เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:16:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กสามารถเข้า(เล่น,อยู่,เป็นสมาชิก,สิง)บอร์ดนี้ได้หรือไม่  (อ่าน 6858 ครั้ง)
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:23:41 PM »

เด็กสามารถเล่น(อยู่,เป็นสมาชิก,สิง)บอร์ดนี้ได้หรือไม่
พอดีเห็นว่าบอร์ดนี้มีแต่ผู้ใหญ่ ไม่ทราบว่าห้ามเด็กเข้าไหม ผมเป็นคนชอบปืนมาก
ผมอายุ17 จะ 18 มกราคา ปีหน้า อีกตั้งหลายปีกว่าจะขอ ป.3ได้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ไหว้

ฝากคำถามหน่อยครับ

- ท่านใดพอจะทราบบ้าง พอดีผมเคยอ่านเจอจำไม่ได้เว็บไหนแล้ว ที่3จังหวัดชายแดนใต้ ใช้เครื่องบินบังคับทำUAVหรือยานสอดแนม จำไม่ได้แล้วเคยเห็นที่เว็บไหน ลำสีเขียวๆ ติดกล้อง อยากทราบข้อมูล เผื่อจะเอาไปเป็นตัวเลือกทำโปรเจคจบ ส่งอาจารย์ (อ.ให้ทำสิ่งที่เป็นประโยชน์)

- อายุ20 นี้สามารถสามารถขอป.3ซื้อ.22เพื่อการกีฬาได้ไหม

- ราคาHK USP .45 ประมาณเท่าไหรหรอครับ ตัวธรรมดา กับ คอมแพ็ค

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:28:16 PM »

ได้ครับ เว็บฯนี้มีน้องๆวัยรุ่นวัยประมาณนี้หลายคนที่เข้ามาโต

17-18"โต"แล้ว ไม่ใช่เด็กๆแล้ว แค่รักษามารยาทและรับผิดชอบกับคำพูด/การกระทำของตัวเอง

18กับ38มีสิทธิเท่ากัน.....เก็บเกี่ยวความรู้ให้เต็มที่เถิดครับ ......
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:37:35 PM »

ได้สิครับ จะเด็กจะผู้ใหญ่ ที่นี่ก็ต้อนรับเสมอครับ พวกเราอยู่กันได้อย่างมีความสุข ทุกเพศทุกวัย เพราะเราเคารพกติกา และให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ผมเองก็เริ่มเข้ามาป้วนเปี้ยนที่นี่ตั้งแต่อายุ 13-14 เหมือนกัน Grin

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:44:00 PM »

น้องบาร์ทเป็นหนึ่งในคนที่พูดถึงครับ เป็นที่รักของพี่ๆซะด้วย  Cheesy
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:44:26 PM »

ได้ครับ เพราะผมก็เพิ่ง 16 เอง   เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:52:01 PM »

เด็กสามารถเล่น(อยู่,เป็นสมาชิก,สิง)บอร์ดนี้ได้หรือไม่
พอดีเห็นว่าบอร์ดนี้มีแต่ผู้ใหญ่ ไม่ทราบว่าห้ามเด็กเข้าไหม ผมเป็นคนชอบปืนมาก
ผมอายุ17 จะ 18 มกราคา ปีหน้า อีกตั้งหลายปีกว่าจะขอ ป.3ได้

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ไหว้

ฝากคำถามหน่อยครับ

- ท่านใดพอจะทราบบ้าง พอดีผมเคยอ่านเจอจำไม่ได้เว็บไหนแล้ว ที่3จังหวัดชายแดนใต้ ใช้เครื่องบินบังคับทำUAVหรือยานสอดแนม จำไม่ได้แล้วเคยเห็นที่เว็บไหน ลำสีเขียวๆ ติดกล้อง อยากทราบข้อมูล เผื่อจะเอาไปเป็นตัวเลือกทำโปรเจคจบ ส่งอาจารย์ (อ.ให้ทำสิ่งที่เป็นประโยชน์)

- อายุ20 นี้สามารถสามารถขอป.3ซื้อ.22เพื่อการกีฬาได้ไหม

- ราคาHK USP .45 ประมาณเท่าไหรหรอครับ ตัวธรรมดา กับ คอมแพ็ค

UAV อากาศยานสอดแนม ไร้นักบิน เป็นอุปกรณ์ ด้านการหาข่าวของ ทบ.ครับ ......... หาใน Google ได้ครับ

- ได้ครับ แต่ต้องประกอบอาชีพมีรายได้แล้วนะครับ

- ราคาปืนรุ่นนี้ไปสุดกู่แล้วครับ ประมาณแสน -แสนสองขึ้น

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:53:57 PM »

