เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:22:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ห้างปืน ฯ กับ ชาวใต้  (อ่าน 21698 ครั้ง)
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 06:02:28 PM »

ล่าสุด....ข่าวปล้นแบ้งค์ที่ระยอง เห็นมะเขายังไปจับเอ็ม-16 มาแค่กระบอกละไม่กี่บาทเอง  ดีกว่าจะมาให้คนชาติเดียวกันขูดเลือดขูดเนื้อ แถมไม่ต้องไปเสียเวลากับไอ้พวกที่อำเภอ ที่ทำยังกะเราเป็นคนต่างด้าวเข้าไปขอใบทำงาน Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:10:49 PM »

เห็นใจร้านปืนน่ะครับ....รีบกอบโกยเอาเงินไปเปิดร้านขายก๋วยเตี๋ยว...หลังใครรักใครชนะเลือกตั้ง Grin

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:28:35 PM »

Sad ผมกลับเห็นว่า ใครที่ได้ข้อมูลราคาปืนจากร้านไหน ขอให้นำมาแจ้งในเวป ร้านไหนไม่ขูดรีดเกินเหตุก็ให้การสนับสนุน ส่วนร้านไหนทั้งโก่ง ทั้งโกง ต้องขอประจานกันหน่อย เชื่อว่าบรรดาร้านปืน ต้องเข้ามาเยี่ยมชมในเวปนี้แน่นอน หากเรามัวแต่ปกปิดชื่อร้าน/ ราคาที่บอก เท่ากับเป็นการให้ท้ายพวกเหลือบร้านปืน...นะครับ... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:59:45 PM »

ผมเห็นด้วยเลยครับกับความคิดคุณvisith ทุกวันนี้ก็อยู่อย่างหวาดผวาอยู่เเล้ว(หลบระเบิดเเละกระสุน) ไหนจะต้องมาเจอกับปืนราคาเเพงอีกตายกันพอดีพี่น้องชาวใต้ครับ

[URL=h
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:17:23 PM »

เมื่อวันพุธที่ผ่านมาไปถาม ปืนยาว CZ ลูกกรด แบบลูกเลื่อน ร้านปืนพงษ์ ขาย 21k ต่อรองไม่ได้ และท่าท่างหยิ่งมาก เหมือนไม่ค่อยอยากต้อนรับ นี่ขนาดว่าคนที่รู้จักกันกับร้าน แนะนำไปซื้อนะครับ ถามร้านอื่นอยู่ที่ 17 - 18k ส่วนตัวไม่เคยเกรงใจร้านไหน เพราะ ผมเกลียดมาก ไอ้พวกร้านที่ชอบฉวยโอกาส
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 11:03:21 PM »

เมื่อวานโทรไปถามราคาปืน CZ75D กับทางห้างปืน ฯ ห้างหนึ่ง ผลปรากฎว่าราคาน่าตกใจยิ่งนัก แบบธรรมดา 55K แบบรางเต็ม 58K ผมอยากเรียนผ่านเว็บบอร์ดไปถึงห้างปืน ฯ ว่าอย่าเอารัดเอาเปรียบคนใต้นักเลย ตอนนี้คนใต้ก็บอบช้ำมากอยู่แล้ว หากไม่มีคนใต้ขึ้นไปซื้อปืน ณ วันที่ห้างปืน ฯ ทั้งหลายจะอยู่กันอย่างไร ให้นึกถึงตอนที่ถูกคำสังมหาดไทยว่าท่านรู้สึกอย่างไร คนค้าขายก็ต้องมีกำไรเป็นธรรมดา แต่ไม่ใช่เอากำไรแบบน่าเกลียด เมื่อไหร่ที่ ป.3 ของทางภาคใต้ถึงจุดอิ่มตัวเมื่อนั้นห้างปืน ฯ (บางร้าน) อาจจะนึกถึงคนใต้ก็ได้
สำหรับบ้างร้านที่เคยเป็นร้านปืนในดวงใจของชาวเว็บบอร์ดมาแล้ว ก็ยังคงรักษาความมีคุณค่าในตัวเองได้ดี ผมอยากให้เพื่อน ๆ ช่วยกันแนะนำร้านปืนที่ดี ๆ ให้กับคนใต้ได้รับรู้บ้าง  อย่าให้ต้องตกเป็นเหยื่อของพ่อค้าน่าเลือดที่แข่งกับกอบโกยบนกองทุกข์ของชาวใต้ 
ตอนนี้ผมแนะนำเพื่อนสองคนให้จอง CZ75D กับห้างปืนโยธิน ซึ่งก็นับได้ว่าเป็นร้านปืนที่ดีสำหรับคนใต้
แบบธรรมดา  47K
แบบรางเต็ม  50K
แบบสองสี     49K  ของจะเข้ามาอีก 2 เดือน 
สำหรับผมสั่งจองสปริงฟิลด์ .45 กับ ม.ฮะกีมี ร้านนี้ก็น่าประทับใจครับ

ที่ว่า สั่งจองสปริงฟิลด์ .45 กับ ม.ฮะกีมี   ไม่ทราบว่าเป็นรุ่นไหน  ราคาเท่าไรครับ 
ผมกำลังสนใจ GI.45  ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
ครูใต้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 11:25:24 PM »

