เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 25, 2024, 02:26:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 95
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวกันที่นี่นะครับ (ไม่ต้องตั้งใหม่นะครับ)  (อ่าน 126510 ครั้ง)
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1140 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:14:57 PM »

ฮักแต้   ก่อเลยหื้อหมด  เศร้า เศร้า

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
anunt CZ 452
Jr. Member
**

คะแนน 3

ปื๋นบ่มีลูก...ยิงถูกก่บ่เข้า

« ตอบ #1141 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:43:22 PM »

ตกใจ อ้ายอันนั้นบ่อไปสนามกาครับ ?...........................................วันนี้สาวงามขนาด เยี่ยม
ว่าจะไปวันติ๊ดนี้ครับ อาจจะไปต๋อนช่วงเจ้าครับ( แต่ก่อยังบ่แน่ครับ ช่วงนี้ภารกิจฮัดตั๋วขนาด )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 02:48:28 PM โดย anunt CZ 452 » บันทึกการเข้า

,,,,,,ข้าฮับใจ้แผ่นดิน ยะก๋านตงฉิน บ่หมิ่นเบื้องสูง,,,,,,
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1142 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 02:52:35 PM »

สองหนึ่ง...แซนวิช  น้ำลายหก น้ำลายหก
น้านผมกำลังจะมีตั๋วจ้วยแห๋มแล้ว จะเป๋น สามหนึ่งละเน้อ ลุง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
            ............... แซววันนิดจิตแจ่มใส....................

,,,,,,ข้าฮับใจ้แผ่นดิน ยะก๋านตงฉิน บ่หมิ่นเบื้องสูง,,,,,,
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1143 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:04:14 PM »

กระสุนชนวนริมที่ผลิตกันส่วนใหญ่ล้วนแต่มีหน้าตัดขนาด .22 นิ้ว แทบทั้งสิ้น(คนไทยเหมารวมเรียก “ลูกกรด”) กระสุนชนวนริม (ลูกกรด) ขนาด .22 ผลิตกันขึ้นมา (และเป็นที่นิยมใช้) หลายรูปแบบ ดังต่อไปนี้

1. .22 ชอร์ท (.22 SHORT)

.22 ชอร์ทความเร็วมาตรฐาน

.22 ชอร์ท (บ้านเราเรียก ลูกกรดลูกสั้น เพราะปลอกสั้นกว่าเพื่อน) ชนิดหัวมนชุบไข ความเร็วมาตรฐาน โดยหลักๆ แล้วใช้ในวงการกีฬายิงปืนระบบสากล ประเภทปืนสั้นยิงเร็ว ซึ่งแข่งขันกันทุกระดับ ตั้งแต่ ซีเกมส์ เอเซี่ยนเกมส์ ตลอดจน โอลิมปิคฯ

.22 ชอร์ทความเร็วสูง

.22 ชอร์ท หัวมนชุบทองแดง ความเร็วสูง เหมาะกับการติดปืนป้องกันตัว พวกปืนซุกซ่อนกระบอกจิ๋วๆ อานุภาพสูงกว่าลูก .25 ออโต แบบธรรมดาเล็กน้อย

2. .22 ลอง (.22 LONG)

.22 ลอง (ไม่มีชื่อไทย) เป็นกระสุนโบราณอานุภาพต่ำ ฝรั่งเองเหลือทำอยู่ไม่กี่เจ้า ต่ออายุปืนรุ่นคุณได้ใช้กัน ลักษณะกระสุนปลอกยาวเท่าลูกแอลอาร์ แต่หัวเท่ากับลูกชอร์ท

(ซ้าย) .22 ชอร์ทความเร็วมาตรฐาน (กลาง) .22 ชอร์ทความเร็วสูง (ขวา) .22 ลอง

3. .22 แอลอาร์ (.22 LR)

.22 LR ความเร็วมาตรฐาน

.22 แอลอาร์ หรือ .22 ลอง ไรเฟิล คนไทยเรียกลูกกรดเฉยๆ ไม่มีห้อยท้าย แบบหัวมลชุบไข ความเร็วมาตรฐาน ทำมาเพื่อการแข่งขัน หรือฝึกซ้อมยิงเป้า หรือยิงเล่น มีหลายเกรดหลายราคา แล้วแต่ระดับความประณีตของกระบวนการผลิต และความแม่นยำ

.22 LR ความเร็วสูง (หัวมน)

.22 แอลอาร์ หัวมนชุบทองแดง ความเร็วสูง กระสุนอเนกประสงค์อย่างแท้จริง ใช้ป้องกันตัว เฝ้าบ้าน ล่าสัตว์ หรือยิงเล่นผ่อนคลายอารมณ์

.22 LR ความเร็วสูง (หัวรู)

