เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:34:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใดเล่นโมเดลบ้างครับ  (อ่าน 5465 ครั้ง)
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:11:51 PM »

Cheesy
ตอนเด็กๆ อยากเล่น
ไปซื้อ F5E มาตราส่วน 1:72 ทากาว ไม่ได้ทำสี
เพราะไม่มีเงิน
ซื้อสีและเครื่องพ่น

ตอนโตทำงานแล้ว
มีเงินซื้อสีและเครื่องพ่น
ต่อไปนิดๆหน่อยๆ ไม่กี่ลำ  เอาไปให้เพื่อนเวลาเขาขึ้นบ้านใหม่
แต่ตอนนี้เอาปากกาพ่นสี และปั๊มลมเก็บเข้าตู้
สีหลายสิบขวดแห้งไปสิ้น
เพราะไม่มีเวลา  เศร้า

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 12:35:56 PM »

พี่มะขิ่นครับ
กองพลม้าที่2 สนามเป้า  เราไปรถไฟฟ้าลงสถานีสนามเป้าเลยใช่มั้ยครับ

ที่ทางเข้าจะอยู่ใต้ทางด่วนใช่มั้ยครับ
แล้วรายการที่ต้องทำไปให้เค้า ต้องประกอบด้วยอะไรบ้างครับ
หรือว่าพี่พอจะมีเบอร์โทรศัพท์ของร้านนี้มั้ยครับ
ขอบคุณครับ ไหว้

ลงสถานีสนามเป้า แล้วต้องเดินย้อนขึ้นมาทางอนุสาวรีย์ชัยฯ.......ฝั่งขาเข้า

ลองไปคุยดูก่อนนะครับ .............เบอร์ร้านผมไม่มีครับ

รายการคือ..........

1. โมเดลอะไร ราคาขายเท่าไหร่ หักเท่าไหร่ เช่น ตั้งขาย 100 บาท เราได้ 90 ร้านได้ 10 ...........

2. ติดสตริคเกอร์สี บอกราคาเป็นรหัส เพื่อไม่ให้ปนกับคนอื่น

เช่น โมเดล Tamiya M41 1:35  ราคาขาย 340 บาท  ทุน 306 บาท หัก 34 บาท ..แปะสตริคเกอร์สีส้ม ระหัส A 15 ติดราคา 340.- (รายการหมายเลขที่ 15 ).............ร้านเขาจะได้แยกออกว่า สตริคเกอร์สีส้ม รหัส A เป็นของเรา และเป็นรายการที่ 15 ..........เวลาขายไป จะได้ลงยอดเงินและ ตัดยอดในรายการได้สะดวก .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 02:45:40 PM »

เคยเล่นโมเดลตอนเด็กๆครับ....หลังๆมานี้ไม่ค่อยมีเวลาต่อ เลยกองอยู่ที่บ้านเหมือนจขกท.เหมือนกัน  Cheesy Cheesy

ล่าสุดที่ต่อก็ฟอกเกอร์ วูล์ฟ FW-160  a lone wolf ให้มา ...ขอบคุณอีกครั้งนะครับ  Wink

แรกที่ต่อ จะชอบต่อพวกฟิกเกอร์ทหาร 1:35 กล่องละหกตัว....ต่อมาก็ยานรบ รถถังทั้งฝ่ายสัมพันธมิตร และอักษะ ของทามิย่าซะส่วนใหญ่

เครื่องบินรบก็พอมีบ้างส่วนใหญ่ของฮาเซกาว่า.....เรือรบก็จะหาซื้อเฉพาะเรือที่มีประวัติการรบในสมรภูมิที่สำคัญ เช่น บิสมาร์ค ยามาโต เป็นต้น

ขอให้ขายต่อได้ราคาดีๆนะครับ  Wink

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 05:16:16 PM »

เล่นอยู่ครับปัญหาเดียวกับคุณพ่อ ของท่าน โมเดลเต็มบ้าน อยากขายเหมือนกัน

อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:51:53 PM »

