เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:19:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำมันรถโปรดระวัง  (อ่าน 5876 ครั้ง)
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:16:02 PM »

เรื่องนี้เกิดกับพี่ชายผมครับ เค้าพาคุณพ่อตามาเที่ยวที่สุราษฏร์ แล้วก็เลยไปจังหวัดอื่นขับรถกันมาสองคัน  ตลอดการเดินทางมาถึงสุราษฏร์ปกติครับ จนมาแวะเติมน้ำมันที่สุราษฏร์  แล้วคุณพ่อตาแยกตัวไปนครกับเพื่อน ส่วนพี่ชายผมอยู่สุราษฏร์  รถคุณพ่อตาไปเครื่องเสียที่นคร  ส่วนพี่ชายผมรถเสียที่สุราษฏร์ อาการเดียวกันคือขับแล้วเร่งไม่ขึ้นแล้วก็ดับ   จึงไปติดต่อที่ปั้มเพราะน่าจะเกิดจากน้ำมัน  ทางปั้มก็เช็คแล้วปรากฏว่าพี่ชายผมเติมน้ำมันน่าจะก้นแท้ง ครับ เลยมีน้ำผสม  ทางปั้มบอกจะรับผิดชอบครับ  คันของพี่ชาย ซ่อมไป สี่พันกว่าบาท   แต่คันของพ่อตา ปรากฏว่าเครื่องพังต้องเปลี่ยนเครื่องครับ  คราวนี้เป็นเรื่องเพราะค่าวางเครื่องสี่หมื่นกว่าบาท  ทางปั้มบอกรับผิดชอบแค่คันเดียวครับ แล้วบอกกับพี่ชายผมว่าถ้าอยากให้ชดใช้ก็ให้ไปฟ้องเอาครับ   พี่ชายผมเลยไปแจ้ง สคบ.  ปรากฏว่า เมื่อหลายเดือนก่อนก็เคยมีคนมาแจ้งเอาไว้เหมือนกันและเป็นปั้มเดียวกันด้วยครับ เห็นพี่ชายผมบอกว่าเจ้าของปั้มน่าจะรู้จักคนเยอะพอสมควรเพราะพอแจ้งเสร็จ เห็นว่าพนักงานที่รับแจ้งก็โทรไปบอกเจ้าของปั้มเลยครับ   
เตือนเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกเวป เติมน้ำมันควรเติมปั้มทีไว้ใจได้นะครับ  เจอแบบพี่ชายผมเนี่ยแย่เลยครับ เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงินครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2008, 11:20:40 PM »

เรื่องนี้เกิดกับพี่ชายผมครับ เค้าพาคุณพ่อตามาเที่ยวที่สุราษฏร์ แล้วก็เลยไปจังหวัดอื่นขับรถกันมาสองคัน  ตลอดการเดินทางมาถึงสุราษฏร์ปกติครับ จนมาแวะเติมน้ำมันที่สุราษฏร์  แล้วคุณพ่อตาแยกตัวไปนครกับเพื่อน ส่วนพี่ชายผมอยู่สุราษฏร์  รถคุณพ่อตาไปเครื่องเสียที่นคร  ส่วนพี่ชายผมรถเสียที่สุราษฏร์ อาการเดียวกันคือขับแล้วเร่งไม่ขึ้นแล้วก็ดับ   จึงไปติดต่อที่ปั้มเพราะน่าจะเกิดจากน้ำมัน  ทางปั้มก็เช็คแล้วปรากฏว่าพี่ชายผมเติมน้ำมันน่าจะก้นแท้ง ครับ เลยมีน้ำผสม  ทางปั้มบอกจะรับผิดชอบครับ  คันของพี่ชาย ซ่อมไป สี่พันกว่าบาท   แต่คันของพ่อตา ปรากฏว่าเครื่องพังต้องเปลี่ยนเครื่องครับ  คราวนี้เป็นเรื่องเพราะค่าวางเครื่องสี่หมื่นกว่าบาท  ทางปั้มบอกรับผิดชอบแค่คันเดียวครับ แล้วบอกกับพี่ชายผมว่าถ้าอยากให้ชดใช้ก็ให้ไปฟ้องเอาครับ   พี่ชายผมเลยไปแจ้ง สคบ.  ปรากฏว่า เมื่อหลายเดือนก่อนก็เคยมีคนมาแจ้งเอาไว้เหมือนกันและเป็นปั้มเดียวกันด้วยครับ เห็นพี่ชายผมบอกว่าเจ้าของปั้มน่าจะรู้จักคนเยอะพอสมควรเพราะพอแจ้งเสร็จ เห็นว่าพนักงานที่รับแจ้งก็โทรไปบอกเจ้าของปั้มเลยครับ  
เตือนเพื่อน ๆ พี่ ๆ สมาชิกเวป เติมน้ำมันควรเติมปั้มทีไว้ใจได้นะครับ  เจอแบบพี่ชายผมเนี่ยแย่เลยครับ เสียทั้งเวลาเสียทั้งเงินครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

