับปู่หมักเลย...........ปล่อยแกไปเถอะ........ปู่ทำหน้าตาอย่างนี้.......มะเร็งลามเร็วนะปู่.............

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 08:05:16 PM »

..you get out.. แบร่

อนิจจา วัตสังขารา

เกิดมาก็แต่ตัว ตายไปก็ไปแต่ตัว เหลืออะไรบ้าง ละเนี่ย ขออย่ามีเวรมีกรรมแก่กันและกันเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:03:27 PM »

หมาขี้เรื้อนกลางถนน แค่ให้ข้าว ให้น้ำกินเพียงมื้อเดียว เจอะเจอที่ใหน
มันยังกระดิกหางให้ ด้วยความกตัญญู รู้คุณ
แต่ " ไอ้ระ "   มันเนรคุณ คนที่เคยมีพระคุณกับมัน เช่น ป๋า     มันเลว
ทรามยิ่งกว่าหมาขี้เรื้อนอีก   " ไอ้สันดาน "
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:40:03 PM »

เมื่อไหร่จะถึงคิวนายใหญ่มันสักที
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:55:20 PM »

เมื่อไหร่จะถึงคิวนายใหญ่มันสักที
โหรประจำตัวนายใหญ่เคยทำนายว่าจะโดนคมกระสุนไม่ใช่เหรอครับ อิอิอิ อยากรู้เหมือนกันว่าเมื่อไร ตอนนั้นมันถึงได้บ้าจะยึดปืนประชาชนไงครับ นายนี่เชื่อเรื่องดวงมากขนาดไหนก็รู้ๆกันอยู่แล้ว Grin

nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:31:53 PM »

ทำไมเขาไม่คิดว่า
นามสกุลที่เขาใช้อยู่นี้
เขาไม่ได้ใช้คนเดียว...หนอ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:41:40 PM »

พูดถึงนามสกุลแล้วผมงงครับ

สมันเด็กๆเคยอ่านหนังสือ"ไอ้ซ่าส์ จอมเนรคุณ"เขาเขียนว่านายสมัครเป็นลูกเมียน้อย

แต่ตอนเป็นนายกฯไหงมีคนบอกว่าเป็นลูกพระยา?

ตกลงหนังสือเมื่อ30กว่าปีที่แล้วเขาใส่ร้าย หรือข้อมูลปัจจุบันมันโกหกครับ ?

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 11:46:00 PM »

Smiley

Smiley

ขาไปเฟิร์สคลาส ท่านเป็นนักชิม อาจตำหนิว่าอาหารที่เสริฟบนเครื่องบินไม่ถูกปาก ขากลับคาร์โก้ ไม่รู้รสชาติของอาหารเพราะอยู่ในโลงสีเหลี่ยมสู่มาตุภูมิ ปลงเถิดผู้มีอำนาจทั้งหลายผู้ยังมีลมหายใจอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:17:11 AM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:01:04 AM »

..you get out.. แบร่

ลุงหมักจริงๆแล้วไอ้ฟูชอบลุงนะครับ ในฐานะคนชอบทำอาหารกินเองเหมือนกัน

ลุงดันไปหลงเชื่อไอ้แม้ว ไอ้นั้นมันแสบจะตายชักไอ้แม้วมัน ซีม่าเรียกพ่อ ยางมะละกอเรียกพี่เลยนะครับ

เอาเถอะครับถ้าลองไอ้ฟูเป็นนายก ไอ้ฟูก็อาจจะหลงอำนาจแบบลุงก็ได้

ขอให้ลุงหายป่วยเร็วๆก็แล้วกัน ไอ้ฟูเห็นหน้าลุงในรูปแล้ว ไอ้ฟูอยากจะบอกลุงว่า " ลุงเสียหมาเพราะไอ้แม้วจริงๆครับ "
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:12:33 AM »

อันนี้คุยเล่นกับคุณฟูนะครับ

จากหนังสือที่เคยอ่าน หากเป็นความจริงแค่ครึ่งเดียว นายสมัครก็จัดเป็นคนต่ำช้าสามานย์ระดับเกาะกระดูกแล้วครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกตายได้ ตายไปแล้วยังเลือกได้ว่าจะให้ผู้คนปฏิบัติต่อลูกหลาน-เชื้อสายของเราอย่างไร.....ประโยคนี้2วรรคแรกทุกคนเคยอ่าน แต่ประโยคที่มี3วรรคอันนี้ผู้พิพากษาศาลฏีกาพูดอบรมผมตอนอายุ17  ไหว้

ผมเห็นว่านายสมัครฯ เลือกเดินเข้าหาจุดจบแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มๆแล้ว

เรื่องอาหาร.....

ผมมีความเห็นว่าคนที่ไม่ใจดี ..... ไม่ต้องถึงกับจิตใจไม่ดี แค่ไม่ได้ใจดี ไม่มีวันทำอาหารได้อร่อยจริง อย่างมากก็แค่พอกระเดือกได้แบบเฉพาะทาง บู่
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 12:17:06 AM »

อันนี้คุยเล่นกับคุณฟูนะครับ

จากหนังสือที่เคยอ่าน หากเป็นความจริงแค่ครึ่งเดียว นายสมัครก็จัดเป็นคนต่ำช้าสามานย์ระดับเกาะกระดูกแล้วครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกตายได้ ตายไปแล้วยังเลือกได้ว่าจะให้ผู้คนปฏิบัติต่อลูกหลาน-เชื้อสายของเราอย่างไร.....ประโยคนี้2วรรคแรกทุกคนเคยอ่าน แต่ประโยคที่มี3วรรคอันนี้ผู้พิพากษาศาลฏีกาพูดอบรมผมตอนอายุ17  ไหว้

ผมเห็นว่านายสมัครฯ เลือกเดินเข้าหาจุดจบแบบนี้มาตั้งแต่หนุ่มๆแล้ว

เรื่องอาหาร.....

ผมมีความเห็นว่าคนที่ไม่ใจดี ..... ไม่ต้องถึงกับจิตใจไม่ดี แค่ไม่ได้ใจดี ไม่มีวันทำอาหารได้อร่อยจริง อย่างมากก็แค่พอกระเดือกได้แบบเฉพาะทาง บู่

รับทราบครับพี่จ้าว .................

ส่วนเรื่องอาหารเห็นด้วยกับพี่จ้าว 100 % ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:57:17 AM »

...ขำ.ลุงหมัก.นั่งทำหน้าเบื่อโลก... คิก คิก....... ขำก๊าก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:06:37 AM »

ฉม...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:11:58 AM โดย พนธ์.. » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์