เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:17:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ กล้องสำหรับ GSG ครับ  (อ่าน 9493 ครั้ง)
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:17:59 AM »

ตั้งใจจะไปจอง Ruger 10/22  ตอนนี้ตัวชุดไกที่ไม่ใช่พลาสติก เท่าที่ผมเดินหา

มีที่อินโดไทยที่เดียว 25,900

พี่ที่ไปด้วยกันตั้งใจจะไปเอา Glock ก็ได้ Glock 26 มา 88,000 สมใจ

(น้องที่ร้านบอกว่าราคาเพิ่งขึ้นตอนเที่ยงมา 3,000 แหมบอกให้เจ็บใจซะงั้น มัวแต่เดินชมกันเรื่อยเปื่อย เสียค่าเดินไปซะ 3,000)

เดินไปเดินมา ไปโดน  GSG-5 มาซะอย่างงั้น ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

55,900 ได้กระสุน แซ่ น้ำมัน

อยากได้กล้องมาติดซักตัว เห็นมีหลายแบบพอควร

เลยอยากจะขอคำแนะนำครับ ว่าแบบไหนดีครับ

rea dot นี่มันเป็น ฟังชั่นอยู่กลับกล้องหรือเปล่าครับ หรือต้องซื้อแยกต่างหาก

ขอบคุณครับ
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:22:59 AM »

ตัวนี้ครับ เจ๋งดี

http://www.youtube.com/watch?v=o34JNsoN9wk

http://www.opticsplanet.net/eotech-holographic-weapon-sight-557-ar223.html

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:26:13 AM »

พี่ที่ไปด้วยกันตั้งใจจะไปเอา Glock ก็ได้ Glock 26 มา 88,000 สมใจ   ตกใจ ตกใจ

ยินดีด้วยกับปืนใหม่ครับพี่

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:34:45 AM »

ราคาเมื่อวันที่ 20 ต.ค. 84k ตอนนี้ 88k  ตกใจ ไชโย อีกไม่นานก็จะได้ใช้ปืนราคา 100k  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ยินดีสำหรับปืนใหม่ครับ  หลงรัก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:38:00 AM »

ผมว่า ภาพ มันลอย ๆ อย่างไร ไม่รู้นะ
อาจจะไม่ชิน ก็เป็นได้  หรือ ไปใช้แต่ของถูกหว่า.......
   คิก คิก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:39:15 AM »

กล้องจุดแดงรุ่นไหนก็ได้  ไม่จำเป็นต้องสุดยอด  เพราะไม่ได้เอาไปรบที่ไหนครับ  
ขอแนะนำฐานกล้องว่าอย่าใช้ฐานสูง  ให้ใช้แบบ low mount  ไม่งั้นกล้องจะอยู่ในตำแหน่งที่สูงไป   ทำให้เวลาเล็งต้องยืดคอแก้มไม่แนบพานท้าย

ดูฐานกล้องแบบนี้

ดูรูปนี้จะเห็นว่ากล้องอยู่สูงเกินไป
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:45:47 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:46:11 AM »

เดินไปเดินมา ไปโดน  GSG-5 มาซะอย่างงั้น ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

55,900 ได้กระสุน แซ่ น้ำมัน

ได้ราคาดีครับ  อิจฉาจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมได้แพงกว่าตั้งหลายพัน

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:46:34 AM »

น่าจะเป็นธรรมชาติ มากกว่านะครับ  พี่เจษ

มองผ่านไปเลย ไม่ต้องกด

หรือว่า เป็นเฉพาะแบบของตัวปืน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:48:11 AM »

น่าจะเป็นธรรมชาติ มากกว่านะครับ  พี่เจษ

มองผ่านไปเลย ไม่ต้องกด

หรือว่า เป็นเฉพาะแบบของตัวปืน

ไม่เข้าใจคำถามครับ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:38:45 AM »

เหมือนกับจุดแดงติดหูหิ้วของ เอ็ม๑๖ น่ะครับ พี่เจษ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:56:42 AM »

เหมือนกับจุดแดงติดหูหิ้วของ เอ็ม๑๖ น่ะครับ พี่เจษ
จุดแดงที่ติดหูหิ้วก็สูงไปครับ  ต้องเลื่อนไปติดที่ประกับมือที่เป็นแบบ picatinny rail  หรือใช้ฐานที่คิดกับหูหิ้วแล้ว ลดระดับลงไปลอยอยู่เหนือฝากระโจมมือ   ทำแบบเวลาเล็งกล้องจุดแดงจะเห็นศูนย์หน้าและหลังอยู่ที่  ตอนล่างของกล้องจุดแดง   จะเรียกว่า co-witness sighting ครับ

Tag Heuer
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:03:28 AM »

GSG ร้านโย..พึ่งเข้า50Kเอง ร้านไพ..ก็จอง50K ร้านในเวปGun.inก็ 53K แสดงว่าเดินเข้าแต่ร้านใหญ่ๆแน่เลย ผมก็ได้มา50K
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:09:06 AM »

GSG5 ใส่กล้องขึ้นอยู่กับว่าจะแต่งอย่างไรครับ

1. หากต้องการแต่งแบบ authentic retro ย้อนยุคที่ใช้ในหน่วย SAS, GSG-9 และ Bundeswehr

ก็ต้อง Hensoldt Fero ZF 4x24 Model I ครับ (ล่าสุดจะเป็น FERO ZF IV ครับ)

ราคาประมาณ 18000 บาท (แบบที่ปลดประจำการ และถูกถอดแร่ทริเธียมแล้ว)

2. หากต้องการแบบนิยมทั่วๆไปก็ Aimpiont MK III ฐานเตี้ย Low profile หรือ EOTECH 512 A65 ครับ

เท่าที่ใช้ดู EOTECH จะค่อนข้างคล่องตัวที่สุดครับ

ของเทียมราคาประมาณ 1300-1800 บาทครับ

ลองดูที่นี่ต่อครับ >> My GSG 5 part II

ปล. หากใช้ EOTECH ของเทียม ต้องหาสปริง ตัวละ 5 บาท มายัดในห้องใส่ถ่านนิดนึงครับ
ไม่งั้นเวลายิง แรงรีคอยล์จะกระตุก ทำให้จุดแดงในกล้องดับครับ

Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:26:47 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

คุณ orion ครับ EOTECH 512 A65 กับกระโจมมือแบบมีไฟติด, พานท้ายแบบยืดได้  หาซื้อได้แถวไหนครับ

จริงตัวกระโจมที่มีด้ามก็ดูมั่นคงดีครับ

รบกวนชี้แนะ

ขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์