เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆที่ไปทำเนียบครับ ช่วยเป็นหูเป็นตาด้วยนะครับ  (อ่าน 2891 ครั้ง)
showroom
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:35:07 PM »

พอดีเมื่อคืนชมรายการความจริงวันนี้ เห็นพี่ 3 เกลอบอกว่า ในทำเนียบ มีเหรียญเก่าๆที่มูลค่าสูงๆหายไปหมดอันนี้จริงหรือเปล่าครับเพราะตอนเข้าไปแรกมีนักฉวยโอกาสเข้าไปขโมย เอาทรัพย์สินหายไปเยอะเลย ยังไงช่วยดูๆให้หน่อยนะครับ เหรีญ ร.5 ได้ข่าวว่าแพงเป็น ล้านๆเลย
ยังไงช่วยเป็นหูเป็นตากันด้วยนะครับ สมบัติของชาติจะได้มีไว้ให้ชนรุ่นหลังได้ชม ไหว้ ไหว้ ถ้ากระทู้ไม่เหมาะสมลบได้ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 12:58:38 PM »

มีหลักฐาน ยืนยัน มั้ยครับ
หรือเพียงพูดลอย ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:26:08 PM »

เจ้าหน้าที่น่าจะรู้และเก็บไปหมดแล้วล่ะครับ  ถ้าจะหายก็เพราะพวกสามเกลอหรือไม่ก็พวกที่มีอำนาจทำให้หายแล้วป้ายขี้ให้คนอื่นนั่นแหละครับ   ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 01:35:01 PM »

3 ตัวตลกจำอวดการเมืองที่จัดรายการโดยใช้สถานีวิทยุโทรทัศน์ของรัฐคงหาเรื่องโกหกใส่ความอื่นไม่ได้แล้วกระมังครับ Wink

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:03:24 PM »

มีหลักฐาน ยืนยัน มั้ยครับ
หรือเพียงพูดลอย ๆ

เห็นเค้าอ้างอิงมาจากหนังสือพิมพ์เล่มหนึ่งครับ และมีลูกสาวส.อาสนจินดาที่ไปเปิดร้านขายของในทำเนียบก็ถูกขโมยพระพุทธรูปไปหลายองค์ แต่จำไม่ได้นะครับว่าเล่มไหนพอดีฟังบ้างไม่ฟังบ้างนะครับ(กลัวคนที่ปลอมเป็นพันธมิตรไปขโมยสมบัติของชาตินะครับ) แต่ที่ฟังคือเรื่องวันที่ 7 ธ.ค วันที่ทุกปี เจ้านายและทูตจะต้องจัดงานที่ทำเนียบ รู้สึกจะงาน สานิบาต อะไรนี้ละครับปีนี้ต้องย้ายไปจัดที่ หอประชุมกองทัพเรือ ผมว่าน่าจะย้ายออกมาได้แล้วนะครับ มาที่สนามหลวงก็ได้ นายกสมชายจะได้ไม่เป็นนายกที่ประวัติศาสตร์ไทยจารึกไว้ส่าไม่เคยทำงานในทำเนียบเพราะเดี๋ยวก็เลือกตั้งใหม่แล้ว  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:09:27 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:16:37 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:43:10 PM »

ความน่าจะเป็น
เจ้าหน้าที่ในทำเนียบตอนถูกล้อมยึด/
ตำรวจที่คอยดันผู้ชุมนุมช่วงสิ้นเดือน ส.ค./
แก๊งมิจฉาชีพ/
เจ้าหน้าที่ซึ่งแฝงตัวเข้าไปภายหลังยึดทำเนียบ/
เจ้าหน้าที่ที่เอาของเกินกว่ารายการที่ยื่นขอและไม่ใช่ของๆตน/
คนที่หวังสร้างสถานการณ์...

