เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:26:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนั้นผมโดนวัยรุ่นปาขวดในระยะ30เมตรครับ  (อ่าน 9661 ครั้ง)
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:28:02 PM »

ครับ...เข้าใจเจตนาแล้วครับ ไหว้

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:36:45 PM »

คุณ Czzz มีปืนแล้วคงอุ่นใจขึ้นนะครับเวลาเดินทางกลับบ้านซึ่งค่อนข้างเปลี่ยว ซึ่งผมเข้าใจนะ...แต่
อยากให้คุณ Czzz ปรับเปลี่ยนทัศนคติ ในการใช้อาวุธปืน อีกนิดครับ ศึกษาการใช้ ฝึกฝนให้มาก และ
ศึกษาข้อกฏหมายว่า ยิงป้องกันตัวอย่างไร? จึงชอบด้วยกฎหมาย...น่าจะดีกับตัวคุณ Czzz เองนะครับ...
อย่าใช้อารมณ์  อย่าประมาท อย่าเสี่ยงถ้าไม่แน่ใจ อย่ามุทะลุ คิดว่าเหน็บปืนแล้ว ไม่กลัว...
ชีวิตคนเรา  ผมว่าบางครั้ง ถ้าหลีกทางให้หมาเดิน  คงจะไม่เป็นไรหรอกครับ  อนาคตเรายังอีกไกลครับ    Cool

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:39:12 PM »

ศักดิ์ศรีลูก(ผช.ผญบ)ถูกวัยรุ่นขี้เมาปาด้วยขวดน้ำชูกำลังระยะ30ม.ไม่โดนยอมไม่ได้รีบไปซื้อปืนในทันใดหมายจะยิงขี้เมาขาดสติให้ดับดิ้นป้าด...ใจเย็นๆก่อนมองผลที่จะตามมาก่อนครับ..คิดดีทำดีบารมีจะเกิด!ไปล่ะเดี๋ยวโดนลูกหลง...
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:45:25 PM »

คิดจะรุนแรง...

คิดถึงลูกเมีย...

คิดถึงพ่อแม่...

คิดถึงทรัพย์สิน...

ถ้าทนได้...ทน...

ถ้าเลี่ยงได้...เลี่ยง...

ถ้าจวนตัว...สู้...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:10:13 PM »

เป็นผม ถ้าแค่หันไปมองมันก็วิ่ง(ภูมิใจในตัวเอง มีคนกลัวเราเหมือนกัน หรือมันรีบไปซื้อขวดใหม่ ขวดเดิมหมดแล้ว) คงไม่ซื้อปืนหรอก แต่ถ้าหันไปมองแล้วมันทำท่าจะมีเรื่องคงต้องซื้อเหมือนกัน

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:12:55 PM »

มีปืน มีสติ ครับ

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:36:56 PM »

เพื่อนนู๋ออยล์ ดิ

โดนเต็มๆ เค้าหาว่ายิงใส่เค้าแล้วโดยเค้าไล่ชนปางตาย

(ไม่มีปืน)ตรวจเขม่าที่มือแล้วก็  บ่เจอ

ต่อมา 30นาทีตายเลยเมื่ว่านนี้เอง(สงขลา)
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:09:44 PM »

ใจลุ่มๆครับ
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:59:02 PM »

ปืนมีไว้เพื่อป้องกันตัวที่เหมาะสมกับเหตุครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:09:47 PM »

ลืมบอกไปครับ ขวดที่ปามาห่างจากศรีษะผม 10 ซม. ถ้าวันนั้นผมโดนไปป่านนี้คงไปนอน รพ. ไม่รู้สึกตัวอาจจะผ่าสมองซ้ำแล้วซ้ำเล่า หรือไม่ก็ วัด ครับ  เศร้า

ถ้างั้น...

คราวหน้ายิงมันให้หมดทุกคนครับ... ยิงให้เกลี้ยงเลย...
วัยรุ่นพวกนี้ถูกฝึกมาอย่างดีครับ... จขกท. ต่อให้มีปืนก็ไม่แน่ว่าจะสู้ได้...

ลงว่าขว้างขวดใส่คนกำลังเดินได้แม่นยำแบบนี้... นายสมชายคิดว่าไม่ใช่ฟลุ๊กๆแล้วนะครับ... ระยะสามสิบเมตรนี้เอาหนังสติ๊กใส่หัวน๊อตยิงยังต้องเล็งโด่งให้ได้พอเหมาะครับ... ซึ่งยากมาก ส่วนใหญ่แล้วยิงไม่ถึงเสียมากกว่า...

ลองสืบดูครับ... ว่ามีวัยรุ่นคนไหนแถวบ้านเคยรับการฝึกการต่อสู้ใช้อาวุธแบบสายลับหรือเปล่า... คนที่เข้ารับการฝึกแบบนี้มักเก็บงำประกายไม่อยู่ครับ ทำนองเดียวกับคนเล่นปืนเห็นคนเล่นปืนด้วยกันเอานิ้วจิ้มปุ่มที่ลิฟต์โป๊ะ นิ้วพอดีปุ่มไม่ต้องขยับๆ...