บอกชื่อปั๊มด้วยได้เปล่าครับ ผมก็ขึ้นล่องบ่อย จะได้ไม่ต้องเข้าไปใช้ปริการ

เคยโดนแจ้งแล้ว แสดงว่า เขาไม่มีความรับผิดชอบ ก็สมควรที่จะ บอกกล่าวประกาศ ออกไป

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 12:41:10 AM »

ถ้าฟ้องร้องคงนาน  แต่ถ้าไปจอดหน้าปั้ม แล้วพูดด่าปั้มทั้งวัน เอาหนังสือพิมพ์ ทีวีไปถ่ายด้วย น่าจะไ้ด้ผลเร็วกว่า  แต่ไม่รู้จะบานปลายรึเปล่าครับ  Grin Grin Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
tent-2-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 01:14:12 AM »

ผมต้องขึ้นล่องกทม -สงขลาบ่อยๆ
ช่วยบอกชื่อที่ตั้งของปั้มได้มั้ยครับ
พีเอ็มก็ได้      ขอบคุณครับ ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 05:06:52 AM »

pasta  ลงสมุยปีละครั้ง ถึงห่างไกล   พอบอกหลักกิโลเมตรที่ตั้งได้เปล่าครับหมายเลขถนน    เพื่อนคนใต้ของต้าเยอะเลยที่ลงบ่อย.......

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 06:57:55 AM »

อืม...ทำกับลูกค้าเช่นนี้เลยรึ เจริญ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:01:01 AM »

มันไม่กลัวโดนเผาปั๊มครับ... ฮา
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 08:23:11 AM »

เจอแบบนี้ก็แย่... เศร้า

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:03:55 AM »

เสียใจด้วยครับ .......

และขอบคุณที่เอามาบอกต่อกันจะได้ระวังครับ

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:08:31 AM »

แถวบ้านผมก็มีครับ ปั้มแบบนี้ ผมยังเคยไปแกล้ง(เอาคืนมันบ้าง)สับคัตเอาท์ตัวใหญ่เลยครับไฟดับทั้งปั้มที่ตู้น้ำมันก็ดับครับ ข้อมูลที่ตู้วันนั้นลบหมด เห็นว่าสรุปยอดไม่ได้ เสียหายหลายตังค์

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:11:14 AM »

สายใต้มันยาวครับ  ผ่านทับสะแกก็แวะปั๊มบางจากทานข้าวแกงอร่อย   พร้อมของฝากติดไม้ติดมือเจ้าของใจดี   ชื่อร้านต้น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:17:12 AM »

ช่วยแจ้งด้วยครับว่าปั้มอะไร  อยู่ที่ถนนอะไร  อำเภออะไร  จะได้ไม่ไปเติมครับ  ทาง PM นะครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:22:01 AM »

ผมเคยแวะแม่สาหร่ายกับเขาโพธิ์     ชุมพร

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:34:16 AM »

ไม่เกี่ยวกับ   สุราษฎร์ธานี    เออะ...งง               ใต้ฝนคมต้า

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:07:41 AM »

น่าจะบอกชื่อปั๊มได้นะครับ เพราะเสียหายจริง

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์