เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:18:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆที่ไปทำเนียบครับ ช่วยเป็นหูเป็นตาด้วยนะครับ  (อ่าน 2884 ครั้ง)
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:23:21 PM »

งง อ่าน 8 รอบแล้วยังไม่เข้าใจที่จะสื่อบอก

ขออีกรอบได้ไหมครับพ่อshowroom  เอาแบบเข้าใจง่ายๆ
 มันหายยังไง หายในทำเนียบหรือว่าหายในอาคารทำเนียบ
 แล้วลูกสาว ส.อาสนจินดา เอาพระมาขาย แล้วพระโดนขโมยหรือครับ ช่วยพิมอีกทีครับ เอาแบบอ่านแล้วเข้าใจเลย

ไอ้ฟูเรียนมาน้อย เข้าใจอะไรยากหน่อยครับ ขออีกที

คือแบบนี้ครับพี่ 4 Fu ในทำเนียบ มีส่วนที่จัดแสดงของเก่าๆเอาไว้ให้แขกบ้านแขกเมืองเวลามาทำเนียบได้รับชม เมื่อก่อนก็มีหคนดูแลความปลอดภัยมีการเช็คของตลอด  ซึ่งหนึ่งในนั้นจะมีเหรียญ มูลค่าแพงๆอยู่นะครับ ปกติจะเข้ายาก แต่เมื่อมีการยึดอำนาจเข้าไปอยู่ในทำเนียบ คนก็เยอะมากหน้าหลายตา ก็อาจมีพวกฉวยโอกาส ที่เห็นลู่ทางเข้าไปเอานะครับเพราะเอาเหรียญเล็กๆ ใส่กระเป๋ามูลค่า ล้านกว่าบาท  เช่นรุ่น ปราบฮ้อ นะครับ คือผมไม่ได้เข้าทำเนียบ นะครับเลยฝากพี่ๆในเวปที่เข้าไปได้ช่วยดูว่ามันยังอยู่หรือเปล่า ส่วน พระพุทธรูปที่หายไป  คือคุณลูกของ ท่าน ส. เข้าไปเปิดร้านขายของในนั้น(ไม่ใช้ขายพระในทำเนียบ)นะครับ แล้วก็เอาพระพุทธรูปไปบูชาไว้ในร้าน พอมีคนเข้าไปบุกยึด ตอนหลังเข้าไปเอาของของกับหายนะครับ อันนี้อ้างอิงมาจากคอลัมหนึ่งในหนังสือพิมพ์ อาจเป็นข่าวเท็จแต่เราระวังไว้ก็ดีครับเพราะในหมู่คนดีย่อมมีคนชั่วค่อยฉวยโอกาส ผมไม่ได้ต่อว่าพี่ๆที่อยู่ในทำเนียบนะครับผมแค่บอกให้ดูของหลวงที่อยู่ในนั้นด้วยครับ
หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับ แล้วประเด็นไม่ใช่ว่าใครโกงมากโกงน้อย ประเด็นคือ คนที่เข้าไปนั้นขอให้ช่วยดูแลสิ่งของในนั้นด้วยแค่นี้ละครับที่อยากสื่อ
อย่าพึ่งตีความว่าผมมาป่วน  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:29:42 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:37:33 PM »

Grin
คุณ Showroom ได้ไปซื้อหนังสือตรรกวิทยามาอ่านแก้งงหรือยังครับ

ขอบคุณครับพี่ ไม่ตั้งกระทู้แบบนี้อีกแล้วครับขอโทษด้วยครับ พอดีเห็นว่าช่วงนี้เหรียญร.5 ปราบฮ้อออกมาเยอะนะครับ  ไหว้ ไหว้
แถวพลับพลาชัยวันเสาร์เย็นมีขายเยอะแยะและมีมานานมากแล้วครับ คนขายบอกเองว่าเป็นของปั๊มเลียนแบบ แถววัดมหาธาติก็มีเหรียญละ100บาท
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:42:31 PM »

