เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:23:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเล่นโมเดลบ้างครับ  (อ่าน 5475 ครั้ง)
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2008, 11:45:58 PM »

คุณพ่อผมซื้อโมเดลมาไว้มากมาย
กว่าจะรู้ตัวก็ท่วมบ้านแล้วครับ แกก็อยากจะขายบางส่วนครับ

พี่ๆรู้เวปที่เกี่ยวกับโมเดล แล้วมีบอร์ดซือขายบ้างมั้ยครับ
ส่วนใหญ่เป็นโมเดลเครื่องบิน 1:48 ครับ แล้วก็มีโมเดลทหาร1:35 ครับ

แล้วมือสองนี่เค้าขายกันสักเท่าไหร่ครับ

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:00:17 AM »

เคยเล่นเมื่อนานมาแล้วเหมือนกันครับ Grin  ส่วนมากให้เขาประกอบกับทำสีให้ ส่วนผมมาทำไดโอราม่าให้โมเดลอยู่น่ะครับ
แต่ตอนนี้ไม่มีเวลา พวกโมเดลก็เลยถูกเก็บเอาไว้ในตู้ บางส่วนก็ถูกทิ้งไว้ให้ฝุ่นเกาะเล่น น่าสงสารมันอยู่เหมือนกัน

ส่วนราคาก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ห่างหายมานานแสนนาน   ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:56:27 AM »

ลองถามพี่มะขิ่นดูครับ...

ได้ข่าวว่าเคยเล่น...

แต่เลิกแล้วครับ...Cheesy
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:01:13 AM »

มีโมเดลเรือ ไททานิค อยู่ลำเดียวค่ะประกอบเองตั้งนานแล้ว   Cheesy
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:04:06 AM »

เคยเล่นเหมือนกันครับ หลังๆก็ไม่ได้เล่นแล้ว

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:38:11 AM »

ตอนเด็กๆเคยเล่น  ตอนนี้แก่แล้ว....หันมาเก็บปืนแทนครับ  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:47:55 AM »

คุณปู่ผม ตอนหนุ่มๆเล่นปืน พอแก่ๆขายเอาเงินไปซื้อโมเดลมาเล่นหมดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เรือรบเต็มบ้านเลย คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 01:52:34 AM »

มีโมเดลเรือ ไททานิค อยู่ลำเดียวค่ะประกอบเองตั้งนานแล้ว   Cheesy

แสดงว่าอยากไปยืนเกาะหัวเรือกับแจ็ค...คิก คิก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 06:49:52 AM »

ลองถามพี่มะขิ่นดูครับ...

ได้ข่าวว่าเคยเล่น...

แต่เลิกแล้วครับ...Cheesy

เล่มมานานครับ เป็นสิบปี ............... ตอนนี้ก็เลิกเล่นไปแล้ว เกือบโดยสิ้นเชิง คือ ไม่ต่อเพิ่ม ทะยอยขายไปเรื่อยๆ .............. ตอนนี้ก็เกือบหมดแล้ว(ที่ขายไม่ได้)  คิก คิก

โมเดลเก่า ถ้าขายต่อ จะได้ราคาดีๆ ต้องเป็นพวก Limited หรือ Shot run kit ครับ และต้องเป็นตัวที่นิยม จะขายได้ราคาดีมากๆ เช่น ตัวไทย ตัวพิเศาที่มีชุดแต่งโฟโต้เอทหรือ ชุดแต่งเสริมต่างๆมาด้วย หรือ เป็นชุดแยกแต่ขายแบบรวม..........พวกที่ผลิตมาเรื่อยๆ ก็ขายได้ แต่ต้องต่ำกว่าราคาขายในปัจจุบัน................

ตอนที่ผมโล๊ะ ............ โมเดลที่ต่อแล้ว ส่วนใหญ่คนมือใหม่จะซื้อเพราะต่อเองไม่สวย หรือร้านค้าจะซื้อไปโชร์และขายหน้าร้าน แต่ควรจะถูกแบบอดใจไม่ไหว..........ถ้าตั้งแพงขายยากครับสำหรับโมเดลสำเร็จ เว้นแต่สวยๆโดนใจ หรือ ประกวดได้รางวัลมา (อันนี้ขายได้แพง คุ้มค่าฝีมือ)...................

