เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:21:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนร้านปืนเทพฟันเข้าเต็มๆ พี่ชายผมเอง ร้านปืนไม่เทพก็ควรอ่านครับ  (อ่าน 4235 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:11:11 PM »

เมื่อวานเช้าพี่ชายผมโทรมาถามเรื่องการสมัครสมาชิกสนามยิงปืนแล้วจะให้พาไปซ้อมยิงด้วย  ผมก็ให้แปลกใจเป็นยิ่งนักเพราะพี่ผมเป็นนักวิชาการเป็นนักเล่นหุ้นนิสัยเรียบร้อยเป็นผ้าพับไว้ ไม่เคยปรากฏว่าแกชอบเล่นปืน  เมื่อผมถามว่าซื้อปืนไว้แต่เมื่อใดแกเลยเล่าว่าสองปีก่อนผมเอาปืน 620และ19ของผมไปอวด แกเห็นแล้วเกิดความอยากได้ขึ้นมาทันที  ก็เลยลง กทม. ไปซื้อมาเก็บไว้ชื่นชมโดยสองปีมานี้ไม่เคยยิงเลยสักนัดเดียว  ว่าแล้วก็เปิดกระเป๋าหยิบปืนขึ้นมาผมแทบลมใส่เมื่อเห็น สมิท 620-1ขนาด .38+pยิงทรายใหม่เอี่ยมกระบอกนั้น ในใจผมคร่ำครวญว่าเอาแล้วตู  เมื่อซักถามอย่างถ้วนถี่แกหมดค่าปืนไปแปดหมื่นกว่าเกือบเก้าหมื่นด้ามเลเซอร์อีกสองหมื่นกว่ารวมอุปกรณ์จิปถะเบ็ดเสร็จ 116000  ถามชื่อร้านก็เป็นไปตามคาด "ร้านในตำนาน" ในช่วงเวลาที่ว่านั้นผมจำได้ว่า 686 พลัส ราคาแค่ 60000กว่าๆเอง

ปรกติพี่ผมเป็นคนสมถะใช้ชีวิตอย่างเรียบง่ายขยันหมั่นเพียร ใส่เสื้อผ้าแบบไม่พีถีพิถันแต่สะอาดสะอ้าน ใช้เงินอย่างระมัดระวังแต่แกเป็นเศรษฐีหลายสิบล้านครับ  มูลเหตุที่พลาดท่าเพราะไม่มาปรึกษาผมก่อนลง กทม. แกกลัวคนอื่นคิดว่าแกเป็นคนรักความรุนแรงถึงคิดซื้อปืน  พี่ผมเล่าให้ฟังถึงการบริการของร้านเทพฮินดูเปรียบเทียบกับร้านปืนเสี่ยๆ(ผมหายแปลกใจเลยครับ)ครั้งแรกเข้าร้านปืนคนไทยจะถูกถามว่ามี ป3ไหม พอบอกไม่มี จะขอดูปืน .38 ว่ามีกี่แบบก็ถูกตอบกลับมาว่าไว้มีป3. แล้วค่อยมาดู  บางร้านก็บอกต้องจองไม่มีปืนให้ดู  มือใหม่จะคิดว่าร้านพวกนี้ทุนรอนต่ำไม่มีทุนสะต๊อกสินค้า  บางร้านไม่มีปืนแม้กระบอกเดียวห้องหนึ่งคูหาอับๆคนเข้าๆออกๆวุ่นไปหมด  แต่ร้านเทพผิดกันเป็นฟ้ากับเหวครับสองคูหา กว้างขวางโอ่อ่า ต้อนรับเป็นพระราชาเอาปืนมาให้ดูเป็นสิบๆแบบออโต้เทพ-ลูกโม่เทพ  แต่พี่ผมแกกำหนดสเป็คล๊อคตายตัวมาจากบ้าน  .38 เจ็ดนัด และรูปร่างแบบ620ของผม (ไม่เอา .357)  ถึงกระนั้นร้านเทพก็ยังมีปืนแบบนี้ในสะต๊อคให้แกดูถึงสองสามกระบอกมีทั้งแบบเกรดบีไม่ยิงทรายดูเป็นรอยปัดๆข่วนๆไม่เงา และเกรดเอยิงทรายรับประกันกลุ่ม พี่ผมประทับใจมากครับรีบกลับมาขอ ป3. พอได้ใบแล้วก็ลงไปอุ้มกลับบ้านดีอกดีใจเป็นของวิเศษ