ยิงให้เกลี่ยงแล้วทำลายหลักฐานให้หมดด้วยนะครับ... อย่าลืมสำรวจพวกเครื่องดักฟังตามซอกมุมบ้านด้วย เพราะพวกสายลับชอบใช้งานทิ้งเอาไว้...

อ้อ... คาดว่า จขกท. คงรู้เรื่องสำคัญมากๆ... สายลับถึงได้ตามมาจนถึงบ้านครับ...

อ่านของพี่สมชาย(ฮา) ตอนแรกๆก็ฮาดีครับ  ขำก๊าก แต่พอมาคิดตอนหลัง  มันทำให้ผมนึกถึงเรื่องจริงผ่านจอ  ที่มีคุณผู้หญิงยืนซื้อของอยู่  แล้วมี(อาจจะเป็น)ขี้นกตกใส่ที่หัวไหล่  คุณเธอโกรธมาก เลยตามพวกมายิง  สรุปลูกสาวท้อง ๕ เดือนตาย บาดเจ็บอีก ๒ ส่วนผู้ร้ายชาย ๓ หนีตามปกติ  เศร้า

http://uk.youtube.com/watch?v=DNNAwvmcIFI&eurl=http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7207714/A7207714.html

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
เจเจ
Full Member

คะแนน 85

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:03:44 PM »

ปืนก็ซื้อแล้วไม่ต้องกลัวแล้วพี่หาที่กำบังดีๆยิงขู่ก็พอแล้วก็ร้องด่าสังสอนมันด้วยเลยไอ้พวกนี้ไม่ต้องไปกลัวมัน ที่แล้วๆมาไม่ต้องไปคิดให้ปวดหัว

เสืออยู่ในป่า นักล่าอยู่ในเมือง
(( สองคุง ))
กับชีวิต มันก็แค่เนี๊ย..!
Hero Member

คะแนน 196

สู้ตายค๊าาา !

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:16:06 PM »

Grin  นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรก  ตาลายเลยครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin สำหรับเหตุผลการมีปืนของกระผมคือ ปกป้องชีวิตตัวเอง คนที่ผมรัก และคนที่ต้องดูแล..  แต่ก่อนผมเป็นคนใจร้อนครับ..  ต้องคอยเก็บไว้แต่ในบ้าน  จะซ้อมค่อยเอาออกมา.. หรือไม่ก็ไปในพื้นที่เสี่ยงภัยจริงๆ...  แต่ปัจจุบันพาไปตลอด  เพราะรู้ตัวเองแล้วว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ ณ ปัจจุบัน..  หรือเรียกง่ายๆก็คือ  รู้ตัว  และมีสติ...   

Grin ข้อดีของปืนสำหรับผมก็คือ..  มันสอนให้ผมใจเย็นลง  คิดอะไรรอบคอบ  และตระหนักถึงสิ่งที่จะตามมา..  ปืนไม่ได้แสดงถึงอำนาจอย่างที่ใครบางคนคิดนะครับ.. มันก็เป็นเพียงอุปกรณ์ชิ้นหนึ่ง  ที่มีแล้วรุ้สึกว่าปลอดภัย..  ผมเห็นคนบางคนมีปืนแล้วทำเก่ง...  ไอพวกนี้อยู่ได้ไม่นานหรอกครับ..  สู้พวกที่ไม่มีปืน  แต่รู้จักการเอาตัวรอดไม่ได้...  "หลบได้หลบ  หลีกได้หลีก"  เชื่อผมเถอะ..!  แต่ถ้ามันจำเป็นจริงๆ  สติเท่านั้นครับ  ที่จะช่วยได้..  เยี่ยม

Cheesy  ข้อคิดเห็น : ถ้ามันจะฆ่าเราจริงๆ..  มันไม่มีเวลาให้เราได้ขอเวลานอกหรอกครับ..   ตกใจหน้าซีด

Grin   สติ = ความระลึกได้ หมายถึง 
       1.การควบคุมจิตไว้กับกิจที่ทำหรือเกี่ยวข้องอยู่ ความไม่เผลอ
       2.การระลึกได้ถึงสิ่งที่ผ่านเลยไปแล้ว

Grin ไม่ใช่  STI .45
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:18:14 PM โดย ^@^สอง^@^ » บันทึกการเข้า

((( คิดได้ช่วยคิด  คิดไม่ได้ช่วยทำ  ทำไม่ได้ช่วยเป็นกำลังใจ  เป็นกำลังใจไม่ได้ก็ "นิ่งเสีย..!" )))
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:17:17 PM »

พวกมือบอน น้ำเมา + คึกคนอง.....ปาให้ขวดแตก  ตกใจ  
คงไม่หวังผลอะไรหรอกครับ   ถือว่าหัดให้เราเป็นคนช่างสังเกตุรอบข้าง  
ระมัดระวังตัว   มองซ้ายขวาทั้งใกล้และไกล......ถ้ามันยังอยากนัก  หรือจงใจเดี๋ยวก็มาอีก  Cheesy

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
mic8
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:52:07 PM »

ใจเย็นครับยิงไปผิดแน่ครับ   Smiley
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 12:17:19 AM »

ใช้สติก่อนที่ใช้ปืนดีกว่าครับ

*อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำวันนี้ให้ดีที่สุด*
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์