เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:23:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านมีความรู้สึกยังงัยกับประโยคนี้ครับ  (อ่าน 7576 ครั้ง)
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:19:09 PM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ครับ   เศร้า   

ระวังจะขลาด..ก็เพราะเพียงลมปากที่ยั่วยุนะครับ.. ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:54:03 PM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด       

ก็ตอบกลับไปสิครับว่า  ถ้าเจอ 20 ตีนรุมตืบอย่ามายืมปืนผมนะพ่อคนเก่งโคตรจะแมน

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:30:37 AM »

ผมว่าแล้วแต่สถานะการณ์ครับ ถ้าใครมาทำร้ายครอบครัวผม แล้วเขามีอาวุธมาด้วย ผมมีกี่กระบอกผมงัดมาหมดละครับ "แล้วคนกล้าเขาใช้อะไรปกป้อนครอบครัวเขาละครับ"

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:44:59 AM »

อย่าไปสนใจ เพราะมันไม่ใช่ความจริง  ดังที่เขาพูด

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 02:03:53 AM »

ผมมองตาคนพูดสื่อให้รู้ว่า  อย่าพูดอีกเดี๋ยวมึ...โดน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:20:24 AM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     ผมฟังแล้วรู้สึกอึดอัดยังไงไม่รู้ครับ   เศร้า   
ผมจะตอบกลับว่างี้   "ไอ่คนขี้ขลาดอย่างกรูนี่แหละยิงไอ่พวกใจถึงอย่างมืงตายมาเยอะแล้ว" Cool

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:02:25 AM »

คนที่ใช้ปืนคือคนขี้ขลาด     เป็นผมจะบอกเขาไปว่า            กะแล่วแต๊ว่ะ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:15:31 AM โดย ฮิวโก้ » บันทึกการเข้า

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:30:05 AM »

จริงๆแล้วเขาคือคนที่เทวดาส่งมาทดสอบจิตใจคนมีปืนต่างหาก  Smileyว่าหนักแน่นมั่นคงแค่ไหนในการครอบครองอาวุธที่ทรงอำนาจเช่นนี้
อยู่ที่เราจะผ่านหรือไม่ผ่านข้อสอบเทวดาข้อนี้ ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:03:32 AM »

จริงๆแล้วเขาคือคนที่เทวดาส่งมาทดสอบจิตใจคนมีปืนต่างหาก  Smileyว่าหนักแน่นมั่นคงแค่ไหนในการครอบครองอาวุธที่ทรงอำนาจเช่นนี้
อยู่ที่เราจะผ่านหรือไม่ผ่านข้อสอบเทวดาข้อนี้ ยิ้มีเลศนัย
บวก 1 ครับ
        คนที่พูดอย่างนั้น  เป็นเพื่อนกันกับจำพวก "ผมคนใจร้อน  ถือปืนไม่ได้หรอกมีแล้วเดี๋ยวต้องยิง"
เพื่อนร่วมงานมีหลายคนครับ  ที่เป็นแบบนี้
        คนเหล่านี้  มักไม่มีความรู้(และมักอวดรู้ ผิด ๆ )เรื่องปืน  และแถมบางคนไม่เคยยิงปืนด้วยซ้ำ  เห็นมาเยอะแล้วครับ
อย่าได้ไปใส่ใจเลย  กับเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ แค่นี้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:46:45 PM »

คนมีจักรยาน  คงเดินไม่เป็น
คนมีมอเตอร์ไซด์......คงจะขี้เกียจ
คนมีรถยนต์    ต้องรวย และ เป็นง่อยแน่ ๆ  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:54:23 PM »

อาทิตย์ก่อนผมเพิ่งได้ยินอะไรที่ตรงข้ามกับประโยคนั้นมาครับ

พี่ท่านว่า "คนที่กล้ายิงปืน ต้องอาศัยความกล้าอย่างมากครับ"

คิดอีกที...ก็คล้ายๆ "คนโง่กับอัจฉริยะ ใกล้กันนิดเดียว"

คิดก่อนยิง...กล้า...

ยิงไม่คิด...โง่+เกรียน...
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:39:09 AM »

ปล่อยเค้าพูดไปเถอะครับ ไหว้

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:11:47 AM »

เรารู้ตัวเราดี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:32:40 AM »

อิอิอิ...แล้วรู้สึกอย่างไรกับคำพูดประโยคนี้อ่ะครับ  "เดี๋ยวเถอะมรึง เดี๋ยวกรูจะเข้ารัวยิงแม่งหมดทั้งบ้าน"  คนพูดเป็นตำรวจคนหนึ่งที่เกิดอาการผิดหวังไม่ได้สองขั้น เพราะอาเฮียคนนั้นแกวิ่งเต้นเอาสองขั้นไปให้ตำรวจอีกคนที่สนิทกับครอบครัวแก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์