เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:33:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนร่วมทดสอบฝีมือ .22LR ครับ (แสดงความคิดเห็นเรื่องวันแข่ง หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 12637 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:03:59 PM »

สวัสดีพี่น้องสมาชิกเว็ปบอร์ดอาวุธปืนทุกท่าน

เนื่องจากปัจจุบันการแข่งขันยิงปืนยาวขนาด .22 ได้ลดจำนวนลง เพื่อเป็นการป้องกันการเกิดสนิมในฝีมือ กระผมจึงใคร่ขอเชิญชวนพี่-น้อง ชาวเว็ปอาวุธปืนที่สนใจในการยิงปืนยาว .22  และผู้ที่สนใจร่วม พบปะ แลกเปลี่นประสพการณ์ และทดสอบฝีมือการยิงปืนยาว ณ สนามยิงปืนตำรวจภูธรจังหวัดสุรินทร์ (สนามยิงปืนท่าสว่าง) โดยมีการทดสอบดังนี้
                 1.ปืนยาว .22 ท่ายืน 25 เมตร
                 2.ปืนยาว .22 เป้าเหล็ก 4 ระยะ 40 , 60 , 77 และ 100 เมตร
                 3.ปืนยาว .22 ติดกล้อง ระยะ 100 เมตร

รายการนี้ไม่มีรางวัลนะครับ เป็นการจัดรวมกลุ่มกันครับ ช่วงเวลาการจัดประมาณ ปลายเดือน มกราคม 2552 ครับ

จึงขอเชิญชวน พี่ - น้อง ทุกท่านและผู้สนใจเข้าร่วมครับ

ขอบคุณครับ

ปล. หาก Ro เห็นว่าไม่สมควรและจะทำการจัดให้ถูกต้อง ก็ขอขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:33:17 PM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:05:05 AM »

สนับสนุนครับอยู่ปทุม    ไปด้วยครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 07:11:37 AM »

สนับสนุนครับอยู่ปทุม    ไปด้วยครับ

ยินดีครับพี่ แต่ไม่มีถ้วยนะครับ รายอะเอียดจะแจ้งให้ทราบภายหลังครับ

พี่มาสงสัย เพื่อนผม คงดีใจครับ จำได้ไหมครับพี่ที่พี่ใส่ไฮบริจให้เขาแต่เขาบอกให้เอาออกแล้วใส่ของ BOY แทน หนะครับ Grin Grin เพื่อนผมเอง

BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 07:22:34 AM »

Grin  ไปเช้า เย็นกลับ จะเหนื่อยไปไหมครับ น่าสน เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:12:25 AM »

Grin  ไปเช้า เย็นกลับ จะเหนื่อยไปไหมครับ น่าสน เยี่ยม

ห่างจากกรุงเทพ ประมาณ 390 กิโลเมตร ครับ  ถนน 4 เลนจากโคราช ถึง นางรองครับ เพื่อนผมเคยขับได้ 4 ชั่วโมงครับ แต่มีโรงแรมอยู่หลายแห่งครับ พักก็ได้ครับ เผื่อเที่ยวหมู่บ้านช้างต่อครับ หรือ ใคร สะดวกเครื่องบินก็ลงที่ อำเภอสตึก จ .บุรีรัมย์ครับ

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:03:39 PM »

Cool...รับทราบ...ครับ...แต่ต้องขอให้ใกล้เวลาจัด...ดูว่าจะมีเวลาไปร่วมหรือไม่...

