เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:20:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชวนเพื่อนสมาชิกโชว์ผลงานเกี่ยวกับปืนของเราครับ  (อ่าน 3599 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:17:17 PM »

ผุ้ลงน้ำมันของผม  ยี่ห้อไหนก็ยี่ห้อนั้น

เบิร์ชวูดก็เบิร์ชวูด เอาไว้เคลือบผิวอย่างเดียว ไม่มีน้ำมันยี่ห้ออื่นมาปน
เพราะยี่ห้ออื่น(WD40)เอาไว้ล้างคราบตะกั่ว ผ้าเช็ดดับลิวดี 40 ออกจากปืน เลยต้องซักบ่อยๆให้แห้ง

เพื่อใช้ใหม่อีกครั้ง จะได้ซับ ดับลิวดี40ออกให้หมด

ผมไม่ค่อยเชื่อว่าท่านซับจะซักผ้าบ่อยครับ...

ขนาดน้ำยังไม่ค่อยจะอาบเลย...ฮา...คิก คิก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:18:44 PM »

^
^
^
คิดอีกทีก็อาจเป็นไปได้...

เพราะยิงแต่ปืนเพื่อนตลอด...ฮา...คิก คิก
PsanP_IT.31(ไพศาล ๓)
๑๙๑๑ เลอะโคลน!!
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:33:42 AM »

จากเศษไม้สน สองแผ่น ค่อยๆ ขัดไป...ด้วยกระดาษทราย...ละกัน..
เสียดาย  ไม่ได้ถ่ายภาพใว้เป็นขั้นเลย...มัวแต่เซ็งกบ...
  หลังจากเตรียมผิวเบื้องต้นแล้วก็ตัดให้ได้ขนาดตามต้องการ...เป็นพื้นหนึ่งแผ่น....
อีกแผ่น...ตัดให้ได้ขนาด...เอาเลื่อยฉลุ  ค่อยๆ ตัดเป็นครึ่งวงกลม...
นำมาประกอบโดยวัดระยะห่างให้สัมพันธ์กับของที่ต้องการวาง...ได้ดังภาพ...

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:35:51 AM »

อ้อ!  อย่าลืมลบเหลี่ยม/มุม ด้วยกบไสไม้นะครับ...
แต่แหม!  มันดูไม่ครบวัตถุประสงค์...เพิ่มอีกสามตอดีกว่า....
และตามด้วยลงแลคเกอร์เงา.....

จะสร้างสรรค์วันชื่นคืนสุข ม่ายเอาซานุก ปายเพียงวันๆ ! เอิ๊ก^-^
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:38:52 AM »

เอาทิชชูรองก่อน...เดี๋ยวค่อยทำยางรองอีกทีวันหลัง....

เอ้า  สำหรับสามตอครับ....

ท้ายสุดจะได้ประมาณนี้ครับ...

เสร็จแล้ว...ผลงานเกี่ยวกับปืน...รอบนี้  ทำไปก็โดนฆ้อนไป...
หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะครับ...สำหรับพี่น้องชอวปืน.
ของบางอย่างอาจลงมือทำเองได้...โดยไม่ต้องเสียเงินมากมาย...
แรกๆ  อาจไม่สวย..แต่เมื่อมีความชำนาญ  และได้มีความรู้มากขึ้น...อาจทำดีขึ้นแน่นอน...
และมีประโยชน์ใช้สอยตรงความต้องการเราที่สุดครับ icon1 icon1

4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:12:42 PM »

แจ่มจ๊ะ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:15:40 PM »

บวกหนึ่งให้พี่ร่วมโชว์ครับ
             ต่อครับ 4. แส้ดันผ้า ดันสำลีครับ อันสั้นรู้จักกันดี อันยาว ลวดเชื่อมแก๊สทองเหลือง หุ้มด้วยท่อหดรัดสายไฟ สองอย่างรวมกัน ยี่สิบครับ ดันได้ตั้งแต่ .17 ยันลูกซองเบอร์12 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:23:53 PM โดย chnon » บันทึกการเข้า
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:18:36 PM »

5. ไฟฉายส่องลำกล้องครับ เวลาไม่ใช้ก็แคะหูได้ ไดโสะ ขาย หกสิบ ผมซื้อแถวเซ็นทรัลสีลมเก่า สามห้าเวลาจ่ายตังค์ยังไม่ทันต่อ ลดให้เหลือ สามสิบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:27:03 PM โดย chnon » บันทึกการเข้า
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:21:58 PM »

