เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:22:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเหตุให้พี่สมาชิกทราบทั่วกัน  (อ่าน 5423 ครั้ง)
constantine เฮงซวย
ความรักเบาเหมือนตะกั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:35:41 AM »

อันตรายมากขึ้นโจรได้เครื่องทำมาหากินเพิ่มต้องระวังครับ เคยประสบเหตุเช่นกันครับ ระวังมันย้อนสอนครับมันอาจคิดว่าเราไปหาปืนมาแทนกระบอกเก่า (เฉพาะโจรที่มันชอบปืน) เศร้า

ความพยายามและความกล้าหาญไม่เพียงพอถ้าปราศจากทิศทางและเป้าหมาย
Gujik
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:40:53 AM »

เสียใจด้วยคับ ขอให้ได้ปืนคืนเร็วๆๆนะครับ สาธุ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:04:48 AM »

เสียใจด้วยครับ มีเพื่อนบ้านดีเหมือนมีรั้วเพิ่มอีกชั้นนึงครับ เวลาผมไม่อยู่บ้านนานๆผมฝากกุญแจบ้านไว้กับเพื่อนบ้านให้มาให้อาหารเเมวให้ เปิดไฟปิดไฟให้ด้วย

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:38:38 AM »

ขอให้ตามหาปืนคืนมาได้สภาพดีในเวลารวดเร็วครับ

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
looknoi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

อย่าอยู่อย่างอยาก

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:13:38 PM »

มีเพื่อนบ้านดีเหมือนมีรั้วเพิ่มอีกชั้นนึงครับ
พี่เป็นคนที่โชคดีมีเพื่อนบ้านที่พึ่งพากันได้ แต่ของผมมันไม่เป็นอย่างพี่นี่ครับ ผมเองตอนเข้าไปอยู่ใหม่ๆผมก็พยายามพูดคุยสร้างความรู้จักเผื่อจะได้ฝากดูบ้าน แต่มันก็ไม่ได้เป็นไปอย่างที่คิดครับ เพราะคนเรามันไม่เหมือนกันทุกคน เจอดีก็ดีไป เจอแย่ก็ซวยไป อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา สาธุฯ

คำขอโทษไม่ได้มีไว้ใช้พร่ำเพรือ เพราะทุกครั้งที่ขอโทษก็จะทำให้มิตรลดลง
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:41:15 PM »

M637  มือ 2 มีคนเอามาขายทั่วไปไม่รู้กระบอกไหนเป็นอันไหน   จขกท  น่าจะแจ้งเลขทะเบียนไว้ เพื่อมีใครพบเห็นครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 02:02:54 PM »

มีเพื่อนบ้านดีเหมือนมีรั้วเพิ่มอีกชั้นนึงครับ
พี่เป็นคนที่โชคดีมีเพื่อนบ้านที่พึ่งพากันได้ แต่ของผมมันไม่เป็นอย่างพี่นี่ครับ ผมเองตอนเข้าไปอยู่ใหม่ๆผมก็พยายามพูดคุยสร้างความรู้จักเผื่อจะได้ฝากดูบ้าน แต่มันก็ไม่ได้เป็นไปอย่างที่คิดครับ เพราะคนเรามันไม่เหมือนกันทุกคน เจอดีก็ดีไป เจอแย่ก็ซวยไป อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา สาธุฯ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ตำรวจทำคดีจับตัวคนร้ายได้เร็ว ๆ
เรื่องเพื่อนบ้านผมเห็นด้วยที่ว่าแล้วแต่คนจริง ๆ
ส่วนเรื่องการงัดตู้เซฟ ในมบ.ผมก็เคยมีกรณีมาแล้วเหมือนกัน คนร้ายเอาตู้ลัมลงบนฟูกแล้วงัด
ของคุณ looknoi เป็นเซฟยี่ห้ออะไร ผมสงสัยมานานแล้วว่ามันงัดกันง่าย ๆ ขนาดนั้นเลยหรือ
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:39:09 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้ตำรวจทำคดีจับตัวคนร้ายได้เร็ว ๆ
เรื่องเพื่อนบ้านผมเห็นด้วยที่ว่าแล้วแต่คนจริง ๆ
ส่วนเรื่องการงัดตู้เซฟ ในมบ.ผมก็เคยมีกรณีมาแล้วเหมือนกัน คนร้ายเอาตู้ลัมลงบนฟูกแล้วงัด
ของคุณ looknoi เป็นเซฟยี่ห้ออะไร ผมสงสัยมานานแล้วว่ามันงัดกันง่าย ๆ ขนาดนั้นเลยหรือ
[/quote]

ทุกยี่ห้อแหละครับ  ของผม LUCKY KI......  ที่โฆษณาว่าโจรงัดไม่ได้แล้วร้องไห้ ตำรวจมานั่นแหละครับ
มันใช้ลูกหนู หรือหินเจียรแบบมือจับ เจียรที่บานพับ แล้วใช้ชแลงงัด   ไม่มีเหลือครับ เหลือแต่รอยอาลัย และรอยแค้นครับ  ผมโทรไปบริษัทตู้เซฟ บอกไม่มีตู้ไหนกันขโมยได้หลอก กันไฟนะพอได้  แล้วมันโฆษณาทำไม
 โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่ Huh

