เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 02:34:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนร่วมทดสอบฝีมือ .22LR ครับ (แสดงความคิดเห็นเรื่องวันแข่ง หน้า 5 ครับ)  (อ่าน 12641 ครั้ง)
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:27:54 PM »

ผมมีปืน BR 50 สต็อกแบนทั้งหน้าและหลัง ลงแข่งได้เฉพาะพาดยิง 100 เมตร  ซื้อแต่ตัวปืนแต่สต็อกมาเหลาเองแบบว่าปืนแต่ง ไม่ใช่ปืนมาตราฐานโรงงานใช้แข่งด้วยได้ไหม

ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ  แต่ถ้าจะพิสูจน์ฝีมือระยะ 100 นี่ ต้องสนามเปิดครับ ไม่ใช่สนามปิดรูปตัว U ครับ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ  แข่งสนามเปิด 60 % ใช้ดวง 40 % ปืน-อุปกรณ์ แล้วเราแต่งปืน - อุปกรณ์ เลือกซื้อปืนก็ต้องขอดูกลุ่มแคบๆ ทำทุกอย่าง หาสูตรและวิธีต่างๆเพื่อให้ปืนของเราดี แม่น แล้วก็นำมาแข่งกับดวง  สุดท้ายก็พูดว่าวันนี้ไม่ใช่วันของเรา ดวงไม่ดี
ทำปืน แต่งปืนให้ดีที่สุดแล้วมาหาวิธีแข่งขันว่าใครทำอย่างไรทำให้ปืนดี-แม่นไม่ใช่ยังต้องมาแข่งกับดวง  ไม่ใช่กระทู้นะครับ
g 26 โต้ง...**รักในหลวง**
สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องเล่นก๊ฬา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:44:37 PM »

Grin Grinเป้าเล็กขนาดนี้สงสัยผมยิงไม่โดนแน่ๆ เศร้า

...อย่าหลงตัวเอง...
  สนใจให้บุตร-หลานเรียนเทควันโดณัฐกรยิม
   -ฟิวเจอร์มาร์ท พระราม3 089-1369697 ครูเจี๊ยบ
   -รามอินทรากม.8 ตรงข้าม ซ.คู้บอน 21   ครูบี 089-1229293
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:24:30 PM »

Grin Grinเป้าเล็กขนาดนี้สงสัยผมยิงไม่โดนแน่ๆ เศร้า

ลองดูครับ ไม่ลองไมรู้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:33:56 PM »

ผมมีปืน BR 50 สต็อกแบนทั้งหน้าและหลัง ลงแข่งได้เฉพาะพาดยิง 100 เมตร  ซื้อแต่ตัวปืนแต่สต็อกมาเหลาเองแบบว่าปืนแต่ง ไม่ใช่ปืนมาตราฐานโรงงานใช้แข่งด้วยได้ไหม

ได้ครับ ไม่มีปัญหาครับ  แต่ถ้าจะพิสูจน์ฝีมือระยะ 100 นี่ ต้องสนามเปิดครับ ไม่ใช่สนามปิดรูปตัว U ครับ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ  แข่งสนามเปิด 60 % ใช้ดวง 40 % ปืน-อุปกรณ์ แล้วเราแต่งปืน - อุปกรณ์ เลือกซื้อปืนก็ต้องขอดูกลุ่มแคบๆ ทำทุกอย่าง หาสูตรและวิธีต่างๆเพื่อให้ปืนของเราดี แม่น แล้วก็นำมาแข่งกับดวง  สุดท้ายก็พูดว่าวันนี้ไม่ใช่วันของเรา ดวงไม่ดี
ทำปืน แต่งปืนให้ดีที่สุดแล้วมาหาวิธีแข่งขันว่าใครทำอย่างไรทำให้ปืนดี-แม่นไม่ใช่ยังต้องมาแข่งกับดวง  ไม่ใช่กระทู้นะครับ

ขอแบ่งจาก 60 สัก 30% ครับ
เป็นดวง 30
ทักษะในการคำนวนอีก 30 ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:23:33 PM »

