เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 08:27:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ กล้องสำหรับ GSG ครับ  (อ่าน 9477 ครั้ง)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:00:19 AM »

Eotech 512 A65  รุ่นใหม่ปี2008ที่เป็นกล่องพลาสติกแข็งบุฟองน้ำ   
ในไทย ขายกันอยู่ที่ราคาประมาณ 18,500 บาท ครับ

ผมใช้กับ Benelli M4   ดีครับ

ถ้าสนใจ Eotech 511,  512  ของจริง    pm มาคุยได้ครับ   เดี๋ยวจัดให้ครับ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:04:58 AM โดย iji » บันทึกการเข้า

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:26:20 AM »

ความหมาย ของจริงกับ ของปลอม

ของปลอมคืออุปกรณ์ที่ใช้กับ BB gun หรือเปล่าครับ

หรือว่าของเทียมทำเหมือน

พอดีมีน้องที่บริษัทเขาเล่น BB แนะนำให้

เอาไปเทียบรุ่น ใส่แทนกัน เช่น กระโจม ที่จับ กล้อง พานท้าย

ผมเองยังชั่งใจอยู่ กลัวความคงทนจะไปไม่นาน

เดี๋ยวต้องซื้อเปลี่ยนอีก ราคาชิ้นนึงก็หลายๆพัน
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:03:54 AM »

ความหมาย ของจริงกับ ของปลอม

ของปลอมคืออุปกรณ์ที่ใช้กับ BB gun หรือเปล่าครับ

หรือว่าของเทียมทำเหมือน

พอดีมีน้องที่บริษัทเขาเล่น BB แนะนำให้

เอาไปเทียบรุ่น ใส่แทนกัน เช่น กระโจม ที่จับ กล้อง พานท้าย

ผมเองยังชั่งใจอยู่ กลัวความคงทนจะไปไม่นาน

เดี๋ยวต้องซื้อเปลี่ยนอีก ราคาชิ้นนึงก็หลายๆพัน

ของปลอม คือ ของที่ทำเลียนแบบให้เหมือนของแท้ ที่ส่วนใหญ่มาจากจีน ฮ่องกง ที่นิยมใช้กับบีบีกันครับ
ของจริง คือ  ของที่ผลิตโดยบริษัท L3- EOTech ครับ

พวกที่จับ  พานท้าย และ ราง   ใช้อุปกรณ์ BB ได้ครับ แต่ต้องเลือกเกรดดีดีหน่อย หรือ ของญี่ปุ่น
ส่วน อุปกรณ์ช่วยเล็ง พวกกล้อง  Red-dot  ราคาก็ตามคุณภาพครับ    เห็นหลายคนก็ซื้อ EOTech ของจริง ไปใส่กับ บีบี ครับ 

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 01:13:18 AM »

อุปกรณ์ต่างๆลองคลิกดูที่นี่นะครับ

กริปแบบติดไฟฉาย (ของเลียนแบบ Surefire 618)
http://www.classicarmy-thailand.com/catalog.php?idp=409

พานท้ายแบบต่างๆ

http://www.classicarmy-thailand.com/catalog.php?idp=361
http://www.classicarmy-thailand.com/catalog.php?idp=360

แฟน MP5 จะทราบได้ทันทีว่ายังขาดอีกประมาณ 3 อย่างครับ
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 07:25:28 AM »

ขอบคุณมากครับ

สำหรับกล้อง eotech ซื้อได้ที่ร้านเฮียตี๋ใช่ไหมครับ

คุณorion ใช้แล้วเป็นเช่นไรบ้างครับ
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 08:50:20 AM »

อีโอเทค ที่จำหน่ายแนว คลองถม คลองโอ่งอาง สะพานเหล็กเป็นของเลียนแบบครับ ไหว้

ของแท้ที่ ผลิด โอ L3 มีจำหน่ายไม่กี่ที่ครับ ส่วนใหญ่ หาจับกันตามเวปครับ
ราคา ที่เคย จับผ่านมือมา ตามนี้ครับ
มือ 1
รุ่น 511  ราคา  14000-15000
     512  ราคา  16000-17000

รุ่น 552  ราคา  18500-19500
ราคานี่ คือ ฝากเพื่อน หิ้วมาจากเมกา โดนบวกไปแล้ว เล็กน้อยครับ  น้ำลายหก

