เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 03:32:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนร่วมทดสอบฝีมือ .22LR ครับ (แสดงความคิดเห็นเรื่องวันแข่ง หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 12671 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:24:35 PM »

หลังจากได้ข้าวหอมมลิอันบันลือโลกแล้ว พวกเราก็อย่าลืมเตรียมหม้อชามไหและสิ่งละอันพันละน้อยติดมือพร้อมประกอบอาหารกันเลยนะขอรับ Grin
ขอแนะนำกับข้าวกินตอนร้อนๆ กุนเชียงย่างจากร้านกุนเชียง 5 ดาว ตบท้ายด้วยของหวานกาละแม  5 ดาว

ฮา ครับ

Cheesy Cheesy Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:27:25 PM »

เมื่อสักครู่ถาม ดร.ผณิศวรครับ เรื่อง ท่ายิงครับ

คำตอบครับ
ซิลลูเอ็ต ยืนยิงท่าเดียวครับ  ใช้ศูนย์กล้องได้  ซึ่งสำหรับบ้านเราถ้าจะใช้ศูนย์เปิดก็ย่นระยะเข้ามาให้พอยิงสนุก  คืออย่าให้ยากหรือง่ายเกินไปครับ    ยิงซิลลูเอ็ต ไม่สะดวกอยู่อย่างตรงที่ต้องเดินไปตั้งเป้าไกลมาก   จะทำแบบติดบานพับล้มแล้วดึงให้ลุกได้ มันก็ไม่สนุกเหมือนปล่อยให้กระเด็นไปเมื่อถูกจังๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:31:15 PM »

Grinขอโทษ ไหว้นะครับแล้ว.22 คานเหวี่ยงเค้าไม่แข่งกันบ้างหรือครับ เศร้าแต่ถ้ามีโอกาสก็อยากลอง เรฯ597ดูบ้างเหมือนกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คานเหวี่ยงขนาดไหนครับ ถ้า LR ก็ลงได้ทุกรายการครับ แต่ถ้าแม็กนั่ม คงเหลือ แต่ 25 และ 100 ครับ แต่ยังไม่ระบุวันนะครับ คงหลังวันที่ 25 พ.ย. นี้ครับ น่าจะรู้

597 ก็ลงได้นี่ครับ ทั้ง 3 รายการก็ได้ถ้าไม่ใช้ แม็กนั่ม ครับ เพราะ ซิลูเอ็ต ห้ามใช้ลูกความเร็วสูงครับ

ขอบคุณครับ เป็น LR ครับ

งันเชิญครับ
ประมาณวันที่ 25 พ.ย. ครับ รู้ผลว่าจะจัดวันไหนครับ 

atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:31:35 PM »

Grinขอโทษ ไหว้นะครับแล้ว.22 คานเหวี่ยงเค้าไม่แข่งกันบ้างหรือครับ เศร้าแต่ถ้ามีโอกาสก็อยากลอง เรฯ597ดูบ้างเหมือนกันครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คานเหวี่ยงขนาดไหนครับ ถ้า LR ก็ลงได้ทุกรายการครับ แต่ถ้าแม็กนั่ม คงเหลือ แต่ 25 และ 100 ครับ แต่ยังไม่ระบุวันนะครับ คงหลังวันที่ 25 พ.ย. นี้ครับ น่าจะรู้

597 ก็ลงได้นี่ครับ ทั้ง 3 รายการก็ได้ถ้าไม่ใช้ แม็กนั่ม ครับ เพราะ ซิลูเอ็ต ห้ามใช้ลูกความเร็วสูงครับ

ขอบคุณครับ เป็น LR ครับ

เรียน  คุณ thanapong ครับ ผมว่าคราวหน้าใช้คานเหวี่ยง .22LR แล้วก็ควบม้าด้วยก็ดีนะขอรับ พร้อมกำหนดชุดผู้เข้าแข่งขันต้องออกแนวตะวันตกเต็มตัว น่าจะสนุกนะ  Grin
ส่วนพกสั้น .22LR ควรเป็นรีวอลเวอร์ซิงเกิลแอ๊คชั่นตบนกได้..อืมม ไม่เลวนะขอรับ แต่คงเตรียมทั้งคนและปืนคาด 2 ปีน่าจะได้ผู้เข้าร่วมสัก 20 ได้มั๊ง  คิก คิก คิก คิก
ปล. หากมีผมสมัครด้วยคนครับ

