เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:21:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกรรม ไม่ต้องรอชาติหน้า  (อ่าน 8119 ครั้ง)
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:58:15 PM »

เพ่งภาพผู้บาปหนาน่าสมเพช
เพราะกิเลสก่อมะเร็งเร่งตายตก
หนีคุกไปก็ไม่ไกลกองนรก
ต้องโกหกยมบาลละงานนี้

ชอบพูดชั่วกลั้วกรรมคำโกหก
ลงนรกคงโกหกหาพวกผี
โทษวาทะสมควรกะอเวจี
เป็นถิ่นที่สิงสถิตนิจนิรันดร์

- โพสในเวปแมเนเจอร์ ครับ

ลุงหมัก... ชอบสาบาน...

ฮา...
สำหรับ คนที่กตัญญูกับ มหาวิทยาลัยตนเอง ครับที่คิดจะเผามหาวิทยาลัยที่ตัวเองจบ ปริญญาตรี ที่ผมกับท่าน นายสมชาย (ฮา) จบมาไงครับ

krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:30:07 PM »

สังคมโลกเสมือนจริงทุกวันนี้ก็แปลกนะ คนเค้าป่วยหนักขนาดนี้ยังปากหมาแช่งกันไม่เลิก ทำยังกับพอได้ด่าว่าสาบแช่งคนอื่นเค้าแล้วมันทำให้หลุมดำในสันดานต่ำของตัวดูตื้นขึ้น  เค้าเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ของบ้านคเมืองคนหนึ่ง ป่วยหนักในหลวงยังพระราชทานดอกไม้เยี่ยมไข้ แล้วทำไม่คนไทยใจต่ำไม่ลองคิดในแง่ดีว่าให้เค้าไปรักษาตัวแล้วรีบกลับมาสู่คดีต่อผิดถูกก็ว่ากันไป น่าเสียใจที่สังคมพุทธอย่างบ้านเรา คนใจต่ำทรามลงเรื่อยๆ และมีความสุขกับการทับถมผู้อื่นไปวันๆ

ปล.ขอเรียนท่าน จขกท.ว่าท่านเป็นคนที่มีจิตใจต่ำมากที่มองเรื่องความเจ็บป่วยของผู้อื่นเป็นเรื่องตลก

จิตใจสูงส่งจังเลย กล้าๆสิครับ ลงทุน LOG IN ใหม่เลย สำนวนคุ้นจัง เหมือน คนหน้าเก่าๆทำเรื่องเดิมๆ ทำจนโดนลบกระทู้

ท่าทางไม่เป็นเอามากก็มีอาการ พบแพทย์หน่อยก็ดีนะครับ
ไม่ต้องไล่ผมไปพบแพทย์นะครับเพราะว่าผมพึ่งไปพบแพทย์ทางวารีบำบัดมาเรียบร้อยแล้ว ไม่อัดอั้นเหมือนผู้มีจิตใจสูงส่ง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:44:43 PM »

เมื่อมากมีมากมายมิตรหมายมอง
เมื่อหม่นหมองมิตรมองเหมือนหมูหมา
อักอูกอู๋หมดมิตรมุ่งมองมา
แม้มอดม้วยแม้หมูหมาไม่มามอง

เหล่าเสือสิงห์ข้างกายหนีหายหมด
ชีวิตต้องรันทดจิตเศร้าหมอง
คงมีเพียงเมียรักเฝ้าประคอง
นาทีนี้รู้แล้วน้อง ไครรักจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:48:49 PM โดย ซิกสุราษฎร์ » บันทึกการเข้า
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:03:18 AM »

เห็นข่าวว่าหมักเขียนจดหมายระบายความในใจก่อนตายสามฉบับโธ๋ๆๆ
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:04:39 AM »

Smiley Smiley Smiley Smiley.....นึกถึงคำสอนของปู่เย็นจังที่ว่า
 Smiley.....ชีวิตของคนเราเหมือนสะพาน มีขึ้นแล้วก็ต้องมีลง มีจุดสูงสูดแล้วก็ต้องมีจุดต่ำสุด... Smiley
อภัยให้แก่เถอะ.....กรรมใดใครก่อกรรมนั้นย่อมตามสนอง....หวังว่าท่านคงไม่กลับมาแบบน้าชาติน่ะ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 12:16:03 AM »

อืมม์  . . . . . .