คนที่ขโมยสมบัติชาติ  ก็เหมือนโกงกินแหละครับ   ไม่ต่างกัน     อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 02:45:55 PM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:46:01 PM »

พอดีเมื่อคืนชมรายการความจริงวันนี้ เห็นพี่ 3 เกลอบอกว่า ในทำเนียบ มีเหรียญเก่าๆที่มูลค่าสูงๆหายไปหมดอันนี้จริงหรือเปล่าครับเพราะตอนเข้าไปแรกมีนักฉวยโอกาสเข้าไปขโมย เอาทรัพย์สินหายไปเยอะเลย ยังไงช่วยดูๆให้หน่อยนะครับ เหรีญ ร.5 ได้ข่าวว่าแพงเป็น ล้านๆเลย
ยังไงช่วยเป็นหูเป็นตากันด้วยนะครับ สมบัติของชาติจะได้มีไว้ให้ชนรุ่นหลังได้ชม ไหว้ ไหว้ ถ้ากระทู้ไม่เหมาะสมลบได้ครับ
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                มีอีกหลายอย่างที่หายไปก่อน พธม จะเข้าไปเช่น  คุณธรรม  จริยธรรม  ความซื่อสัตย์ ฯ  บอกให้ไอ้3ตัวนั่นช่วยหาให้ด้วย แลบลิ้น แลบลิ้น
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:56:44 PM »

Grin
คุณ Showroom ได้ไปซื้อหนังสือตรรกวิทยามาอ่านแก้งงหรือยังครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:36:27 PM »

เอาหลัก กาลามะสูตร ก่อนก็ได้นะครับ  ลองค้นในกระทู้เก่าอาจจะเจอ

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:54:07 PM »

Grin...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:26:50 PM »

Grin
คุณ Showroom ได้ไปซื้อหนังสือตรรกวิทยามาอ่านแก้งงหรือยังครับ

ขอบคุณครับพี่ ไม่ตั้งกระทู้แบบนี้อีกแล้วครับขอโทษด้วยครับ พอดีเห็นว่าช่วงนี้เหรียญร.5 ปราบฮ้อออกมาเยอะนะครับ  ไหว้ ไหว้
khaophanom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:46:40 PM »

Grin

ขอบคุณครับพี่ ไม่ตั้งกระทู้แบบนี้อีกแล้วครับขอโทษด้วยครับ พอดีเห็นว่าช่วงนี้เหรียญร.5 ปราบฮ้อออกมาเยอะนะครับ  ไหว้ ไหว้

Grin Grin Grin  เวลาไปทำเนียบ แล้วจะเป็นหูเป็นตา ให้น่ะครับ แต่ว่า เหรียญร.5  เป็นล้านเลยเหรอครับ 

กลัวว่า ท่านนายกพ่อม่าย ท่านจะขายไปแล้ว เห็นท่านชอบขาย สมบัติชาติเหลือเกิน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:18:00 PM »

Grin

Grin Grin Grin  เวลาไปทำเนียบ แล้วจะเป็นหูเป็นตา ให้น่ะครับ แต่ว่า เหรียญร.5  เป็นล้านเลยเหรอครับ 

กลัวว่า ท่านนายกพ่อม่าย ท่านจะขายไปแล้ว เห็นท่านชอบขาย สมบัติชาติเหลือเกิน  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ใช่ครับ รุ่นปราบฮ้อราคา ล้านขึ้นครับ เมื่อก่อนแจกตอนทหารไปรบกับจีนฮ้อ
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:37:41 PM »

งง อ่าน 8 รอบแล้วยังไม่เข้าใจที่จะสื่อบอก

ขออีกรอบได้ไหมครับพ่อshowroom  เอาแบบเข้าใจง่ายๆ
 มันหายยังไง หายในทำเนียบหรือว่าหายในอาคารทำเนียบ
 แล้วลูกสาว ส.อาสนจินดา เอาพระมาขาย แล้วพระโดนขโมยหรือครับ ช่วยพิมอีกทีครับ เอาแบบอ่านแล้วเข้าใจเลย

ไอ้ฟูเรียนมาน้อย เข้าใจอะไรยากหน่อยครับ ขออีกที

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์