เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:26:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้วปืนยาวกลับบ้าน  (อ่าน 2559 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:36:45 PM »

ซื้อแล้ว เดี๋ยวทางร้านเขาก็จะถ่ายสำเนา ป.3 บวกนามบัตร ให้เราไว้ครับ หรือไม่เราก็ถ่าย ป.3 ติดตัวไว้เพราะมันเป็นหลักฐานชิ้นเดียวที่จะเป็นตัวบ่งบอกเจ้าของปืนได้  ร้านส่วนใหญ่เขาก็จะห่อกระดาษที่กล่องปืนให้อีกชั้นหนึ่งครับมันจะได้มองดูแล้วไม่...ฮ่า ๆ เราก็ถือมันอย่างนั้นแหละครับไม่ต้องไปคิดอะไรให้มาก  ทำตัวปกติไม่ต้องลุกลี้ลุกลน (เขียนถูกไหมหว่า) ขึ้นรถเมล์ รถไฟ ไปเหนือล่องใต้ ได้หมดตามสบาย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 01:48:14 PM »

Grin ขอเสริมนิดหน่อยครับ ของผมพอซื้อเสร็จแล้วขี้เกียจหิ้วเองครับ เลยให้ที่ร้านช่วยส่งตามไปให้ที่สนามบินปลายทางครับ Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:14:03 PM »

หลงรักขอขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ วันไหนจะไปซื้อขึ้นมาจริงๆคงได้รบกวนพี่ๆเพื่อนๆมาเดินเที่ยวด้วยกัน..........เห็นพี่ๆเค้าคุยกันว่าก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อย ไปทีไรผมไปกินกาแฟกับไข่ดาวไส้กรอกทุกที(ตรงร้านที่อยู่ละแวกโรงภาพยนต์เก่า)..................คราวนี้ถ้าลงไปอีกจะไปลองก๋วยเตี๋ยวไก่ซะหน่อย น้ำลายหก

สมมุติว่าอยู่ห่างกรุงเทพ 700 กิโลหรือ 50 กิโล ก็ไม่มีความแตกต่างครับ ว่าแต่ว่าจริงๆแล้วอยู่จังหวัดอะไรครับ จะมาซื้อเมื่อไหร่ PM มาบอกผมด้วยนะจะได้ไปเดินเป็นเพื่อน ผมรอใบ ป3. อีกใบอยู่ครับ จะเล่นวามินท์สักหน่อย(ซีแซด) อยากไปสืบราคาครับ เดือนก่อนน้องชายผมอยู่อำนาจเจริญมาซื้อผมไปส่งที่หมอชิต ก็แบกกล่องเดินไปขึ้นรถทัวร์แบบเบิร์ดๆเลยครับ สบายๆ

ฮ่า ๆ จะเอามาลองยิงเทียบกันกับอันซูตส์ตัวเก่าหรือครับพี่

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:36:00 PM »

[

ฮ่า ๆ จะเอามาลองยิงเทียบกันกับอันซูตส์ตัวเก่าหรือครับพี่
อ้างถึง

สะสมครับครับอาจารย์เผื่อลูกๆด้วย  ขออนุญาตยากดีนัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:14:59 PM »

หลงรักขอขอบคุณสำหรับทุกคำชี้แนะครับ วันไหนจะไปซื้อขึ้นมาจริงๆคงได้รบกวนพี่ๆเพื่อนๆมาเดินเที่ยวด้วยกัน..........เห็นพี่ๆเค้าคุยกันว่าก๋วยเตี๋ยวไก่อร่อย ไปทีไรผมไปกินกาแฟกับไข่ดาวไส้กรอกทุกที(ตรงร้านที่อยู่ละแวกโรงภาพยนต์เก่า)..................คราวนี้ถ้าลงไปอีกจะไปลองก๋วยเตี๋ยวไก่ซะหน่อย น้ำลายหก
ข้าวขาหมู ตรงข้าม ดิโอ ทางไปเซนทรัล ก็อร่อยครับ พอนึกถึงท้องร้องเลย น้ำลายหก น้ำลายหก

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:39:21 PM »

[

อ้างถึง

สะสมครับครับอาจารย์เผื่อลูกๆด้วย ขออนุญาตยากดีนัก

อิจฉาครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:26:45 PM »

[

อ้างถึง

สะสมครับครับอาจารย์เผื่อลูกๆด้วย ขออนุญาตยากดีนัก

อิจฉาครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
          อิจฉาทำไมล่ะจ๊ะ  ขออนุญาตกว่าจะได้ไม่ใช่ง่ายๆนะจะบอกให้ อิอิอิ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Aim@Shoot
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:44:40 PM »