ผมไม่เห็นด้วย    ที่ทำกันแบบนี้      (   ถึงแม้ว่า    ผมจะไม่ได้ชื่นชม  นายสมัคร    อะไรหนักหนา  )

เพราะว่า    ........    เวลาที่    นาย ชวน  หลีกภัย    หรือ    นาย มาร์ค  ม.7    ......    จะไปทำอะไรที่ไหน

ก็  .......    คงจะมี    คนมาทำแบบนี้ได้    เหมือนกัน     (  ได้ข่าวว่า    มีคน    ปาขี้    ใส่นาย มาร์ค   แล้วนะ   )

ส่วน    ......    นาย สนธิ  ลิ้มทองกุล    (  ยอดขมองอิ่ม  ของผม  )    ......    นี่    ยิ่งแล้วใหญ่

อาจจะ    โดนอะไร  ๆ  มากกว่านี้    ก็ได้    ...................    

เฮ้อ  !    ......................       ขำก๊าก

คุณว่าชวนกับมาร์คโดนด่าเหมือนสมัคร ผมอยากทราบที่มาครับจริงหรือมีมูลไหม...ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีว่าที่ไหนมีคนชูป้ายว่าสองคนนี้ขายชาติหรือกรรมตามทัน

เพราะผมไม่เคยได้ยินว่านายชวนเคยถูกคนด่าขายชาติ จะมีแต่ถูกด่าเพราะไม่เข้าข้างหรือติติงรัฐบาลนี้ซะมากกว่า

ไม่ยักรู้ว่านายมาร์คมีอำนาจบริหารบ้านเมืองจนคนด่าว่าขายชาติหรือเป็นขี้ข้าหุ่นเชิดใครมาก่อน ปาขี้ก็แค่มีคนขับมอไซสวนแล้วปาอะไรใส่ไม่รู้รอยขี้ก็ไม่มี  แต่ไม่เคยเห็นใครว่าขายชาติอีกเหละ

คนเกลียดเพราะขายชาติขายแผ่นดินกับคนเกลียดเพราะเป็นคนละพวกกับคนที่ตัวเองชอบ ความแตกต่างมันห่างกันมากนะครับ
เยี่ยม  เยี่ยม
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 09:52:08 AM »

ด้วยความเคารพพี่ๆทุกท่านครับ
ผมสงสารท่านอดีตนายกฯนิดๆครับ คู่สงคราม..หากยอมแพ้แล้ว ยังละเว้นชีวิตกันได้ เลิกแล้วท่านเถอะครับ ไปร่วมกันยินดีกับข่าวที่ อังกฤษห้าม ท่านเหลี่ยมเข้าประเทศดีกว่า ผมดีใจมาก รู้สึกว่าบรรยากาศในชาติต่อไปนี้จะเป็นไปในทางที่ดีขึ้นครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:19:16 AM »

คู่สงคราม..หากยอมแพ้แล้ว ยังละเว้นชีวิต

ผมยังไม่ค่อยเห็นนะครับ
เห็นแต่ เอาไปยิงเป้า  เอาไปทำงานหนัก
ยังไม่เห็น ลอยนวล......
    เศร้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:27:43 AM »

"คู่สงครามแพ้"ไม่ฆ่าตัวตายก็ประหาร
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:33:43 AM »

คู่สงคราม..หากยอมแพ้แล้ว ยังละเว้นชีวิต

ผมยังไม่ค่อยเห็นนะครับ
เห็นแต่ เอาไปยิงเป้า  เอาไปทำงานหนัก
ยังไม่เห็น ลอยนวล......
    เศร้า

