เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:22:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้างปืน ฯ กับ ชาวใต้  (อ่าน 21699 ครั้ง)
a_takol
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 01:53:11 PM »

เมื่อวานโทรไปถามราคาปืน CZ75D กับทางห้างปืน ฯ ห้างหนึ่ง ผลปรากฎว่าราคาน่าตกใจยิ่งนัก แบบธรรมดา 55K แบบรางเต็ม 58K ผมอยากเรียนผ่านเว็บบอร์ดไปถึงห้างปืน ฯ ว่าอย่าเอารัดเอาเปรียบคนใต้นักเลย ตอนนี้คนใต้ก็บอบช้ำมากอยู่แล้ว หากไม่มีคนใต้ขึ้นไปซื้อปืน ณ วันที่ห้างปืน ฯ ทั้งหลายจะอยู่กันอย่างไร ให้นึกถึงตอนที่ถูกคำสังมหาดไทยว่าท่านรู้สึกอย่างไร คนค้าขายก็ต้องมีกำไรเป็นธรรมดา แต่ไม่ใช่เอากำไรแบบน่าเกลียด เมื่อไหร่ที่ ป.3 ของทางภาคใต้ถึงจุดอิ่มตัวเมื่อนั้นห้างปืน ฯ (บางร้าน) อาจจะนึกถึงคนใต้ก็ได้
สำหรับบ้างร้านที่เคยเป็นร้านปืนในดวงใจของชาวเว็บบอร์ดมาแล้ว ก็ยังคงรักษาความมีคุณค่าในตัวเองได้ดี ผมอยากให้เพื่อน ๆ ช่วยกันแนะนำร้านปืนที่ดี ๆ ให้กับคนใต้ได้รับรู้บ้าง  อย่าให้ต้องตกเป็นเหยื่อของพ่อค้าน่าเลือดที่แข่งกับกอบโกยบนกองทุกข์ของชาวใต้ 
ตอนนี้ผมแนะนำเพื่อนสองคนให้จอง CZ75D กับห้างปืนโยธิน ซึ่งก็นับได้ว่าเป็นร้านปืนที่ดีสำหรับคนใต้
แบบธรรมดา  47K
แบบรางเต็ม  50K
แบบสองสี     49K  ของจะเข้ามาอีก 2 เดือน 
สำหรับผมสั่งจองสปริงฟิลด์ .45 กับ ม.ฮะกีมี ร้านนี้ก็น่าประทับใจครับ
taemujin
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 02:01:32 PM »

คงจะขายทิ้งทวนเพื่อเปลี่ยนอาชีพนะครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 02:12:41 PM »

ครับผม ช่วยกันส่งเสริมร้านที่ดีๆกันครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 02:17:43 PM »

จะให้แนะนำร้านแบบบอกเป็นชื่อเลย พี่ๆเค้าคงลำบากใจกันครับ เพราะติดลูกเกรงใจ+กลัวเสียมารยาท ลองออกตัวขอข้อมูลแบบหลังไมค์ดูสิครับ รับรองว่าคุณจะได้รายชื่อร้านที่พอคบไหว,ข้อมูลราคากลับไป เยอะจนเดินดูได้อีกเป็นปี Wink
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 04:16:44 PM »

Wink Wink Wink
ปลายปี Shocked Shocked
แบบธรรมดา  47K
แบบรางเต็ม  50K
แบบสองสี     49K
ราคาเพิ่มขึ้นแต่ยังพอรับได้นะครับ.... Grin Grin
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:49:17 PM »

แล้วบรรยากาศหลังวังเป็นไงบ้างครับ ยังวางปืนได้กระบอกเดียวหรือเปล่าครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 08:54:52 PM »

ผมเจอมากับตัวเองเลยครับไปกับเพื่อน3คน(มาจากใต้)ประมาณต้นเดือนสิงหาคม ต้องการซื้อปืนซีเเซดที่ร้านปืนเเห่งหนึ่ง เขาบอกว่าเหลือเเค่กระบอกเดียวมาอีกทีก็ปลายปี3คนใครให้ราคาสูงสุดก็ได้ไป ผมกับเพื่อนมองหน้ากันเเล้วงงงงคิดอยู่ในใจว่าเดียวนี้เขาเล่นประมูลกันเเบบนี้เลยหรือโหดร้ายกับพี่น้องชาวใต้จัง สรุปวันนั้นเลยเดินออกจากร้านนี้มือเปล่าครับ จนบัดนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อเพราะราคาเเพงเกินไปครับ

[URL=h
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 09:03:42 PM »

Smiley
ครับ
น่าเห็นใจครับ
น้ำขึ้นน้ำลงครับ
ทรท.เป็นรัฐบาล  อาชีพคงต้องเปลี่ยนใหม่ครับ
 Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 10:00:28 PM »

ยังมีร้านปืนดีๆอยู่ครับ..............เพียงแต่ว่า คนกรุงเทพฯจะได้เปรียบว่า พี่น้อง ตจว.ครับ เพราะเขามาไกล............

เก็บข้อมูลไว้ครับ Huh

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2004, 11:16:56 PM »

กรณีที่พี่น้องชาวใต้ต้องขึ้นมาซื้อปืนแพง  พอจะมีทางเลือกใดให้พี่น้องเหล่านี้บ้างหรือไม่ครับ?  ร้านปืนน่ะมีสิทธิ์ทำได้ตามหลักอุปสงค์อุปทานทางการค้า  แต่ตามหลักมนุษยธรรมแล้ว นี่เป็นการซ้ำเติมให้พี่น้องทางใต้ทุกข์หนักยิ่งขึ้นไปอีก  Sad  ไม่ไหวครับ  Angry

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 08:38:10 AM »

แนะนำให้ไปหาซื้อแถวๆชายแดนเขมรครับ  Grin ไม่ต้องไปขออณุญาติจากไอ้พวกปัญญาอ่อนที่อำเภอ แถมยิงรัวก็ได้ ระหว่างทางกลับบ้านถ้าเจอด่าน ก็ลองปืนมันซะตรงนั้นเลย  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:42:58 AM »

โอ้โห Angry Angry ทำไมราคามหาโหดดีแท้ แค่ 48 K ก็สูงแล้วสำหรับ CZ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 12:28:28 PM »

แนะนำให้ไปหาซื้อแถวๆชายแดนเขมรครับ  Grin ไม่ต้องไปขออณุญาติจากไอ้พวกปัญญาอ่อนที่อำเภอ แถมยิงรัวก็ได้ ระหว่างทางกลับบ้านถ้าเจอด่าน ก็ลองปืนมันซะตรงนั้นเลย  Grin

แหมชอบครับ  Grin Grin Grin ชอบตอนลองปืนนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
CChun
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 02:18:46 PM »

CZ75Dเนี่ยนะราคา 55-60K
เกินไป
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 05:55:54 PM »

ถ้าต้องลองกันแบบนั้นจริงๆละก็.....ใครมีหลวงพ่ออะไร-วัดไหน ต้องขนไปให้หมด วัดดวงกันเลย Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์