เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:32:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เติมน้ำมันรถโปรดระวัง  (อ่าน 5871 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:25:58 AM »

รบกวนขอทราบชื่อปั้มด้วยครับ  ทาง pm ก็ได้ครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:53:21 AM »

..มีงี้ด้วย.ชุ่ย.จัง.... ยี๊

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:06:35 AM »

ไปสุราษฎร์บ่อยครับ  ขอทราบชื่อปั๊มด้วย ครับ ทาง PM ครับ ขอบคุณครับ   
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:06:57 AM »

อืม...ทำกับลูกค้าเช่นนี้เลยรึ เจริญ
เจริญ  ฮวบๆ คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:30:50 PM »

แจ้งให้ทราบทาง pm  แล้วนะครับ  เห็นว่าเจ้าของปั้มนี้มีเป็นเจ้าของปั้มน้ำมันหลายปั้ม ครับจากสุราษฏร์ไปถึงชุมพรครับ (เค้าว่ามาครับ ผมไม่รู้จักเค้าครับ)
ขอบคุณมากค่ะ
Jeeb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:07:08 PM »

เติมทุกครั้งต้องของใบเสร็จไว้เป็นหลักฐานครับ ดิ้นไม่หลุด Grin

พูดไม่เก่ง แต่ จริงใจนะ
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:15:24 PM »

ขอทราบชื่อปั๊ม สถานที่ตั้งด้วยครับ ทราบชื่อเจ้าของกิจการด้วยก้อดีครับ pm ครับ ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:18:04 PM »

ขอด้วยคนครับ
ขอบคุณครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:54:34 PM »

ผมขับรถกลับบ้านตะกั่วป่าบ่อยเช่นกันครับ...

ส่วนมากจะเติมเต็มถังจากกทม แล้วแวะไปเติมเต็มถังอีกทีที่ปั้มปตทใหญ่ซ้ายมือ 30กม ก่อนถึงชุมพร มีช้างน้อยจัมโบ้สีฟ้าอยู่หน้าปั้ม ห้องน้ำสะอาดมากครับ

รบกวนจขกท. ขอชื่อปั้มทางพีเอ็มด้วยครับ
USP
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:38:47 PM »

ขอด้วยคนน๊ะครับขับผ่านประจำ ทาง PM  ครับ Angry Huh
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:24:42 PM »

ตอบเพิ่มแล้วนะครับ 

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 05:27:38 AM »

ข้อควรระมัดระวังอีกเรื่องหนึ่งสำหรับท่านที่เดินทางไกลในช่วงกลางคืน...
เรามักจะแวะเติมน้ำมันเต็มถังโดยไม่ค่อยสังเกตุว่าราคาจำหน่ายที่ตู้จ่ายตรงกับราคาป้ายที่ติดไว้ที่หน้าสถานีบริการใช่หรือไม่ ?[/left]
เราไม่ค่อยจะสนใจว่าเติมจำนวนเงินเท่านี้จะได้จำนวนน้ำมันตรงตามจำนวนเงินหรือไม่ ? (น้อยคนจริงๆครับที่จะเอาเครื่องคิดเลขมานั่งกดว่ามันตรงกันจริงหรือเปล่า)
คราวนี้ผมจะบอกกลโกงของพนักงานปั๊มที่ผมเคยเจอมากับตัวเองครับ
วันหนึ่งหลังจากแข่งขันเสร็จผมขับรถจากกรุงเทพเพื่อกลับอุดรระหว่างทางผมแวะปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งเพื่อเติมน้ำมัน ก่อนเติมผมก็มองที่ตู้จ่ายน้ำมันว่าราคาตรงกับราคาหน้าสถานีบริการจริงหรือไม่ จากนั้นผมก็บอกพนักงานว่าเติม...บาท ระหว่างที่พนักงานกำลังเติมน้ำมันอยู่นั้นผมได้มองที่ตู้จ่ายอีกที ปรากฏว่าราคามันเปลี่ยนไปแพงขึ้นกว่าราคาในตอนแรก 1.50บาท/ลิตร
กำลัง งง ใช่มั้ยครับว่ามันเป็นไปได้ยังไง ?
ตู้จ่ายน้ำมันรุ่นใหม่ๆทุกวันนี้จะเป็นระบบดิจิตอลและใช้รีโมทเป็นตัวเซ็ทราคาขาย ก่อนที่พนักงานจะยกมือจ่ายน้ำมันขึ้นให้เครื่องทำงานนั้น จะมีพนักงานอีกคนใช้รีโมตเปลี่ยนราคาก่อน หลังจากเติมเสร็จแล้วก็ใช้รีโมทปรับราคามาอยู่ที่ราคาเดิมหากเราไม่สังเกตุก็จะไม่มีทางรู้ได้เลยครับ
ผมเชื่อว่ากรณีนี้เจ้าของสถานีบริการอาจไม่มีส่วนรู้เห็นกับพฤติกรรมของพนักงาน เพราะส่วนใหญ่มักจะเป็นตอนกลางคืนตอนดึกๆ เจ้าของคงนอนหลับอุตุไปแล้ว จึงฝากเรียนเตือนเพือ่นสมาชิกโปรดระมัดระวังด้วยครับ.
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 05:45:41 AM »