อันนี้ละครับ ที่ ว่าแพงๆ ตอนคนเข้ายึดแล้วถ้ามีคนแอบเอาออกมา รวยแน่ๆครับเอามา สัก 10 เหรียญก็ 10 ล้านแล้วครับ ใส่กระเป๋ากางเกงออกมา กาดคงไม่ค้นเจอหรอกครับ  ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:10:01 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:43:20 PM »

Grin
คุณ Showroom ได้ไปซื้อหนังสือตรรกวิทยามาอ่านแก้งงหรือยังครับ

ขอบคุณครับพี่ ไม่ตั้งกระทู้แบบนี้อีกแล้วครับขอโทษด้วยครับ พอดีเห็นว่าช่วงนี้เหรียญร.5 ปราบฮ้อออกมาเยอะนะครับ  ไหว้ ไหว้
แถวพลับพลาชัยวันเสาร์เย็นมีขายเยอะแยะและมีมานานมากแล้วครับ คนขายบอกเองว่าเป็นของปั๊มเลียนแบบ แถววัดมหาธาติก็มีเหรียญละ100บาท

อันนั้นปลอมครับแต่ที่อยู่ในทำเนียบ แท้นะครับ ก็คล้ายพระเครื่องครับ 99 เปอร์เซน ปลอมแท้ๆอยู่ที่คนรวยๆ เช่นเดียวกับเหรียญนี้ครับ  ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:45:32 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:56:03 PM »

มูลค่าที่ อดีตนาย ทักษิณ โกงไปมากกว่าเหรียญนี้นับ 50,000 เท่าครับ  ไม่รวมเขาพระวิหาร และบ่อน้ำมันที่อยู่ในที่พิพาท  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:59:34 PM »

มูลค่าที่ อดีตนาย ทักษิณ โกงไปมากกว่าเหรียญนี้นับ 50,000 เท่าครับ  ไม่รวมเขาพระวิหาร และบ่อน้ำมันที่อยู่ในที่พิพาท  ไหว้

มันคนละประเด็นครับพี่ เอามาเปรียบเทียบแบบนี้ไม่ได้ครับ งั้นถ้ามีคนขโมย คนขโมยออกมาก็ไม่ผิดหรือครับ เพราะว่าเค้าขโมยมาน้อยกว่าที่นายกโกง แบบนี้ของหมดทำเนียบแน่ๆเลย เก้าอี้หลุยก็หลายตัง งาช้างประจำทำเนียบอีก แบบนี้ไอ้คนขโมยคงหัวเราะยิ้มใช้เงินสนุกเลย  ไหว้ ไหว้
ยังไงผมรบกวนพี่ๆที่เข้าไปทำเนียบ สอบถามผู้มีอำนาจให้ด้วยนะครับว่าของยังอยู่ดีหรือไม่หรือจะประสานให้เจ้าหน้าที่เข้าไปรับคืนไปเก็บไว้ในเซฟก่อน หรือจะให้ดีก็ย้ายมาอยู่สนามหลวงได้ก็ยิ่งดีเพราะวันที่ 7 ธ.ค มีงานสำคัญระดับประเทศรออยู่ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:05:03 PM โดย showroom » บันทึกการเข้า
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:05:08 PM »

งง อ่าน 8 รอบแล้วยังไม่เข้าใจที่จะสื่อบอก

ขออีกรอบได้ไหมครับพ่อshowroom  เอาแบบเข้าใจง่ายๆ
 มันหายยังไง หายในทำเนียบหรือว่าหายในอาคารทำเนียบ
 แล้วลูกสาว ส.อาสนจินดา เอาพระมาขาย แล้วพระโดนขโมยหรือครับ ช่วยพิมอีกทีครับ เอาแบบอ่านแล้วเข้าใจเลย

