เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:34:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามสัญญากลุ่มกระสุน ไบคาล ตัดสั้น  (อ่าน 3477 ครั้ง)
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 04:50:33 PM »

อย่าเล็งนาน เดี๋ยว...กระสุน จะลงต่ำ ตกใจ ตกใจ
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 04:52:27 PM »

Grin ดีดดิ้นดีไหมครับ Grin ปืนสวยครับ
มันก็ดีดดิ้นบ้างพอเป็นพิธีครับ ขอบคุณสำหรับคำชมครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 05:12:11 PM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ.คุณแห้ว.. Cheesy.กลุ่ม ถือว่าดี ครับ.ใช้ได้จริง .. องศาของด้ามจับ พอ พอกับจจับปืนสั้นหรือเปล่า.. Grin.
 ลองจับยิงมือเดียว แบบปืนสั้น บ้างหรือยัง..เหนี่ยวไกนัดแรกจากไกในก่อนนะครับ..กันเบิ้ล.. ปืนแรง แรง กระสุนหนัก หนัก ยิงมือเดียว.. ถ้าคอนปืนไหว.. อาจจะประทับใจกว่าจับ..ประคอง สองมือ.ครับ... Grin

ผมยิงดับเบิ้ลแทร็ปครับ ปัง ปัง ยังไม่กล้ายิงมือเดียว เพราะน้ำหนักปืนมากพอสมควร ( กลัวมันตีกบาลเอา )
.

..อาวุธปืน ถ้าน้ำหนักสามารถคอน เพื่อยิงมือเดียวได้ จะสะใจ มันส์อย่างมากครับ.. เคยเห็น Cow Boy ยิงสองมือไหมครับ.. ถ้าเคยเห็นก็ต้องเป็น Cow Boy เทียม.. Grin ทั้งที่ขนาดหัวกระสุน โต โต ทั้งนั้น ไม่เฉพาะแบบด้ามให้ต้องยิงมือเดียว.. เมื่อกระสุนลั่น มันจะผลักขึ้นมาทั้งแขน.. จะไม่พับงอล่อกบาล.. Grin. ผมยิงกับลูกซองสั้นฐานสูง ก็เป็นอย่างเดียวกัน ครับ.. Cheesy.

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:39:36 PM »

นายแห้ว น่าจะแจ้งสมาชิกด้วยนะครับ ว่านิ้วช้ำไปกี่นิ้ว ตกใจ น่าจะเอารูปมาประกอบ เพื่อว่าสมาชิกจะได้ตัดสินใจว่า จะตัดลำกล้องดีหรือเปล่า ( สำหรับผมไม่แล้ว ) สรุปยิงแค่รู้ รีคอยพอได้ ( วิชา ) ถ้าเฝ้าบ้านพอไหว ( ถ้าไม่มีตัวเลือก ) แต่จริงๆสำหรับผมๆจะให้นอนนิ่งๆอยู่ในตู้โชว์ครับ ( ผมยอมแล้ว  ตกใจ) หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:36:21 PM »

สวยงามคับทั้งปืนทั้งกลุ่มกระสุนคับ...Grin
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:43:54 PM »

สวยงามมากครับ ชอบรูปนี้ครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 05:59:33 AM »

ปืนตัดแล้วสวยดีครับ  นึกถึงหนังรบเก่าๆ  แต่ผมไม่กล้ายิงมันเสียวครับ Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:05:14 AM »

Smiley..ขอบคุณมากครับ.คุณแห้ว.. Cheesy.กลุ่ม ถือว่าดี ครับ.ใช้ได้จริง .. องศาของด้ามจับ พอ พอกับจจับปืนสั้นหรือเปล่า.. Grin.
 ลองจับยิงมือเดียว แบบปืนสั้น บ้างหรือยัง..เหนี่ยวไกนัดแรกจากไกในก่อนนะครับ..กันเบิ้ล.. ปืนแรง แรง กระสุนหนัก หนัก ยิงมือเดียว.. ถ้าคอนปืนไหว.. อาจจะประทับใจกว่าจับ..ประคอง สองมือ.ครับ... Grin

ผมยิงดับเบิ้ลแทร็ปครับ ปัง ปัง ยังไม่กล้ายิงมือเดียว เพราะน้ำหนักปืนมากพอสมควร ( กลัวมันตีกบาลเอา )

