เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:24:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ โพลีเมอร์ ๙ มม.ให้หน่อยครับ  (อ่าน 5440 ครั้ง)
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:16:05 PM »

ตังผมก็ไม่ค่อยมีเหมือนกันครับกว่าจะเก็บ กว่าจะขอ ผบ. ที่บ้านได้ก็อานเหมือนกันครับ ปืนตัวแรกซื้อเมื่อปี 2536 คิดดูซิ ตอนนี้ 2551 ถึงได้
ตัดสินใจไม่เอา  CZ92 ที่อาศัยพี่ซื้อตามโครงการเมื่อ  4 - 5 ปีก่อนไม่โอนเป็นของเราแต่ขายเขาไป 30,000.-ยิงไปไม่ถึง 20 นัดแล้วเพิ่มเงิน
เอา H&K นี่แหละครับ ถ้าเป็นข้าราชการผมคงได้ซื้อ G19 + Colt Gold Cup + Kahr P9 อีกด้วยแน่เลย แต่ก็ได้แค่ฝันเพราะ ผมไม่ได้เป็นข้าราชการ ต้องซื้อปืนแพงและ ผบ.ที่บ้านคงไม่อนุมัติครับ
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:16:31 PM »

ซิก229

ลิงกัง...จังโก้
JUNG KO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:16:49 PM »

ซิก229
http://www.gunsandgames.com/html/test104.htm

ลิงกัง...จังโก้
BUL-M5
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:07:21 PM »

เยี่ยม เยี่ยม  ลองดูยี่ห้อนี้บ้างก็ดีนะครับ
            BUL M-5 เป็นแบบ 1911 พันธ์ใหม่ครับ
                    สไลด์เหล็กชุบฮาร์ดโครม
                    ลำกล้องสเตนเลส เกรดแข่งขันเป็นแบบหัวโต
                    ศุนย์หน้า-หลัง ชุดลั่นไก อื่นๆ เป็นของ ชิพแมคคอมิคเจ้าเดียวกับ KIMBER
                    โครงปืนเป็นโพลิเมอร์เสริมใยแก้ว(เคยเทียบกับSTIแล้วของBULน่าจะแข็งกว่า)
                    ซับเฟรมสเตนเลสทั้งชิ้นยื่นเข้าไปในโครงปืนถึงช่องเสียบแม็กกาซีน
                    มีขนาดลำกล้อง 3", 4.25", 5"
                    ของแต่งเพียบ ศูนย์เรืองแสง ชุดลั่นไก บ่อแม็ก เซฟปีกกว้าง ปลดสไลด์ปีกกว้าง
                                 ปลดแม็กแบบเหล็ก-ยาว -----
            ยิงแม่นแน่นอน(เคยยิงเทียบกันมาแล้วทุกยี่ห้อกินทุกกระบอกที่ลำกล้อง 4" นะครับ)
            ทนแน่นอน(ใช้มา 2 ปีไม่มีปัญหาครับ)
            ไม่เคยขัดลำซักนัดทั้งลูกจริงลูกซ้อม ทุกยี่ห้อ
                    รับประกันคุณภาพครับ
               แต่ถ้าไม่มั่นใจก็ไม่ว่ากันครับ เพราะไม่ค่อยมีใครนิยมอยู่แล้ว  เศร้า เศร้า
                       ต้องขออภัยพี่น้องทกท่านด้วยนะครับที่พิมพ์ยาวไปหน่อย แบบว่าชอบบบบบมาก  น้ำลายหก น้ำลายหก
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:03:37 PM »

ที่แรกก็เล็ง Sig 229 ไว้เหมือนกันครับแต่ตัวน้ีต้ังใจขอเป็นแบบโพลิเมอร์ก่อน โอกาสหน้าค่อยดูแบบอ่ืนครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์