โมเดลที่ยังไม่ได้ต่อ.......จะขายได้ง่ายนั้น ชิ้นส่วนต้องไม่หลุดจากแผง(หรือหลุดน้อยที่สุด)........Decal ครบ คู่มือครบ.................ถ้ามีหลุดบ้าง แต่เป็นตัวหายาก ก็ขายได้ แต่ไม่ควรแพงนัก

ผมขายตัวพิเศษได้ราคาดีครับ .............. คนเล่นแย่งกันซื้อเหมือนเด็กแย่งขนม............ตัวธรรมดาๆ ผมฝากร้านขายครับ............ตัวที่ชำรุด บางทีก็ขายแบบตีเหมา

สรุปว่าไม่ขาดทุน.............

มีร้านที่รับฝากขายโมเดล แบบคนแวะเวียนมาตลอด คือ ร้านโมเดลใน PX(ร้านค้า) กองพลทหารม้าที่2 สนามเป้าครับ ............อยู่ตรงข้ามซอยลือชา .............เข้าไปติดต่อเลย ทำรายการไปให้ละเอียด ...........ทางร้านคิดค่าป่วยการ 10% จากราคาตั้งขาย .................เก็บเงินและตรวจสอบบัญชีการขายทุกสิ้นเดือนครับ ...............

ผมใช้บริการของร้านนี้เสมอๆ ................. เยี่ยม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:52:00 AM »

เคยเล่นครับ ส่วนใหญ่เป็นเครื่องบิน ที่ต่อค้างไว้ก็มี ที่ยังไม่ได้ต่อแต่ทำใบคู่มือหายไปแล้วก็มี ... เช่นเก้าอี้นักบิน F-16A ของ ESCI (มั๊ง จำไม่ได้) ผมทำแปลนต่อหายไปแล้ว ยังไม่ได้แกะสักชิ้นเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:02:34 AM »

ลองไปเว็บนี้ครับ www.thaimsot.com ครับคอโมเดลเยอะลองดูข้อมูลการขายราคาของท่านอื่นดู
จะได้ตั้งราคาได้ครับ....
ว่าแต่มีอะไรบ้างครับ
แล้วคุณพ่อเลิกเล่นแล้วหรือครับ

Long Live The King

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:18:08 AM »

ยังไม่เลิกซะทีเดียวครับ
แต่ตอนนี้มันมีเยอะมาก ต่อไม่ทันจะขายบางส่วนครับ

เดี๋ยวอยากต่ออะไรค่อยซื้อทีละกล่องดีกว่าครับ ตอนนี้แทบจะไม่มีที่นอนแล้วครับ  คิก คิก

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:25:39 AM »

พี่มะขิ่นครับ
กองพลม้าที่2 สนามเป้า  เราไปรถไฟฟ้าลงสถานีสนามเป้าเลยใช่มั้ยครับ

ที่ทางเข้าจะอยู่ใต้ทางด่วนใช่มั้ยครับ
แล้วรายการที่ต้องทำไปให้เค้า ต้องประกอบด้วยอะไรบ้างครับ
หรือว่าพี่พอจะมีเบอร์โทรศัพท์ของร้านนี้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:26:22 AM »

เมื่อก่อนเคยเล่นครับ   จำไม่ได้ว่าตอนนี้เก็บไว้ที่ไหน Grin

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:05:36 PM »

เอาที่ต่อเสร็จสวยๆมาล่อน้ำลายพวกสมาธิสั้นอย่างผมบ้างก็ได้นะครับ  ถ้าราคาพอสู้ได้ ผมจะขอแบ่งบ้างครับ เห็นข้างบ้านรถถังไทเกอร์ของพี่แกตะขาบเป็นข้อๆวิ่งได้อีกต่างหาก

ปล.ตอนวัยรุ่นซื้อ  Bf 109มาประกอบได้สองวันแล้วติดกาวผิดที่แกะหักไปเลยโยนทิ้ง เลยเลิกตั้งแต่นั้นมาครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์