ขอแบ่งจาก 60 สัก 30% ครับ
เป็นดวง 30
ทักษะในการคำนวนอีก 30 ครับ

แถวสนามเป็นป่า 400 ไร่ หลังสนามติดป่า แต่ข้างสนามด้านทิศเหนือเป็นทุ่งโล่งด้านเดียว เดือนมกราคมกำลังหนาวลมหนาวจากเหนือกำลังพัดฉิว สนามรับลมเหนือเต็มๆ ไม่รู้ว่าคำนวณถูกหรือเปล่าแค่คิดเฉยๆก็หนาวแล้วขนาดยังไม่มีลม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:29:20 PM โดย SSPK » บันทึกการเข้า
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:58:30 PM »

โห..คุยกันไปไกลเชียว
ต้องฝีมือล้วนๆ สิครับ เหนี่ยวไกแต่ละนัดออกจากตัวเองทั้งหมดครับ
ส่วนปืนดีๆ นั้นก็ย่อมเป็นพื้นฐานอยู่แล้วล่ะครับ อะไรที่ไม่มาตรฐานก็ย่อมจะได้รับการพิสูจน์บนสิ่งแวดล้อมเดียวกันหรือใกล้เคียงกัน
ดังนั้นอันดับหนึ่ง ก็ย่อมต้องพิสูจน์ว่า เป็นหนึ่งในทุกๆ เรื่องจริงครับ กระผมคิดว่าก็ควรเป็นเช่นนั้นนะ
สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:12:59 PM »

โห..คุยกันไปไกลเชียว
ต้องฝีมือล้วนๆ สิครับ เหนี่ยวไกแต่ละนัดออกจากตัวเองทั้งหมดครับ
ส่วนปืนดีๆ นั้นก็ย่อมเป็นพื้นฐานอยู่แล้วล่ะครับ อะไรที่ไม่มาตรฐานก็ย่อมจะได้รับการพิสูจน์บนสิ่งแวดล้อมเดียวกันหรือใกล้เคียงกัน
ดังนั้นอันดับหนึ่ง ก็ย่อมต้องพิสูจน์ว่า เป็นหนึ่งในทุกๆ เรื่องจริงครับ กระผมคิดว่าก็ควรเป็นเช่นนั้นนะ
สวัสดีครับ
เป็นเพียงแค่ข้อคิดเห็น ยังไม่ได้ตั้งเป็นกระทู้ ทุกเกมส์ทุกคนที่เข้าแข่งขันก็ในสิ่งแวดล้อมเดียวกันแต่   คนละเวลา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:50:48 PM »

เรียน  คุณ sspk ครับ
เวลาเดินไปข้างหน้า อะไรย่อมถูกพัฒนาดีขึ้นเป็นลำดับๆ ใช่เปล่าครับ
เอ..หรือว่าบางอย่างอาจกลับกันก็ได้ ^-^
ผมคิดว่าหากสิ่งแวดล้อมแย่มาก และหากผ่านพ้นสำเร็จด้วยดี ควรได้รับการชื่นชมนะขอรับ
อย่างน้อยก็จิตใจเราเองครับ ที่ตอบได้ว่ามันสำเร็จอีกขั้น
สวัสดีครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 11:59:39 PM »

เรียน  คุณ sspk ครับ
เวลาเดินไปข้างหน้า อะไรย่อมถูกพัฒนาดีขึ้นเป็นลำดับๆ ใช่เปล่าครับ
เอ..หรือว่าบางอย่างอาจกลับกันก็ได้ ^-^
ผมคิดว่าหากสิ่งแวดล้อมแย่มาก และหากผ่านพ้นสำเร็จด้วยดี ควรได้รับการชื่นชมนะขอรับ
อย่างน้อยก็จิตใจเราเองครับ ที่ตอบได้ว่ามันสำเร็จอีกขั้น
สวัสดีครับ
ขอบคุณครับ ขออภัยนะครับ แค่นี้พอนะครับ ผมว่าไปกันใหญ่แล้วละครับ ขอโทษอีกทีนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:08:24 AM »