มันไม่ใช่สงครามนะครับ  เราสาปแช่งด่าไม่ใช่ด้วยอคติส่วนตัว
แต่ด้วยความชั่วที่มันทำ  มันไม่ได้ทำกับเรา แต่มันทำกับส่วนรวมทั้งหมด
   สาปแช่งเพื่อให้เห็นเป็นเยี่ยงอย่าง ว่าคนทำกรรมระดับนี้
ไม่สมควรได้รับการอภัย ไม่ว่าเป็นผู้ใดก็ตาม และควรได้รับการเผยแพร่ความชั่วที่มันทำ
และผลกรรมที่มันได้รับ  เพื่อให้คนรุ่นหลังได้ดูไว้เป็นบทเรียน
   ว่าไม่มีใครหนีกฏแห่งกรรมได้พ้น  เพราะฉะนั้นเมื่อยังมีโอกาสก็จงละอายต่อการทำชั่วซะ
ก่อนที่จะสายเกินไปและต้องตกไปอยู่ในครรลองของการรับกรรมแบบคนรุ่นก่อนๆที่มีตัวอย่างให้เห็นมาแล้ว นักต่อนัก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
k_ssw
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 10:45:51 AM »

ผมไม่เห็นด้วย    ที่ทำกันแบบนี้      (   ถึงแม้ว่า    ผมจะไม่ได้ชื่นชม  นายสมัคร    อะไรหนักหนา  )

เพราะว่า    ........    เวลาที่    นาย ชวน  หลีกภัย    หรือ    นาย มาร์ค  ม.7    ......    จะไปทำอะไรที่ไหน

ก็  .......    คงจะมี    คนมาทำแบบนี้ได้    เหมือนกัน     (  ได้ข่าวว่า    มีคน    ปาขี้    ใส่นาย มาร์ค   แล้วนะ   )

ส่วน    ......    นาย สนธิ  ลิ้มทองกุล    (  ยอดขมองอิ่ม  ของผม  )    ......    นี่    ยิ่งแล้วใหญ่

อาจจะ    โดนอะไร  ๆ  มากกว่านี้    ก็ได้    ...................    

เฮ้อ  !    ......................       ขำก๊าก

คุณว่าชวนกับมาร์คโดนด่าเหมือนสมัคร ผมอยากทราบที่มาครับจริงหรือมีมูลไหม...ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดีว่าที่ไหนมีคนชูป้ายว่าสองคนนี้ขายชาติหรือกรรมตามทัน

เพราะผมไม่เคยได้ยินว่านายชวนเคยถูกคนด่าขายชาติ จะมีแต่ถูกด่าเพราะไม่เข้าข้างหรือติติงรัฐบาลนี้ซะมากกว่า

ไม่ยักรู้ว่านายมาร์คมีอำนาจบริหารบ้านเมืองจนคนด่าว่าขายชาติหรือเป็นขี้ข้าหุ่นเชิดใครมาก่อน ปาขี้ก็แค่มีคนขับมอไซสวนแล้วปาอะไรใส่ไม่รู้รอยขี้ก็ไม่มี  แต่ไม่เคยเห็นใครว่าขายชาติอีกเหละ

คนเกลียดเพราะขายชาติขายแผ่นดินกับคนเกลียดเพราะเป็นคนละพวกกับคนที่ตัวเองชอบ ความแตกต่างมันห่างกันมากนะครับ

ผมว่าข้อความตัวแดงๆที่ท่านเขียนข้างบนนี่ เค้าก็ไม่ได้ว่าคุณ จวน กะ พี่มาร์ค ไปขายชาติที่ไหนนี่ครับ  แต่พูดถึงพฤติกรรมของคนที่ทำครับ ฝ่ายนึงไปตามชูป้ายด่า อีกฝ่ายดักปา ขี้ ไรเงี้ย  
เอ รึว่าผมอ่านภาษาไทยไม่แตก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:01:26 AM »

นายสมัคร สุนทรเวช เป็นนักการเมือง เป็นบุคคลสาธารณะ
เมื่อมีตำแหน่ง เป็นข้าราชการการเมือง กระทำดีนั้น ตัวเขาก็รับไปหมด

เมื่อกระทำเลว ผลที่ได้ ประชาชนคนส่วนใหญ่ก็ต้องรับผลกรรมนั้น
ส่วนตัวเขานั้นรับแต่ผลดีไปเป็นส่วนตัวแล้ว..
ที่เหลือคืิอผลจากความเลว. จะปฎิเสธไม่รับได้อย่างไร.

นักการเมืองเลวที่ไม่เคยสำนึก.. เราก็อย่าไปคิดแทนมันว่ามันเจ็บป่วยเจียนตา่ยแล้่วมันจะสำนึก
การกระทำของประชาชนบางกลุ่ม ที่กระทำตอบแทนต่อ นักการเมืองเลวที่ไม่สำนึก
อาจจะสร้างครรลองใหม่ที่ดีงาม ่ขึ้นมาได้.

