เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:29:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนั้นผมโดนวัยรุ่นปาขวดในระยะ30เมตรครับ  (อ่าน 9672 ครั้ง)
chaiM
Jr. Member
**

คะแนน -1

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:42:35 AM »

"ยิงก่อนไปคุก ยิงที่หลังไปวัด" Grinนะคร้าบบบบบ อย่าลืม  แค่ปาขวดถึงโดนก็ไม่น่าจะถึงตายครับ รูปแบบนี้ไม่ใช่พยายามฆ่าแน่นอนครับ

คำคมนี้ขอยืมไปใช้เลยนะครับ  "ยิงก่อนติดคุก ยิงที่หลังไปวัด" อ่านแล้วรู้เลยครับว่าเป็นอย่างไร
มีปืนใช้ตามสมควรแก่เหตุครับ ถ้าเปลี่ยนจากปาขวดเป็นปาระเบิด ยิงเลยครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:57:41 AM »

เดือนเศษที่แล้วพาเพื่อนไปเที่ยว เพื่อนออกไปสูบบุหรี่ข้างหน้าโดนเกาหลีกลุ่มใหญ่ทำกร่างปาแก้วใส่เหมือนกันครับ แต่ผมไม่ได้ใช้อาวุธ Smiley
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:04:27 PM »

เดี๋ยวนี้พวกเกาหลีกล้าดีถึงขนาดมากร่างในเมืองไทยเลยหรือปกติพวกนี้จะสุภาพแต่ใจร้อน
บางคนอาจลืมตัวมองคนไทยด้านลบ  เดี๋ยว กิมจิ เจอพริกขี้หนูสวนจะรู้ว่าใครเผ็ดกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:08:06 PM »

เกาหลีตัวผู้มารยาทแย่ครับ  อ๋อย
แต่ผมเป็นเจ้าบ้านที่ดี เดินตามไปกว่า100ม.ทันตัวแล้วก็ไม่ได้แตะเนื้อต้องตัวอะไรกัน เสียงดังยังไม่มีเลย   ยิ้มีเลศนัย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:15:25 PM »

นายสมชายเคย Deal งานด้วยกับเกาหลีพวกวางท่อน้ำมันบนบกจากภาคใต้ขึ้นมาที่โรงกลั่นภาคตะวันออกครับ... ข้อมูลแบบนี้คนในวงการก็ทราบว่า บ. อะไรครับ...

สรุปคือเถื่อน ถ่อย หยาบ ขี้โกง และโง่ครับ... ปตท. เลยตรวจรับงานช้า ขาดทุนกลับบ้านไป...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:17:00 PM »

จนผมโตมามีกิจการงานเป็นของตัวเอง อาจทำให้วัยรุ่นกลุ่มนั้นที่ อยู่แถวบ้านอิจฉา หมั่นไส้ เลยกลั่นแกล้งผมครับ

สำคัญอะไรผิดหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เรื่องเล็กแบบนี้ ท่านเห็นเป็นเรื่องใหญ่ คงไม่อยากเห็นลูกมีครอบครัว .....  ไหว้ ขออภัยไว้ก่อน ถ้าพูดแรงไป  ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:31:18 PM »

ผมรีบเดินกลับบ้าน แล้วไปเล่าเรื่องให้ที่บ้านฟัง จากนั้นผมจึงคิดซื้อปืนเลย
วันรุ่งขึ้นพ่อผมพาผมไปหาผู้ใหญ่บ้าน แล้วไปที่อำเภอทำเรื่อง ขอป3 พ่อผมเป็นผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
นายทะเบียนแซวว่า มารับรองตั้ง2คน

แค่นี้ คิดว่าใหญ่พอ
แต่จะให้ดี
ต้อง....
รู้เปล่า  กรูลูกใคร

มีอาวุธปืน ต้องมีสติ ครับ
คิดให้ดีว่า หลังจากที่ยิงออกไป
ผลที่ตามมา จะเป็นอย่างไร

จะพลิกผัน วันเปลี่ยน โลกหมุน
บางครั้ง การมีอำนาจ มีเงินตรา ก็ทำอะไร ไม่ได้ เหมือนกันครับ