6. สุดท้ายของวันนี้ แท่นโชว์ตัวเอง ครับ (โชว์คนอื่นมีหวังหาย) เศษ อะคริลิค แถว วงเวียนยี่สิบสองกรกฎา ยี่สิบบาท อังเตาแก๊ส ขัดเงา หลักฐานว่าโชว์ปืนปลอมดันโผล่ด้านล่างอีก
(ภาพนี้ สต๊าฟอาวุธปืนเข้ามาอ่านก็จ่ายค่าโฆษณาด้วยนะครับ แบ็คกราวนด์ สวยจัง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:26:00 PM โดย chnon » บันทึกการเข้า
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 11:36:16 AM »

6. สุดท้ายของวันนี้ แท่นโชว์ตัวเอง ครับ (โชว์คนอื่นมีหวังหาย) เศษ อะคริลิค แถว วงเวียนยี่สิบสองกรกฎา ยี่สิบบาท อังเตาแก๊ส ขัดเงา หลักฐานว่าโชว์ปืนปลอมดันโผล่ด้านล่างอีก
(ภาพนี้ สต๊าฟอาวุธปืนเข้ามาอ่านก็จ่ายค่าโฆษณาด้วยนะครับ แบ็คกราวนด์ สวยจัง)
แท่น....เรียบๆ แต่ดูดีครับ...
ถ้าไม่เป็นการรบกวน....ขอดูรูปชั้นหนังสือเต็มๆ หน่อยนะครับ.... ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:12:58 PM »

ผ้าลงน้ำมันของผม  ยี่ห้อไหนก็ยี่ห้อนั้น

เบิร์ชวูดก็เบิร์ชวูด เอาไว้เคลือบผิวอย่างเดียว ไม่มีน้ำมันยี่ห้ออื่นมาปน
เพราะยี่ห้ออื่น(WD40)เอาไว้ล้างคราบตะกั่ว ผ้าเช็ดดับลิวดี 40 ออกจากปืน เลยต้องซักบ่อยๆให้แห้ง

เพื่อใช้ใหม่อีกครั้ง จะได้ชะคราบตะกั่วออกให้หมด

ผมไม่ค่อยเชื่อว่าท่านซับจะซักผ้าบ่อยครับ...

ขนาดน้ำยังไม่ค่อยจะอาบเลย...ฮา...คิก คิก

ผมอาบน้ำของผมอยู่ทุก..........................................................................................อาทิตย์แหละครับ
 งอน งอน งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:16:36 PM »

^
^
^
คิดอีกทีก็อาจเป็นไปได้...

เพราะยิงแต่ปืนเพื่อนตลอด...ฮา...คิก คิก

คราวหน้า จะยิงปืนคุณหมอให้ร้อนจี๋จนจุดบุหรี่ได้เลย .......ฮึ่ม.ม.ม...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:25:06 AM »

จัดให้ครับ ชั้นหนังสือนี่ห้องพักที่ทำงาน ครับ ที่บ้านรกกว่านี้(ห้ามขอดูของที่บ้านครับ เพราะเคยลงให้เวปอื่นแล้ว มีแต่คนส่งข้อความมาจีบหนังสือผมเรื่อยเลย)
                             บนตู้ ขงเบ้งครับ ตู้โชว์มันแตกเลยเอามาวางไว้ก่อน แฮ่ๆ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:29:54 AM »

อันนี้แถม ตู้เหล็ก เก็บปืนที่นำจากบ้านมาไว้ที่ออฟฟิสครับ ไว้ที่บ้านหมดเดี๋ยวเมียฆ่าตายแน่ ข้างบน ก็ เฮียเหมาครับ แกบอกว่าอำนาจรัฐอยู่ที่ปลายกระบอกปืน ก็เลยตั้งแกไว้บนตู้ปืนเสียเลย (ไม่เปิดตู้นะครับ อายมีอยู่ไม่กี่กระบอกเอง)
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:22:52 AM »

ขอบคุณครับพี่...
สวยจริงๆด้วย....
ผมชอบทำพวกเฟอร์นิเจอร์/ของแต่งบ้านเองครับ...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์