ในยุโรป ในญี่ปุ่น  เราอาจรับทราบว่านักการเมืองมีคุณธรรม.และตบเมือให้เขา กระทำผิดเขาจะรับผิดชอบต่อประชาชนในสังคมด้วยการลาออก หรือฆ่าตัวตาย .. สิ่งนี้เป็นความรับผิดชอบ ไม่ได้เกิดมีขึ้นมาได้เอง.. แต่เพราะมีบทเรียน จากถูกแอบอุ้มหาย รุ่งเช้าเป็นซากแขวนประจาน ถลาลมในที่สาธารณะ

คนที่มันยังเลว ต่อไม่หยุด กลางคืน ก็ถูกอุ้ม ตอนเช้า ก็เป็นอย่างเดียวกัน
ในญี่ปุ่น ก็มีขบวนการ ลุยเข้าไปดับด้วย ซามูไร
(รายละเอียด ผมไม่ขอค้นมาให้อ่าน เพียงหยิบเอาสา่ระมาบอกไว้)

จึงเกิดเป็นครรลองขึ้นมา ของเราขอแค่ ๑๐ ใน ๑๐๐  และยกระดับไปเรื่อย เรื่อย
ตอนนี้ แค่้ไปไม่ถึงไหน ก็ถูกพวกมารการเมือง ร้องขอให้ใช้คุณธรรมมาชำระแค้น
เอาดอกกุหลาบสวยยื่นให้ กับหมีควายเฒ่า ที่หลุดกรง.   

Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:10:14 AM »

ผมว่าข้อความตัวแดงๆที่ท่านเขียนข้างบนนี่ เค้าก็ไม่ได้ว่าคุณ จวน กะ พี่มาร์ค ไปขายชาติที่ไหนนี่ครับ  แต่พูดถึงพฤติกรรมของคนที่ทำครับ ฝ่ายนึงไปตามชูป้ายด่า อีกฝ่ายดักปา ขี้ ไรเงี้ย  

ใช่ครับ อ่านภาษาไทยไม่แตก

ข้อความของคุณ BoyCamp ชัดเจน สมบูรณ์ในตัวแล้วครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:12:55 AM »

ก๊ากกกก คุณBirdนี่ถูกรสนิยมผมจริงๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2008, 11:38:16 AM »

ผมว่าข้อความตัวแดงๆที่ท่านเขียนข้างบนนี่ เค้าก็ไม่ได้ว่าคุณ จวน กะ พี่มาร์ค ไปขายชาติที่ไหนนี่ครับ  แต่พูดถึงพฤติกรรมของคนที่ทำครับ ฝ่ายนึงไปตามชูป้ายด่า อีกฝ่ายดักปา ขี้ ไรเงี้ย 

ใช่ครับ อ่านภาษาไทยไม่แตก

ข้อความของคุณ BoyCamp ชัดเจน สมบูรณ์ในตัวแล้วครับ

...... Cheesy Cheesy Cheesy  Wink   เยี่ยม

คอการเมือง เป็นเรื่องของการใช้ปัญญาเป็นพื้นฐานที่อาจมากกว่า การคิดเล่น เพ้อเจ้อ  . เมื่อมองเห็นผลแล้ว จะต้องมองย้อนไปถึงเหตุที่เกิด แล้วจ้องดูผลที่ได้นั้นตกแก่ใคร 

ผล คือผลประโยชน์  นั้นแยก เป็น ผลดีนั้นตกแก่ใคร ผลเลวนั้นตกแก่ใคร
ส่วนกระบวนการเป็นรูปธรรมนั้นเป็นเรื่องของ การใช้ปัญญาลวงของ พวกอธรรม ให้ดูดีว่า
เป็นผลดีตกแก่ คนทั้งสังคม.. 

จึงอย่าพึงหวังธรรม จากฝ่ายอธรรม อย่าหวังว่า งาช้าง จะงอกจากปากสุนัข ผิวพ่นสีแดง

เพียงเท่านี้ีี้ ถ้าไม่ใช้ปัญญาคิด ไม่มีทางทะลุมิตินี้ ไปได้ . เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์