ยิงมือเดียวต้องยิงแบบเหยียดแขนตรงนะครับ    เพื่อความปลอดภัย    ผมว่าน้ำหนักปืนมากไม่น่าจะดิ้นถึงขนาดฟาดหน้า   แต่ให้ระวังโกร่งไกจะกัดนิ้วมือ   ผมยิงลูกซองสั้นลำกล้องแค่   2  ชั้วลูกครึ่่ง  ยังไม่ฟาดเลยครับ   แค่ง่ามมือแดงช้ำ
แต่ปืนสวยจริง ๆ ครับ
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:10:07 AM »

บอกตามตรงครับว่าไม่กล้ายิงผมมันคนแรงน้อย เยาะเย้ย

ปืนสวยคลาสลิคดีครับกลุ่มก็เยี่ยม Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:33:26 AM »

Smiley..ยิงมือเดียว ขออนุญาตอ้างถึง อาจารย์เป๊กซ์ คุณ Top Gun  และผมด้วย ที่เคยยิง .454 Casull Freedom Arms m 83 ลำกล้อง 7.5 นิ้ว  อาการของปืนเตะ มีพอ พอ หรือมากกว่า ยิงลูกซองสั้น ฐานสูง.. ปืนยกขึ้นทั้งแขนราว 45-50 องศา..ซึ่งเป็นไปแบบธรรมชาติ ข้อศอกจะไม่พับ.. แต่มีบางท่าน มีเหงื่อซึมที่ฝ่ามือ จับยิงสองมือ พอกระสุนลั่น ปืนเลื่อนหลุดปลิวกระทบศีรษะ.. วีดีโอบันทึกไว้ พอดีครับ.. Smiley.
    ปืนสั้น หรือลำกล้องยาวตัดสั้น กระสุนแรง แรง ถ้าคอนปืนไหว. ยิงมือเดียวหลักจะดีและอิสระมากในการวาดปืน ครับ.  Cheesy

naiban
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 10:04:30 AM »

หลงรัก
naiban
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 11:51:51 AM »

นายแห้ว น่าจะแจ้งสมาชิกด้วยนะครับ ว่านิ้วช้ำไปกี่นิ้ว ตกใจ น่าจะเอารูปมาประกอบ เพื่อว่าสมาชิกจะได้ตัดสินใจว่า จะตัดลำกล้องดีหรือเปล่า ( สำหรับผมไม่แล้ว ) สรุปยิงแค่รู้ รีคอยพอได้ ( วิชา ) ถ้าเฝ้าบ้านพอไหว ( ถ้าไม่มีตัวเลือก ) แต่จริงๆสำหรับผมๆจะให้นอนนิ่งๆอยู่ในตู้โชว์ครับ ( ผมยอมแล้ว ตกใจ) หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

นิ้วไหนช้ำเหรอคะ...หายรึยัง...เด๋วนู๋ทายาให้น๊ะ..อิ อิ

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:29:42 PM »

Smiley..ยิงมือเดียว ขออนุญาตอ้างถึง อาจารย์เป๊กซ์ คุณ Top Gun และผมด้วย ที่เคยยิง .454 Casull Freedom Arms m 83 ลำกล้อง 7.5 นิ้ว อาการของปืนเตะ มีพอ พอ หรือมากกว่า ยิงลูกซองสั้น ฐานสูง.. ปืนยกขึ้นทั้งแขนราว 45-50 องศา..ซึ่งเป็นไปแบบธรรมชาติ ข้อศอกจะไม่พับ.. แต่มีบางท่าน มีเหงื่อซึมที่ฝ่ามือ จับยิงสองมือ พอกระสุนลั่น ปืนเลื่อนหลุดปลิวกระทบศีรษะ.. วีดีโอบันทึกไว้ พอดีครับ.. Smiley. ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถ้ามีโอกาสจะลองดูสักตั้งห้ายมานรู้กานไป แหะ แหะ
 ปืนสั้น หรือลำกล้องยาวตัดสั้น กระสุนแรง แรง ถ้าคอนปืนไหว. ยิงมือเดียวหลักจะดีและอิสระมากในการวาดปืน ครับ. Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 04:34:28 PM »

สงสัยครับ ตรงขอบปลายลำกล้องที่ตัดออกไปจะเป็นเนื้อเหล็กสีขาวเลยใช่ไหมครับ? ช่างปืนมีวิธีการทำผิวให้ดำได้หรือเปล่าครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 06:15:07 PM »

สงสัยครับ ตรงขอบปลายลำกล้องที่ตัดออกไปจะเป็นเนื้อเหล็กสีขาวเลยใช่ไหมครับ? ช่างปืนมีวิธีการทำผิวให้ดำได้หรือเปล่าครับ?
ช่างเขาใช้วิธีรมดำแห้งเฉพาะปลายให้ครับ ไม่ทราบว่าผมเรียกถูกหรือเปล่า ?
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์