เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:25:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยู่นครศรีธรรมราชมั่งครับ  (อ่าน 7986 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:36:30 AM »

ปากพนังครับ

เรียนประถม.......วัดหูล่อง

มัธยมต้น........โรงเรียนชาย

จากนั้นไปเป็นเด็กกรุงเตปเสีย 5-6 ปี

ตอนนี้อยู่หาดใหญ่ครับ

อิ อิ 

ผมนึกว่า พี่มาก่อนหน้านี้แล้วซะอีก.....

หวัดดีครับพี่..  ไหว้  ไหว้
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:39:53 AM »

ปากพนังครับ

จากนั้นไปเป็นเด็กกรุงเตปเสีย 5-6 ปี

นายช่าง อยู่หาดใหญ่แถวใหนครับ (ตอนนี้ผมก็อยู่หาดใหญ่เหมือนกันครับ)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:42:11 AM »

ปากพนังครับ

นายช่าง อยู่หาดใหญ่แถวใหนครับ (ตอนนี้ผมก็อยู่หาดใหญ่เหมือนกันครับ)

ข้างๆ มอ. ครับ

ชาวด้ามขวานอยู่หาดใหญ่กันคลักคลุยเหม็ดครับ

คุณน้ำมาอยู่หาดใหญ่  แบบชั่วคราว หรือแบบถาวรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:47:13 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:48:30 AM »

ปากพนังครับ

อิ อิ 

ผมนึกว่า พี่มาก่อนหน้านี้แล้วซะอีก.....

หวัดดีครับพี่..  ไหว้  ไหว้

ผมไม่ค่อยได้ออกไปไหนครับแพนด้า

ส่วนมากจะเฝ้าอยู่ที่กระทู้ด้ามขวานครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:49:09 AM »

ปากพนังครับ

ชาวด้ามขวานอยู่หาดใหญ่กันคลักคลุยเหม็ดครับ
คงมีโอกาศใด้เจอกันนะครับ ผมไปกินข้าวแถว ประตู 108-109 บ่อยๆครับ (วิวสวยดี) คิก คิก คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:50:00 AM »

วิว....  Huh  Huh  Huh

อ้อ....  ยิ้มีเลศนัย
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:57:43 AM »

วิว....  Huh  Huh  Huh

อ้อ....  ยิ้มีเลศนัย
ผมย้ายมาประจำอยู่หาดใหญ่ใด้ 2 ปีแล้วครับ และมีแนวโนมว่าอาจอยู่ยาววววววววตลอดครับ(ติดฉาวๆแถวนี้แล้วครับ) คิก คิก คิก คิก
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:24:12 AM »

ปากพนังครับ

คงมีโอกาศใด้เจอกันนะครับ ผมไปกินข้าวแถว ประตู 108-109 บ่อยๆครับ (วิวสวยดี) คิก คิก คิก คิก

แฮะ ๆ ๆ ........สวยครับวิวสวย

ผมก็ไปหาของกินแถวนั้น และนั่งชมวิวบ่อยๆ อยู่เหมือนกัน  .........ร้าน kia coffee  ตลาดศรีตรัง (ประตุ 109) เจ้าของร้านเพื่อนกันกับผมครับ

คงได้นัดเจอกันสักวันครับ

เข้าไปคุย&โม้ที่กระทู้ด้ามขวานบ่อยๆ ซิครับ .....

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:34:59 AM »

Grin เด็กกระบี่ แต่เรียนที่ คอน    ศศ.กับ บม.  หลายปี

เคยอยู่ ซอยกอไฝ่ หัวอิฐ ครับ

รุ่นไหนครับ....

ผม.. ฉลอง ๙๐ ปี ตอน ม.๒

จบ ป.6 ศศ.(เด็กประจำ)2529 บม.2531 มั่ง จำรุ่นไม่ได้ ครับ

ฮ่า..ฮ่า....

เจอดีแล้ว.......

ท่านต้องเคยเห็น หรือรู้จักผมแน่..... ส่วนผม ไม่แน่ใจว่าจะจำท่านได้มั๊ย...

เพราะผม เป็นรุ่นพี่ท่าน 1 ปี......   ฮ่า  ฮ่า....