ราคามือ 2 หักตามสภาพครับ ส่วนใหญ่จะหักกัน  3000 บาท ขึ้นไปครับ

ราคาที่แจ้งคือ ส่วนที่ผม จับเข้ามา และมีใช้อยู่ครับ Wink

กรณีที่เอาของเลียนแบบมาติด ลูกกรด  บางตัว ทนแรงรีคอยใด้ บางตัวไม่ใด้ครับ(ทั้งที่มาล็อตเดียวกัน) ยิ้มีเลศนัย
แนะนำ ปืน ราคาระดับนี้แล้วเล่นของแท้ครับ  มั้นใจ  โดนแน่นอน แม่นไม่มีเคลื่อนครับ เยี่ยม
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:43:54 AM »

ขอบคุณครับ

511 กับ 552 ประสิทธิภาพต่างกันมากไหมครับ

เห็นมี red dot แล้วก็ กล้องขยาย red dotอีกที อ่านแล้วงง มันอยู่ในตัวเดียวกันหรือผมต้องซื้อ สองอย่าง

Stevie G - รักในหลวง
LABOR OMNIA VINCIT
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

"Don't let your feeling controls your life"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:02:17 AM »

กล้องจุดแดงรุ่นไหนก็ได้  ไม่จำเป็นต้องสุดยอด  เพราะไม่ได้เอาไปรบที่ไหนครับ  
ขอแนะนำฐานกล้องว่าอย่าใช้ฐานสูง  ให้ใช้แบบ low mount  ไม่งั้นกล้องจะอยู่ในตำแหน่งที่สูงไป   ทำให้เวลาเล็งต้องยืดคอแก้มไม่แนบพานท้าย

ดูฐานกล้องแบบนี้

ดูรูปนี้จะเห็นว่ากล้องอยู่สูงเกินไป

สำหรับปืนผมชอบตัวข้างบนนี้ครับ   Cheesy   

......สำหรับกล้องถ้ามีงบจำกัดหน่อย   สำหรับผม ผมเลือกตัวนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=zw5pAshxY80

โลกต้องการคนดี
มิใช่เพื่อให้มารับรางวัล
แต่เพื่อมาช่วยทำชีวิตและสังคมให้มันดี ...
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 04:58:43 PM »

กล้อง EOTECH ซื้อจากร้านเฮียตี๋ ครับ
ในงาน  International BB 2008

ใช้กับ GSG-5 ตอนแรกยิงไปก็ติดๆดับๆ เลยเอาไปเปลี่ยน แกก็ให้เปลี่ยนให้ครับ
ได้ตัวใหม่มา ก็เป็นอีก เลยคิดว่าปัญหาน่าจะเป็นอะไรซักอย่าง ก็เลยลงมือ
ซื้อ "สปริง" a ถ่านมา 2 ตัว (จำไม่ได้ว่า 2 ตัว 5 บาท หรือ ตัวละ 5 บาท)
เทียบดูขนาด วงเล็กกว่าถ่าน LR-44 ที่ใช้ในกล้องนิดนึง แต่หนาหว่านิดนึง
เอามาใส่ลองในช่องใส่ถ่านให่ถ่านไม่กระเด้งเวลายิง (ช่อง 1 และ ช่อง 2)
ตอนนี้ยิงมามากกว่า 500 นัดแล้ว ก็ใช้ได้ดีครับ สมราคา 1300 บาท + ค่าสปริง 10 บาท
ข้อเสียเวลาปรับศูนย์คือ เวลาปรับ หากจะให้ลง 2 นิ้ว ต้องขัน 8 คลิก แต่ต้องหมุน 12 คลิก แล้วถอยหลัง 4 คลิกครับ

แบบที่ 1 สำหรับคนชอบศูนย์จุดแดงแบบ co-witness คือ จุดแดงอยู่ตรงที่ศูนย์หน้า
ยี่ห้อ Walther (ใส่กับปืน Walther G22) ราคาประมาณ 1400 บาท แต่จะถอดจะใส่คร่อมปืนยากนิดนึงครับ

