เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระเบิดอีกแล้ว....เสียชีวิตแล้ว 1 คน  (อ่าน 18125 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:09:24 PM »

ไม่คิดจะเป็น แก่น หรือกระพี้ หรอกครับ ขอแค่เป็นเสี้ยนอันน้อยๆน่ารัก ไว้คอยตำเท้าบ้างก็พอแล้ว เยาะเย้ย

เสี้ยนตำเท้าอีกแล้ว...

วันที่ 1 ถ้าคนเยอะล้นหลาม ถ้าคิดว่าคนเหล่านี้โดนจ้างมา
ถ้าคิดแล้วสบายใจก็เอาเถิดครับ เพราะผมรู้ว่าไม่ใช่

คนไม่ชอบพันธมิตร บอกว่าที่ไปอยู่กันที่ทำเนียบเป็นพวกจิตไม่ว่าง
โดนสนธิหลอก ปัญญาอ่อน ก็ว่ากันไป ผมก็รู้ว่าไม่ใช่

ผมว่าความขัดแย้งในประเทศเก่าแก่แห่งนี้ มันเกินกว่าคำว่า ทักษิณ เกินกว่าคำว่า พันธมิตร ไปโขแล้วครับ

สมองมดไปอ่านเว็บฟ้าเดียวกันแล้วหรือยังครับ... หากอ่านแล้วจะทราบว่ามันเกินไปแล้วจริงๆ...

พอๆกับเห็นคนตายยังทำเป็นตีสำนวนเหมือนกับสะใจอีกน่ะ... สมองมดจริงเชียว...
the guns jr
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:10:44 PM »

คนไทยด้วยกันอย่าทเลาะกันเลยนะครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:13:31 PM »

คนไทยด้วยกันอย่าทเลาะกันเลยนะครับ

อิอิอิ  ไม่ได้ทะเลาะกันครับ เขาคุยเรื่องถูกก่ะผิด ..........  ดีกับชั่ว ......... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:14:27 PM »

ไหว้เสธ. แดง .... เตือนแล้วไม่ฟัง  ดันทุรังชุมนุม  .. 23  เศร้า  เศร้า  เศร้า  เศร้า
..
  ขอโทษนะพี่น้อง  ... ประท้วงแล้วได้ความตาย... เป็นการตอบแทน .. เช่นนั้นหรือ...  เราเสียใจกับผู้เสียชีวิต... เราเศร้าใจกับญาติพี่น้องเขา...  ทำกันไปเพื่ออะไร.... ประเทศชาติได้อะไร.... ทำมัยแกนนำไม่ตายบ้าง  ... มีแต่ผู้ชุมนุมด้วยความบริสุทธิ  .. เท่านั้นที่เสียชีวิต....  ทุกครั้งที่มีม๊อบ   ... มีสติหน่อย  ..พี่น้อง  .... ประวัติศาสตร์มันสอนให้ผมมีแนวคิดแบบนี้... ผิด  ถูก  อย่าว่ากัน  ...

ช่วยด่าคนยิงระเบิดหน่อยเถิด... คนยิงระเบิดเป็นคนผิด...
คนที่ไปชุมนุมก็ผิดที่ยึดสถานที่ราชการ แต่ไม่ถึงตาย...

สมองมดกับเสี้ยนตำเท้า... อีกคนนึงอ่ะ...
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:17:08 PM »

ไม่คิดจะเป็น แก่น หรือกระพี้ หรอกครับ ขอแค่เป็นเสี้ยนอันน้อยๆน่ารัก ไว้คอยตำเท้าบ้างก็พอแล้ว เยาะเย้ย

วันที่ 1 ถ้าคนเยอะล้นหลาม ถ้าคิดว่าคนเหล่านี้โดนจ้างมา
ถ้าคิดแล้วสบายใจก็เอาเถิดครับ เพราะผมรู้ว่าไม่ใช่

คนไม่ชอบพันธมิตร บอกว่าที่ไปอยู่กันที่ทำเนียบเป็นพวกจิตไม่ว่าง
โดนสนธิหลอก ปัญญาอ่อน ก็ว่ากันไป ผมก็รู้ว่าไม่ใช่

ผมว่าความขัดแย้งในประเทศเก่าแก่แห่งนี้ มันเกินกว่าคำว่า ทักษิณ เกินกว่าคำว่า พันธมิตร ไปโขแล้วครับ

สมองมดไปอ่านเว็บฟ้าเดียวกันแล้วหรือยังครับ... หากอ่านแล้วจะทราบว่ามันเกินไปแล้วจริงๆ...

พอๆกับเห็นคนตายยังทำเป็นตีสำนวนเหมือนกับสะใจอีกน่ะ... สมองมดจริงเชียว...

