เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 12:31:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หางโผล่แล้วครับ....  (อ่าน 2590 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:18:11 PM »

พี่ๆได้เห็นพาดหัวข่าวหนังสือพิมพ์....8 บาท กันบ้างไหมครับ.....อ้ายคนที่มันบอกว่าเป็น CEO ของพูโลมันประกาศว่า
มันจะถล่ม 3 จังหวัดใต้ของเรา...คืนให้มาเลเซีย.....

หากเป็นจริงเราคงจะเห็นหางของสัตว์ลำตัวลายๆ...โผล่ออกมาแล้ว...นี่หรือมิตร
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:28:41 PM »

ครับ Wink Wink Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:34:40 PM »

มันมีประเด็นที่ให้ต้องพิจารณาอย่างนี้ครับ  ว่าข้อมูลข่าวสารที่เราได้รับมานั้น  เป็นข้อมูลจริงแท้เพียงใด?  ใช่ข้อมูลลวงหรือไม่?  เป็นข้อมูลลวงย้อนข้อมูลลวงหรือเปล่า?  เป็นการยุแหย่ให้เกิดการแตกคอกันเองหรือไม่?  ฯลฯ

กรณีของประเทศเพื่อนบ้านนี้  ผมก็ไม่ได้คิดว่าเขาหวังดีต่อเราหนักหนา  (รวมไปถึงประเทศลอดช่องและประเทศอื่นๆด้วย)  แต่ข่าวที่ได้รับมา ต้องมีการพิจารณาก่อนครับ

ขืนย้อนประวัติศาสตร์ทวงแผ่นดินกัน  คงสนุกพิลึก  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:42:48 PM »

เคยคุยกับคนรู้จักที่เป็นทหารประจำการอยู่ 3 จังหวัดทางใต้ พี่เขาบอกว่าไอ้พวกนี้มันไม่ได้ทำเพื่ออุดมการณ์อะไรนักหลอกครับ
มันมีผลประโยชน์แอบแขวงอยู่ ครับ  ขอเป็นกำลังใจให้พี่น้อง3จังหวัดชายแดนใต้อย่ายอมแพ้พวกคนเลวครับตกใจ เยาะเย้ย

นายป๋อง
...ครูไม่ใหญ่...
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:47:31 PM »

มันมีประเด็นที่ให้ต้องพิจารณาอย่างนี้ครับ ว่าข้อมูลข่าวสารที่เราได้รับมานั้น เป็นข้อมูลจริงแท้เพียงใด? ใช่ข้อมูลลวงหรือไม่? เป็นข้อมูลลวงย้อนข้อมูลลวงหรือเปล่า? เป็นการยุแหย่ให้เกิดการแตกคอกันเองหรือไม่? ฯลฯ

กรณีของประเทศเพื่อนบ้านนี้ ผมก็ไม่ได้คิดว่าเขาหวังดีต่อเราหนักหนา (รวมไปถึงประเทศลอดช่องและประเทศอื่นๆด้วย) แต่ข่าวที่ได้รับมา ต้องมีการพิจารณาก่อนครับ

ขืนย้อนประวัติศาสตร์ทวงแผ่นดินกัน คงสนุกพิลึก Cheesy

Undecided Undecided     อืม.มมมมมม
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:47:42 PM »

อ่านด้วยวิจารณญาณอย่างสูงครับ...สติมา..ปัญญา นิรันด์กุล

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 07:50:46 PM »

อ่านด้วยวิจารณญาณอย่างสูงครับ...สติมา..ปัญญา นิรันด์กุล

Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:06:52 PM »

ขืนย้อนประวัติศาสตร์ทวงแผ่นดินกัน คงสนุกพิลึก Cheesy

งั้นเราไปทวงเสียมราฐ  พระตะบองกันคืนดีไหมครับรวมถึงลาวด้วยหรือถ้าจะให้ดีก็เอาทั้งหมดเลยดินแดนในลาว-เขมร-มาเลเซีย  ส่วนไหนที่เคยเป็นของไทยมาก่อนยึดคืนให้หมด  ดูสิว่าเพื่อนบ้านเราจะว่ายังไง  เล่นให้สมกับเนื้อหาในเพลงชาติสักครั้งไปเลยครับ  "ไทยนี้รักสงบแต่ถึงรบไม่ขลาด  "

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:13:45 PM »

Angry Angry Angry  พวกตัว       เงิน........ทอง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:02:56 PM »

ครับรักสงบครับ แต่ถ้าจะเอาก็เอากะมันหน่อย ผมเอาด้วย ถ้ามันเป็นจริงนะครับ ขอชัวร์ๆจะลองไปรบกะมันดู Angry

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:06:08 PM »

ใจเย็นๆคับ...

ค่อยๆอ่านค่อยๆคิด...

อย่าเชื่อทุกอย่างที่เห็นคับ...Smiley
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:10:08 PM »

พวก 2 สัญชาติก็งี้แหละ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 10:22:45 PM »

งั้นเราไปทวงเสียมราฐ  พระตะบองกันคืนดีไหมครับรวมถึงลาวด้วยหรือถ้าจะให้ดีก็เอาทั้งหมดเลยดินแดนในลาว-เขมร-มาเลเซีย  ส่วนไหนที่เคยเป็นของไทยมาก่อนยึดคืนให้หมด  ดูสิว่าเพื่อนบ้านเราจะว่ายังไง  เล่นให้สมกับเนื้อหาในเพลงชาติสักครั้งไปเลยครับ  "ไทยนี้รักสงบแต่ถึงรบไม่ขลาด  "                   

ได้ไม่คุ้มเสียละมั้ง  Wink
เกิดเขมรบอกว่าเมื่อพันห้าร้อยปีก่อน  เขตแดนเขมรมาถึงลพบุรี  ส่วนลาวก็มาถึง เชียงใหม่ กับโคราช
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:12:45 PM »

จริงเท็จไม่รู้ Grin Grin Grin Grin  รู้แต่ว่าไม่ได้คิดว่ามันเป็นเพื่อนมานานแล้ว Grin Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 11:18:02 PM »

..........................เถียงกันไม่จบหรอกขอรับ เอาปัจจุบันดีกว่าสามัคคีกันไว้ เพราะถ้าเราแตกแยก
..........................ไอ้คนสร้างปัญหามันก็นั่งหัวเราะรอวันเราแตกแยกกันอยู่ขอรับ ไม่ใช่ใครที่ไหนขอรับ
..........................ก็พวกหัวแดงทั้งหลายนั่นแหละที่สมัยก่อนเที่ยวยึดเที่ยวแยกดินแดนต่างๆ ทำให้เกิด
..........................ทะเลาะกันจนถึงวันนี้แหละขอรับ
..........................ขอให้กำลังใจคนในพื้นที่ 3 จังหวัดขอครับ สู้มันนะขอครับ

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์