เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:30:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเหตุให้พี่สมาชิกทราบทั่วกัน  (อ่าน 5471 ครั้ง)
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 09:46:56 AM »

เศร้าเหตุเกิดเมื่อ 7 พย.51 เวลา 13.00 น.บ้านผมถูกงัดเข้าไปขโมยของ และงัดเซฟที่อยู่ในบ้านได้ทรัพย์สินรวมเป็นทองแท่ง+ทองรูปพรรณพร้อมพระเลี่ยมทอง  และก็ปืนของแฟนด้วยจึงแจ้งเหตุให้พี่ๆสมาชิกช่วยดูว่ามีใครนำปืนมาขายให้บ้างหรือเปล่า ยี่ห้อ S&W รุ่น ชีฟ637 ลูกโม่ 5 นัด ลำกล้อง 2 นิ้วโครงปืนเป็นอัลลอย ได้แจ้งความกับจนท.แล้วแต่ก็ยังไร้วี่แวว เคยมีพี่สมาชิกเขียนว่า "มีปืนแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้เราไม่มี"ผมว่ากฎหมายน่าจะให้สามารถพกติดรถได้เวลาออกไปที่ทำงานดีกว่าเก็บไว้บ้านเพราะว่าไม่มีคนอยู่บ้านพอเกิดเหตุก็เลยกลายเป็นอาวุธให้กับพวกโจรโดยแท้ๆ ทั้งๆที่จนท.ก็ช่วยอะไรไม่ได้ ต้องรอให้โจรเอาปืนเราไปก่อเหตุก่อนถึงจะตามปืนได้ พวกพี่ๆมีความเห็นเป็นเช่นไรลองแนะนำกันบ้างนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นต่อไป หัวเราะร่าน้ำตาริน

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:03:51 AM »

เสียใจด้วยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน กว่าจะซื้อได้แต่ละกระบอกต้องผ่านหลายด่านเหลือเกิน ไม่ใช่ว่ามีเงินแล้วจะซื้อปืนได้อย่างเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:05:51 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:06:22 AM »

คนร้ายไม่ใช่จะก่อเหตุตอนกลางคืนเสมอไป    
         แม้ตอนกลางวันถ้าบ้านไหนที่คนในบ้านออกไปทำงานและไม่มีคนอยู่บ้านเป็นประจำ  มันจ้องอยู่และมันลงมือได้ทุกเวลา
        เลี้ยงหมาไว้พอช่วยเฝ้าบ้านได้  เป็นเพื่อนได้   ดีกว่าเจอคนที่ทำตัวเป็นยิ่งกว่าที่เราเลี้ยงไว้..
        คิดในทางที่ดีว่า  เคราะร้ายมาเยือนเรา  ถ้าของเราไม่หาย   ตัวเราเองอาจประสบเคราะห์ร้ายมากกว่านี้  คิดเสียว่าฟาดเคราะห์  คงทำใจซักพักนึง  ถึงผมจะไม่เคยโดน  แต่ก็เข้าใจและเห็นใจครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:08:42 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ.. เศร้า

The best way to predict the future is to invent it.
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:10:26 AM »

เสียใจด้วยครับ ขอให้คดีคืบหน้าได้ของคืนในเร็ววัน อยู่แถวไหนครับ จะได้ระวังตัวกันไว้

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:14:39 AM »

ผมว่ากฎหมายน่าจะให้สามารถพกติดรถได้เวลาออกไปที่ทำงานดีกว่าเก็บไว้บ้าน

ก็นำไปได้นี่ครับ   กระสุน ก็แยกออก ใส่หีบใส่ห่อซะ

ไม่พร้อมที่จะใช้....กฎหมายก็เอื้ออยู่ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:17:23 AM »

เศร้าเหตุเกิดเมื่อ 7 พย.51 เวลา 13.00 น.บ้านผมถูกงัดเข้าไปขโมยของ และงัดเซฟที่อยู่ในบ้านได้ทรัพย์สินรวมเป็นทองแท่ง+ทองรูปพรรณพร้อมพระเลี่ยมทอง  และก็ปืนของแฟนด้วยจึงแจ้งเหตุให้พี่ๆสมาชิกช่วยดูว่ามีใครนำปืนมาขายให้บ้างหรือเปล่า ยี่ห้อ S&W รุ่น ชีฟ637 ลูกโม่ 5 นัด ลำกล้อง 2 นิ้วโครงปืนเป็นอัลลอย ได้แจ้งความกับจนท.แล้วแต่ก็ยังไร้วี่แวว เคยมีพี่สมาชิกเขียนว่า "มีปืนแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้เราไม่มี"ผมว่ากฎหมายน่าจะให้สามารถพกติดรถได้เวลาออกไปที่ทำงานดีกว่าเก็บไว้บ้านเพราะว่าไม่มีคนอยู่บ้านพอเกิดเหตุก็เลยกลายเป็นอาวุธให้กับพวกโจรโดยแท้ๆ ทั้งๆที่จนท.ก็ช่วยอะไรไม่ได้ ต้องรอให้โจรเอาปืนเราไปก่อเหตุก่อนถึงจะตามปืนได้ พวกพี่ๆมีความเห็นเป็นเช่นไรลองแนะนำกันบ้างนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นต่อไป หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมไม่เคยเอาปืนไว้บ้านเหตุนี้ Cool
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:22:12 AM »

ขอร่วมแสดงความเสียใจด้วยคนครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
nusorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:22:55 AM »

เสียใจด้วยครับผมว่ากฏหมายบ้านเรายังคุ้งครองโจรอยู่ครับโจรมันเลยไม่กลัวถ้าเอาอย่างประเทศเพื่อนบ้านครับ
ลักทรัพย์แล้วตัดมือมันคงไม่กล้าหรอกครับอีกอย่างการยิงโจรก็เหมือนกันต้องรอให้มันยิงก่อนถึงจะยิงได้ถือว่าป้องกันตัว
ผมว่าโดนโจรยิงตายก่อนครับ...หรือยิงเกินหนึ่งนัดก็หาว่ากระทำเกินว่าเหตุ....กมยังห่วงเรื่องศีลธรรมอยู่ครับ
ขอให้จนทจับโจรได้ไวๆนะครับตำรวจบ้านเราเดี๋ยวนี้เก่งครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:25:37 AM »

เสียใจด้วยนะครับ

แล้วผมจะคอยดูให้ครับ...

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:29:07 AM »

ผมจะพกติดรถเสมอ
และบางทีก็ติดตัวเลย
หากมีเรื่อง  ค่อยคุยกันทีหลัง Angry
เสียใจด้วยนะครับ ขอให้โชคดีไว ไว ไหว้
nusorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:29:32 AM »

ฝากอีกเรืองครับการที่ไม่อยู่บ้านสักคืนสองคืนอยากให้ฝากข้างบ้านที่ไว้ใจได้รับรู้ไว้ก็ดีครับเค้าจะได้เป็นหูเป็นตาได้ครับ
หรือการเปิดไฟทิ้งไวมันสว่างตั้งแต่หัวค่ำยันดึกมันก็เดาออกนะครับว่าไม่มีใครอยู่เหตุการนี้คนรู้จักผมโดนมาแล้วครับแต่ไม่ได้ปืนไปเพราะเค้าเอาติดตัวตลอด
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:34:03 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ และขอให้ได้ปืนคืนเร็วๆครับ

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
kanes009
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2008, 10:38:28 AM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์