เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ขอตั้งพรรคใหม่ใช้ชื่อ ขัตติยะธรรม  (อ่าน 14842 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:23:41 PM »

ผมว่าการศึกษาของไทยผิดพลาดอย่างมาก  เห็นได้จากผู้ตอบกระทู้ไม่รู้ว่าผิดชอบชั่วดีคืออะไร  ศีลธรรมคืออะไร 

และรู้อย่างเดียวไม่พอ  ต้องทำดีด้วย

ผมเห็นด้วย

ได้เห็นตำราเรียนสมัยใหม่....

เรื่องเกี่ยวกับศาสนา ศีลธรรม ประวัติศาสตร์ วรรณกรรม.....

สิ่งต่างๆที่หล่อหลอมให้เป็นคนดี หายไป...

มีแต่ วิทยาการ กำไร และความสะดวกสบาย
คุณ gms รักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

รัก อาแดง ชอบ อาแดง ก็ สมัครเป็น สมาชิกพรรค ด้วยนะครับ... Cheesy

ผมก็จะรอ รอ รอ .. อาแดง ลงเลือกตั้ง ... จะได้ออกจาก ราชการ ซะที ... ขำก๊าก

กลัวเลือกตั้งเสร็จแล้ว....จะลนลานขอกลับเข้ารับราชการใหม่น่ะสิ....คราวนี้ทั้งนายทั้งขี้ข้ามาทั้งแพ็คเลย....

ก็ใครจะไปเลือกมันละ.....
ไม่ได้รับเลือกตั้ง มีสิทธิขอกลับเข้ารับราชการใหม่ได้ครับ
ถ้าไม่ให้"พวกเขา"กลับมา ก็พากันเลือก "พวกเรา"เยอะ ๆซิครับ
แต่ถ้าประชาชนจะเลือก"พวกเขา"กัน ก็สิทธิของเขานะครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:50:46 PM »

ถ้าลงเลือกตั้งผู้ว่า กทม. ไม่รู้จะสู้ คุณชูวิทย์ ได้รึเปล่า Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:59:56 PM »

ถ้าลงเลือกตั้งผู้ว่า กทม. ไม่รู้จะสู้ คุณชูวิทย์ ได้รึเปล่า Cheesy
ถ้าเป็นอย่างที่เห็น..คิดว่าสู้ไม่ได้ครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:19:49 PM »

ถ้าลงสมัครคัดเลือกตั้ง ด้าน"ความเลว" มันมาที่ 1 เลยละครับ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:06:57 PM »

ถ้าลงสมัครคัดเลือกตั้ง ด้าน"ความเลว" มันมาที่ 1 เลยละครับ.. คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มีด้วยหรอ ด้านความเลว   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:49:11 PM »

ขัตติยะอธรรม เหมาะกว่าครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:53:14 PM »

หากจริง ประเทศนี้ก็มีพรรคอันธพาลที่ถูกต้องตามกฎหมายครับ
ใช้กำลังบุกยึดทำเนียบรัฐบาล..มีอาวุธ อันธพาลมากกว่าเยอออออะเลยครับ
จะต้องเป็นพวกพันธมิตรเหรอถึงจะถูกกฎหมาย..เป็นคนไทย..สมาชิก หลักฐานครบ
ตั้งพรรคการเมืองมันอันธพาลตรงไหนครับ

มีแต่สัตว์ป่าบ้างชนิดที่รู้แต่ใช้กำลังทำร้ายและลอบกัดอย่างเดียว
มีแต่คนอวิชาที่คิดแค่ว่ามีหลักฐานครบสมัครตั้งพรรคการเมืองได้ไม่สนใจอย่างอื่น
หรือทำนองเดียวกับ ประชาธิปไตยคือการเลือกตั้ง คิดได้แค่นี้เสียชาติที่เกิดมาเป็นคนไทย
ที่มีรากฐานการปกครองพ่อกับลูกหรือกษัตริย์อย่างสงบสุขมานาน

แค่เสนอตัวให้ประชาชนมีทางเลือกแบบสันติยังทำไม่ได้..
แล้วจะเอาข้ออ้างอะไรให้ชอบธรรมได้หละครับ..
รักชาติรักสถาบันก็พูดกันได้ทุกคน..แต่จะใช้อำนาจจากประชาชนต้องได้รับฉันทานุมัติ
ถ้าไม่ผ่านการเลือกตั้ง..แล้วฉันทานุมัติจะมาจากไหน..นอกจากการแต่งตั้ง..
จะแต่งตั้งได้ก็ต้องมีอำนาจพิเศษมาค้ำจุน..เช่นอำนาจจากปืน
ตั้งพรรคการเมืองเถอะครับ..พันธมิตร...