ไอ้ฟูเรียนมาน้อย เข้าใจอะไรยากหน่อยครับ ขออีกที

คือแบบนี้ครับพี่ 4 Fu ในทำเนียบ มีส่วนที่จัดแสดงของเก่าๆเอาไว้ให้แขกบ้านแขกเมืองเวลามาทำเนียบได้รับชม เมื่อก่อนก็มีหคนดูแลความปลอดภัยมีการเช็คของตลอด  ซึ่งหนึ่งในนั้นจะมีเหรียญ มูลค่าแพงๆอยู่นะครับ ปกติจะเข้ายาก แต่เมื่อมีการยึดอำนาจเข้าไปอยู่ในทำเนียบ คนก็เยอะมากหน้าหลายตา ก็อาจมีพวกฉวยโอกาส ที่เห็นลู่ทางเข้าไปเอานะครับเพราะเอาเหรียญเล็กๆ ใส่กระเป๋ามูลค่า ล้านกว่าบาท  เช่นรุ่น ปราบฮ้อ นะครับ คือผมไม่ได้เข้าทำเนียบ นะครับเลยฝากพี่ๆในเวปที่เข้าไปได้ช่วยดูว่ามันยังอยู่หรือเปล่า ส่วน พระพุทธรูปที่หายไป  คือคุณลูกของ ท่าน ส. เข้าไปเปิดร้านขายของในนั้น(ไม่ใช้ขายพระในทำเนียบ)นะครับ แล้วก็เอาพระพุทธรูปไปบูชาไว้ในร้าน พอมีคนเข้าไปบุกยึด ตอนหลังเข้าไปเอาของของกับหายนะครับ อันนี้อ้างอิงมาจากคอลัมหนึ่งในหนังสือพิมพ์ อาจเป็นข่าวเท็จแต่เราระวังไว้ก็ดีครับเพราะในหมู่คนดีย่อมมีคนชั่วค่อยฉวยโอกาส ผมไม่ได้ต่อว่าพี่ๆที่อยู่ในทำเนียบนะครับผมแค่บอกให้ดูของหลวงที่อยู่ในนั้นด้วยครับ
หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับ แล้วประเด็นไม่ใช่ว่าใครโกงมากโกงน้อย ประเด็นคือ คนที่เข้าไปนั้นขอให้ช่วยดูแลสิ่งของในนั้นด้วยแค่นี้ละครับที่อยากสื่อ
อย่าพึ่งตีความว่าผมมาป่วน  ไหว้ ไหว้

อ๋อๆเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ หายงงแล้วครับ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:06:20 PM »

เหรียญรุ่นนี้ผมเคยเห็น

แต่เหรียญชื่อนี้ไม่เคยเห็นครับ....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:06:25 PM »

อ๋อๆเข้าใจแล้วครับ ขอบคุณครับ หายงงแล้วครับ

ยินดีครับพี่ 4Fu
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:07:30 PM »

เหรียญรุ่นนี้ผมเคยเห็น

แต่เหรียญชื่อนี้ไม่เคยเห็นครับ....

ของคุณแม่ผมก็มีครับ มีคนเคยให้ 1.2 ล้านแต่ไม่ขายนะครับ  เอาไปตรวจที่หน่วยงานทำเหรียญของรัฐจำไม่ได้ชื่ออะไร
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:14:16 PM »

ขอโทษนะครับ คุณ showroom ทำงานด้านไหนหรือครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:17:24 PM »

เทียบกับบ้านเมือง  เรื่องนี้...  บู่

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 08:54:44 PM »

ลักทรัพย์ก็คือความผิดอาญา   แต่....ข่าวมาจากฝ่ายตรงกันข้ามมันน่าเชื่อถือไหมครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 11:17:37 PM »

ขอโทษนะครับ คุณ showroom ทำงานด้านไหนหรือครับ

....................อยากทราบเหมือนกัน ถ้าเกี่ยวกับเหรียญจะได้ถือโอกาสปรึกษา.....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:59:11 AM »

ในหมู่คนมากย่อมมีคนชั่วปะปนมาด้วยครับ
แต่ขอคิดเล่นๆว่าก็เป็นโอกาสทองของนักการเมือง ข้าราชการ ที่ทำงานในทำเนียบ
ใช้วิกฤติเป็นโอกาสเอาไปสะสมเป็นของส่วนตัว แล้วป้ายขี้คนที่มาชุมนุมเสียเลยได้มัยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์