เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:28:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเหตุให้สมาชิกทราบและระวังให้มากๆ  (อ่าน 4445 ครั้ง)
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:33:16 PM »

น้าชายของผมโดนซะแล้ว.....เหตุเกิดเมื่อตอนบ่าย 3 โมงของวันนี้ครับคือน้าชายผมได้ไปเบิกเงินที่ธนาคารจำนวน 200000 บาท
ปกติถ้าไปเบิกเงินจำนวนมากก็จะพกปืนไปด้วย...วันนี้ก็เลยพกติดตัวไปด้วยเป็นปืนบราวนิ่ง เบบี้ขนาด 6.35 ใส่ในกระเป๋ากางเกง
พอเบิกเงินเสร็จก็แวะไปรับลูกสาวที่โรงเรียนและได้จอดรถที่ลานจอดรถในโรงเรียนที่เคยจอดเป็นประจำก่อนลงรถก็ได้หยิบปืนใน
กระเป๋ากางเกงใส่ไว้ในกระเป๋าถือที่ใส่เงินสดไว้....ใช้เวลาเดินลงไปรับลูกไม่ถึง 10 นาทีกลับมารถโดนงัดซะแล้วพร้อมกับรถอีก
2 คันที่จอดอยู่ข้างๆ....ทรัพย์สินที่โดนไปมีเงิน 200000 พระสมเด็จเหลี่ยมทอง 1 องค์ ปืนบราวนิ่ง เบบี้ 1 กระบอก บัตรเครดิต 2 ใบ
และเอกสารงานสำคัญอีกเพียบ....เลยอยากแจ้งเตือนสมาชิกให้ระวังด้วยครับอย่าวางใจทิ้งของมีค่าไว้ในรถเพราะพวกนี้ทำเป็นกระบวน
การและคงตามน้าผมมาตั้งแต่ที่ธนาคารแล้ว....โปรดระวังให้มากๆ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:35:03 PM »

ขอบคุณครับ  ไหว้

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:36:01 PM »

ขอคุณมากคระบ สำหรับคำเตือนครับ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:38:37 PM »

ขอบคุณครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:39:34 PM »

ขอบคุณมากครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:50:44 PM »

เดี๋ยวนี้ นกรู้กันครับ
ลองขอธนาคารตรวจสอบ วงจรปิดครับ
ว่ามีใครที่ไม่ได้ทำธุรกรรมเกี่ยวกับธนาคารในช่วงก่อนที่จะเบิกเงิน
แล้วมีการใช้โทรศัพท์ ในช่วงเวลาดังกล่าว
เพราะคนที่เบิกจำนวนมาก มักจะขอถุงน้ำตาลใส่เงิน
เลยตกเป็นเป้าสายตาได้ง่าย
ใช้โทรศัพท์สั่งการ ให้ตามประกบ
อาจจะตามตั้งแต่ในธนาคาร หรือ ให้คนภายนอก ติดตาม
รอโอกาสและเวลาที่เหมาะสม

เดี๋ยวนี้ อะไรที่อยู่ในรถ จะตกเป็นเป้าสายตาครับ
ไขควงยาวตัวเดียว งัด แตกเป็นรู
ใช้กระเป๋าคาดเอวแบบพ่อค้าแม่ค้าครับ
ไปไหนไปด้วย
อย่าชะล่าใจเลยครับ
กลางวันแดดจ้า ๆ มันยังลงมือกันเลย
รถจอดเทียบ ก็นึกว่า ไม่มีที่จอด ประมาณนั้น
เจ้าของมาที่รถ  ก็เสร็จไปแล้ว

เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ  ในยุคเผาหลอก เผาจริง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
supat
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:55:06 PM »

10 นาทีเอง...เป็นผมก็คิดไม่ถึงครับ ขอบคุณครับ

ในความชั่วยังมีความดี ในความอัปปรีย์ยังมีจิตสำนึก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:55:36 PM »

เสียใจด้วยครับ ...... เป็นผมปืนคงอยู่ในที่ๆมันเคยอยู่ ...... เงินก็ใส่กระเป๋าสพายเฉียงไหล่ ติดตัวตลอด

ณัฏฐวุฒิ โชติสนธิ์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 06:56:09 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชีวิตนี้ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 07:01:44 PM »

2แสน 200ใบ ใส่กระเป๋ากางเกงข้างละ 100 ใบ น่าจะเหมาะกว่าครับ

แต่ก็ต้องขอบคุณจขกท ที่ตั้งใจมาเตือนเพื่อนสมาชิกครับ ไหว้

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:13:42 PM »

ไว้ใจไม่ได้เลยครับ ต้องระวังมากๆ Cool Cool

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:26:05 PM »

ผมไม่เคยทิ้งสิ่งที่ผมเห็นว่ามีค่าไว้กับรถมานานแล้ว
เหตุการณ์เช่นนี้มีเป็นข่าวให้เห็นตลอดผมไม่เคยลืม
ใครทิ้งอะไรไว้ที่รถก็แค่รอว่าจะถูกหวยหรือเปล่า
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:30:13 PM »

เสียใจด้วยครับ ...... เป็นผมปืนคงอยู่ในที่ๆมันเคยอยู่ ...... เงินก็ใส่กระเป๋าสพายเฉียงไหล่ ติดตัวตลอด

กระเป๋าสะพายเฉียงไหล่  ปลอดภัยกว่าแบบอื่นจริงหรือครับ 

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:32:37 PM »

ขอบคุณครับ เสียใจด้วยครับ   Undecided

มิจฉาชีพมีหลายรูปแบบจริงๆ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 09:37:30 PM »

กระเป๋าสะพายเฉียงไหล่  ปลอดภัยกว่าแบบอื่นจริงหรือครับ 

ครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์