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:19:40 AM »

พันธมิตรประกาศตัวตั้งแต่แรกแล้วครับว่าจะไม่ลงเล่นการเมือง คุณไม่รู้หรอครับ

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:39:53 AM »

คลายเครียดดีครับ ถ้าจะให้เหมาะต้องให้เฮียชู มาเป็นรองหัวหน้าพรรค ให้เจ๊ลีน่าเป็นโฆษกพรรค สุดท้ายลืมไม่ได้คือเอาเจ๊ฟ้าสั่งมา(คนที่ไม่ยอมหาเสียงเอาแต่โชวเครื่องเพชร)  ลงสมัครรับเลือกตั้งตั้ง ถ้าตามนี้กล้าส่ง กล้าลง ก็กล้าเลือก บ้าก็บ้าว่ะ 55555+  ขำก๊าก
ว่าแต่คนอื่นเขา..ตัวคุณ Zeus กล้าลงเล่นการเมืองหรือเปล่า..
เล่นการเมือง แค่วิธีเรียกก็ทุเรศแล้ว เหมือนเล่นพนัน

S76C+,C++
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 05:13:36 AM »

ดีแต่ท้าให้คนอื่นเล่นตามเกมส์ที่ตัวเองได้เปรียบ   พันธมิตรไม่มีจุดประสงค์ในการแสวงหาอำนาจในการบริหารประเทศ  แต่พันธมิตรต้องการแค่อำนาจในการตรวจสอบพวกนักการเมืองชั่วๆที่เข้ามาปู้ยี่ปู้ยำประเทศโดยการแสดงพลังฉันทามติ   ใครจะเข้ามาบริหารประเทศ พธม คงไม่เกี่ยงแต่เข้ามาแล้วทำตัวชั่วๆ  ก็ต้องโดนไล่แบบนี้                                                                                                                                                                                                                           
X_ รักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:41:21 AM »

สาธธธธธุ เจริญหละพี่ไทย
ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:44:18 AM »

เยี่ยม  ใครไม่ชอบผมชอบ.........เดี๋ยวจะไปสมัครเป็นสมาชิกพรรค... Wink
ผมชอบด้วยครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:50:34 AM »

ดีแต่ท้าให้คนอื่นเล่นตามเกมส์ที่ตัวเองได้เปรียบ   พันธมิตรไม่มีจุดประสงค์ในการแสวงหาอำนาจในการบริหารประเทศ  แต่พันธมิตรต้องการแค่อำนาจในการตรวจสอบพวกนักการเมืองชั่วๆที่เข้ามาปู้ยี่ปู้ยำประเทศโดยการแสดงพลังฉันทามติ   ใครจะเข้ามาบริหารประเทศ พธม คงไม่เกี่ยงแต่เข้ามาแล้วทำตัวชั่วๆ  ก็ต้องโดนไล่แบบนี้                                                                                                                                                                                                                          
รัฐธรรมนูญ 50 ยังกดหัวนักการเมืองไม่พอเหรอครับ...แล้วพันธมิตรเอาอำนาจมากจากไหนครับ..หรือมีออำนาจพิเศษคุ้มหัวอยู่
งั้นผมร้องขออำนาจพิเศษให้ช่วยตรวจสอบเงินบริจาคของพันธมิตรด้วยหน่อยซิ..ว่่าชอบด้วยกฏหมายหรือเปล่า..เช่น..บริจาคผ่านบจก.
เสียภาษีแล้วหรือยัง..จะตรวจสอบคนอื่นอย่าลืมตรวจสอบตนเองด้วย...ไม่งั้นก็เน่าๆเท่าๆกันครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:30:57 AM »

ดีแต่ท้าให้คนอื่นเล่นตามเกมส์ที่ตัวเองได้เปรียบ   พันธมิตรไม่มีจุดประสงค์ในการแสวงหาอำนาจในการบริหารประเทศ  แต่พันธมิตรต้องการแค่อำนาจในการตรวจสอบพวกนักการเมืองชั่วๆที่เข้ามาปู้ยี่ปู้ยำประเทศโดยการแสดงพลังฉันทามติ   ใครจะเข้ามาบริหารประเทศ พธม คงไม่เกี่ยงแต่เข้ามาแล้วทำตัวชั่วๆ  ก็ต้องโดนไล่แบบนี้                                                                                                                                                                                                                          
รัฐธรรมนูญ 50 ยังกดหัวนักการเมืองไม่พอเหรอครับ...แล้วพันธมิตรเอาอำนาจมากจากไหนครับ..หรือมีออำนาจพิเศษคุ้มหัวอยู่
งั้นผมร้องขออำนาจพิเศษให้ช่วยตรวจสอบเงินบริจาคของพันธมิตรด้วยหน่อยซิ..ว่่าชอบด้วยกฏหมายหรือเปล่า..เช่น..บริจาคผ่านบจก.
เสียภาษีแล้วหรือยัง..จะตรวจสอบคนอื่นอย่าลืมตรวจสอบตนเองด้วย...ไม่งั้นก็เน่าๆเท่าๆกันครับ

เดือดร้อนอะไรแทนนักการเมืองชั่วครับ  รัฐธรรมนูญปี 50 นี้ละจะช่วยป้องกันกับไล่คนชั่วเข้ามาหา
ผลประโยชน์จากการเมือง  แปลกจังยังอยากเป็นทาสพวกคนชั่วอีก หรือรอเศษอาจมจากพวกมัน
ส่วนเงินบริจาคของพันธมิตร ก็ไปตรวจสอบดูซิครับ อย่างน้อยเขาไม่ได้เอาเงินภาษีมาผลาญ
เหมื่อนพวกรัฐบาลและพรรคชั่วๆ 

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:34:51 AM »

คุณ gms เคยอ่านรัฐธรรมนูญปี 50 รึยังครับ  รึว่าอ่านแล้วแต่ไม่เข้าใจครับ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์