เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนั้นผมโดนวัยรุ่นปาขวดในระยะ30เมตรครับ  (อ่าน 9656 ครั้ง)
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 10:53:27 AM »

ลืมบอกไปครับ ขวดที่ปามาห่างจากศรีษะผม 10 ซม. ถ้าวันนั้นผมโดนไปป่านนี้คงไปนอน รพ. ไม่รู้สึกตัวอาจจะผ่าสมองซ้ำแล้วซ้ำเล่า หรือไม่ก็ วัด ครับ  เศร้า

ถ้างั้น...

คราวหน้ายิงมันให้หมดทุกคนครับ... ยิงให้เกลี้ยงเลย...
วัยรุ่นพวกนี้ถูกฝึกมาอย่างดีครับ... จขกท. ต่อให้มีปืนก็ไม่แน่ว่าจะสู้ได้...

ลงว่าขว้างขวดใส่คนกำลังเดินได้แม่นยำแบบนี้... นายสมชายคิดว่าไม่ใช่ฟลุ๊กๆแล้วนะครับ... ระยะสามสิบเมตรนี้เอาหนังสติ๊กใส่หัวน๊อตยิงยังต้องเล็งโด่งให้ได้พอเหมาะครับ... ซึ่งยากมาก ส่วนใหญ่แล้วยิงไม่ถึงเสียมากกว่า...

ลองสืบดูครับ... ว่ามีวัยรุ่นคนไหนแถวบ้านเคยรับการฝึกการต่อสู้ใช้อาวุธแบบสายลับหรือเปล่า... คนที่เข้ารับการฝึกแบบนี้มักเก็บงำประกายไม่อยู่ครับ ทำนองเดียวกับคนเล่นปืนเห็นคนเล่นปืนด้วยกันเอานิ้วจิ้มปุ่มที่ลิฟต์โป๊ะ นิ้วพอดีปุ่มไม่ต้องขยับๆ...

ยิงให้เกลี่ยงแล้วทำลายหลักฐานให้หมดด้วยนะครับ... อย่าลืมสำรวจพวกเครื่องดักฟังตามซอกมุมบ้านด้วย เพราะพวกสายลับชอบใช้งานทิ้งเอาไว้...

อ้อ... คาดว่า จขกท. คงรู้เรื่องสำคัญมากๆ... สายลับถึงได้ตามมาจนถึงบ้านครับ...

จึ๋ยยยย.......สายลับชูกำลัง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:02:03 AM »

ที่จริงหากเก็บขวดยาชูกำลังมาดู... อาจพบข้อความข้างในนะครับ...

ข้อความข้างในต้องเข้ารหัสเอาไว้แน่ๆ... คือนายสมชายคิดว่า จขกท. ต้องรู้วิธีการถอดรหัสฯ...

แต่ถ้าไม่รู้วิธีการถอดรหัสฯ ให้จับพวกมันมาหนึ่งคนครับ... แล้วทรมานมันให้บอกวิธีการถอดรหัส...

วิธีการทรมานที่พวกมันกลัวคือให้ดึงขนจมูกมันทีละเส้นๆ... เจ็บไม่เท่าไหร่หรอกครับ...

แต่ที่ทรมานมากกว่าเจ็บจมูกคือมันจะจามไม่หยุดไม่หย่อน... กว่าจะถอนจนจมูกได้หมดรูจมูก...
มันจะจามฮัดเช้ยๆๆๆๆ... จนกล้ามท้องระบมไม่มีแรง น้ำหูน้ำตาไหลตาบวมครับ... ฮา
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:03:40 AM »

คราวนี้ ฮา น้ำตาเล็ดเลยครับท่าน.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

The best way to predict the future is to invent it.
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:04:19 AM »

ที่จริงหากเก็บขวดยาชูกำลังมาดู... อาจพบข้อความข้างในนะครับ...

ข้อความข้างในต้องเข้ารหัสเอาไว้แน่ๆ... คือนายสมชายคิดว่า จขกท. ต้องรู้วิธีการถอดรหัสฯ...