เรายังสามารถแจ้งตำรวจได้
หลักฐาน ลายนิ้วมือ ที่ติดขวด ก็ยังหาได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:32:35 PM »

ขออภัยครับ เรื่องนี้ไม่เหมาะ ขอโม้เอามันส์กับพี่สมชายทางpm.ละกันนะจ๊ะ  Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:16:59 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
หนังตะลุง
แค้นต้องชำระ
Full Member

คะแนน 8

บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:33:23 PM »

มีปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินครับ

หากอันตรายถึงชีวิตท่านก็สมควรที่จะใช้ปืนครับ

แค่ปาขวด(ไม่โดน)แล้วท่านไปยิงเขาตายยังไงก็ผิดและคุกชัดๆเลยครับ

ศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับอาวุธปืนและขอคำแนะนำดีๆกับพี่ๆในเวปนี่ก่อนเถอะครับ ไหว้

แน่นอนจริงๆ พี่หลุย์ส  ถูกต้องเลยคร้าบบบบบบบ

โต้ง
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:08:48 PM »

มีปืนแล้วต้องใจเย็นๆนะครับคุณczzz  ว่าแต่ปืนขนาดอะไรครับ
ว่างลงรูปให้ดูบ้างนะครับ Grin
Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:09:35 PM »

ผมตอบในความรู้สึกส่วนตัวนะครับ วันหนึ่งผมขับรถไปเเถวคลองหลวง เเถวๆๆสะพานข้ามคลองเเล้วต้องเลี้ยวเรียบคลอง มีรถกะบะเปิดไฟสูงตลอดทางบริเวณนั้นต้องหลีกให้กันเเละต้องชะลอรถผมก็กระพริบไฟให้ 1 ครั้งเพี่อเป็นการบอกว่าไฟคุณเปิดสูงนะปรากฎดว่าท่านเปิดไฟตัดหมอก อะไรอีกก็ไม่ทราบเพราะผมตาลายเเล้ว เเถมบี้มเเตรลั่นอีก ส่วนตัวขอตอบว่า โค ตระ โมโห เมียลูกก็อยู่ในรถ ทำใจพักหนึ่งท่าน เจ้าพ่อก็ยังเปิดไฟสูง เเถมบี้มเเตรอีก ผมก็ต้องถอยรถหลีกให้ เเล้วท่านเจ้าพ่อก็ขับรถจากไป ถามว่าทุกวันนี้ ผมยังโมโหอยู่ไม่ ผมขอบอกว่ายังโมโหอยู่ เเต่ก็คิดว่าให้มันจบอย่างนั้นเเหละดีที่สุด เอาเวลาไปมาหากินอย่างอี่นดีกว่า
ผมพยายามคิดว่า หลีกได้เป็นหลีก ไม่มีเรื่องเป็นดีที่สุด (เเต่ก็ย่อมรับว่าทำใจไม่ค่อยจะได้) เพราะมีสิ่งอื่นที่สำคัญกว่าที่ต้องทำ เเต่ถ้าหลีกไม่ได้ก็เป็นอีกเรื่อง Smiley
DK Thara
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

จะไม่สร้างภาระให้สังคม

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:31:16 PM »

ผมตอบในความรู้สึกส่วนตัวนะครับ วันหนึ่งผมขับรถไปเเถวคลองหลวง เเถวๆๆสะพานข้ามคลองเเล้วต้องเลี้ยวเรียบคลอง มีรถกะบะเปิดไฟสูงตลอดทางบริเวณนั้นต้องหลีกให้กันเเละต้องชะลอรถผมก็กระพริบไฟให้ 1 ครั้งเพี่อเป็นการบอกว่าไฟคุณเปิดสูงนะปรากฎดว่าท่านเปิดไฟตัดหมอก อะไรอีกก็ไม่ทราบเพราะผมตาลายเเล้ว เเถมบี้มเเตรลั่นอีก ส่วนตัวขอตอบว่า โค ตระ โมโห เมียลูกก็อยู่ในรถ ทำใจพักหนึ่งท่าน เจ้าพ่อก็ยังเปิดไฟสูง เเถมบี้มเเตรอีก ผมก็ต้องถอยรถหลีกให้ เเล้วท่านเจ้าพ่อก็ขับรถจากไป ถามว่าทุกวันนี้ ผมยังโมโหอยู่ไม่ ผมขอบอกว่ายังโมโหอยู่ เเต่ก็คิดว่าให้มันจบอย่างนั้นเเหละดีที่สุด เอาเวลาไปมาหากินอย่างอี่นดีกว่า
ผมพยายามคิดว่า หลีกได้เป็นหลีก ไม่มีเรื่องเป็นดีที่สุด (เเต่ก็ย่อมรับว่าทำใจไม่ค่อยจะได้) เพราะมีสิ่งอื่นที่สำคัญกว่าที่ต้องทำ เเต่ถ้าหลีกไม่ได้ก็เป็นอีกเรื่อง Smiley