หลังจากได้ข้าวหอมมลิอันบันลือโลกแล้ว พวกเราก็อย่าลืมเตรียมหม้อชามไหและสิ่งละอันพันละน้อยติดมือพร้อมประกอบอาหารกันเลยนะขอรับ Grin
ขอแนะนำกับข้าวกินตอนร้อนๆ กุนเชียงย่างจากร้านกุนเชียง 5 ดาว ตบท้ายด้วยของหวานกาละแม  5 ดาว

อืมม ok ครับ เป็นอีกหนึ่งเมนูในวันสุดท้ายก่อนแยกย้ายกันกลับครับ   Smiley Grin ไหว้
ขอบคุณสำหรับกุนเชียง ตัวอย่างที่ส่งมาให้ชิมอร่อยดีครับ  เยี่ยม Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:54:30 PM »

กาละแม ศีขรภูมิดีกว่าครับ Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:59:51 PM »

เมื่อสักครู่ถาม ดร.ผณิศวรครับ เรื่อง ท่ายิงครับ

คำตอบครับ
ซิลลูเอ็ต ยืนยิงท่าเดียวครับ  ใช้ศูนย์กล้องได้  ซึ่งสำหรับบ้านเราถ้าจะใช้ศูนย์เปิดก็ย่นระยะเข้ามาให้พอยิงสนุก  คืออย่าให้ยากหรือง่ายเกินไปครับ    ยิงซิลลูเอ็ต ไม่สะดวกอยู่อย่างตรงที่ต้องเดินไปตั้งเป้าไกลมาก   จะทำแบบติดบานพับล้มแล้วดึงให้ลุกได้ มันก็ไม่สนุกเหมือนปล่อยให้กระเด็นไปเมื่อถูกจังๆ

นอกจากนี้ผมเห็นใช้ปืนสั้นยิงระยะไกล แบบนอนยิงชันเข่าวางแนบที่ขา เราจะมีด้วยหรือไม่ครับ จะได้เอาสั้น .22 ไปด้วยครับ
ส่วนการตั้งเป้าระยะ 100 เมตร หากมีจักรยานก็จะดีไม่น้อยนะขอรับ Grin
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:07:54 AM »

กาละแม ศีขรภูมิดีกว่าครับ Grin Grin
หาซื้อได้ที่ไหนที่ไม่ขึ้นรา กินเล่นบ่อยแต่กินไปต้องคอยระวัง เปลี่ยนเป็นปากหม้อญวนน่าจะเข้าที  เห็นก่อนนี้ทางชมรมสุรินทร์เคยจัดแข่งปืนยาวติดกล้อง .22 LR พาดแท่น 50 เมตร เลิกเล่นกันแล้วหรือ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:15:35 AM »

หาซื้อได้ที่ไหนที่ไม่ขึ้นรา กินเล่นบ่อยแต่กินไปต้องคอยระวัง เปลี่ยนเป็นปากหม้อญวนน่าจะเข้าที  เห็นก่อนนี้ทางชมรมสุรินทร์เคยจัดแข่งปืนยาวติดกล้อง .22 LR พาดแท่น 50 เมตร เลิกเล่นกันแล้วหรือ

ไม่ใช่แค่ชมรมเลิกครับ ทั้งประเทศเลยครับ เพราะลูกหายากครับ ผมว่าจะแบบพื้น ๆ จะดีกว่าครับ เรื่องนี้ยังไม่ได้เข้าชมรมครับ แต่ ดูก่อนครับ หากเยอะมาก บริหารไม่ไหว ก็ คงให้ชมรมช่วยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:23:03 AM »

ค่อยๆ คิดและจัดการกันไปนะขอรับ
เอาแค่พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ได้ยิงกันสนุกสนานก็น่าจะพอสมควรแล้วครับ
จริงๆ ครั้งนี้ยืดระยะไปถึง 100 เมตร ผมว่าเป็นพัฒนาการแล้วนะครับ
หากสนามยาวพออาจยืดไป 150 เมตร ดูจะท้าทายดีครับสำหรับ .22LR
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:26:53 AM »

