เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 02:54:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้วปืนยาวกลับบ้าน  (อ่าน 2581 ครั้ง)
Dhong
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 02:22:34 AM »

.......................มีข้อสงสัยตอนดึกๆครับ Grin...........สมมุติว่าผมอยู่ต่างจังหวัดและได้ใบป.3 เดี่ยวลูกกรด .22 แล้ว จะไปเดินและเลือกซื้อปืนที่กรุงเทพ..............ทีนี้พอซื้อได้เลยก็เลยอยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ และเพื่อนๆทุกท่านครับ ว่าเวลานำพาปืนยาวกลับบ้าน จะต้องทำยังไงบ้างครับใครมีประสบการณ์หรือข้อเสนอแนะอย่างไร............โปรดชี้แนะด้วยครับ(สมมุติว่าบ้านอยู่ไกลห่างจากกรุงเทพฯ ประมาณ 700 กว่ากิโลเมตรครับ) หลงรัก
minicooper
A boy doesn't stay at 14 years old forever.
Full Member

คะแนน 1

You NeVeR Lost IN My MinD ////////

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 03:18:36 AM »

ร้านเค้าแถมซองใส่ปืนยาวให้แล้วก็เรียกแท็กซี่กลับบ้านเลย หรือเอารถมาเองก็ไม่น่ามีปัญหาใส่ท้ายรถกลับบ้าน อย่ากังวลให้มาก ไม่มีอะไรหรอกเรื่องธรรมดา

EVERY   DOG   HAS   ITS    DAY.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 03:34:03 AM »

Grin ปกติซื้อปืนใหม่มักจะมีกล่องกระดาษใส่มาอยู่แล้ว ถ้าใช้บริการขนส่งสาธารณะ ก็ให้ร้านเอากระดาศหนังสือพิมพ์ห่อกล่องครับ แล้วก็หิ้วหรือแบกก็ได้ครับ ไม่มีใครสนใจหรอกครับว่าข้างในห่อกระดาษหนังสือพิมพ์เป็นอะไร Grin

wasu
อย่าใช้ปืนคู่กับอารมณ์
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 08:08:25 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ ผมหิ้วกลับไปเป็นกล่องใส่ปืน CZ ก็ไม่เห็นมีใครเค้าถามเค้าว่าอะไรเลยครับ จริงๆแล้ว สำเนาใบ ป3 มันก็เป็นตัวคุ้มครองกับตัวปืนเราไปในตัวอยู่แล้วครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 08:13:32 AM »

Grin Grinตอนผมซื้อปืนลูกซองกระบอกแรกผมเอากล่องใส่ปืน ผูกกับรถมอเตอร์ไซค์ขี่กลับบ้านเลยครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 08:27:04 AM »

มันไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ  ถอนเป็น 2 ท่อน ถ้าทำได้ แล้วห่อให้เรียบร้อย เวลาเจ้าหน้าที่ตำรวจถามก็บอกเขาไปตามตรงแล้วเอาแบบ ป3แสดงให้เขาดูครับ  ใบ ป3 มันก็คุมอยู่แล้วนี่ :Smiley :Smiley :Smiley
paisit
ไม่แม่น
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

ยิงไปเรื่อยๆ งงๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:04:26 AM »

^
^

เหมือนผม เลยครับ

ยิงจนปืนหลวม ยังไม่แม่นซักที เฮ้อ
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:11:00 AM »

ไม่ต้องกังวลครับ ผมหิ้วกลับไปเป็นกล่องใส่ปืน CZ ก็ไม่เห็นมีใครเค้าถามเค้าว่าอะไรเลยครับ จริงๆแล้ว สำเนาใบ ป3 มันก็เป็นตัวคุ้มครองกับตัวปืนเราไปในตัวอยู่แล้วครับ
มันไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ ถอนเป็น 2 ท่อน ถ้าทำได้ แล้วห่อให้เรียบร้อย เวลาเจ้าหน้าที่ตำรวจถามก็บอกเขาไปตามตรงแล้วเอาแบบ ป3แสดงให้เขาดูครับ ใบ ป3 มันก็คุมอยู่แล้วนี่ :Smiley :Smiley :Smiley
แต่อย่าใจร้อนเอาออกมาเล่นระหว่างทางนะครับ  2 วิธีนีเอาขึ้นรถไฟ  หรือรถประจำทางไม่เป็นไรครับ (  กอดไว้กับตัวนะครับ )
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:11:05 AM »

หลงรักขอขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ วันไหนจะไปซื้อขึ้นมาจริงๆคงได้รบกวนพี่ๆเพื่อนๆมาเดินเที่ยวด้วยกัน..........เห็นพี่ๆเค้าคุยกันว่าก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อย ไปทีไรผมไปกินกาแฟกับไข่ดาวไส้กรอกทุกที(ตรงร้านที่อยู่ละแวกโรงภาพยนต์เก่า)..................คราวนี้ถ้าลงไปอีกจะไปลองก๋วยเตี๋ยวไก่ซะหน่อย น้ำลายหก
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:11:43 AM »

Grin Grin Grinตอบกันไปหมดแล้วครับ Grin Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:18:55 AM »

Grin Grin Grinตอบกันไปหมดแล้วครับ Grin Grin

เสริมนิดครับ ผมอยู่เชียงราย ซื้อเสร็จร้านห่อกล่องปืนด้วยกระดาษ ผมหิ้วกล่องขึ้น บขส กลับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:25:29 AM »

หลงรักขอขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ วันไหนจะไปซื้อขึ้นมาจริงๆคงได้รบกวนพี่ๆเพื่อนๆมาเดินเที่ยวด้วยกัน..........เห็นพี่ๆเค้าคุยกันว่าก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อย ไปทีไรผมไปกินกาแฟกับไข่ดาวไส้กรอกทุกที(ตรงร้านที่อยู่ละแวกโรงภาพยนต์เก่า)..................คราวนี้ถ้าลงไปอีกจะไปลองก๋วยเตี๋ยวไก่ซะหน่อย น้ำลายหก

สมมุติว่าอยู่ห่างกรุงเทพ 700 กิโลหรือ 50 กิโล ก็ไม่มีความแตกต่างครับ  ว่าแต่ว่าจริงๆแล้วอยู่จังหวัดอะไรครับ  จะมาซื้อเมื่อไหร่ PM มาบอกผมด้วยนะจะได้ไปเดินเป็นเพื่อน  ผมรอใบ ป3. อีกใบอยู่ครับ จะเล่นวามินท์สักหน่อย(ซีแซด)  อยากไปสืบราคาครับ  เดือนก่อนน้องชายผมอยู่อำนาจเจริญมาซื้อผมไปส่งที่หมอชิต  ก็แบกกล่องเดินไปขึ้นรถทัวร์แบบเบิร์ดๆเลยครับ สบายๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:29:01 AM »

สมมุติว่าอยู่ห่างกรุงเทพ 700 กิโลหรือ 50 กิโล ก็ไม่มีความแตกต่างครับ ว่าแต่ว่าจริงๆแล้วอยู่จังหวัดอะไรครับ จะมาซื้อเมื่อไหร่ PM มาบอกผมด้วยนะจะได้ไปเดินเป็นเพื่อน ผมรอใบ ป3. อีกใบอยู่ครับ จะเล่นวามินท์สักหน่อย(ซีแซด) อยากไปสืบราคาครับ เดือนก่อนน้องชายผมอยู่อำนาจเจริญมาซื้อผมไปส่งที่หมอชิต ก็แบกกล่องเดินไปขึ้นรถทัวร์แบบเบิร์ดๆเลยครับ สบายๆ

ตอนนี้เห็นวามินท์ที่ "พ.วังฯ" กับ "ไกอาร์ม" ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:30:16 AM »

สมมุติว่าอยู่ห่างกรุงเทพ 700 กิโลหรือ 50 กิโล ก็ไม่มีความแตกต่างครับ ว่าแต่ว่าจริงๆแล้วอยู่จังหวัดอะไรครับ จะมาซื้อเมื่อไหร่ PM มาบอกผมด้วยนะจะได้ไปเดินเป็นเพื่อน ผมรอใบ ป3. อีกใบอยู่ครับ จะเล่นวามินท์สักหน่อย(ซีแซด) อยากไปสืบราคาครับ เดือนก่อนน้องชายผมอยู่อำนาจเจริญมาซื้อผมไปส่งที่หมอชิต ก็แบกกล่องเดินไปขึ้นรถทัวร์แบบเบิร์ดๆเลยครับ สบายๆ
.......................รับทราบ พร้อมปฎิบัติครับ Wink
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2005, 09:43:05 AM »

อ้างจาก: Law Enforcement link=topic=6478.quote

ตอนนี้เห็นวามินท์ที่ "พ.วังฯ" กับ "ไกอาร์ม" ครับ

ขอบคุณครับผมเมื่อวันก่อนเห็นสมาชิกท่านหนึ่งลงไว้ว่า วามินท์ 23k  เลยอยากไปสืบๆดูก่อนครับ  จะได้รีบไปสู่ขอและส่งเข้าหอให้คุณWooddy  ตกแต่งภายในให้ครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
หน้า: [1] 2
  พิมพ์