ผมว่าคิดได้แบบนี้ก็ถูกนะครับ... ไม่ต้องฆ่า ไม่ต้องยิงกัน ถ้าเรื่องมันไม่จวนตัวจริงๆ ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างไป สุดท้ายต่างคนก็ต่างตายอยู่แล้วครับ

ปทุมวันสร้างคน ช่างกลสร้างสรรค์ GearGuns สร้างทีม
                ชมรมกีฬายิงปืนช่างกลปทุมวัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:40:30 PM »

ขออภัยครับ เรื่องนี้ไม่เหมาะ ขอโม้เอามันส์กับพี่สมชายทางpm.ละกันนะจ๊ะ  Smiley

ตอบแล้วครับ...

สรุปว่าอยู่เมืองไทยอย่าทำเถื่อนกับคนไทย...
และกฏหมายไทยศักดิ์สิทธิ์และยุติธรรมกับคนทุกชาติอยู่แล้วครับ... เย้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:45:54 PM »

พวกที่ซ่าบนถนน... ส่วนใหญ่เพิ่งเล่นปืนครับ...
คงพกปืนในรถแล้วซ่า แต่เวลาเกิดเรื่องมักจะโดนยิงก่อน... เพราะคนที่ซ่ามักคิดว่าคนอื่นไม่มีปืน...
เวลาคนอื่นเริ่มยิง เขาจะเริ่มยิงจากจุดที่จะโดนคุกคามชีวิต... ซึ่งคนที่คุกคามมักชะล่าใจ...

พวกนี้ไม่น่ากลัวครับ...
พวกที่น่ากลัวคือพวกที่เปิดฉากยิงแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัว เช่นอาจเป็นอาญากรกำลังหนีตำรวจอยู่... ซึ่งพวกนี้ไม่ซ่า...

ตัวอย่างเช่น สวป. ที่อยุธยาไงครับ... ป่านนี้ยังจับตัวคนร้ายไม่ได้...
เสียดายตำรวจตงฉินหนึ่งท่าน...
ผมชื่อ กานต์
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:07:58 PM »

คุณ Czzz มีปืนแล้วคงอุ่นใจขึ้นนะครับเวลาเดินทางกลับบ้านซึ่งค่อนข้างเปลี่ยว ซึ่งผมเข้าใจนะ...แต่
อยากให้คุณ Czzz ปรับเปลี่ยนทัศนคติ ในการใช้อาวุธปืน อีกนิดครับ ศึกษาการใช้ ฝึกฝนให้มาก และ
ศึกษาข้อกฏหมายว่า ยิงป้องกันตัวอย่างไร? จึงชอบด้วยกฎหมาย...น่าจะดีกับตัวคุณ Czzz เองนะครับ...
อย่าใช้อารมณ์  อย่าประมาท อย่าเสี่ยงถ้าไม่แน่ใจ อย่ามุทะลุ คิดว่าเหน็บปืนแล้ว ไม่กลัว...
ชีวิตคนเรา  ผมว่าบางครั้ง ถ้าหลีกทางให้หมาเดิน  คงจะไม่เป็นไรหรอกครับ  อนาคตเรายังอีกไกลครับ    Cool

นาคีมีพิษเพี้ยง                      สุริโย
เลื้อยบ่ทำเดโช                      แช่มช้า
พิษน้อยหยิ่งยโส                    แมลงป่อง
ชูแต่หางเองอ้า                      อวดอ้างฤทธี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์