คุณนายสมชายฮา เป็นแฟนพันธุ์แท้ของผมหรือครับ ด้วยความยินดีครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:20:42 PM »

คุณนายสมชายฮา เป็นแฟนพันธุ์แท้ของผมหรือครับ ด้วยความยินดีครับ

ยินดีด้วยครับพี่เพราะหลุดจากที่นี่พี่ก็จะไม่มีคนสนใจแล้ว ...........  อิอิอิ
แล ยินดีที่เห็นความคิดที่แตกต่างอย่างเป็นนามธรรม ........ อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:21:07 PM »

ทะเลาะกันได้ครับ... แต่ต้องมีเส้นที่ไม่ควรข้าม...

เท่าที่นึกออกนะครับ...
1) จงรักภักดีสถาบันฯ...
2) คนไทยไม่ฆ่ากันเอง...
3) ไม่ทำร้ายผู้ที่ไม่ถืออาวุธโดยสภาพ...

นอกนั้นก็เป็นเรื่องทั่วไปครับ เช่นไม่ทำร้ายเด็ก สตรี และคนชรา...

เรื่องอย่างนี้ไม่ต้องประกาศครับ...
ทำนองเดียวกับอาชญากรไม่ระยำจริงจะไม่ขายยาเสพติดฯ ไม่เล่นงานลูกเมีย พ่อ แม่ ของศัตรู...
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:23:38 PM »

มดไม่มีสมองครับ มีแต่ระบบประสาทที่ไม่ซับซ้อนมากนักแต่ก็เหมาะกับขนาดตัวของมันและการดำรงชีวิตของมัน แต่คนที่มีสมองเล็กขนาดเท่ามด  ขนาดเนื้อสมองเมื่อเทียบกับขนาดตัวของเจ้าของสมองนั้น บ่งบอกถึงศักยภาพในการคิดว่า คงไม่แตกต่างจากมด ดังนั้นการรู้ผิดชอบชั่วดีก็ไม่น่าจะมีอยู่ในจิตสำนึกของเขาครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:25:34 PM »

ไม่ใช่แฟนพันธุ์แท้หรอกครับ... ฮา

เห็นว่าท่านก้าวล่วงสิ่งที่ไม่ควรข้าม...
คือท่านสะใจที่คนไทยฆ่ากันเอง...

เลยไปขุดขึ้นมาครับ...

นายสมชายไม่ยินดีด้วยหรอก...
เหมือนกับคนอื่นก็ไม่ยินดี เมื่อมีคนตาย...

ท่านเกิดมาอยู่ในสังคมได้อย่างไรเล่า ไม่มีใครบอกท่านหรือว่าเรื่องอย่างนี้อย่าล้ำเส้น...

สมองมดจริงเชียวท่าน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:26:48 PM »

มดไม่มีสมองครับ มีแต่ระบบประสาทที่ไม่ซับซ้อนมากนักแต่ก็เหมาะกับขนาดตัวของมันและการดำรงชีวิตของมัน แต่คนที่มีสมองเล็กขนาดเท่ามด  ขนาดเนื้อสมองเมื่อเทียบกับขนาดตัวของเจ้าของสมองนั้น บ่งบอกถึงศักยภาพในการคิดว่า คงไม่แตกต่างจากมด ดังนั้นการรู้ผิดชอบชั่วดีก็ไม่น่าจะมีอยู่ในจิตสำนึกของเขาครับ

เป็นได้แค่นั้นแหละครับ คุณหมอ...

กับอีกอย่างหนึ่งคือเสี้ยนตำเท้า... ฮา
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:31:02 PM »

ผมมีความความคิดว่า ความดีความชั่วอาจสืบทอดกันทางพันธุกรรม กล่าวคือ พ่อแม่เสือ ออกลูกก็เป็นเสือ ....  ส่วนพ่อแม่ตะกวด ออกลูกก็เป็นตะกวด .....   อิอิอิ 

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:41:21 PM »

เสี้ยนตำเท้า  ตอนบ่งออก ออกมาพร้อมหนอง เน่า ๆ ทิ้งถังขยะ

แล้ว ร่างกายรักษาแผลให้เป็นปรกติได้ เสี้ยนหาย....ไม่รู้ไปอยู่ไหน   

เป็นเสี้ยน นะไม่ใช่ซุง คิก คิก คิก คิก

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:42:29 PM »

ระวังคืนนี้ อาจจะก่อนเที่ยงคืนนะครับ

คำเตือน หรือ คำขู่  
หากเกิดเหตุจริง มีสิทธิตามIPไป ให้ตำรวจเรียกตัวมาสอบด้วยครับ
ดังแน่ไอ้สมองมด  บู่

อเสวนา จะ พาลานัง
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 08:22:50 AM »

สมองมดกับเสี้ยนตำเท้า...  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2008, 01:05:31 PM »

เนื้อไม้ก่อนที่จะปรากฎลายอันสวยงามก็ต้องขจัด"เสี้ยน"ให้หมดจดจึงจะนำไม้นั้นมาทำประโยชน์ได้         แผ่นดินใดก็ตามจะเกิดความสงบสุขที่ยั่งยืนถาวรได้ประชาชนพลเมืองนั้นก็ต้องรวมใจกันขจัด"เสี้ยนหนามของแผ่นดิน"ให้มันสิ้นไปเช่นกัน
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14
  พิมพ์