หวัดดีครับ พี่  น่าจะรู้จักน่ะครับ เพราะผมจำคนได้แม่น

แล้วพี่เป็นรุ่นพี่ผมที่ไหน ศศ.หรือว่า บม. ถ้าทั้งสองแห่งเลย คงรู้จักแน่นอน

ตอนนี้ยังอยู่ คอน ป่าวครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:48:19 AM »

สวัสดีครับ ท่านเขาพนม

ตอนนี้ ที่เขาพนมยังหลงเหลือกับระเบิดมั้ยครับ

มีญาติไปทำสวนกาแฟแถวนั้น เคยขุดเจอครับ  ดีที่ด้าน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 12:04:36 PM »

สวัสดีครับ ท่านเขาพนม

ตอนนี้ ที่เขาพนมยังหลงเหลือกับระเบิดมั้ยครับ

มีญาติไปทำสวนกาแฟแถวนั้น เคยขุดเจอครับ  ดีที่ด้าน

อย่าว่าแต่ระเบิดเลยครับ ตอนซัก8ปี ที่แล้ว ยังเจอ เอ็ม16 เลย 4 กระบอก

มีตราจักร ด้วย ฝังดินไว้ ชุบน้ำมันไว้เก็บไว้อย่างดี สมัย คอม เยอะ เขาพนมเป็นพื้นที่สีแดง

เห็นเจ้าหน้าที่ ว่าเป็นของทหาร แถวภาคอีสาน ตอนนี้ทำสวนก็ลองขุดๆดูเพื่อเจอซักกระบอก

55555+ ขำก๊าก ขำก๊าก แต่ถ้าเจอระเบิด ก็ ตัวใครตัวมัน ล่ะท่าน   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 12:43:13 PM »

ต้องขอโทษทุกท่านครับ ไม่ทราบว่าจะถามเรื่องปืนได้ไหมไม่ทราบครับผมได้ลงกระทู้นี้ไว้เพือนจะถามว่าในจังหวัด นครศรีธรรมราชและจังหวัดไกล้เคียงไม่ทราบว่ามีลูกกระสุนหัวรู 9mmมีขายที่ไหนมั่งครับและท่านใช้ปืนรุ่นไหนกันมั่ง และจะถามว่ามาแข่งยิงปืนที่ อ.ปากพนังกันมั่งหรือป่าว

แต่ผมดันลงกระทู้ชื่อไม่ตรงเลยโดนย้ายมาหลังแนวยิงเลยครับ

ส่วนผมอยู่ อ.ปากพนังครับ
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 12:53:11 PM »

ต้องขอโทษทุกท่านครับ ไม่ทราบว่าจะถามเรื่องปืนได้ไหมไม่ทราบครับผมได้ลงกระทู้นี้ไว้เพือนจะถามว่าในจังหวัด นครศรีธรรมราชและจังหวัดไกล้เคียงไม่ทราบว่ามีลูกกระสุนหัวรู 9mmมีขายที่ไหนมั่งครับและท่านใช้ปืนรุ่นไหนกันมั่ง และจะถามว่ามาแข่งยิงปืนที่ อ.ปากพนังกันมั่งหรือป่าว

แต่ผมดันลงกระทู้ชื่อไม่ตรงเลยโดนย้ายมาหลังแนวยิงเลยครับ

ที่ปากนัง เค้าแข่งยิงปืนที่ไหน และเมื่อไร เผื่อว่า ว่างๆจะไป ชม บ้าง

ไปแถวปากนังบ่อย บ้านเดิมพ่อ อยู่ ปากแพรก บ้านเสือร้อง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 05:27:31 PM »

ต.ชะเมา อ.ปากพนัง
จบวิทยาลัยเทคนิคนครศรีธรรมราช
แล้วไปเรียนเทคโนสงขลา...จบแล้วทำงานไม่ได้กลับไปอยู่บ้านอีกเลย
แต่กลับไปเยี่ยมบ้านทุกๆปี
ปีนี้ก็จะกลับอีก...หมายตาลูกมะพร้าวแม่ยายไว้แล้ว..ต้องไปสอยลงมาอีก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 06:28:14 PM »

ที่ปากนัง เค้าแข่งยิงปืนที่ไหน และเมื่อไร เผื่อว่า ว่างๆจะไป ชม บ้าง

ไปแถวปากนังบ่อย บ้านเดิมพ่อ อยู่ ปากแพรก บ้านเสือร้อง

ปลายเดือนนี้ครับ แต่ต้องดูฝนก้อนครับ เดียวจะมาบอกวันที่แน่นอนอีกทีครับต้อนนี้อยู่ระหว่างประสารงาน
 อยู่ ปากแพรก บ้านเสือร้อง มีแต่คนพกปืนเพ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์