เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:30:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 95
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันที่นี่นะครับ (ไม่ต้องตั้งใหม่นะครับ)  (อ่าน 126594 ครั้ง)
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

tel. 0861810566

« ตอบ #255 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:19:20 PM »

แจ้งข่าวงานมิตติ้ง.......วันเสาร์ที่ 9 ต.ค.53  ที่ร้านอาหารสุริยาฯ ห้องเดิม  เริ่มงานตั้งแต่เวลา 1800 น.
ค่าลงทะเบียนคนละ   300 บาท....เด็กและสุภาพสตรีไม่คิดตังค์เหมือนเดิมครับ.......ขอเชิญพี่น้องจาวnanshootingclub และปี้น้องป๋างจาวเหนือทุกหมู่ทุกท่านเน้อ
มะแลงวันเสาร์ป๊ะกั๋นเน้อครับ........สอบถามที่ 086-1158283....เบอร์ผม หรือติดต่อลุงสมิงก่าได้เน้อ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #256 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:20:15 PM »

แจ้งข่าวงานมิตติ้ง.......วันเสาร์ที่ 9 ต.ค.53  ที่ร้านอาหารสุริยาฯ ห้องเดิม  เริ่มงานตั้งแต่เวลา 1800 น.
ค่าลงทะเบียนคนละ   300 บาท....เด็กและสุภาพสตรีไม่คิดตังค์เหมือนเดิมครับ.......ขอเชิญพี่น้องจาวnanshootingclub และปี้น้องป๋างจาวเหนือทุกหมู่ทุกท่านเน้อ
มะแลงวันเสาร์ป๊ะกั๋นเน้อครับ........สอบถามที่ 086-1158283....เบอร์ผม หรือติดต่อลุงสมิงก่าได้เน้อ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #257 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:20:59 PM »

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #258 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 10:55:40 AM »

ผมไม่ได้เป็นคนเหนือครับ แต่อยากมีแฟนเป็นคนเหนือ หลงรัก หลงรัก
wangka16
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #259 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 10:05:43 PM »

ไผจะล่องเมองกอกผ่องหา  จะฝากถามเรองขาก้องติดไรเฟิล.223 ตี่ฮ้านม.ฮะกีมี  สักหน่อยบ่าดาย จะสั่งซื้อก็โก๋มันบ่าใจ่ ใค่ได้ตะเม่อบ่าเดิมบ่าไดแล้วเน้อ
woottipl
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #260 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 11:03:34 PM »

พอดีใคร่อยากมีปืนครับ ผมคนดอยสะเก็ด ชม.
1.จะซื้อ มี ใช้ปืนต้องทำอะไรบ้างครับ(เพื่อกีฬา ว่าจะเอา ปืนยาว .22 ราคา 2หมื่นกว่าๆครับ)
2.ถ้าให้ร้านขายปืน เดินเรื่องให้ทั้งหมดจะได้ไหม  ราคารวมเท่าไร ร้านไหนแนะนำด้วยครับ
3.และถ้าซื้อต่อมือสอง +โอน จะต้องทำเหมือนขอซื้อมือหนึ่งไหมครับ
ถ้ามีขอแนะนำอื่นๆ จ๋วยบอกเพิ่มเติมได้เน้อครับ ยินดีจาดนะครับ
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #261 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 02:37:10 PM »

ปืนใหม่

1. เตรียมเอกสารให้พร้อม ทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน เอกสารรับรองจากการกีฬาที่เราจะไปสังกัด สมุดเงินฝาก ทะเบียนรถ โฉนดที่ดิน ขึ้นไปเขียนใบ ป.1(ใบคำร้อง) ที่อำเภอ เพื่อขอ ป.3(ใบอนุญาตซื้อ) ไปซื้ออาวุธปืน ได้ปืนมา ไปออก ป.4 หรือถ้า  ถ้ามือ 2 ต้องเตรียม ใบ ป.4 ปืนนั้น พร้อมทะเบียนบ้าน บัตรประชาชนเจ้าของปืน