จริงๆร้านปืนทุกร้านร่ำรวยทุนหนาแต่ผมแปลกใจมาหลายปีทำไม แทบจะทุกร้านขอดูแบบนี้ไม่มี แบบนั้นไม่มี แบบนี้ต้องจอง แบบที่พี่ขอดูคนไม่นิยมเลยไม่สั่ง  มีป3.หรือยัง  สุดท้ายราคายังไม่รู้  แต่ร้านเทพมีให้ดูหมด

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:17:20 PM »

เขาจับจุดได้ครับ บริการแบบนี้เทียบกับร้านอื่นๆ ร้านนี้เทพจริงๆ  ข้อมูลและรูปประกอบเพียบ ใครไม่เคยศึกษามาก่อน เสร็จทุกราย บู่

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:18:57 PM »

อย่าว่างั้นงี้เลยค่ะ พี่ชายโอก็โดน แต่เมื่อ20ปีที่แล้วนะคะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:23:56 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:29:53 PM »

..สงสัยจะเป็นกระบอกที่ผมเคยจับ เพราะเข้าไปดูมีอยู่2ตัวอีกตัวพ่นทราย..

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:31:12 PM »

ผู้ซื้อก็พึงพอใจให้บริการที่ผู้ขายมอบให้ ...... ถือเป็นความประทับใจซึ่งกันและกัน

ผมมีญาติอยู่ดอนตูมคนนึง  สมัยที่ยังซื้อปืนอยู่ แค่ยกหูเขาขนมาให้เลือกเป็นลังๆ

ไม่ว่าใครจะเชียร์ จะแนะนำ หรือโจมตีอย่างไร แกก็ยังใช้บริการร้านนี้ตลอดมา .....

เคยแนะนำแก แกบอกว่าอั๊วมีเงินน่ะ แล้วก็พอใจด้วย ไม่สนเรื่องถูกแพงหรอก

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:32:55 PM »

ผู้ซื้อก็พึงพอใจให้บริการที่ผู้ขายมอบให้ ...... ถือเป็นความประทับใจซึ่งกันและกัน

ผมมีญาติอยู่ดอนตูมคนนึง  สมัยที่ยังซื้อปืนอยู่ แค่ยกหูเขาขนมาให้เลือกเป็นลังๆ

ไม่ว่าใครจะเชียร์ จะแนะนำ หรือโจมตีอย่างไร แกก็ยังใช้บริการร้านนี้ตลอดมา .....

เคยแนะนำแก แกบอกว่าอั๊วมีเงินน่ะ แล้วก็พอใจด้วย ไม่สนเรื่องถูกแพงหรอก

เยี่ยม  หลงรัก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:43:43 PM »

เป็นบุญผมจริงๆเคยได้ยิง9มม.อูซี่หน้าตาเหมือนซีแซด     แสนห้าครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:53:03 PM »

จากกรณีอาเฮียของผม พอจะสรุปได้อย่างหนึ่งว่าฝีมือการขายการตลาดการบริหารจัดการของร้านเทพเหนือกว่าร้านปืนอาเสี่ย มากครับมีมือปืนตัวจริงมาแนะนำสินค้าและไม่เกี่ยงลูกค้าว่าจะซื้อในเวลานั้นหรือไม่ (จริงๆบางคนกว่าจะซื้อได้เทียวดูหลายรอบครับ) เศร้า เศร้าเจ็บใจถ้าผมไปด้วยยังไงยังไงก็ไม่ซื้อเลเซอร์ติดด้ามอย่างเด็ดขาด  เศร้า อุดหูก็เชียรแกซื้อมาตั้งสองแบบ ซองก็เชียร์แบบพกใน พกนอก กระเป๋าหนีบ โดนซื้อครบ