แต่ถ้าไม่รู้วิธีการถอดรหัสฯ ให้จับพวกมันมาหนึ่งคนครับ... แล้วทรมานมันให้บอกวิธีการถอดรหัส...

วิธีการทรมานที่พวกมันกลัวคือให้ดึงขนจมูกมันทีละเส้นๆ... เจ็บไม่เท่าไหร่หรอกครับ...

แต่ที่ทรมานมากกว่าเจ็บจมูกคือมันจะจามไม่หยุดไม่หย่อน... กว่าจะถอนจนจมูกได้หมดรูจมูก...
มันจะจามฮัดเช้ยๆๆๆๆ... จนกล้ามท้องระบมไม่มีแรง น้ำหูน้ำตาไหลตาบวมครับ... ฮา

ขำก๊าก    ไปกันใหญ่แล้ว      แบร่   Cheesy
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:11:06 AM »

จขกท. ดุกว่า เจมส์ บอนด์ อีกครับ แค่ชายตาไปมอง วัยรุ่นก็ขับรถหนีกันหมด ที่หนีไม่ได้ก็ลนลานแก้ตัวพัลวัน

น่ากลัวยังงี้ไม่ต้องพกปืนก็ได้มั๊ง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:11:35 AM »

ขอสอบถามท่าน CZZZ นิดครับ
1. ท่านอายุเท่าไรครับ
2. ท่านทำงานอะไรครับ
3. ท่านมีครอบครัวหรือยังครับ
แค่มีวัยรุ่นกวนท่านด้วยการปาขวดใส่ยังไม่โดนด้วยแล้วก็ขับรถหนี ท่านถึงกับจะซื้อปืนยิงพวกวัยรุ่นเลยหรือครับ
ผมว่าท่านใจร้อนไปนิดนะครับแบบนี้หากได้ปืนมาแล้วก็ขอให้ท่าน CZZZ ระวังตัวเองด้วยนะครับ...... เยี่ยม

1. ผมอายุ 30+ ครับ
2. ผมมีกิจการ เป็นของตัวเองครับ
3. มีครอบครับแล้วครับ

คือตั้งแต่เด็ก ผมจะเป็นคนตั้งใจเรียนครับ จะไม่ชอบคบวัยรุ่นที่เกเร ติดยา ไม่ทำการทำงาน  จนผมโตมามีกิจการงานเป็นของตัวเอง อาจทำให้วัยรุ่นกลุ่มนั้นที่ อยู่แถวบ้านอิจฉา หมั่นไส้ เลยกลั่นแกล้งผมครับ  
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:12:07 AM »

วันนั้นผมกลับบ้านที่ต่างจังหวัดซึ่งค่อนข้างเปลี่ยวมาก ผมก็ไม่คิดว่าจะเกิดเหตุร้ายกับผม ผมได้เดินทางมาถึงบ้านผมแต่ก่อนถึงบ้าน ต้องเดินทางเข้าไปอีกประมาณ 300 เมตร คือว่าถนนยังเข้าไม่ถึงบ้านครับเลยฝากรถไว้ที่บ้านญาติ เวลานั้นประมาณ 21:30 น. ผมได้เดินไปเรื่อยๆได้ครึ่งทาง ได้มีเสียงเหมือนขวดแตกด้านข้างตัวผม ผมจึงหันไปมองจึงรู้ว่าเป็นขวดเครื่องดื่มชูกำลังแตกอยู่ ผมจึงหันไปมองฝังตรงข้าม มีวัยรุ่นนั่งกินเหล้าเกาะกลุ่มกันประมาณ 4-5 คน พอผมหันไปมอง มันรีบขับรถหนีกันครับ แต่อีกคนมันไม่มีรถมันตะโกนบอกไม่ได้ปาผมก็ไม่สนใจอะไร ผมรีบเดินกลับบ้าน แล้วไปเล่าเรื่องให้ที่บ้านฟัง จากนั้นผมจึงคิดซื้อปืนเลย วันรุ่งขึ้นพ่อผมพาผมไปหาผู้ใหญ่บ้าน แล้วไปที่อำเภอทำเรื่อง ขอป3 พ่อผมเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน นายทะเบียนแซวว่า มารับรองตั้ง2คนเอา m16 เลยไหม ผมก็ยิ้มๆ  โชคดีที่วันนั้นนายอำเภออยู่พอดี ผมเลยได้ ป3 ในวันนั้นเลย แล้ววันรุ่งขึ้นก็ไปซื้อปืนเลยครับ จากนั้นมาผมนำอาวุธปืนติดตัวตลอด ทุกคร้งที่กลับบ้านครับ...

