เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชัยชนะ หรือ ความพ่ายแพ้  (อ่าน 1296 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:07:59 PM »

Smiley เนื่องจากอาจมีการตีความหมายในข้อความผิดไปจากความหมายที่ต้องการสื่อให้ทราบ จึงขอลบข้อความทั้งหมด ขอขอบคุณในทุกความเห็น และกราบขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:43:42 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:22:12 PM »

ไหว้ ไหว้  ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:24:42 PM »

ขอบคุณครับ  พี่ วัฒน์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:13:50 PM »

ผมไม่ทราบว่าท่านอื่นคิดยังไงนะครับ  ผมไม่คิดว่าคนในทำเนียบตอนนี้ทุกคนเกลียดตร.ทุกคน เพราะผมก็มีญาติเป็นตร.  เราไมได้อยากทำร้ายใครครับเพราะเราไม่ออกไประรานใคร  แต่การที่เราอยู่เฉยๆ  ถูกระเบิดบ้าง  ยิงบ้างและตร.ไม่ทำอะไรเลยนี่  อยากจะเปิดใจก็เปิดไม่ออกครับ 

คุณวัฒน์คิดว่าวันนั้นพวกเราเริ่มทำให้ตร.เจ็บจริงๆหรือครับผม ผมว่าคุณวัฒน์แสดงภาพในทางกลับกันจะถูกต้องกว่านะครับเพราะประชาชนที่เสียแขน ขา ยังอยู่ใน ICU ตั้งแต่วันนั้นครับ  แต่ตร.กลับบ้านไปนานแล้ว  ถ้าไม่นับไอ้ที่กลับมายิงเราก่อนจะโดนลูกหลงไปวันก่อน

อย่างไรก็ตามผมเห็นด้วยในความพยายามที่จะสามัคคี แต่ว่าถ้าไอ้ตร. มันยังส่งคนไปอารักขาหน้าเหลี่ยมที่อังกฤษอยู่เสมอๆ  ผมไม่เห็นว่ามันยุติธรรมนะครับ  ผมบอกชื่อตร. 4 คนแรกที่พาหน้าเหลี่ยมไปอังกฤษได้ด้วยเพราะ 1 ในนั้นเป็นพ.ต.อ ญาติเพื่อนผมเอง 

เราสู้เพื่อใครเรารู้ครับ  แต่เราไม่ได้ทำตามคำสั่งใครที่เรียกว่านายแน่นอน

ด้วยความนับถือครับ

พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:20:28 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:38:53 PM »

::014: เช่นกันครับ  ต่างคนต่างทำหน้าที่  เพี่ยงแต่ว่า  หน้าที และจุดยื่นที่ต่างกันนั่นเอง

ผมก็หวังเหมือนหลาย ๆ คน  อยากให้บ้านเมืองสงบ  ร่มเย็น   ไหว้

ภายใต้ร่มพระบารมีของพระองค์ท่าน ไหว้

แต่...  ตราบใดที่ยังมีนักการเมืองกังฉิน   อาศัยตำแหน่งทางการเมือง  แสวงหาผลประโยชน์

และเงินทอง  ให้ตัวเองและพวกพ้อง  ตลอดจนถึงผู้ที่มีแนวคิดล้มล้างระบบการปกครอง

ที่มีองค์พระมหากษัตริย์  ทรงเป็นประมุข  อยู่แบบทุกวันนี้

ผมขอเป็นหนึ่งในผู้ร่วมต่อต้านนักการเมื่องชั่ว  และผู้ที่คิดจ้องล้มล้างสถาบันฯ ตกใจหน้าซีด
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:13:04 PM »

นิยายบทสนทนาใครจะแต่งอย่างไรก็แต่งได้  เอาให้ซึ้งขนาดไหนก็เขียนกันได้   เรื่องข้างต้นมันแค่ปลายเหตุ 
แต่อยากให้ ลองพิจารณาดูว่า  อะไรที่มันสั่งสมมาจนคนในสังคมสุดจะทน แล้วต้องมาก่นด่าว่าองค์การนั้น  ทั้งๆที่สืบไปแล้วแทบทุกครอบครัวล้วนมีพ่อ แม่ ญาติ หรือเพื่อนสนิท ที่ทำงานในองค์การนั้น  ทุกคนว่าเวลาเอ่ยปากด่า  ก็ทำอย่างไม่สนิทใจ  กลัวจะเหมารวมญาติพ่อแม่พี่น้องของตัวเองเข้าไปด้วย    แต่สังคมของเรา แบกภาระขององค์การนี้เข้าไปมาก  จนต้องระบายออกมา

ทำไมไม่เอากระจกเงาส่องดูตัวเองบ้าง   

....ตามล่า...อีตอแหล
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:27:50 PM »

นิยายบทสนทนาใครจะแต่งอย่างไรก็แต่งได้  เอาให้ซึ้งขนาดไหนก็เขียนกันได้   เรื่องข้างต้นมันแค่ปลายเหตุ 
แต่อยากให้ ลองพิจารณาดูว่า  อะไรที่มันสั่งสมมาจนคนในสังคมสุดจะทน แล้วต้องมาก่นด่าว่าองค์การนั้น  ทั้งๆที่สืบไปแล้วแทบทุกครอบครัวล้วนมีพ่อ แม่ ญาติ หรือเพื่อนสนิท ที่ทำงานในองค์การนั้น  ทุกคนว่าเวลาเอ่ยปากด่า  ก็ทำอย่างไม่สนิทใจ  กลัวจะเหมารวมญาติพ่อแม่พี่น้องของตัวเองเข้าไปด้วย    แต่สังคมของเรา แบกภาระขององค์การนี้เข้าไปมาก  จนต้องระบายออกมา

ทำไมไม่เอากระจกเงาส่องดูตัวเองบ้าง  

วันนี้ไม่รู้เป็นอย่างไร? คิดไม่ออก ขอลอกความคิดนะครับ...เห็นด้วยกับ "คุณโทน 73 " ครับ.... เยี่ยม 
   ลองเข้าไปอ่านข้างล่างดูครับ จะรักหรือเกลียดค่อยว่ากันอีกที สำหรับผม โคตะระวังเวงเลยครับ...สำหรับหน่วยงานหน่วยนี้... เศร้า

http://www.manager.co.th/mgrWeekly/ViewNews.aspx?NewsID=9510000131527

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หน้า: [1]
  พิมพ์