...กิจกรรมสร้างสรรค์ของชาวแม่นปืน .22 ไรเฟิล...สนับสนุนเต็มที่ครับ... Cool

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:12:45 PM »

ที่สำหรับโหลดเบ้าครับ

http://www.nrahq.org/compete/dept-silh.asp

เป้าใช้เหล็กประมาณ 2 หุน แต่ไม่เกิน 4 หุนครับ

สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:42:47 PM »

.22ติดกล้อง 100 เมตร พาดยิงหรือใช้ขาทรายหรือมีข้อกำหนดอื่นใด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:00:32 PM »

.22ติดกล้อง 100 เมตร พาดยิงหรือใช้ขาทรายหรือมีข้อกำหนดอื่นใด

ตอนนี้กำลังแปลกติกาของ เป้าเหล็กครับ เดี๋ยวจะทยายลงครับ

100 นี่ ตามสะดวกครับ แต่ห้ามใช้แท่นพาด และหมอนหูกระต่ายครับ 
เวลาที่ใช้ 15 นาที : 1 ชุด (มี 5 นัด) ครับ

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:03:18 PM »

comfirm ครับ กระผม 1,400 กม. แต่ไปได้แน่นอนครับ (ยกเว้นภารกิจด่วนฉุกเฉินขัดจังหวะครับ)
-  เป้าผมว่า 2 หุนก็น่าจะ ok นะครับ ตัดง่ายหน่อย
-  ลำดับ 1-2 ใช้ศูนย์เปิดใช่หรือไม่ครับ ผมว่ายิงซิลูเอทใช้ศูนย์กล้องน่าจะเวริค์กว่านะครับ
-  มีเวลา limit ในแต่ละชุดยิงด้วยก็ดีนะครับ (แต่ควรแยกลูกเลื่อนกับออโตด้วยนะครับ)
-  เสนอแนะยิงแฮงกิ้งเพลทระยะ 50, 100 เมตร เพิ่มเติมด้วยครับ
-  พักซัก 1 คืนก็ดีนะครับ ได้ท่องเที่ยวหรือพบปะพูดคุยกันหน่อย เผื่อประชุมวางแผนจัดแข่งประจำไตรมาส ฯลฯ
ขอบคุณครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:29:01 PM »

comfirm ครับ กระผม 1,400 กม. แต่ไปได้แน่นอนครับ (ยกเว้นภารกิจด่วนฉุกเฉินขัดจังหวะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ เห็น ท่านอะตอม ไม่ได้ไป 100 เมตร ที่ระยอง เลยคิดจัดครับ เพราะคิดว่าคงจะมีหลายคนที่ไม่ได้ไปครับ

-  เป้าผมว่า 2 หุนก็น่าจะ ok นะครับ ตัดง่ายหน่อย

ครับ เดี๋ยวันศุกร์นี้จะให้น้องชายจัดการครับ

-  ลำดับ 1-2 ใช้ศูนย์เปิดใช่หรือไม่ครับ ผมว่ายิงซิลูเอทใช้ศูนย์กล้องน่าจะเวริค์กว่านะครับ

1 นี่ ศูนย์เปิดครับ 2 ใส่กล้องครับ ตอนนี้กำลังแปลกติกาของ NRA อยู่ครับ นั่งแปลไปเลื่อย ๆ ครับ ภาษาไม่แข็งแรง ครับ

-  มีเวลา limit ในแต่ละชุดยิงด้วยก็ดีนะครับ (แต่ควรแยกลูกเลื่อนกับออโตด้วยนะครับ)

ตามกติกาของ NRA ให้เวลายิง 2.30 นาที ครับ รวมปืน น้ำหนักปืนรวมอุปกรณ์ต้องไม่เกิน 8.5 ปอนด์ ห้ามใช้แท่นพาดทุกชนิดครับ ความยากอยู่ที่ 5 นัดครับ และวจึงนับแต้มครับ แต่ส่วนนี้ยังแปลไปไม่ถึงครับ  ตกใจ

-  เสนอแนะยิงแฮงกิ้งเพลทระยะ 50, 100 เมตร เพิ่มเติมด้วยครับ

ไม่ทรายว่าใช่เป้าเหล็กแขวนหรือเปล่าครับ

-  พักซัก 1 คืนก็ดีนะครับ ได้ท่องเที่ยวหรือพบปะพูดคุยกันหน่อย เผื่อประชุมวางแผนจัดแข่งประจำไตรมาส ฯลฯ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:42:19 PM »

ขอบคุณล่วงหน้าครับ เห็น ท่านอะตอม ไม่ได้ไป 100 เมตร ที่ระยอง เลยคิดจัดครับ เพราะคิดว่าคงจะมีหลายคนที่ไม่ได้ไปครับ