เล่นเหมือนกันครับ สมัยเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ตั้งแต่สมัยนุ่งขาสั้น  ตอนนี้ห่างจากวงการโมเดลมาหลายปีแล้ว มาอยู่วงการปืนแทน
ผมเน้นพวกเรือ ส่วนเครื่องบิน รถถังก็มีไม่น้อย ส่วนใหญ่ยังอยู่ในกล่องไม่ได้แตะเลยครับ  Grin

เคยเล่นโมเดลตอนเด็กๆครับ....หลังๆมานี้ไม่ค่อยมีเวลาต่อ เลยกองอยู่ที่บ้านเหมือนจขกท.เหมือนกัน  Cheesy Cheesy

ล่าสุดที่ต่อก็ฟอกเกอร์ วูล์ฟ FW-160  a lone wolf ให้มา ...ขอบคุณอีกครั้งนะครับ  Wink

แรกที่ต่อ จะชอบต่อพวกฟิกเกอร์ทหาร 1:35 กล่องละหกตัว....ต่อมาก็ยานรบ รถถังทั้งฝ่ายสัมพันธมิตร และอักษะ ของทามิย่าซะส่วนใหญ่

เครื่องบินรบก็พอมีบ้างส่วนใหญ่ของฮาเซกาว่า.....เรือรบก็จะหาซื้อเฉพาะเรือที่มีประวัติการรบในสมรภูมิที่สำคัญ เช่น บิสมาร์ค ยามาโต เป็นต้น

ขอให้ขายต่อได้ราคาดีๆนะครับ  Wink

เรือ uss hemminger ยังอยู่กับผมนะครับผู้การ ยังไม่ได้ให้เลย  Grin

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:54:06 PM »

เริ่มเล่นตอนป.6ครับ ชื้อH.อปาเช่กับรถถังอิสราเอล เด็กป.6ประกอบได้ไม่ค่อยงาม กาวไม่พอเลยเล่นตราช้างซะ
งานเลยเย่มากๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 08:58:46 AM »

ลงรูปมาดูบ้างสิครับ Grin

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:07:32 PM »

เดี๋ยวลงในหน้าซื้อขาย ดีกว่าครับ
จะได้ไม่ผิดที่ผิดทางครับ

แต่ขายโมเดลในนี้จะเป็นไรมั้ยครับเนี่ย Grin

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:15:23 PM »

ไม่เป็นไรครับแค่ลงให้ถูกห้องเท่านั้น...รถทั้งคันยังมีขายเลย
ทำตามกฏครับจะรอชมครับ เยี่ยม

Long Live The King

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2008, 06:26:46 PM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นและพี่Eak1980 แล้วก็พี่ทุกๆคนสำหรับข้อมูลนะครับ ไหว้

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:02:43 AM »

มีโมเดลเรือ ไททานิค อยู่ลำเดียวค่ะประกอบเองตั้งนานแล้ว   Cheesy

โมเดลเรืออย่างนี้หรือครับ? คิก คิก ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:10:35 AM »

เล่นเหมือนกันครับ สมัยเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว ตั้งแต่สมัยนุ่งขาสั้น  ตอนนี้ห่างจากวงการโมเดลมาหลายปีแล้ว มาอยู่วงการปืนแทน
ผมเน้นพวกเรือ ส่วนเครื่องบิน รถถังก็มีไม่น้อย ส่วนใหญ่ยังอยู่ในกล่องไม่ได้แตะเลยครับ  Grin

เรือ uss hemminger ยังอยู่กับผมนะครับผู้การ ยังไม่ได้ให้เลย  Grin

ไม่เป็นไรครับน้องอู๋.....พี่รอได้  คิก คิก คิก คิก เยี่ยม ขอให้ได้เกรดเอทุกวิชานะ  Wink

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 11:56:02 AM »

ส่งรูปขึ้นไปให้ชมแล้วครับ อยู่ในหน้าซื้อขายครับพี่ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 12:35:39 PM »

มีโมเดลเรือ ไททานิค อยู่ลำเดียวค่ะประกอบเองตั้งนานแล้ว   Cheesy

โมเดลเรืออย่างนี้หรือครับ? คิก คิก ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ๋... ดำน้ำอยู่ตรงไหน...ยู้ฮู...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์