เหตุการณ์แบบนี้ผมเจอมาแล้วเมื่อตอนที่ไปรับ CZ452 ร้านรัตนา นัดรับปืนตอนบ่ายโมงเสร็จตั้งแต่บ่าย 2 ใส่กระเป๋าแล้วใส่กล่องกระดาษอีกที เวลาเหลือเลยหิ้วขึ้นไปนั่งซดเบียร์บนดิโอล์ด้วยจนถึงเกือบหกโมง รถออกตอนทุ่มครึงน่ะ พอขึ้นรถก็หิ้วขึ้นข้างบนด้วยกลัวหาย พนง. ต้อนรับถามว่าอะไร ผมก็บอกไปตรงๆว่าปืนยาว พนง.ตอบกลับมาว่า "ขอบคุณมากค่ะที่บอกตรงๆ เพราะเวลาเจอด่านตรวจจะได้บอกกับเจ้าหน้าที่ตรงๆว่ามีผู้โดยสารนำ อวป. มาด้วย" ไม่มีปัญหาอะไรเพราะมีเอกสารจากทางร้านแนบมาด้วย แต่อย่าเผลอบรรจุกระสุนหล่ะ ถ้าตรวจเจอละก็ ตัวใครตัวมันครับ
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:11:54 PM »

ข้าวขาหมู ตรงข้าม ดิโอ ทางไปเซนทรัล ก็อร่อยครับ พอนึกถึงท้องร้องเลย น้ำลายหก น้ำลายหก
....................น้อมรับคำแนะนำครับ  ขอบคุณพี่จอยฯ มากครับ ใครมีอะไรอร่อยๆอีกแนะนำมาได้เลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เหตุการณ์แบบนี้ผมเจอมาแล้วเมื่อตอนที่ไปรับ CZ452 ร้านรัตนา นัดรับปืนตอนบ่ายโมงเสร็จตั้งแต่บ่าย 2 ใส่กระเป๋าแล้วใส่กล่องกระดาษอีกที เวลาเหลือเลยหิ้วขึ้นไปนั่งซดเบียร์บนดิโอล์ด้วยจนถึงเกือบหกโมง รถออกตอนทุ่มครึงน่ะ พอขึ้นรถก็หิ้วขึ้นข้างบนด้วยกลัวหาย พนง. ต้อนรับถามว่าอะไร ผมก็บอกไปตรงๆว่าปืนยาว พนง.ตอบกลับมาว่า "ขอบคุณมากค่ะที่บอกตรงๆ เพราะเวลาเจอด่านตรวจจะได้บอกกับเจ้าหน้าที่ตรงๆว่ามีผู้โดยสารนำ อวป. มาด้วย" ไม่มีปัญหาอะไรเพราะมีเอกสารจากทางร้านแนบมาด้วย แต่อย่าเผลอบรรจุกระสุนหล่ะ ถ้าตรวจเจอละก็ ตัวใครตัวมันครับ
.......................ขอบคุณมากครับ Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:24:19 PM »

วางใกล้มือระวังหายครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:31:19 PM »

ยินดีล่วงหน้ากับท่าน จขกท. ครับ Grin

แล้วถ้าหิ้วปืนสั้นล่ะครับ..... อุ๊ยส์......  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
NUNAVY
MTTS. 6199-36
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:47:48 PM »

สวัสดีครับ

มีเรื่องอยากเล่าครับ ไม่ไม่กีปีมานี้ ผมอยากได้ปืนลูกซอง เลยไปจัดการขอใบ ป.3 มา เรียบร้อยเดินดูรุ่นต่างๆที่หลังวังมาเป็นเดือนแล้วแต่ยังไม่ตัดสินว่าจะซื้อร้านไหน พอถึงวันที่ไปซื้อ ผมก็เอาเอกสารไปเดินเล่นก่อนถามราคาเล่นๆ วันนั้นนุ่งกางเกงขาสั้นเสื้อยืดแถมนั่งรถเมล์ไปถามราคา หลายร้าน มีอยู่ร้านหนึ่งเขาบอกว่า
 " ปืนหนะพี่เขาเอาไว้สำหรับคนมีกินซื้อนะ  "  อะโห่ดูมันตอบถึงแต่งตัวไม่ค่อยดีเทาไรแต่ก็น่าจะรักษาน้ำใจบ้าง ผมก็เลยเดินออกมา ไปซื้อ เร 870  อีกร้านหนึ่งที่ราคาพอเหมาะสม เขาเอาใส่กล่องแล้วห่อกระดาษสีน้ำตาลมา มีเอกสารคือสำเนา ป.3 กับใบเสร็จกลับบ้าน วิธีกลับบ้านของผม ขึ้นรถเมล์ร้อนสาย 25 กลับบางนาแล้วต่อด้วยรถ 2 แถวเล็กเข้าบ้าน ก่อนกลับมิลืมเดินผ่านร้านที่ตอบแบบประทับใจผมมากอีกครั้ง มันมองหน้าครับ แล้วก็ถามว่าพี่มาหาซื้อปืนหรอ ผมเลยตอบว่า  "เออ " แล้วก็แบกห่อกระดาษสีน้ำตาลกลับบ้านครับ  มีเรื่องเล่าเท่านี้หละครับ ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาอ่านครับ

NUNAVY Grin

แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
                     ศัตรูกล้ามาประจัญ จักอาจสู้ริปูสลาย
                "  จะนึกถึงตัวเราใยก็จะต้องตายทุกคนไป  "
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:50:56 AM »

ผมก็อยู่แก็งค์เบอร์ 5 เหมือนกันนะครับพี่วายุ Grin
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:37:41 AM »

หลงรัก vamint ตอนนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไร รบกวนฝากพี่ๆ ดูด้วยนะครับ  หลงรัก

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์