ถ้าร้านปืนนิสัยดีๆ--มีหลายร้านนะครับ--ยกระดับฝีมือการบริการมาเทียบชั้นสักหน่อย ร้านเทพมีหวังสหวีวี่วีแน่นอนครับ--หนอย..มีการเอาปืนเทพกระบอกละสองแสนสามแสนมาเรียกศรัทธาก่อนเสียด้วย...เจ็บใจ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 01:57:15 PM »

เชื่อว่าลูกค้าประเภทเหนียวแน่นต่อที่นี่มีอีกมากครับ ..... เพิ่งเจอครั้งล่าสุดคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาเอง  เค้าเถียงแทนเลยนะ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:17:34 PM »

ร้าน "ในบัญชีดำ" หรือครับ...
นายสมชายไม่อยากเรียกว่า "ร้านในตำนาน" หรือเรียกว่า "ร้านเทพ"... เพราะดูเหมือนยกย่องครับ...

เขาก็หากินกับความไม่รู้ของคนอื่น... ส่วนร้านอื่นเขาก็ถือดีว่าดีมานด์มากกว่าซับพลาย เลยไม่ง้อคนซื้อ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:20:15 PM »

"ขายตนเองก่อน  ....  แล้วสินค้าก็จะขายได้

วันนี้ เขาไม่มีเงิน ไม่พร้อม แต่เมื่อเขาพร้อม เขาจะไม่ไปที่อื่น เขาจะมาที่เรา"

คำพูดนี้ ของ อ๊อด ใจเรี่ยม ประธานไข่พะโล้ ของชมรม "กอดลมไว้ อย่าให้หงอย"

ผลงานของ ดำรง อารีกุล เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:24:45 PM »

"ขายตนเองก่อน  ....  แล้วสินค้าก็จะขายได้

วันนี้ เขาไม่มีเงิน ไม่พร้อม แต่เมื่อเขาพร้อม เขาจะไม่ไปที่อื่น เขาจะมาที่เรา"

คำพูดนี้ ของ อ๊อด ใจเรี่ยม ประธานไข่พะโล้ ของชมรม "กอดลมไว้ อย่าให้หงอย"

ผลงานของ ดำรง อารีกุล เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน

ไหว้ เยี่ยม +1 ...เคยเป็นแฟน ซองแฝด เช่นกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:26:37 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:31:11 PM »

Sad เพื่อนผมก็พึ่งเจอมาบอกแล้วบอกอีกยังโดนจนได้..ขั้นเทพ..จริงๆ Angry
My Name Ping
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 03:04:28 PM »

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ
      เมื่อซัก1-2ปีก่อน มีพี่ทีเคารพคนหนึ่งมาปรึกษาผมว่าอยากซื้อปืน อยากได้11มม. จะซื้อยี่ห้อไหนดี?งบไม่อั้น ด้วยความรู้น้อยนิดผมก็ให้คำตอบไปว่าซื้อเลสแบร์แล้วกัน(ไม่รู้ว่าพิมพ์ถูกไหม?)  ผ่านไป2-3วัน พี่เค้าก็โทรมาถามว่าปืนยี่ห้อที่ผมบอกเนี้ยร้านปืนไม่รู้จัก ก็งงซิครับ อะไรว่ะไม่รู้จักได้ไง แถมบอกว่าขายปืนมาหลายสิบปีไม่เห็นเคยได้ยินยี่ห้อนี้ แล้วก็เสนอปืนยี่ห้ออื่นให้  หลังจากสอบถามพี่เค้า เค้าบอกว่าร้านอะไรเทพๆนี้แหละ ผมต้องรีบบอกว่าถ้ามันไม่รู้จักพี่ก็ไม่ต้องเข้าร้านนั้นครับ รีบๆไปร้านอื่นเลย 
พี่เค้าเลยรอดไปได้อย่างหวุดหวิด

ขอบคุณครูลภครับที่สอนสั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=h9_EozptW7U

http://www.youtube.com/watch?v=LhD-t3x_Xgk
หน้า: [1] 2
  พิมพ์