เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 02:18:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความรู้สึกยังงัยกับประโยคนี้ครับ  (อ่าน 7619 ครั้ง)
KLEAW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:16:16 PM »

ถามใจเราเองเถอะ  ว่าเราเป็นเเบบที่เขาคิดหรือไม่
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:19:49 PM »

ยอมรับค่ะ ว่าเป็นคนขี้ขลาด ขี้กลัว  ยิ่งสมัยนี้อันตรายรอบด้าน ...มีปืนไว้อุ่นใจ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:55:29 PM »

หุๆ    ผมขี้กลัวครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:59:12 PM »

ยอมรับว่าเป็นคนขี้ขลาดครับ

สมัยเด็ก ๆ ผมตัวโต แต่ใจเท่ามดครับ เรื่องออกหน้าเป็นไม่มี ... เวลาฟังใครพูดแบบนี้ จึงรู้สึกเฉย ๆ ... ก็กลัวจริง ๆ นี่ Grin Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 02:03:28 PM »

รู้รักษาตัวรอดเป็นยอดดี ไม่เอาไปรังแกใครไม่เห็นจะน่าเกลียดตรงไหน

ใครกล่าวเช่นนั้นน่าชวนไปในสถานอโคจรแล้วให้ท่านออกหน้าเองดู อยากเห็นฮีโรมือเปล่าเหมือนกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chaiM
Jr. Member
**

คะแนน -1

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 04:12:37 PM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ครับ   เศร้า   

ต้องตีความคำว่า ใช้ปืน ทำอะไรครับ
ใช้เบ่งหรือเปล่าถึงว่าเป็นคนขี้ขลาด
หรือใช้ป้องกันตัวสู้กับคนไม่มีอาวุธ(ผิดเต็มๆ)
แต่ถ้าบอกว่าคน "มี" ปืนเป็นคนขี้ขลาด  อันนี้รับไม่ได้ครับ
รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:28:32 PM »

ยอมรับค่ะ ว่าเป็นคนขี้ขลาด ขี้กลัว  ยิ่งสมัยนี้อันตรายรอบด้าน ...มีปืนไว้อุ่นใจ

ยอมรับเช่นกันว่าเราขี้ขลาด  จึงจำเป็นต้องมีอาวุธปืนไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:14:12 PM »

Huh

non_noii
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 07:20:38 PM »

รักษาชีวิตตัวเอง และครอบครัวไว้ก่อนครับ
ใครจะพูดอะไรไม่ใส่ใจทั้งนั้น..

ร้องไห้วันใด ให้ฉันดูแลใจเธอ..
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:13:59 PM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ครับ   เศร้า   
ก็อย่าไปฟังเขาซีครับ.............
นึกว่าเป็นเสียงนก เสียงกา เสียงอะไรก็ได้ ..........
เพราะการพูดมันง่ายนิดเดียวเอง ........ แค่ขยับปาก เบ่งลมปากออกมา มันก็กลายเป็นเสียงได้แล้ว
ส่วนลมปากที่ออกมานั้น บางครั้ง มันก็หวานหูไม่รู้หาย
แต่บางครั้ง มันก็บาดหู คนที่เขาฟังได้เป็นเวลานานๆ เหมือนกัน
แล้วคนเหล่านี้ เขาก็ไม่รู้ ไม่สนหรอกครับว่า ลมปากของเขา จะไปบาดหูคนฟังที่ไหนบ้าง

เขาพูดอย่างนั้น ....ด้วยข้อความอย่างนั้น เขาพูดเพราะจิตสำนึกของเขาคิดว่า
......ถ้าข้าฯได้ถือปืนแล้ว อะไรในโลกนี้ คงขวางข้ามิได้.....คนขี้ขลาดจึงต้องมีปืนไว้กันตัว เขาคงคิดอย่างนั้น.......ซึ่งจริงๆ แล้วมันไม่ใช่......
อย่าไปสนใจเลยครับ คนเรา รักชอบอะไรที่ไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้น เข้ามาพบ เข้ามาคุยกับคนที่ชอบๆ ปืนเหมือนกันดีกว่า จะได้สบายใจ ดีไหมครับ.....
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:24:12 PM »

ผมเชื่อว่าคนเราต่างจากลิงเพราะรู้จักใช้เครื่องมือครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:29:20 PM »

อาทิตย์ก่อนผมเพิ่งได้ยินอะไรที่ตรงข้ามกับประโยคนั้นมาครับ

พี่ท่านว่า "คนที่กล้ายิงปืน ต้องอาศัยความกล้าอย่างมากครับ"

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:40:34 PM »

อาทิตย์ก่อนผมเพิ่งได้ยินอะไรที่ตรงข้ามกับประโยคนั้นมาครับ

พี่ท่านว่า "คนที่กล้ายิงปืน ต้องอาศัยความกล้าอย่างมากครับ"
อันนี้เห็นด้วยครับ ต้องกล้ารับผิดชอบกระสุนทุกๆนัดที่ออกไปครับ และต้องกล้ารับผิดชอบทุกๆชีวิตที่ดับลง กล้ารับผิดชอบค่าทำศพและค่าทำขวัญและค่าเสียหายทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
mongjan
อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:52:43 PM »

อันนี้เห็นด้วยครับ ต้องกล้ารับผิดชอบกระสุนทุกๆนัดที่ออกไปครับ และต้องกล้ารับผิดชอบทุกๆชีวิตที่ดับลง กล้ารับผิดชอบค่าทำศพและค่าทำขวัญและค่าเสียหายทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นครับ
[/quote
เห็นด้วยเหมือนกันครับ

ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  "เกษตรเจ้าคุณทหารรุ่น 28"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:21:39 AM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ครับ   เศร้า   

ผมฟังแล้วไม่อึดอัดครับ  เคยเจอด้วย  จะเหลาให้ฟัง

ครั้งหนึ่ง ไป ตจว. เจอเพื่อนเก่าๆ สมัยเด็กๆ นัดเจอกันดื่มกิน4-5คน

คงมีใครไม่รู้ในกลุ่มนั้น ไปกระจายข่าวให้ทราบทั่วถึงกันว่าผมมีปืน

หนึ่งในนั้นเลยถามผม

" เฮ้ย.ย..ย...คนเขาว่า คนมีปืนนี่เป็นพวกขี้ขลาด จริงป่าววะ"

ดูมัน นั่งกันตั้ง4-5 มาถามผมคนเดียว และผมเป็นคนเดียวที่เล่นปืน

ผมจิบเหล้าแล้วบอก
"ใช่ ดูอย่างตรูนี่  เพราะขี้ขลาด ขี้กลัวนี่แหละ ถึงมีปืน 

ขี้ขลาดไปหมด  กลัวไปหมด กลัวโน่น กลัวนี่ เลยต้องมีปืนติดตัวไว้ ใครอย่ามาทำอะไรนะว้อย.....

อย่างมรึงก็เหมือนกัน อย่ามาขู่กันเล่นๆเชียว...ตรูคิดว่าจริงขึ้นมา ตรูกลัว ตรูยิงลูกตาพลัด..."

จบคำพูดผม  เงียบทั้งวง  อ้ายคนเริ่มเรื่อง อ้าปากปล่อยสัตว์เลื้อยคลานให้ผมตัวหนึ่ง  บะเอ้กเลย.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:23:42 AM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์