ได้สิครับ จะเด็กจะผู้ใหญ่ ที่นี่ก็ต้อนรับเสมอครับ พวกเราอยู่กันได้อย่างมีความสุข ทุกเพศทุกวัย เพราะเราเคารพกติกา และให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ

ผมเองก็เริ่มเข้ามาป้วนเปี้ยนที่นี่ตั้งแต่อายุ 13-14 เหมือนกัน Grin
นานขนาดนั้นเชียวเรอะ? นายบาร์ท

แสดงว่าตอนนี้หง่อมกำลังดี Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 08:55:09 PM »

ที่ นี่ มี แต่ ให้ ครับ มี พี่ พี่ ตอบ ปัญหา เกื่ยวกับเรื่อง ปืน และ เรื่อง อื่น ๆ ยกเว้น เรื่อง ...งิ...... นะครับ ท่าน.

อายุเป็นเพืยงตัวเลขครับ ..... เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:11:55 PM »

น้องบาร์ทเป็นหนึ่งในคนที่พูดถึงครับ เป็นที่รักของพี่ๆซะด้วย  Cheesy
ผมยอมรับ ว่าเมื่อก่อนผมก็แสบใช่ย่อยเหมือนกัน แต่พออยู่นานไปก็ต้องปรับตัวให้เข้ากับสังคมหมู่มากครับ และยิ่งผมได้มีโอกาสได้พบปะเจอะเจอะพี่ๆมาแล้วหลายคน ทำให้ผมแสบไม่ออก เพราะกลัวว่าเจอกันคราวหน้าจะโดนรุมตื้บบบ  เอ๊ย ม่ายช่ายอย่างง้านน  ก็งี้แหละครับ เล่นมาตั้งแต่อายุสิบกว่าๆ ยังวัยรุ่น เฮฮาไปเรื่อย บางทีก็เกินเลยไปก็ต้องขออภัยครับ ไหว้ และยิ่งถ้าได้เจอะเจอ พูดคุยกับพวกเราหลายๆท่าน(โดยส่วนมากจะเป็นผู้ใหญ่กันหมดแล้ว และหลายท่านเราก็ยกให้เป็นผู้ที่มีเกียรติทางสังคม) ก็จะยิ่งสนิท คุ้นเคย แล้วก็จะเข้ากันได้อย่างดีไปเองครับ Cheesy ในขณะที่หลายๆท่านก็เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ อายุก็ต่างจากผมเยอะอยู่ แต่ตามธรรมเนียมของสังคมไทย คือเด็กให้ความเคารพผู้ใหญ่ ผู้ใหญ่ก็เมตตาเด็ก ทำให้ผมรู้สึกดีต่อสังคมอวป.นี่แหละครับ Cheesy

นานขนาดนั้นเชียวเรอะ? นายบาร์ท

แสดงว่าตอนนี้หง่อมกำลังดี Grin
เฮียยยยยยยยยยยยยยยยยยยย หัวเราะร่าน้ำตาริน ตอนนี้ผม 21 แต่หน้าปาเข้าไป 30  ลองมองกระจกแล้วตกใจทุกที ยิ้มทีไรเริ่มเห็นอะไรที่ไม่ควรจะเห็นปรากฎอยู่แถวๆหางตา หัวเราะร่าน้ำตาริน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:26:06 PM »

จขกท. ใช้ภาษาไทยได้ดี มีตรรกะเรียบเรียงความคิดได้ดี... สันนิษฐานว่าเรียนเก่ง...

สำคัญว่าอย่าไปท้อเมื่อเจออุปสรรคครับ... ต่อไปได้ดีแน่ๆ...
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:34:12 PM »

ผมก็ 21 พอๆกันกับคุณ บาร์ท นั่นแหละครับ  Cheesy
ผมว่าเว็บบอร์ดเป็นที่สาธารณะ ใครเข้ามาก็ได้ แต่ขอให้เคารพกฎ กติกา และมารยาทของสังคมในเว็บบอร์ดนั้นๆ   ไหว้
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:37:59 PM »

ได้ครับ เพราะผมก็เพิ่ง 16 เอง   เยาะเย้ย
16 กี้รอบแล้วครับบบบบบบบบบบบเพ่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:40:23 PM »

ยินดีต้อนรับนะคะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:42:17 PM »

ยินดีต้อนรับครับ  ไหว้
ยิ่งมีโอกาสได้ศึกษาตั้งแต่เด็กยิ่งดีครับ  เยี่ยม
ขอแค่รักษากฏระเบียบของเวป.เป็นโอเคแล้วครับ  หลงรัก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:44:26 PM »

16 กี้รอบแล้วครับบบบบบบบบบบบเพ่
พี่เค้า 16x2+5 รึเปล่าเอ่ย อิอิอิ Grin

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์