เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 04:30:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 95
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันที่นี่นะครับ (ไม่ต้องตั้งใหม่นะครับ)  (อ่าน 126592 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1125 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 08:13:08 PM »

เกิดที่เชียงราย โตที่พิจิตรครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #1126 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 09:23:01 PM »

คิก คิกลองศึกษาดูก่อนนะครับ ปืนลุงดี เป๋นวอลเทอร์ พี 22 บ่อกล้าใจ้ครับ แต่ปืนยาวคงจะบ่อเป๋นหยัง...........ลองก่อนครับถ้ามันพังตึงจะฮู้คนเดว คิก คิก
ลูกปื๋นเปิ้นแป๋งไว้หื้อยิง ก่อยิงไปเต๊อะครับ ถ้ามันลุ๊ก่อตั๋วไผตั๋วมันเน้อ... คิก คิก
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #1127 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:01:46 PM »

คิก คิกลองศึกษาดูก่อนนะครับ ปืนลุงดี เป๋นวอลเทอร์ พี 22 บ่อกล้าใจ้ครับ แต่ปืนยาวคงจะบ่อเป๋นหยัง...........ลองก่อนครับถ้ามันพังตึงจะฮู้คนเดว คิก คิก
ลูกปื๋นเปิ้นแป๋งไว้หื้อยิง ก่อยิงไปเต๊อะครับ ถ้ามันลุ๊ก่อตั๋วไผตั๋วมันเน้อ... คิก คิก

วันนั้นหันมีหลุอยู่กระบอกบ่อใจ่ ของลุงดีกาครับ ของปม รูเกอร์มาร์คทรี ยิง win หัวแดง บางทียังคาบปลอกเลยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1128 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 01:22:43 AM »

คนพิจิตรเปิ้นอู้กำเมืองได้ก่อหา ยินดีต้อนฮับครับ เป๋นน้องใหม่ห้องนี้ระวังโดนแซวเน้อ หยังผมนะ โดยเฉพาะลุงดีหลึก ปาโลขนาดขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก   + หื้ออ้ายอันนาเจ้า   ก่าโพสต์ได้ถูกใจ๋ขนาด

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1129 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:25:27 AM »

คนพิจิตรเปิ้นอู้กำเมืองได้ก่อหา ยินดีต้อนฮับครับ เป๋นน้องใหม่ห้องนี้ระวังโดนแซวเน้อ หยังผมนะ โดยเฉพาะลุงดีหลึก ปาโลขนาดขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก   + หื้ออ้ายอันนาเจ้า   ก่าโพสต์ได้ถูกใจ๋ขนาด

ยี๊ลบหื้อสองคนนี้กำ ยี๊
anunt CZ 452
Jr. Member
**

คะแนน 3

ปื๋นบ่มีลูก...ยิงถูกก่บ่เข้า

« ตอบ #1130 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:31:09 AM »

เอาละ โดนแซวแล้วกำนี้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อู้เล่นบ่อดายเน้อ ( เดวลุงดีเปิ้นจะน้อยใจ๋ )

,,,,,,ข้าฮับใจ้แผ่นดิน ยะก๋านตงฉิน บ่หมิ่นเบื้องสูง,,,,,,
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1131 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:42:40 AM »

ตกใจ อ้ายอันนั้นบ่อไปสนามกาครับ ?...........................................วันนี้สาวงามขนาด เยี่ยม
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1132 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 09:56:51 AM »

วันนั้นหันมีหลุอยู่กระบอกบ่อใจ่ ของลุงดีกาครับ ของปม รูเกอร์มาร์คทรี ยิง win หัวแดง บางทียังคาบปลอกเลยครับ

เยี่ยมของลุงดีวอลเทอร์ พี 22 ของเยอรมันแต้ ยิงได้ตั้งแต่ลูกราคาถูกสุด อาร์มสกอร์ กล่อง 170 บ่อมีคาบปลอก สลัดลูกทิ้งทุกปลอก ....ไปถึงแฮงสุด งอน บ่อจ้างว่า รูเกอร์มาร์คทรี ลำกล้องหนา ยิงลูกอะหยังก่อได้ ยิงได้แผ๋วลูก M 79 ปู้นนนนนนนนนนนนนน โค๊ะ โค๊ะ โค๊ะ คิก คิก  แลบลิ้น  ขำก๊าก
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1133 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:07:08 AM »