ข้อควรระมัดระวังอีกเรื่องหนึ่งสำหรับท่านที่เดินทางไกลในช่วงกลางคืน...
เรามักจะแวะเติมน้ำมันเต็มถังโดยไม่ค่อยสังเกตุว่าราคาจำหน่ายที่ตู้จ่ายตรงกับราคาป้ายที่ติดไว้ที่หน้าสถานีบริการใช่หรือไม่ ?[/left]
เราไม่ค่อยจะสนใจว่าเติมจำนวนเงินเท่านี้จะได้จำนวนน้ำมันตรงตามจำนวนเงินหรือไม่ ? (น้อยคนจริงๆครับที่จะเอาเครื่องคิดเลขมานั่งกดว่ามันตรงกันจริงหรือเปล่า)
คราวนี้ผมจะบอกกลโกงของพนักงานปั๊มที่ผมเคยเจอมากับตัวเองครับ
วันหนึ่งหลังจากแข่งขันเสร็จผมขับรถจากกรุงเทพเพื่อกลับอุดรระหว่างทางผมแวะปั๊มน้ำมันแห่งหนึ่งเพื่อเติมน้ำมัน ก่อนเติมผมก็มองที่ตู้จ่ายน้ำมันว่าราคาตรงกับราคาหน้าสถานีบริการจริงหรือไม่ จากนั้นผมก็บอกพนักงานว่าเติม...บาท ระหว่างที่พนักงานกำลังเติมน้ำมันอยู่นั้นผมได้มองที่ตู้จ่ายอีกที ปรากฏว่าราคามันเปลี่ยนไปแพงขึ้นกว่าราคาในตอนแรก 1.50บาท/ลิตร
กำลัง งง ใช่มั้ยครับว่ามันเป็นไปได้ยังไง ?
ตู้จ่ายน้ำมันรุ่นใหม่ๆทุกวันนี้จะเป็นระบบดิจิตอลและใช้รีโมทเป็นตัวเซ็ทราคาขาย ก่อนที่พนักงานจะยกมือจ่ายน้ำมันขึ้นให้เครื่องทำงานนั้น จะมีพนักงานอีกคนใช้รีโมตเปลี่ยนราคาก่อน หลังจากเติมเสร็จแล้วก็ใช้รีโมทปรับราคามาอยู่ที่ราคาเดิมหากเราไม่สังเกตุก็จะไม่มีทางรู้ได้เลยครับ
ผมเชื่อว่ากรณีนี้เจ้าของสถานีบริการอาจไม่มีส่วนรู้เห็นกับพฤติกรรมของพนักงาน เพราะส่วนใหญ่มักจะเป็นตอนกลางคืนตอนดึกๆ เจ้าของคงนอนหลับอุตุไปแล้ว จึงฝากเรียนเตือนเพือ่นสมาชิกโปรดระมัดระวังด้วยครับ.
โอ๊โห...เดี๋ยวนี้โกงไฮเทคจริงๆ   ผู้รู้มาเองเเนะนำเลย

ขอบคุณที่เเนะนำครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:08:57 AM »

ขอบคุณครับเฮีย ไหว้   ที่ให้ความรู้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:06:05 AM »

ขอบอกกล่าวลอยๆนะครับ

ไม่แน่ใจว่า เรื่องที่ผ่านมาสัก4-5ปี น้ำมันเถื่อนอ่ะครับ
เคยโด่งดังพักนึง แล้วก็เงียบไป  ใช่ว่าจะหมดไปนะครับ
เพียงแต่ลอยลำอยู่ทะเล ให้บริการเรือประมง 
น้ำมันเถื่อนเข้าฝั่งมาพร้อมกับเรือประมงเข้าฝั่งครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์