นี่แหละครับ แก่นสารของการไร้แก่นสาร ครับ

สนามมีคันดินปิดที่ 3 ด้านครับ ยาว 100 เมตร ครับ ลมเบานะครับ ไม่น่าจะแรง แต่ถ้าอ่านลมเป็นและมีคนขานเป้าก็จะช่วยได้เยอะครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:14:50 AM »

คุณ thanapong นอนดึกเช่นเคยนะครับ  Grin
ผมเลยเป็นไปด้วยครับ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:20:16 PM »

ผมไม่เห็นด้วยครับ สำหรับstockที่แบนด้านหลังนะครับ เพราะมันจะมั่นคงกว่าหมอนหูกระต่ายด้วยซ้ำครับ ด้านหน้าแบนหรือใช้ขาทรายก็เทียบเท่ากันได้ แต่ถ้าด้านหลังแบนก็ไม่ยุติธรรมแน่นอนครับ ฝากพิจารณาด้วยครับ BR-50 พานท้ายด้านหลังไม่แบนนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:38:51 PM »

ผมไม่เห็นด้วยครับ สำหรับstockที่แบนด้านหลังนะครับ เพราะมันจะมั่นคงกว่าหมอนหูกระต่ายด้วยซ้ำครับ ด้านหน้าแบนหรือใช้ขาทรายก็เทียบเท่ากันได้ แต่ถ้าด้านหลังแบนก็ไม่ยุติธรรมแน่นอนครับ ฝากพิจารณาด้วยครับ BR-50 พานท้ายด้านหลังไม่แบนนะครับ

ครับ ขอบคุณครับ จะลองรับไว้พิจารณาดูครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:36:09 PM »

ผมซื้อแต่ตัวปืนส่วนพานท้ายเหลาเองเพื่อใช้แข่งปืนยาวติดกล้องพาดแท่นรุ่นโอเพ่น 50 เมตร แข่งอยู่ 3 ปี ใช้กล้อง ลิวด์โพล  24  เท่า ใช้กระสุนอืเล่ย์ TENX นัดละ 10 - 12 บาท แข่งปีละ 8 -10 ครั้ง ยิงได้คะแนนสูงสุด 237  จากเต็ม  250  ยังไม่เคยชนะลำดับสูงกว่าที่4 เลย  ขนาดทำทุกอย่างเพื่อให้แม่นที่สุด ซื้อปืนมาแล้วไม่แต่ง ใช้แบบเดิมๆตามแบบโรงงาน  เวลาใช้ไม่ค่อยมีความสุข ไม่ภูมิใจยังไงไม่รู้ เป็นความรู้สึกส่วนตัวผมเอง
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:03:57 PM »

มีปืนแล้วต้องแต่งครับ เป็นเรื่องรรมดาที่ต้องทำให้ปืนของเราแม่นยำที่สุด แต่ในการแข่งขันก็ต้องจำกัดสิ่งแวดล้อม ปัจจัยต่างๆให้ผู้แข่งไม่เกิดการเสียเปรียบกัน ดังนั้นจึงต้องแยกรุ่นใหญ่รุ่นเล็ก ตามอุปกรณ์ และที่ควรควบคุมให้เท่าเทียมคือ ลูกกระสุน ควรใช้ระดับที่ใกล้เคียงกัน ห้ามลูกแข่ง ส่วนที่พาดแท่นมันล้มไปน่าจะเป็นว่าไม่มีลูกดีๆยิงนี่แหละ ปืนแพงแต่ลูกถูกยิงแล้วไม่เต็ม ไม่สมศักดิ์ศรี เลิกดีกว่า แต่ผมว่าคนอยากยิงก็มีอีกมากนะ ส่วนตัวผมก็อยาก แต่ไม่มีคนจัด ถ้าจัดรุ่นเล็กปืนมาตรฐาน ไม่แต่งลำกล้อง ไม่แต่งพานท้าย ติดกล้องไม่เกินสิบเท่า ลูกซีซีไอหรือวิน รองหน้าด้วยหมอนไม่มีตัวหนีบ เหมือนๆกัน แข่งกันแบบนี้มันแฟร์ดี

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์