กระสุนชนวนริมที่ผลิตกันส่วนใหญ่ล้วนแต่มีหน้าตัดขนาด .22 นิ้ว แทบทั้งสิ้น(คนไทยเหมารวมเรียก “ลูกกรด”) กระสุนชนวนริม (ลูกกรด) ขนาด .22 ผลิตกันขึ้นมา (และเป็นที่นิยมใช้) หลายรูปแบบ ดังต่อไปนี้

1. .22 ชอร์ท (.22 SHORT)

.22 ชอร์ทความเร็วมาตรฐาน

.22 ชอร์ท (บ้านเราเรียก ลูกกรดลูกสั้น เพราะปลอกสั้นกว่าเพื่อน) ชนิดหัวมนชุบไข ความเร็วมาตรฐาน โดยหลักๆ แล้วใช้ในวงการกีฬายิงปืนระบบสากล ประเภทปืนสั้นยิงเร็ว ซึ่งแข่งขันกันทุกระดับ ตั้งแต่ ซีเกมส์ เอเซี่ยนเกมส์ ตลอดจน โอลิมปิคฯ

.22 ชอร์ทความเร็วสูง

.22 ชอร์ท หัวมนชุบทองแดง ความเร็วสูง เหมาะกับการติดปืนป้องกันตัว พวกปืนซุกซ่อนกระบอกจิ๋วๆ อานุภาพสูงกว่าลูก .25 ออโต แบบธรรมดาเล็กน้อย

2. .22 ลอง (.22 LONG)

.22 ลอง (ไม่มีชื่อไทย) เป็นกระสุนโบราณอานุภาพต่ำ ฝรั่งเองเหลือทำอยู่ไม่กี่เจ้า ต่ออายุปืนรุ่นคุณได้ใช้กัน ลักษณะกระสุนปลอกยาวเท่าลูกแอลอาร์ แต่หัวเท่ากับลูกชอร์ท

(ซ้าย) .22 ชอร์ทความเร็วมาตรฐาน (กลาง) .22 ชอร์ทความเร็วสูง (ขวา) .22 ลอง

3. .22 แอลอาร์ (.22 LR)

.22 LR ความเร็วมาตรฐาน

.22 แอลอาร์ หรือ .22 ลอง ไรเฟิล คนไทยเรียกลูกกรดเฉยๆ ไม่มีห้อยท้าย แบบหัวมลชุบไข ความเร็วมาตรฐาน ทำมาเพื่อการแข่งขัน หรือฝึกซ้อมยิงเป้า หรือยิงเล่น มีหลายเกรดหลายราคา แล้วแต่ระดับความประณีตของกระบวนการผลิต และความแม่นยำ

.22 LR ความเร็วสูง (หัวมน)

.22 แอลอาร์ หัวมนชุบทองแดง ความเร็วสูง กระสุนอเนกประสงค์อย่างแท้จริง ใช้ป้องกันตัว เฝ้าบ้าน ล่าสัตว์ หรือยิงเล่นผ่อนคลายอารมณ์

.22 LR ความเร็วสูง (หัวรู)

.22 แอลอาร์ หัวรูชุบทองแดง ความเร็วสูง ลูกอเนกประสงค์เช่นกัน คุณสมบัติต่างกับลูกหัวสนตรงที่ เวลาหัวกระสุนทะลวงผ่านเนื้อเยื่อ หัวกระสุนจะบี้แบนแบะบานขยายหน้าตัด สร้างความฉกรรจ์แก่บาดแผลได้มากกว่า แต่อำนาจเจาะลึกนั้นลดลง

(ซ้าย) .22 LR ความเร็วมาตรฐาน (กลาง) .22 LR ความเร็วสูง (หัวมน) (ขวา) .22 LR ความเร็วสูง (หัวรู)

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “ไวเปอร์”)

.22 แอลอาร์ ความเร็วสูงพิเศษ อานุภาพสูงขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง น้องๆ .22 แม็กนั่ม เลยที่เดียว ตลาดปืนบ้านเราสั่งเข้ามาขายอยู่ 3 แบบ ซึ่งสรรพคุณใช้สอยไม่เหมือนกัน แบบแรก เรมิงตัน “ไวเปอร์” หัวทรงกรวยปลายตัด ชุบทองแดง อำนาจการเจาะทะลุทะลวงมากเป็นพิเศษ