.22 แอลอาร์ หัวรูชุบทองแดง ความเร็วสูง ลูกอเนกประสงค์เช่นกัน คุณสมบัติต่างกับลูกหัวสนตรงที่ เวลาหัวกระสุนทะลวงผ่านเนื้อเยื่อ หัวกระสุนจะบี้แบนแบะบานขยายหน้าตัด สร้างความฉกรรจ์แก่บาดแผลได้มากกว่า แต่อำนาจเจาะลึกนั้นลดลง

(ซ้าย) .22 LR ความเร็วมาตรฐาน (กลาง) .22 LR ความเร็วสูง (หัวมน) (ขวา) .22 LR ความเร็วสูง (หัวรู)

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “ไวเปอร์”)

.22 แอลอาร์ ความเร็วสูงพิเศษ อานุภาพสูงขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง น้องๆ .22 แม็กนั่ม เลยที่เดียว ตลาดปืนบ้านเราสั่งเข้ามาขายอยู่ 3 แบบ ซึ่งสรรพคุณใช้สอยไม่เหมือนกัน แบบแรก เรมิงตัน “ไวเปอร์” หัวทรงกรวยปลายตัด ชุบทองแดง อำนาจการเจาะทะลุทะลวงมากเป็นพิเศษ

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “เยลโล่ เจ็คเก็ต”)

แบบที่สอง เรมิงตัน “เยลโล่ เจ็คเก็ต” หัวรูปทรงกรวยปลายตัด ชุบทองเหลือง ลงตัวทั้งความแบะบานและเจาะลึก (แต่ลึกน้อยกว่า “ไวเปอร์”)

“เยลโล่ เจ็คเก็ต” และ “ไวเปอร์” เพิ่มสมรรถนะแก่ปืนพกซุกซ่อนเล็กๆ โดยสามารถบรรจุยิงได้อย่างปลอดภัย

.22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “สติงเวอร์”)

แบบที่สาม ซีซีไอ “สติงเจอร์” แรงจริงๆ แรงกว่าสองแบบแรก ไม่ควรใช้ในปืนพกออโตจิ๋วๆ ทารุณปืนเกินไป กลไกอาจเสียหายหากยิงบ่อยๆ หัวแบบหัวรูชุบทองแดง ปลอกกระสุนยาวกว่าปลอกแอลอาร์ทั่วไปเกือบ .1 นิ้ว

(ซ้าย) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “ไวเปอร์”) (กลาง) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “เยลโล่ เจ็คเก็ต”) (ขวา) .22 LR ความเร็วสูงพิเศษ (แบบ “สติงเวอร์”)

.22 LR หัวลูกปราย (หัวจีบ)

.22 แอลอาร์ หัวลูกปราย เป็นกระสุนสำหรับกำจัดสัตว์ร้ายเล็กๆ เช่น ตะขาบ แมงป่อง งูตัวไม่โตนัก หรือหนู แบบแรกทำปลอกเป็นหัวจีบ ภายในใส่เม็ดลูกปรายตะกั่วกลมๆ จิ๋วๆ เบอร์ 12 เส้นผ่าศูนย์กลางแต่ละเม็ด .05 นิ้ว (1.27 ม.ม.) จำนวนเม็ดลูกปราย ประมาณ 100 เม็ด

.22 LR หัวลูกปราย (ครอบหัวพลาสติก)

.22 แอลอาร์ หัวลูกปราย ฝาครอบพลาสติก ใส่เม็ดลูกปรายเบอร์ 12 ประมาณ 165 เม็ด จำนวนมากกว่า ปลอกหัวจีบ ถึง 65 เม็ด

ที่มา :http://www.cute-mag.com/

คิก คิกเอามาหื้อผ่อบ่อดาย บ่อต้องเจื้อ ยิงติ๊ก ๆ เต๊อะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้ขอบคุณนั๊กๆครับลุง ความฮู้ตึงนั้น คือผมก้ามาจับปืนตี้ใจ้ .22 ได้บ่เมินครับ ส่วนมากเล่น 9 มม กับ .38 เป๋นหลัก
ผมมายิง .22 แล้วมันคนละเรื่องกัน ก่อเลยเซาะหากระสุน ขนาด .22 ตี้มันแฮงมาแห๋มน้อย เสียงดังมาแห๋มน้อย
แต่ก่อคงจะบ่ใจ้นั๊กเต้าใดครับ อาจจะเมินๆยิงเหี๋ย เม็ดสองเม็ด
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณนั๊กๆแห๋มกำครับสำหรับความฮู้ตี้ลุงฮื้อมา  ไหว้ ไหว้ ไหว้

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1144 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:08:23 PM »