แบบที่ 3 จุดแดงแบบ Aimpoint MK 3 ขาเฉียง ราคาประมาณ 1000 บาทครับ

เท่าที่ลองทั้งหมดเลือก EOTECH แล้วโมฯช่องถ่านเองครับ
EOTECH 512 A65  ราคาประมาณ 1300 +10 บาท

Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 06:37:50 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ในกรณีที่ผมใช้ eotech  ผมสามารถเอากล้อง 3x มาต่อขยายเพิ่มได้ไหมครับ

เห็นแบบตัวอย่างในเวป BB
Orion
Full Member

คะแนน 256

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 07:10:11 PM »

กล้องเพิ่มกำลัง 3x ใช้ได้ครับ แต่อาจจะยิงไม่สนุกเหมือนศูนย์วงแดงเฉยๆครับ
แต่ก็แล้วแต่นะครับ เพราะส่วนตัวชอบแบบ simple ง่ายๆครับ
ในระยะ ยิงไม่เกิน 50 หลา เข้าโซน 5 Kill zone หมดแม้กฯได้ก็พอใจแล้วครับ
Amous
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:06:00 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:09:24 AM »

ขอถามหน่อยครับว่า  ของที่ทำมาสำหรับ MP5 BB  มีเสป็คเท่าของจริงไหมครับ
Pong CB1300sf-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 342

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:49:27 AM »

ขอถามหน่อยครับว่า  ของที่ทำมาสำหรับ MP5 BB  มีเสป็คเท่าของจริงไหมครับ
ขออณุญาติแสดงความเห็นเท่าที่ทราบ และใด้สัมผัสมาครับ ไหว้
ของที่ทำมาสำหรับ MP 5 BB  ที่สเปกเท่าของจริง มี ยีห้อเดียวครับคือ
Systema Professional Training Weapon TW5-A4
http://www.wgcshop.com/pcart/shopper.php?itm=SYS-AEG-TW5A490_srch_tw5

ส่วนที่เห็นนำมาแต่งในบ้านเรา ส่วนใหญ่เป็นงาน สำหรับ บีบี กันครับ มี 2 เกรด
1.งาน ฮ่องกง พวกยี่ห้อ G&P / STAR /GUARDER ครับ
2.งาน จีน  พวกนี้ โดยรูปร่างจะ ก็อป งาน ฮ่องกงมาทั้งหมด แต่ ต่างกันในเรื่องของ วัสดุครับ
เช่น งานฮ่องกงในส่วนที่เป็นเหล็กจะใช้เหล็กกลึง แต่ งานจีน จะเป็นอลูมิเนียมหล่อครับ รับแรงใด้น้อยกว่า แตกหักง่ายกว่าครับ

ถ้าจะนำมาใช้จริงต้องเลือก งานฮ่องกงครับจะรับแรงกระแทกใด้ดีกว่าพอสมควร  ไหว้
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 08:51:41 AM »

ขออณุญาติแสดงความเห็นเท่าที่ทราบ และใด้สัมผัสมาครับ ไหว้
ของที่ทำมาสำหรับ MP 5 BB  ที่สเปกเท่าของจริง มี ยีห้อเดียวครับคือ
Systema Professional Training Weapon TW5-A4
http://www.wgcshop.com/pcart/shopper.php?itm=SYS-AEG-TW5A490_srch_tw5

ส่วนที่เห็นนำมาแต่งในบ้านเรา ส่วนใหญ่เป็นงาน สำหรับ บีบี กันครับ มี 2 เกรด
1.งาน ฮ่องกง พวกยี่ห้อ G&P / STAR /GUARDER ครับ
2.งาน จีน  พวกนี้ โดยรูปร่างจะ ก็อป งาน ฮ่องกงมาทั้งหมด แต่ ต่างกันในเรื่องของ วัสดุครับ
เช่น งานฮ่องกงในส่วนที่เป็นเหล็กจะใช้เหล็กกลึง แต่ งานจีน จะเป็นอลูมิเนียมหล่อครับ รับแรงใด้น้อยกว่า แตกหักง่ายกว่าครับ

ถ้าจะนำมาใช้จริงต้องเลือก งานฮ่องกงครับจะรับแรงกระแทกใด้ดีกว่าพอสมควร  ไหว้

ขอบคุณมากครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์