เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:24:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทายซิใครมั่ง  (อ่าน 7126 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 09:27:30 PM »

คนแรกสไนเปอร์จีน.. Zhang Taofang  ล่อไป 214 ศพ... ด้วย Nagant 7.62mm carbine
  คนที่ 3  สไนเปอร์รัสเชีย... Ivan Mikhaylovich Sidorenko  สไนเปอร์รัสเซีย ล่อไป 500 กว่าศพ
 คนที่ 4 สไนเปอร์เยอรมัน ... Matthaus Hetzenauer  สถิติ 345 ศพ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:19:40 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:00:49 PM »

ตอนนี้ผมอยากทราบอย่างเดียว
สุดยอด sniper เหล่านี้ ท่านตายอย่างไร
ด้วยความเคารพในจิตวิญญาณและฝีมืออันสูงสุด
ครับผม

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:07:32 PM »

แก่ตาย...

แต่คนนี้โดนสวนเข้ากล้องเต็มเบ้าตา แบบโม้ตามสไตล์หนังฮอลลีวูด Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:14:21 PM »

ใครได้ดูเรื่อง "เดอะชู้ตเตอร์"บ้าง ผมจำได้ฉากหนึ่งที่มีคนมาตามให้พระเอกไปช่วยงานอารักขาประธานาธิบดี พระเอกพูดว่าไงรู้ไหมครับ พระเอกพูดว่า " ผมเกลียดประธานาธิบดีคนนี้เข้ากระดูกดำ" คุณยังจำได้ไหมว่าคนที่มาตามพระเอกไปช่วยงานตอบว่าไง เขาตอบได้ประทับใจมาก เขาตอบว่า " แต่คุณก็ยังศรัทธาในระบบ" ผมฟังแล้วถึงบางอ้อเลยครับว่า ว่าทำไมชาตินี้เมืองนี้ทำไมมันไม่มีการปฎิวัติ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:36:17 PM »

คนที่ ๒ Simo hayha ครับ

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:40:18 PM »

ผมเกิดไม่ทันครับผมยังเด็กครับ Grin

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:41:25 PM »

สุดยอด sniper เหล่านี้ ท่านตายอย่างไร
ด้วยความเคารพในจิตวิญญาณและฝีมืออันสูงสุด
ครับผม

วาสิลี่ ไซเซฟ sniper ของโซเวียต ยังมีชีวิตอยู่ครับ ...............

ทุกๆปีของการเฉลิมฉลอง ชัยชนะของกองทัพรัสเซียที่มีต่อ เยอรมัน ............ไซเซฟ ยังแต่งเครื่องแบบทหารไปร่วมงานทุกปี...........

ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าข้อมูลที่ได้มาเมื่อสองปีก่อนนั้น .........จะคลาดเคลื่อนไปกว่าที่ได้มาหรือไม่ เพราะคุณปู่อายุมากเหลือเกิน คงประมาณ 80 กว่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:49:06 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:43:16 PM »

กำลังจะตอบว่าภาพที่สองคือวาสซิลี่ ไซเซฟ... ก็มาเจอภาพที่ ๕ ซะก่อน... งั้นคนที่ ๔ ขอทายว่า... พันตรีโคนิค... อิอิ...

...ส่วนภาพแรกเดาว่า... เป็นเจ้า Snake Eater สไนเปอร์มือหนึ่งของเวียดกงครับ... Grin Grin Grin
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:52:46 PM »

และคนสุดท้าย
แหงะ เนี่ยนะครับตัวจริงของ ราล์ฟ ไฟน์ ใน Enemy at the gate อูวว์

แหมพี่ก้อ   นั้นมันหนัง  พระเอกต้องดูดีไว้ก่อน   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ของจีนเอาเป็นโจวเหวินฟะ แล้วกัน คิก คิก

คนแสดงชื่อ JUDE LAW ครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 10:53:38 PM »

ครับผม

วาสิลี่ ไซเซฟ sniper ของโซเวียต ยังมีชีวิตอยู่ครับ ...............

ทุกๆปีของการเฉลิมฉลอง ชัยชนะของกองทัพรัสเซียที่มีต่อ เยอรมัน ............ไซเซฟ ยังแต่งเครื่องแบบทหารไปร่วมงานทุกปี...........

ยังไม่ทราบเหมือนกันว่าข้อมูลที่ได้มาเมื่อสองปีก่อนนั้น .........จะคลาดเคลื่อนไปกว่าที่ได้มาหรือไม่ เพราะคุณปู่อายุมากเหลือเกิน คงประมาณ 80 กว่าๆ
ตายตั้งแต่ ปี 1991   แล้วไม่ใช่หรือครับ...

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:04:28 PM »

กระสุนพลิกโลก "วาซิลลี่ ซัสเชฟ" ผมเพิ่งดูหนังของเขาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี่เอง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:23:54 PM »

Grin
แก่ตาย...

แต่คนนี้โดนสวนเข้ากล้องเต็มเบ้าตา แบบโม้ตามสไตล์หนังฮอลลีวูด Grin

เป็นไปได้ครับ  ไหว้. ยิงสวนกล้องเล็งทะลุเข้าตา  เคยเปิดดู ช่อง Discovery
รายการที่ 2 พิธีกร สุดกวน คนหนึ่ง หัวล้านมีหนวดชอบสวมหมวกมวก อีกคนหน้าจะขาวๆออกไอริช
เขาทดลองตามหนังว่าจะจริงไหม ผลคือเป็นไปได้ครับ ยิงจากปืน ปลย.88  ขนาด 30-06 เเละต้อง
เป็นกระสุน  เจาะเกราะ ที่มีเเกนเป็นเหล็กเท่านั้น ไม่งั้น ไม่ทะลุ  เยี่ยม

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:37:48 AM »

Grin
แก่ตาย...

เป็นไปได้ครับ  ไหว้. ยิงสวนกล้องเล็งทะลุเข้าตา  เคยเปิดดู ช่อง Discovery
รายการที่ 2 พิธีกร สุดกวน คนหนึ่ง หัวล้านมีหนวดชอบสวมหมวกมวก อีกคนหน้าจะขาวๆออกไอริช
เขาทดลองตามหนังว่าจะจริงไหม ผลคือเป็นไปได้ครับ ยิงจากปืน ปลย.88  ขนาด 30-06 เเละต้อง
เป็นกระสุน  เจาะเกราะ ที่มีเเกนเป็นเหล็กเท่านั้น ไม่งั้น ไม่ทะลุ  เยี่ยม

ผมก็เคยอ่านในหนังสืออวป.ครับ...

ท่านผู้การสุพินท์เคยทดสอบยิงให้ดู...คิก คิก
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:44:43 AM »

แต่คนที่3 นี่ หล่อพอจะเป็นพระเอกตัวจริงได้อยู่นะครับ Grin

แต่คนแรกนี่ หน้าตาคล้ายๆอีตานพดลเหมือนกันนะครับ อ๋อย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 06:53:47 AM »

ครับผม

ตายตั้งแต่ ปี 1991   แล้วไม่ใช่หรือครับ...

ไม่ทราบข้อมูลครับ ............ แต่เคยอ่านประวัติของไซเซฟ ในนิตยสารทางทหารของบ้านเรา เมื่อสอง-สามปีก่อน...........ยังกล่าวว่ามีชีวิตอยู่

ผมก็ไม่ได้ตามประวัติจากที่อื่นด้วย...........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์