2.ซื้อร้านปืน เตรียมเอกสารตาม ข้อ 1 แล้วไปร้านปืน แจ้งกับทางร้านว่าให้ดำเนินการทั้งหมดให้ด้วย ส่วน จะเพิ่มเติมเท่าไรแล้วแต่ทางร้าน

3.ตอบไปที่ ข้อ 1 แล้ว

ปล. จะซื้อร้าน ไปที่ ร้าน จรัลฯ ขัวแม่ข่า ร้านปืนเชียงใหม่ ข้างกาชาด

SPSC No.057       THPSA No.A-331
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #262 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:13:37 PM »

ปล. จะซื้อร้าน ไปที่ ร้าน จรัลฯ ขัวแม่ข่า ร้านปืนเชียงใหม่ ข้างกาชาด   ตกใจ  ตกใจ   แปงก่อ  ตกใจ  ตกใจ
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #263 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 04:33:27 PM »

ปล. จะซื้อร้าน ไปที่ ร้าน จรัลฯ ขัวแม่ข่า ร้านปืนเชียงใหม่ ข้างกาชาด   ตกใจ  ตกใจ   แปงก่อ  ตกใจ  ตกใจ

ตกใจ ผ๊ดจ๊ดมานี้ละ ลุงก๋องสะลา....... แปงนะแปงแน่ ๆ ครับ ผมไปถาม ซีแซด ยาว .22 สามหมื่นป๋ายแก่ ๆ ต้องถามว่าเป๋นข้าราชการก่อ สมาชิก อบต. สมาชิกสภาเทศบาล ถ้าเป๋นหมู่นี้ ไปซื้อสวัสดิการ สก.สน. กาว่า สน.อส. จะถูกไปแหมเกือบเกิ่งครับ เหลือซะตางซื้อลูกปืนแหมเป่อเล๊อะ........ปั๋นหาตึงวันนี้ มีปื๋น บ่อมีปัญญาซื้อลูกนะก่า..ฮ่า ฮ่า...ก๋านขออนุญาตมีและใจ้ปืน บ่อ ยากครับแต่ต้องเป๋นคนมีหลักแหล่งแน่นอน ต้องอยู่ในพื้นที่ไม่น้อยกว่า 6 เดือน มีก๋านมีงานทำ มีหลักทรัพย์ ทรัพย์สินปอประมาณ บ่อมีประวัติบ่อดีด้านการมี การใจ้ปืน ถ้าว่าขอเพื่อก๋านกีฬา ต้องมีบัตรสนามยิงปืนถ่ายเอกสารไปประกอบตวยเหียหน้อย สำคัญ ถ้าฮู้จักไผในอำเภอ ขอเปิ้นไปเป๋นเปื่อนแนะนำ หื้อฮู้จักเจ้าหน้าที่ ตี้ทำเรื่อง ก่อจะง่ายขึ้นคร๊าบบบบบบบบบบ....  ก๋ายมานี้เลยแวะมาแอ่วบ่อดาย บ่อได้มาตวยหาไผเน้ออออ จะบอกไห้.....ไหว้ไหว้ ไปละครับ ไหว้  ไหว้
woottipl
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #264 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:26:39 PM »

ยินดีจ๊าดนักครับ ที่จ่วยตอบเน้อครับ คือตอนนี้ผมทำงานตี้สระบุรี เลยว่าจะซื้อแถวกรุงเทพ หรือใกล้จะได้ก่อครับ หรือว่าต้องไปขอเอกสารตามทะเบียนดอยสะเก็ดปู๊น..ครับ  บ่ะใจ๊อะหยังลองสอบราคาแล้วตางกทม.ถูกกว่าครับ
อ้อแล้ว  ค่าสมาชิกสนามยิงปืนราคาเท่าใดครับตี้รู้จักสนามก่อ  หนองฮ้อ  เทศบาล(บ่ะฮู้ยังอย่ก่) พัน.พน.3(ตะก่อนเป็นตะหานเกณ์อยู่หัน)แต่บ่ะฮู้ราคาสมาชิกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2010, 07:29:40 PM โดย woottipl » บันทึกการเข้า
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #265 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 10:35:34 PM »

