เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:23:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ขอตั้งพรรคใหม่ใช้ชื่อ ขัตติยะธรรม  (อ่าน 14948 ครั้ง)
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:07:52 AM »

ไม่อยากคิดเลยว่าถ้าผีเร่ร่อนตนนั้นกลับมามีอำนาจอีกครั้งการถอนทุนครั้งใหญ่ต้องเกิดขึ้นแน่!
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:48:44 AM »

หากจริง ประเทศนี้ก็มีพรรคอันธพาลที่ถูกต้องตามกฎหมายครับ
ใช้กำลังบุกยึดทำเนียบรัฐบาล..มีอาวุธ อันธพาลมากกว่าเยอออออะเลยครับ
จะต้องเป็นพวกพันธมิตรเหรอถึงจะถูกกฎหมาย..เป็นคนไทย..สมาชิก หลักฐานครบ
ตั้งพรรคการเมืองมันอันธพาลตรงไหนครับ

มีแต่สัตว์ป่าบ้างชนิดที่รู้แต่ใช้กำลังทำร้ายและลอบกัดอย่างเดียว
มีแต่คนอวิชาที่คิดแค่ว่ามีหลักฐานครบสมัครตั้งพรรคการเมืองได้ไม่สนใจอย่างอื่น
หรือทำนองเดียวกับ ประชาธิปไตยคือการเลือกตั้ง คิดได้แค่นี้เสียชาติที่เกิดมาเป็นคนไทย
ที่มีรากฐานการปกครองพ่อกับลูกหรือกษัตริย์อย่างสงบสุขมานาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:05:58 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:00:03 AM »

ถูกกฎหมาย แต่ไม่ถูกศีลธรรม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:35:46 AM »

คุณ gms รักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

รัก อาแดง ชอบ อาแดง ก็ สมัครเป็น สมาชิกพรรค ด้วยนะครับ... Cheesy

ผมก็จะรอ รอ รอ .. อาแดง ลงเลือกตั้ง ... จะได้ออกจาก ราชการ ซะที ... ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:24:08 AM »

พรรค"ขัดสิย๊ะธรรม" หมายความว่า ขัดต่อหลักธรรมนะย๊ะ จะบอกให้ ขำก๊าก ขำก๊าก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:48:08 AM »

อืมๆๆรักกันชอบกันก็ไปหากัน  ว่าแต่มันรู้ได้ไงหว่าว่าจะปาบึ้มตรงนั้นตรงนี้  การข่าวดีเนอะ    หลงรัก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:10:33 PM »

ใครไม่เข้าใจคำว่าชั่ว กับศีลธรรม ผมจะบอกให้

ศีลธรรม
ความหมาย
[สีนทํา, สีนละทํา] น. ความประพฤติที่ดีที่ชอบ, ศีลและธรรม, ธรรมในระดับศีล.

ชั่ว

ชั่ว ๑
ความหมาย

น. ระยะ เช่น นํ้าลึก ๓ ชั่วคน สูง ๓ ชั่วลําตาล, ระยะเวลา, สมัย, ครั้ง, เช่น ชั่วปู่ย่าตายาย ชั่วพ่อชั่วแม่.

ชั่ว ๒
ความหมาย

ว. เลว, ทราม, ร้าย, ไม่ดีเพราะจงใจฝ่าฝืนศีลธรรมหรือจารีตประเพณีเป็นต้น เช่น คนชั่ว.

ชั่ว ๓
ความหมาย

บ. ตลอด, สิ้น, เช่น ชั่วอายุ.

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:15:08 PM »

ถ้าเรา รำคาญ มาก ๆ ทำไงดีครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:26:05 PM »

เข้าไปอ่าน ใต้ข่าวหน้าแรกด้วยครับ ผมห้ามพวกชั่วเข้ามาแล้วครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:40:47 PM »

คุณ gms รักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

รัก อาแดง ชอบ อาแดง ก็ สมัครเป็น สมาชิกพรรค ด้วยนะครับ... Cheesy

ผมก็จะรอ รอ รอ .. อาแดง ลงเลือกตั้ง ... จะได้ออกจาก ราชการ ซะที ... ขำก๊าก
ขอบคุณเรื่องรักษาสุขภาพครับ..
มีหลายพรรคที่ผมจะเลือกเป็นผู้แทน...รอดูว่าจะมีตัวเลือกดี ๆเพิ่มมาบ้างหรือเปล่า
ถ้าได้ลุงจำลองลงเลือกตั้ง..ผมเลือกก่อนเพื่อไทยและเสธแดงครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:57:14 PM »

_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:27:49 PM »

ผมว่าการศึกษาของไทยผิดพลาดอย่างมาก  เห็นได้จากผู้ตอบกระทู้ไม่รู้ว่าผิดชอบชั่วดีคืออะไร  ศีลธรรมคืออะไร 

และรู้อย่างเดียวไม่พอ  ต้องทำดีด้วย

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:47:17 PM »

ผมว่าการศึกษาของไทยผิดพลาดอย่างมาก  เห็นได้จากผู้ตอบกระทู้ไม่รู้ว่าผิดชอบชั่วดีคืออะไร  ศีลธรรมคืออะไร 

และรู้อย่างเดียวไม่พอ  ต้องทำดีด้วย

ผมเห็นด้วย

ได้เห็นตำราเรียนสมัยใหม่....

เรื่องเกี่ยวกับศาสนา ศีลธรรม ประวัติศาสตร์ วรรณกรรม.....

สิ่งต่างๆที่หล่อหลอมให้เป็นคนดี หายไป...

มีแต่ วิทยาการ กำไร และความสะดวกสบาย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 01:58:23 PM »

กลัวเลือกตั้งเสร็จแล้ว....จะลนลานขอกลับเข้ารับราชการใหม่น่ะสิ....คราวนี้ทั้งนายทั้งขี้ข้ามาทั้งแพ็คเลย....

ก็ใครจะไปเลือกมันละ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 02:35:31 PM »

ผมเห็นด้วย

ได้เห็นตำราเรียนสมัยใหม่....

เรื่องเกี่ยวกับศาสนา ศีลธรรม ประวัติศาสตร์ วรรณกรรม.....

สิ่งต่างๆที่หล่อหลอมให้เป็นคนดี หายไป...

มีแต่ วิทยาการ กำไร และความสะดวกสบาย

มีมา ๑ เสียงแล้วที่เห็นว่าควรปรับปรุง  ไหว้

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์