1.ผมขอถามหน่อยครับว่าถ้าวันนั้นผมมีปืนแล้วยิงใส่ไปที่กลุ่มวัยรุ่นมีคนเสียชีวิตผมจะผิดไหมครับ
2.ถ้ายิงไปแล้วโดนคนที่ไม่ได้ปาเสียชีวิต จะผิดไหมครับ เพราะผมไม่รู้ และ ไม่เห็นว่าใครเป็นคนปาครับ
3.ถ้าวั้นนั้นผมไปแจ้งข้อหาพยายามฆ่า วัยรุ่นกลุ่มนั้นจะมีโทษความผิดอะไรบ้างครับ

ตอนนี้ มีปืนโดยถูกกฎหมายแล้ว คาดว่า เจ้าของกระทู้คงทราบดีว่า ต้องรับผิดชอบต่ออาวุธปืนเช่นไร

เรื่องที่มันแล้วก็แล้วไปเถอะ  แต่ถ้าเกิดอีกครั้ง คงทราบว่าสมควรทำเช่นไร

อีกอย่างคุณพ่อที่เป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน คงให้ความกระจ่างเรื่องกฎหมายได้ดี

ปรึกษาท่านครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:14:03 AM »

ท่านจขกท.ครับ ถ้ามีปืน ต้องมีสติ และต้องใจเย็นๆครับ (ด้วยความเป็นห่วงครับ)

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:20:34 AM »

คำถามข้อ3โอเห็นแตกต่างค่ะ เราสามารถแจ้งข้อหาพยายามฆ่าได้

หากขวดที่ขว้างมาเป็นแบบนี้ค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:23:59 AM »

จากที่ถามมาทั้ง 3 ข้อ ผมว่าอย่าเพิ่งรีบมีอาวุธปืนดีกว่าครับ

ส่งชาติ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:25:03 AM »

คำถามข้อ3โอเห็นแตกต่างค่ะ เราสามารถแจ้งข้อหาพยายามฆ่าได้

ดอกไม้ไฟของเธอสวยดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:33:31 AM »

ดอกไม้ไฟของเธอสวยดี

รับไว้ซักขวดมั๊ยจ๊ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
กำจร
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:33:43 AM »

คิก คิก คิก คิก
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:35:25 AM »

ต้องมีสติครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:40:12 AM »

ชีวิต ของคุณซีแซด คุณซีแซดต้องตัดสินใจเองครับ หลาย ๆ ท่านไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ไม่เข้าใจความรู้สึกหรอกครับ ยี๊
ถึงขั้นเฉียดหัวนี่ ต้องจำหน้าไว้ให้แม่นครับเจอตัวคราวหน้า ถามเลยว่ามีปัญหาอะไรแล้วลากไปหาพ่อแม่เขาครับ
ถามว่าเขาอบรมลูกยังไงให้เกเรแบบนั้น ปล่อยไว้ไม่ได้ครับ คราวนี้ปาหัวคราวหน้าอาจเอามีดจิ้มพุงเลยก็ได้ ใครจะรู้กันไว้ดีกว่าให้ลูกให้เมียจัดงานศพ บวชห้นาไฟให้ครับ  กิ๊วก๊าว
ถ้าผมมีปืนตอนนั้นผมคงยิงสวนเลย
สมัยเรียน เคยโดนจิ็กโก๋ตามแฟลต มาขอตังดื้อ ๆ ผมไม่เคยให้ แถมเคยโดนจะทำร้ายเลยต้องวิ่งหนี ตอนนี้ถ้าโดนอีกรู้ดีรู้ชั่วครับ งอน

เหนื่อยในศาล ดีกว่านอนสบายในโลง

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์