ขอ ป.๓ ตามทะเบียนบ้านครับ ถ้าทะเบียนบ้านอยู่ดอยสะเก็ด กะต้องขอตี่ดอยสะเก็ดครับ  แล้วบอก นายฯว่า ซื้อตี่ฮ้านปื๋นในกรุงเทพฯ 

SPSC No.057       THPSA No.A-331
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #266 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 07:27:23 AM »

ตกใจ ผ๊ดจ๊ดมานี้ละ ลุงก๋องสะลา....... แปงนะแปงแน่ ๆ ครับ ผมไปถาม ซีแซด ยาว .22 สามหมื่นป๋ายแก่ ๆ ต้องถามว่าเป๋นข้าราชการก่อ สมาชิก อบต. สมาชิกสภาเทศบาล ถ้าเป๋นหมู่นี้ ไปซื้อสวัสดิการ สก.สน. กาว่า สน.อส. จะถูกไปแหมเกือบเกิ่งครับ เหลือซะตางซื้อลูกปืนแหมเป่อเล๊อะ........ปั๋นหาตึงวันนี้ มีปื๋น บ่อมีปัญญาซื้อลูกนะก่า..ฮ่า ฮ่า...ก๋านขออนุญาตมีและใจ้ปืน บ่อ ยากครับแต่ต้องเป๋นคนมีหลักแหล่งแน่นอน ต้องอยู่ในพื้นที่ไม่น้อยกว่า 6 เดือน มีก๋านมีงานทำ มีหลักทรัพย์ ทรัพย์สินปอประมาณ บ่อมีประวัติบ่อดีด้านการมี การใจ้ปืน ถ้าว่าขอเพื่อก๋านกีฬา ต้องมีบัตรสนามยิงปืนถ่ายเอกสารไปประกอบตวยเหียหน้อย สำคัญ ถ้าฮู้จักไผในอำเภอ ขอเปิ้นไปเป๋นเปื่อนแนะนำ หื้อฮู้จักเจ้าหน้าที่ ตี้ทำเรื่อง ก่อจะง่ายขึ้นคร๊าบบบบบบบบบบ....  ก๋ายมานี้เลยแวะมาแอ่วบ่อดาย บ่อได้มาตวยหาไผเน้ออออ จะบอกไห้.....ไหว้ไหว้ ไปละครับ ไหว้  ไหว้

ผมก่อ จ๊ดมาแล้ว  10/22 กระบอกแรก สามหมื่นเอ็ด  โดนชก แต่ถูกกว่าของอ้ายสล่าน้อย  คิก คิก  ลุงคนแก่ครับ ผมมีปัญญาเซาะลูก แต่บะมีปื๋น ขายหื้อผมน่อ ถูก ๆ สักเก้าปัน ... มีปืน บะมีลูก มีไป ก่อบะมีประโยชน์  หลงรัก  น้ำลายหก
เอก@ดอยฯ
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #267 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 07:49:26 AM »

ผมก่อ จ๊ดมาแล้ว  10/22 กระบอกแรก สามหมื่นเอ็ด  โดนชก แต่ถูกกว่าของอ้ายสล่าน้อย  คิก คิก  ลุงคนแก่ครับ ผมมีปัญญาเซาะลูก แต่บะมีปื๋น ขายหื้อผมน่อ ถูก ๆ สักเก้าปัน ... มีปืน บะมีลูก มีไป ก่อบะมีประโยชน์  หลงรัก  น้ำลายหก

ผมแปงเหลืออ้ายก๋องสะลา ไปห้าร้อยอั้นนะเน้อ  งอน

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #268 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:11:57 AM »

ยินดีจ๊าดนักครับ ที่จ่วยตอบเน้อครับ คือตอนนี้ผมทำงานตี้สระบุรี เลยว่าจะซื้อแถวกรุงเทพ หรือใกล้จะได้ก่อครับ หรือว่าต้องไปขอเอกสารตามทะเบียนดอยสะเก็ดปู๊น..ครับ  บ่ะใจ๊อะหยังลองสอบราคาแล้วตางกทม.ถูกกว่าครับ
อ้อแล้ว  ค่าสมาชิกสนามยิงปืนราคาเท่าใดครับตี้รู้จักสนามก่อ  หนองฮ้อ  เทศบาล(บ่ะฮู้ยังอย่ก่) พัน.พน.3(ตะก่อนเป็นตะหานเกณ์อยู่หัน)แต่บ่ะฮู้ราคาสมาชิกครับ

