เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:28:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องmag ครับ  (อ่าน 1148 ครั้ง)
civic666
Full Member

คะแนน 11

« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:42:22 PM »

ผมใช้คิมเบอร์ polymer target ตอนนี้มีปัญหานิดนึงครับคือกระสุนชอบขัดลำเวลาป้อนเข้ารังเพลิงครับ ตอนนี้ลองดูแม้ค
พบว่าดันลูกขึ้นโดยทางหัวกระสุนขึ้นไม่ค่อยสุด จะแก้ยังไงได้บ้างครับ แม้คเป็นแถวคู่ครับ ไหว้

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:51:51 PM »

มีแม๊ก อยู่กี่แม๊กครับ
ลองดู ตัวอื่นดูครับ ว่ายังเป็นหรือเปล่า
เพราะอาจจะเป็นที่ตัวล๊อคแม๊ก ไปกดตัวลิ้นป้อน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 04:02:32 PM »

ลอง เคาะ แม็กหรือยังครับ บางที แม็กไม่ได้เป็นอะไร แต่ กระสุน เรียงไม่ดี ลอง เอาแม็ก มาเคาะกับมือ ก่อนใส่ไปในปืน โดยเคาะด้านท้ายให้กระสุน ถอย มาด้านหลังให้มากที่สุด เพราะ บางครั้ง หัวกระสุนอาจเหลื่อมล้ำทำให้สะดุดก็เป็นได้

ปืนของผม เป็นบางแม็ก และ บางกระบอก เลย เคาะแม็กให้เป็นนิสัย ตอนนี้เลยไม่รู้แล้วว่า แม็กตัวไหน หรือ ปืนตัวไหนเป็น
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 06:38:57 PM »

ลองดู ตัวอื่นดูครับ ว่ายังเป็นหรือเปล่า
เพราะอาจจะเป็นที่ตัวล๊อคแม๊ก ไปกดตัวลิ้นป้อน

ผมลองโดยเคาะแม็คแล้วครับและลองใส่กระสุนแล้วดึงกระสุนออกทีละนัดจะเป็นประมาณ 4 นัดแรกหลังจากนั้นก็ขึ้นสุดดีครับ ตอนได้มาผมถอดแม็คเช็ดข้างในหมด ไม่ทราบว่าต้องฉีดน้ำมันหรือเปล่าครับ

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:17:24 PM »

ผมลองโดยเคาะแม็คแล้วครับและลองใส่กระสุนแล้วดึงกระสุนออกทีละนัดจะเป็นประมาณ 4 นัดแรกหลังจากนั้นก็ขึ้นสุดดีครับ ตอนได้มาผมถอดแม็คเช็ดข้างในหมด ไม่ทราบว่าต้องฉีดน้ำมันหรือเปล่าครับ

เรื่องน้ำมันผมว่าไม่ควรฉีดนะครับ  หากออกไม่หมด แล้วใส่ลูกทิ้งไว้อาจทำให้กระสุนด้านได้นะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 07:53:22 PM »

มีสองครับ อีกแม็คเป็นแม็คใหม่อาการเหมือนกันครับ

686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 08:34:53 PM »

อาจเป็นที่ แม็ก กับ กระสุนที่ใช้อยู่ได้ครับ คือ บริเวณ กลางแม็ก อาจมีการคอดของแม้กกาซีน หรือ ตะเข็บการเชื่อม ที่เรามองไม่เห็น  แล้ว ลิ้นยันกระสุนในแม็กกาซีน พอผ่านจุดนี้ จะสะดุด ทำให้การป้อนกระสุน ไม่สดวก

วิธีแก้ ถอดเอา ลิ้นมาขัดโดยรอบให้ลื่น ลบมุม จะช่วยได้ครับ ทำทั้ง 2 ตัวเลย

แต่ห้าม เอา หินเจีย มาใช้ เพราะ จะกินเนื้อเหล็ก ถ้าพลาด คือ แม็กเสีย

civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:49:29 PM »

ไหว้ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ไหว้

หน้า: [1]
  พิมพ์