เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดอีกแล้ว....เสียชีวิตแล้ว 1 คน  (อ่าน 18114 ครั้ง)
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:41:24 AM »

ไทยนั้นรักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด ............. แต่สถานการณ์บ้านเมืองในปัจจุบัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

menkmenk รักในหลวง
Happy Shooting , Happy Fishing
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:42:00 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและผู้บาดเจ็บด้วยครับ Cry

คนทำและคนสั่งให้ทำแหกนรกมาเกิดแท้ๆ

รักในหลวง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:44:00 AM »

ขอ แก้ไข ครับ พี่ Ninja 19

เวรกรรม [เวนกำ] น. การกระทำที่สนองผลร้ายซึ่งทำไว้แต่ปางก่อน;
 คำแสดงความรู้สึกเดือดร้อนเพราะกรรมหรือชะตากรรมของตนใน
 อดีต เช่น ไม่รู้ว่าเวรกรรมอะไรต้องมาตกระกำลำบากเมื่อแก่,
 กรรมเวร หรือ เวร ก็ว่า.

คนที่ข่มขู่ออกสื่อทีวี  อย่างชัดแจ้ง
ถือว่ามีความผิด มั้ยครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:25:30 AM »

เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิต และบาดเจ็บด้วยค่ะ  เศร้า

เสียใจด้วยครับ  แกนนำ ยังปลอดภัย สบายดี เห็น ก็มีแต่ ผู้เข้าร่วมชุมนุม ที่เจ็บ ที่ตาย  เศร้า
จะไม่ให้ปลอดภัยได้อย่างไร ก็หดหัว มุดตัว อยู่แต่ด้านใน ใช้มนุษย์เป็นเกราะ .... ไม่รู้ว่าจะสรรเสริญว่าอย่างไรดี กับแกนนำประเภทนี้ ...แบร่
คุณไปร่วมกับเขาหรือเปล่าครับ คุณเคยเห็น ผบ เหล่าทัพไหนตายก่อนพลทหารมั้ยครับ
 หดหัว มุดตัว   _น่ะคุณไม่ใช่คนอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:27:45 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:25:56 AM »

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บและผู้เสียชีวิตด้วยค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:30:51 AM »

เศร้าขอแสดงความเสียใจต่อผู้บาดเจ็บและผู้เสียชีวิตด้วยครับ ไหว้
งานนี้ไม่รู้จะหาคนผิดได้หรือไม่ เศร้า

Long Live The King

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:31:11 AM »

เมื่อไหร่ จะเลิกใช้ความรุนแรงกันเสียที

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:31:45 AM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วยครับ ไหว้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:35:29 AM »

ขอ แก้ไข ครับ พี่ Ninja 19

เวรกรรม [เวนกำ] น. การกระทำที่สนองผลร้ายซึ่งทำไว้แต่ปางก่อน;
 คำแสดงความรู้สึกเดือดร้อนเพราะกรรมหรือชะตากรรมของตนใน
 อดีต เช่น ไม่รู้ว่าเวรกรรมอะไรต้องมาตกระกำลำบากเมื่อแก่,
 กรรมเวร หรือ เวร ก็ว่า.

คนที่ข่มขู่ออกสื่อทีวี  อย่างชัดแจ้ง
ถือว่ามีความผิด มั้ยครับ

.............  ไหว้ ขอบคุณครับ   ไหว้

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:37:15 AM »

ใช้สติในการโพสด้วยนะครับ แตกต่างแต่อย่าแตกแยกกันเลยครับ  ไหว้
ขอแสดงความเสียใจครับครอบครัวผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตด้วยครับ ผมไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกไม่ว่าจะเป็นฝ่ายใดก็ล้วนคนไทยด้วยกันทั้งนั้น. ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:39:40 AM »

อยากให้สังคมเล็กๆของเวบเราเป็นตัวอย่างที่ดีค่ะ คืออย่ายั่วยุ และ อย่าอารมณ์ร่วมไปกับคำยั่วยุค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:49:21 AM »

งานนี้นายใหญ่น่าจะเป็นคนสั่งการ น่าจะเพื่อข่มขู่ ลองเชิง และยั่วยุ ให้เกิดสงครามกลางเมือง เพื่อให้นายใหญ่ได้ตั้งรัฐบาลพลัดถิ่น ให้สหประชาชาติเข้ามาจัดการ เพื่อให้ตัวเองได้กลับมาเป็นผู้นำประเทศอีกครั้ง ยี๊
หรือน่าจะเป็นลิ่วล้อ เช่นเศษตาแดง นายตำรวจชะล้าง เพื่อเรียกคะแนนให้ตนเอง  บู่

อันนี้เป็นแค่การคาดการณ์ และผมใช้ "น่าจะ" ครับ ผู้อ่านโปรดแยกแยะด้วย ไหว้

แต่ความเห็นส่วนตัว ข่าวนี้จะเงียบหายไปครับเพราะเป็นฝีมือฝ่ายใหน รู้กันอยู่
และไม่อยากให้ทหารออกมาโดยเปิดเผย ครับแต่ขอให้ปฏิบัติการในทางลับ เพราะพึ่งตำรวจไม่ได้แน่ ๆ งานนี้
สงครามกลางเมืองไม่เกิดหรอกครับ เพราะความต่างของจุดรวมใจมันต่างกัน ฝ่ายหนึ่งเงินตัวเดียว อีกฝ่ายหนึ่งเพื่ออะไรนั้นอยู่ในใจ ทุกท่านผมคงไม่ต้องบอก น่าจะเป็นการพยายามก่อกบฎเสียมากกว่า แบร่

แต่ก็ดีครับ ทำให้ผู้ที่เป็นกลาง(จริง ๆ) เห็นภาพชัดเจนขึ้น และเป็นการเตือนให้ทุกท่านเตรียม ตัว เตรียมใจ เตรียมปืนเอาไว้ให้พร้อม  ใกล้จะได้เวลาปกป้องชาติ ศาส และพระมหากษัตริย์กันแล้ว ไหว้

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:54:18 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
8iy[
ly9;Noid,kgdbf8iy[
 โดนชก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:01:31 AM »

..CNNจะออกอากาศให้ทั่วโลกได้รับรู้เที่ยงนี้ งานเข้าแล้วประเทศไทย นักลงทุนทั้งหลายเตรียมจองตั๋วเครื่องบิน รีบเผ่นออกจากประเทศนี้โดยด่วน.. อ๋อย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:02:43 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน
8iy[
ly9;Noid,kgdbf8iy[
 โดนชก
ไรหว่า กลับมาอธิบายด้วยครับ สมาชิกงง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์