แปะไว้หั้นก่อน..........................สองตองละเน้อ.........เดวเอาหื้อปอเมา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1145 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:11:09 PM »

ล่ะอ้ายคนพิจิตรเปิ้นไปตางใดเหี๋ยนี เหลือก้าหมู่เฮามาแซวกั๋น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1146 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 03:16:15 PM »

กั๋วก้า...............................มาดูแล้ว ท่าจะบ่อหน้าไว้วางใจ๋ซักคน.......โค๊ะ ไผก่อดาย ลุงดีก่อนึกว่า ลุงบ่อดีละ ยังมีคนบ่อดีนักเหลือลุงแหมว่ะ
Nam-aoy
Hero Member

คะแนน 44

« ตอบ #1147 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 05:42:52 PM »

สวัสดีครับ  ยินดีต้อนฮับเจ้าครับ  ผมบ่าวแป่ครับ  แฟนน้องออย ครับ จะใดกะมาคุยกั่นหมั่นๆเด้อครับ   หลงรัก หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
Nam-aoy
Hero Member

คะแนน 44

« ตอบ #1148 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:18:58 PM »

กั๋วก้า...............................มาดูแล้ว ท่าจะบ่อหน้าไว้วางใจ๋ซักคน.......โค๊ะ ไผก่อดาย ลุงดีก่อนึกว่า ลุงบ่อดีละ ยังบ่อมีคนบ่อดีนักเหลือลุงแหมว่ะ

ลุงดี.....หยังมาว่าหื้อตัวเก่า   น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2011, 08:20:31 PM โดย Nam-aoy » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1149 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 08:32:47 PM »

คนพิจิตรทำงานครับ วันนี้งานเยอะ วิ่งซ่อมเครื่องลูกค้าครับ
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #1150 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 02:32:41 AM »

สองหนึ่ง...แซนวิช  น้ำลายหก น้ำลายหก
น้านผมกำลังจะมีตั๋วจ้วยแห๋มแล้ว จะเป๋น สามหนึ่งละเน้อ ลุง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
            ............... แซววันนิดจิตแจ่มใส....................

ลุงเปิ้นว่า   " แซวไปเต๊อะ   เพื่อบ่หื้อต่อมเฒ้าลุงทำงาน   แซวได้แซวไปเตื้อะ "...................แต่มือก่อโหลดลูกลงแม็กฯวอลเธอร์ติ๋กๆ  ยิ้มีเลศนัย

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1151 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:36:33 PM »

ตะวาลองไปทดสอบปื๋น ตี้สนาม 700 ปีมาครับ สนาม 50 เมตร ศูนย์ปื๋น ศูนย์กล้องใจ้ได้ครับ แจ่ม
ช่วงนี้ฮื้อระวังหน้อยนะครับ ปี็ น้อง ใกล้เลือกตั้ง ถ้าบะจ๋ำเป๋นบ่ต้องพกปื๋นไปใหนเน้อ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1152 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 01:51:44 PM »

ตะวาลองไปทดสอบปื๋น ตี้สนาม 700 ปีมาครับ สนาม 50 เมตร ศูนย์ปื๋น ศูนย์กล้องใจ้ได้ครับ แจ่ม
ช่วงนี้ฮื้อระวังหน้อยนะครับ ปี็ น้อง ใกล้เลือกตั้ง ถ้าบะจ๋ำเป๋นบ่ต้องพกปื๋นไปใหนเน้อ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คิก คิกศูนย์กล้องใจ้ได้ละยิงถูกก่อครับ ? คิก คิก + 1 สำหรับคำเตือนตี้มีประโยชน์  คิก คิก  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2011, 01:56:56 PM โดย ลุงดีหลึก » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #1153 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:34:59 PM »

คิก คิกศูนย์กล้องใจ้ได้ละยิงถูกก่อครับ ? คิก คิก + 1 สำหรับคำเตือนตี้มีประโยชน์  คิก คิก  คิก คิก
เดวซักวันเจอกั๋น แล้วจะยิงโชว์ฮื้อผ่อครับลุง เมียเอากล้องถ่ายฮูปไปปู้น เลยบ่ได้ถ่ายฮูปเป้าตี้ยิงมาฮื้อผ่อ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

W.WUTTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1154 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 04:49:15 PM »

เดวซักวันเจอกั๋น แล้วจะยิงโชว์ฮื้อผ่อครับลุง เมียเอากล้องถ่ายฮูปไปปู้น เลยบ่ได้ถ่ายฮูปเป้าตี้ยิงมาฮื้อผ่อ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก คิก คิก เป้าสะอาดดีแม่นก่อครับ  คิก คิก  คิก คิก
หน้า: 1 ... 74 75 76 [77] 78 79 80 ... 95
  พิมพ์