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
anchan
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 03:51:24 PM »

ทุกยี่ห้อแหละครับ  ของผม LUCKY KI......  ที่โฆษณาว่าโจรงัดไม่ได้แล้วร้องไห้ ตำรวจมานั่นแหละครับ
มันใช้ลูกหนู หรือหินเจียรแบบมือจับ เจียรที่บานพับ แล้วใช้ชแลงงัด   ไม่มีเหลือครับ เหลือแต่รอยอาลัย และรอยแค้นครับ  ผมโทรไปบริษัทตู้เซฟ บอกไม่มีตู้ไหนกันขโมยได้หลอก กันไฟนะพอได้  แล้วมันโฆษณาทำไม
 โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน แบร่ Huh

[/quote]

อย่างนี้นี่เอง 
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 04:28:41 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ บ้านญาติผม ไม่มีคนอยู่ตอนกลางวัน เพราะออกไปทำงานข้างนอกหมด ก็เจอแบบนี้เหมือนกันครับ

อยากจะเล่าให้พี่ๆ เพื่อนๆ ฟังว่าโดยวิธีที่ญาติผมเจอนั้นสุดยอดครับ ขนาดข้างบ้านอยู่ยังไม่สงสัยเลยครับ โดยโจรเอาผ้าใบแบบที่ก่อสร้างใช้มาคลุมบริเวณหลังบ้าน เพื่ออำพรางให้ดูเหมือนว่าเป็นช่าง และกำลังซ่อมอยู่ จากนั้นก็ตัดลูกกรงบริเวณหน้าต่าง แล้วเข้าไปขโมยของในบ้าน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 04:51:45 PM »

เพื่อนบ้านแย่ๆผมก็เคยเจอครับ แต่ผมใช้เวลาแล้วก็ความสนใจ(ว่าเค้าชอบอะไร)แล้วหาเรื่องคุยไปเรื่อยในสิ่งที่เค้าชอบ จากแย่ๆก้อกลายเป็นพอคุุยกันได้ ส่วนเรื่องตู้เซฟชักจะเสียวๆไม่รู้รุ่นที่โฆษนาใน อวป.รุ่นกันไฟจะกันโจรไหวมั้นน้อ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 05:44:37 PM »

หมู่บ้านนี้พี่ที่รู้จักก็เพิ่งจะโดนงัดไปเมื่อซักอาทิตย์ที่แล้วเองครับ..แต่เคราะห์ยังดีที่มันได้ไปแค่ทองบาทเดียว..
     ส่วนปืนของพี่เค้าอยู่อีกห้อง...ในความเห็นผม ปืนควรจะเก็บไว้ในที่ที่หยิบฉวยได้ง่าย แต่ไม่สามารถมองเห็นได้
     ด้วยตาเปล่า..คือไม่มีใครคาดคิดว่าจะอยู่นั่นแหละครับ...ยังไงก็ขอให้จนท.จับโจรได้ไวๆนะครับ... ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
ตัวเอ็ม + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:20:08 PM »

เสียใจด้วยครับ ผมก็กลัวเหมือนกัน แต่จะให้เอาติดตัวไปตลอดคงไม่ไหวครับ ถ้าเจอ ตร.ที่ดีและเข้าใจก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเจอแบบ เก้าก็ไม่ยอม สิบก็ไม่เอา พาลเซ็งแน่ๆ เสียประวัติอีก คงต้องชั่งใจกันหน่อยแล้ว

**

คะแนน 2

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:08:54 PM »

เศร้าเหตุเกิดเมื่อ 7 พย.51 เวลา 13.00 น.บ้านผมถูกงัดเข้าไปขโมยของ และงัดเซฟที่อยู่ในบ้านได้ทรัพย์สินรวมเป็นทองแท่ง+ทองรูปพรรณพร้อมพระเลี่ยมทอง  และก็ปืนของแฟนด้วยจึงแจ้งเหตุให้พี่ๆสมาชิกช่วยดูว่ามีใครนำปืนมาขายให้บ้างหรือเปล่า ยี่ห้อ S&W รุ่น ชีฟ637 ลูกโม่ 5 นัด ลำกล้อง 2 นิ้วโครงปืนเป็นอัลลอย ได้แจ้งความกับจนท.แล้วแต่ก็ยังไร้วี่แวว เคยมีพี่สมาชิกเขียนว่า "มีปืนแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้เราไม่มี"ผมว่ากฎหมายน่าจะให้สามารถพกติดรถได้เวลาออกไปที่ทำงานดีกว่าเก็บไว้บ้านเพราะว่าไม่มีคนอยู่บ้านพอเกิดเหตุก็เลยกลายเป็นอาวุธให้กับพวกโจรโดยแท้ๆ ทั้งๆที่จนท.ก็ช่วยอะไรไม่ได้ ต้องรอให้โจรเอาปืนเราไปก่อเหตุก่อนถึงจะตามปืนได้ พวกพี่ๆมีความเห็นเป็นเช่นไรลองแนะนำกันบ้างนะครับ เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนสมาชิกท่านอื่นต่อไป หัวเราะร่าน้ำตาริน
    เห๊นด้วยครับ
oho
Jr. Member
**

คะแนน 22

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:21:12 PM »

ขอให้ได้คืนครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์