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “เยลโล่ เจ็คเก็ต”)

แบบที่สอง เรมิงตัน “เยลโล่ เจ็คเก็ต” หัวรูปทรงกรวยปลายตัด ชุบทองเหลือง ลงตัวทั้งความแบะบานและเจาะลึก (แต่ลึกน้อยกว่า “ไวเปอร์”)

“เยลโล่ เจ็คเก็ต” และ “ไวเปอร์” เพิ่มสมรรถนะแก่ปืนพกซุกซ่อนเล็กๆ โดยสามารถบรรจุยิงได้อย่างปลอดภัย

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “สติงเวอร์”)

แบบที่สาม ซีซีไอ “สติงเจอร์” แรงจริงๆ แรงกว่าสองแบบแรก ไม่ควรใช้ในปืนพกออโตจิ๋วๆ ทารุณปืนเกินไป กลไกอาจเสียหายหากยิงบ่อยๆ หัวแบบหัวรูชุบทองแดง ปลอกกระสุนยาวกว่าปลอกแอลอาร์ทั่วไปเกือบ .1 นิ้ว

(ซ้าย) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “ไวเปอร์”) (กลาง) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “เยลโล่ เจ็คเก็ต”) (ขวา) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “สติงเวอร์”)

.22 LR หัวลูกปราย (หัวจีบ)

.22 แอลอาร์ หัวลูกปราย เป็นกระสุนสำหรับกำจัดสัตว์ร้ายเล็กๆ เช่น ตะขาบ แมงป่อง งูตัวไม่โตนัก หรือหนู แบบแรกทำปลอกเป็นหัวจีบ ภายในใส่เม็ดลูกปรายตะกั่วกลมๆ จิ๋วๆ เบอร์ 12 เส้นผ่าศูนย์กลางแต่ละเม็ด .05 นิ้ว (1.27 ม.ม.) จำนวนเม็ดลูกปราย ประมาณ 100 เม็ด

.22 LR หัวลูกปราย (ครอบหัวพลาสติก)

.22 แอลอาร์ หัวลูกปราย ฝาครอบพลาสติก ใส่เม็ดลูกปรายเบอร์ 12 ประมาณ 165 เม็ด จำนวนมากกว่า ปลอกหัวจีบ ถึง 65 เม็ด

ที่มา :http://www.cute-mag.com/

คิก คิกเอามาหื้อผ่อบ่อดาย บ่อต้องเจื้อ ยิงติ๊ก ๆ เต๊อะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 10:09:13 AM โดย ลุงดีหลึก » บันทึกการเข้า
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #1134 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:59:24 AM »

เอาละ โดนแซวแล้วกำนี้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อู้เล่นบ่อดายเน้อ ( เดวลุงดีเปิ้นจะน้อยใจ๋ )
อ้ายครับ  อ้ายอู้ความจริงนะถูกแล้วครับ    ลุงดีเปิ้นตึงเข้าใจ๋    เนาะครับลุงดีปาโล คิก คิก คิก คิก
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #1135 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:12:33 AM »

ก่อปี้ปอน่ะก่ะ   ได้หัวใจ๋ดวงน้อยๆของข้าเจ้าผมไป   แล้วหายแซบหายสอย  เศร้า เศร้า
ฮู้สาเหตุละว่าเป็นหยังปี่ปอหายไป ตกใจ
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #1136 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:24:58 AM »

เพราะอ้ายขางคนเดว  Huh
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1137 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:34:44 AM »

แต้ละ......................เพราะอ้ายขางคนเดว
W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1138 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 11:39:21 AM »

ยี๊...............ลุงดีหลึกครับ........หลึกแป๋ว่ามีความอดทนอย่างตี้สุดเกินกว่าขีดปกติ บ่อใจ้ ปาโล โค๊ะฮ้องจื้อเปิ้นก่อบ่อถูก............. ยี๊

ยี๊ ฮู้สึกว่า บ่อไค่ปลอดภัยละ แนวร่วมเกียมถล่มลุงดีนักล้ำไป......เดว หาตั๋วจ้วยก่อน.........น้องอ้อย....น้อยอ้อย อยู่ไหน.......จ้วยลุงดีกำลอ เขารุมว่าหื้อลุงอ่ะ... คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1139 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 12:09:22 PM »

สองหนึ่ง...แซนวิช  น้ำลายหก น้ำลายหก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 95
  พิมพ์