ไหว้ สนามหนองฮ่อ ก้าสมัครปีแรก 400 บาท ปี๋ต่อไป 300 ครับ เอาสำเนาทะเบียนบ้าน สำเนาบัตรประจำตั๋วไปตวย สมัคร 1 เดือน เปิ้นจะแจ้งตางโทรศัพท์ หื้อไปฮับบัตร  ถ้าบ่อใจ๊สมาชิกก่อไปยิงได้ ครั้งละ 50 บาท แต่ซื้อกระสุนในราคาแปงกว่าสมาชิกครับ ตี้นี้เงียบ สงบ คนบ่อนัก บริก๋านดี / ตี้สนามกีฬาเทศบาล บ่อฮู้ / ตี้สนามกีฬา 700 ปี๋ บ่อฮู้ / ตี้ก๋องพัน เลยหนองฮ่อ เปิ้นว่าลูกกระสุนถูกกว่าตี้อื่น แต่คนนัก คนหลาย สนามดี ครับ..........ผมเป๋นสมาชิกตี้หนองฮ่อเพราะว่า ยิงบ่อไค่ถูกเป้า เลยต้องลักไปต๋อนเจ้า ๆ  ฟั่งยิงถูกพ่องบ่อถูกพ่อง เสร็จแล้วฟั่งปิ๊กบ้านเลย เพราะกั๋วว่าคนอื่น ๆ โดยเฉพาะหมู่ ลุงก๋อง ลุงหมู ลุงป้าว ลุงขาง จะไปหันใส่ กั๋วเขาจะเอามาเซ้ยหัวครับ..... แบร่

ตกใจ โห มีปืนยาวแล้วก่อปอละก่า.....อะหยังมาขี้โลภอะหยังเป๋นล้ำเป๋นเหลือ..........(ปืน) ของผมมันเป๋นปืนสั้น วอลเธอร์ พี 22 ยิงก่อบ่อไค่ถูก คนอื่น ๆ เขาว่าปืนดี คนยิงบ่อดี แต่ผมว่าคนยิงดี ปืนบ่อไค่ดี ว่าจะขายจ๊ด...ซัก 5 -6 ปันบ่อดาย มันบ่อไค่ได้ยิงตวย บ่อมีซะตางซื้อลูก.....เก้าปันไค่หื้อแปงไปหน่อย แต่ก่อน่าสนใจ๋อยู่เหมือนกั๋น รอมันเป๋นขี้เมี้ยงแหมซักหน้อยก่อนน่อลุงก๋อง  ขำก๊าก  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2010, 10:37:54 AM โดย คนแก่ ปืนเก่า » บันทึกการเข้า
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #269 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 11:41:28 AM »

ตกใจ โห มีปืนยาวแล้วก่อปอละก่า.....อะหยังมาขี้โลภอะหยังเป๋นล้ำเป๋นเหลือ..........(ปืน) ของผมมันเป๋นปืนสั้น วอลเธอร์ พี 22 ยิงก่อบ่อไค่ถูก คนอื่น ๆ เขาว่าปืนดี คนยิงบ่อดี แต่ผมว่าคนยิงดี ปืนบ่อไค่ดี ว่าจะขายจ๊ด...ซัก 5 -6 ปันบ่อดาย มันบ่อไค่ได้ยิงตวย บ่อมีซะตางซื้อลูก.....เก้าปันไค่หื้อแปงไปหน่อย แต่ก่อน่าสนใจ๋อยู่เหมือนกั๋น รอมันเป๋นขี้เมี้ยงแหมซักหน้อยก่อนน่อลุงก๋อง  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ปืนบะเหลือสักบอก เมียเก่าลักไปขายหมด   ตกใจ
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 95
  พิมพ์