-  เป้าผมว่า 2 หุนก็น่าจะ ok นะครับ ตัดง่ายหน่อย

ครับ เดี๋ยวันศุกร์นี้จะให้น้องชายจัดการครับ

-  ลำดับ 1-2 ใช้ศูนย์เปิดใช่หรือไม่ครับ ผมว่ายิงซิลูเอทใช้ศูนย์กล้องน่าจะเวริค์กว่านะครับ

1 นี่ ศูนย์เปิดครับ 2 ใส่กล้องครับ ตอนนี้กำลังแปลกติกาของ NRA อยู่ครับ นั่งแปลไปเลื่อย ๆ ครับ ภาษาไม่แข็งแรง ครับ

-  มีเวลา limit ในแต่ละชุดยิงด้วยก็ดีนะครับ (แต่ควรแยกลูกเลื่อนกับออโตด้วยนะครับ)

ตามกติกาของ NRA ให้เวลายิง 2.30 นาที ครับ รวมปืน น้ำหนักปืนรวมอุปกรณ์ต้องไม่เกิน 8.5 ปอนด์ ห้ามใช้แท่นพาดทุกชนิดครับ ความยากอยู่ที่ 5 นัดครับ และวจึงนับแต้มครับ แต่ส่วนนี้ยังแปลไปไม่ถึงครับ  ตกใจ

-  เสนอแนะยิงแฮงกิ้งเพลทระยะ 50, 100 เมตร เพิ่มเติมด้วยครับ

ไม่ทรายว่าใช่เป้าเหล็กแขวนหรือเปล่าครับ

-  พักซัก 1 คืนก็ดีนะครับ ได้ท่องเที่ยวหรือพบปะพูดคุยกันหน่อย เผื่อประชุมวางแผนจัดแข่งประจำไตรมาส ฯลฯ

แฮงกิ้งเพลท เป้าเหล็กขนาด Dia 4" แขวน ยิงสลับกันไปมาซ้ายขวา 10 นัด จับเวลาเร็วที่สุดและผิดพลาดน้อยสุดครับ เราอาจปรับได้นะครับขอให้มีความท้าทายและสนุกไปพร้อมๆ กันครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:51:23 PM »

แฮงกิ้งเพลท เป้าเหล็กขนาด Dia 4" แขวน ยิงสลับกันไปมาซ้ายขวา 10 นัด จับเวลาเร็วที่สุดและผิดพลาดน้อยสุดครับ เราอาจปรับได้นะครับขอให้มีความท้าทายและสนุกไปพร้อมๆ กันครับ

ครับ ตามจริงวางแผนไว้ ว่าจะยิงสัก 1 วัน แต่อาจจะเกินครับ เป้าแบบนี้คงจะทำได้ครับ แต่ขอดูเวลาและจำนวนคนครับ ว่าจะได้รับการตอบรับเท่าใดครับ หากมากอาจต้องให้ชมรมยิงปืนจังหวัดสุรินทร์ช่วยครับ

ขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:56:56 PM »

ข้อตกลงปืนยาว 25 เมตร ครับ
1.ใช้ศูนย์เปิด ครับ
2.ยิงในท่ายืนครับ
3.ห้ามใช้สายสะพายช่วยในการยิง
4.ยิงชุดละ 10 นัด
5.เป้า ISU ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 07:54:35 PM »

ผมขอเข้าร่วมแข่งแบบติดศูนย์กล้องละกันครับ
ศูนย์เปิดหูตาฟ่าฟางหมดแล้วครับ Grin
และตัวล่าสุดก็ไม่มีศูนย์มาให้ครับ อยากทดสอบตัวนี้มากกว่า (เห่อของใหม่) คิก คิก
ขอบคุณครับ มีอะไรเพิ่มเติมให้ผมช่วยดำเนินการส่วนใหนก็ยินดีครับ
เรื่องใบคุมเดี๋ยวผมจะลองหาเพื่อนทางโน้นช่วยอีกแรงนะขอรับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์