ค่อยๆ คิดและจัดการกันไปนะขอรับ
เอาแค่พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ ได้ยิงกันสนุกสนานก็น่าจะพอสมควรแล้วครับ
จริงๆ ครั้งนี้ยืดระยะไปถึง 100 เมตร ผมว่าเป็นพัฒนาการแล้วนะครับ
หากสนามยาวพออาจยืดไป 150 เมตร ดูจะท้าทายดีครับสำหรับ .22LR

ขอบคุณครับพี่ 

หากใช้คานเหวี่ยง สงสัยคงตอ้งแปลกติกาเพิ่มครับ เพราะ NRA มีกติการอยู่เหมือนกันครับ คงแก้ที่ระยะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:38:45 AM »

ไม่ใช่แค่ชมรมเลิกครับ ทั้งประเทศเลยครับ เพราะลูกหายากครับ ผมว่าจะแบบพื้น ๆ จะดีกว่าครับ เรื่องนี้ยังไม่ได้เข้าชมรมครับ แต่ ดูก่อนครับ หากเยอะมาก บริหารไม่ไหว ก็ คงให้ชมรมช่วยครับ
แล้วที่แข่ง 100 เมตรนี้ เป้าเป็นเป้าอะไร  การใช้สนามมีระเบียบอย่างไร ต้องสมัครเป็นสมาชิกหรือจ่ายค่าใช้สนามอย่างไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:40:41 AM โดย SSPK » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:50:11 AM »

ขอแนะนำ เป้าที่ใช้สำหรับยิงด้วยปืนยาว .22 LR ครับ
เป็นเป้าสำหรับยิงแข่งจำลองจากการยิงระยะไกลครับ  พิมพ์ออกมาใช้ได้เลย
ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ  http://accurateshooter.net/pix/22tactargets.zip http://accurateshooter.net/pix/22tactargets.zip
ดูรายละเอียดการแข่งที่นี่ http://www.6mmbr.com/rimfiretactical.html
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:33:59 AM »

แล้วที่แข่ง 100 เมตรนี้ เป้าเป็นเป้าอะไร  การใช้สนามมีระเบียบอย่างไร ต้องสมัครเป็นสมาชิกหรือจ่ายค่าใช้สนามอย่างไง

เป้า ISU ครับ สนามใช้ได้เลยครับ ไม่จำเป็นต้องสมัครสมาชิกครับ และไม่มีค่าใช้จ่ายสนามครับ

ขอแนะนำ เป้าที่ใช้สำหรับยิงด้วยปืนยาว .22 LR ครับ
เป็นเป้าสำหรับยิงแข่งจำลองจากการยิงระยะไกลครับ  พิมพ์ออกมาใช้ได้เลย
ดาวน์โหลดได้ที่นี่ครับ  http://accurateshooter.net/pix/22tactargets.zip http://accurateshooter.net/pix/22tactargets.zip
ดูรายละเอียดการแข่งที่นี่ http://www.6mmbr.com/rimfiretactical.html

ขอบคุณครับ พี่  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:30:31 PM »

ผมมีปืน BR 50 สต็อกแบนทั้งหน้าและหลัง ลงแข่งได้เฉพาะพาดยิง 100 เมตร  ซื้อแต่ตัวปืนแต่สต็อกมาเหลาเองแบบว่าปืนแต่ง ไม่ใช่ปืนมาตราฐานโรงงานใช้แข่งด้วยได้ไหม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:42:43 PM »

ผมมีปืน BR 50 สต็อกแบนทั้งหน้าและหลัง ลงแข่งได้เฉพาะพาดยิง 100 เมตร  ซื้อแต่ตัวปืนแต่สต็อกมาเหลาเองแบบว่าปืนแต่ง ไม่ใช่ปืนมาตราฐานโรงงานใช้แข่งด้วยได้ไหม

ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ  แต่ถ้าจะพิสูจน์ฝีมือระยะ 100 นี่ ต้องสนามเปิดครับ ไม่ใช่สนามปิดรูปตัว U ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์