ผมซื้อจากนิมิตรและบุตร รุ่น75BD POLICE ที่อวป.บอกว่าย้ายปุ่มปลดแมกซ์ซ้ายไปขวาได้ ร้านให้แมกซ์มาอันเดียวราคา 47K เมื่อปลายมิ.ย.ต่อรองขอ 2 อันให้ 48K แถมให้มาเป็นรุ่นที่มีรูล็อกอยู่ด้านขวาน่าจะเป็นของ 75B เลยย้ายไม่ได้ ยังไม่ได้ลองยิงเลยว่าจะไปลองป้ายชื่อร้านดูซัก 2-3แมกซ์
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 12:11:06 AM »

Sad เศร้าใจกับความเห็นแก่ตัวของคนคับ...  Sad
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 11:19:45 AM »

ขอแนะนำร้านที่เคยซื้อนะครับ  ประโยชน์  โยธิน  และแสงทองครับ   ล่าสุดผมได้ .38  m60 3"  ที่ร้านโยธิน  45 K ครับ   ขณะที่ร้านใกล้กันนั้น 58 K  คุณโจเล่าว่ามีลูกค้าที่ได้จองไว้แล้วกำลังเลือกปืน  แต่บังเอิญมีพี่น้องชาวใต้ต้องการซื้อพอดีให้ราคาเพิ่มอีกหนึ่งหมื่น ร้านก็ไม่ขายครับ  ร้านดี ๆ ก็มี  ต้องหมั่นโทร หมั่นถาม  อย่าเป็นหมั่นโถ  กินกับขาหมูนะนายนะ Grin Grin

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 09:58:27 PM »

ผมซื้อจากนิมิตรและบุตร รุ่น75BD POLICE ที่อวป.บอกว่าย้ายปุ่มปลดแมกซ์ซ้ายไปขวาได้ ร้านให้แมกซ์มาอันเดียวราคา 47K เมื่อปลายมิ.ย.ต่อรองขอ 2 อันให้ 48K แถมให้มาเป็นรุ่นที่มีรูล็อกอยู่ด้านขวาน่าจะเป็นของ 75B เลยย้ายไม่ได้ ยังไม่ได้ลองยิงเลยว่าจะไปลองป้ายชื่อร้านดูซัก 2-3แมกซ์

:Smiley ผมไม่ได้ไปเดินย่านวังบูรพา 2-3 เดือนแล้ว หากทักผิดขออภัย "ครูใต้" ด้วยนะครับ คือร้านปืนที่ลงท้ายด้วย...และบุตร  ถ้าจำไม่ผิดมี 2 ร้าน คือ เอนก... และ อนันต์... ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ครูใต้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 12:11:18 AM »

ขออภัยครับ นิมิตร สุธาวุธ สัทธาวุธ อะไรนี่แหละครับ อ้อ ด้ามก็ไม่ใช่ยางแบบที่ลงในอวป. คงแล่ขายหมด ผมก็จำเป็นอยากได้มากๆ และเร่งด่วน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 01:36:06 AM »

ไหน ๆ ก็ซื้อมาแล้วครับ พี่ครูใต้  Wink ศึกษาระบบปืนและฝึกซ้อมทำความคุ้นเคยกับปืนเยอะ ๆ นะครับ ขอเอาใจช่วย  Wink ไม่ทราบว่าพี่อยู่จังหวัดไหนเหรอครับ เผื่อแวะเวียนไปที่ ลุง Nirute ซึ่งอยู่ 3 ชายแดนภาคใต้ด้วยเช่นกัน Cheesy หากสะดวกรบกวนติดต่อผ่านเมลล์ด้วยนะครับ จะได้พบปะเจอะเจอทำความรู้จักและ ฝึกซ้อมยิงปืนร่วมกันบ้างครับ  Wink
a_takol
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 11:36:55 AM »

คุณวิธครับ Springfield ที่ผมสั่งเป็นรุ่น PX9109L (Fullsize) เป็นรุ่นที่แต่งมาให้ครบจากโรงงาน ทางร้านบอกว่าราคาอยู่ที่ประมาณ 6K ต้น ๆ ส่วนรุ่น GI น่าจะถูกกว่ารุ่น Milspec นะครับ รุ่น Milspec ราคาอยู่ที่ 4.7K  ลองติดต่อทางร้านดูนะครับ หากสนใจก็สั่งจองไว้ได้ครับ ปืนจะเข้ามาช่วงต้นเดือน พย.47 หรือไม่ก็ ธ.ค.47 นี้ครับ

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 12:52:31 PM »

Sad ผมกลับเห็นว่า ใครที่ได้ข้อมูลราคาปืนจากร้านไหน ขอให้นำมาแจ้งในเวป ร้านไหนไม่ขูดรีดเกินเหตุก็ให้การสนับสนุน ส่วนร้านไหนทั้งโก่ง ทั้งโกง ต้องขอประจานกันหน่อย เชื่อว่าบรรดาร้านปืน ต้องเข้ามาเยี่ยมชมในเวปนี้แน่นอน หากเรามัวแต่ปกปิดชื่อร้าน/ ราคาที่บอก เท่ากับเป็นการให้ท้ายพวกเหลือบร้านปืน...นะครับ... Angry

เห็นด้วยกับ visith ครับ........พวกเราชาวปืนจะได้มีข้อมูลในการพิจารณาในการเลือกซื้อครับ

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 06, 2004, 02:33:02 PM »

เห็นด้วยกับพี่ visith  เช่นกันครับเพื่อให้ข้อมูลประกอบกับการพิจาณา
แล้ะจะได้ไม่ต้องเสียเวลา ความตั้งใจครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์