เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:22:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ โพลีเมอร์ ๙ มม.ให้หน่อยครับ  (อ่าน 5434 ครั้ง)
mic8
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:46:18 PM »

x
มาแนะนำของแปลกแต่ดีครับ XD9
ชอบมาก แต่มีร้านไหนเอาเข้ามาครับ ?  น้ำลายหก
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:46:44 PM »

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
p1971
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:11:08 PM »

Glock  อีกหนึ่งเสียงครับ เยี่ยม
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:23:22 PM »

เชียร์ Glock อีกเสียงครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Life Is Beautiful, Always....  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 08:24:54 PM »

ขอเซฟรูป section HK USP ของพี่มะขิ่นไว้ศึกษาอ้างอิงรวมถึงอาจนำมาโพสท์ซ้ำอีกในอนาคตนะครับสวยดีน่าสนใจ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Wisky6
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:19:27 PM »

แล้ว walther p99 เป็นยังไงบ้างครับ

God made man,
Samuel Colt made the man equal,
Gaston Glock made the man more equal.
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:25:40 AM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำครับ กะว่า ๑ ธ.ค. จะไปดูแถวร้านค้าปืนเพื่อจับของจริง ว่ารุ่นไหนจะเหมาะมือโดยไม่กระชากเงินไหนกระเป๋าจนเกินไป
แต่ช่วงนี้สงสัยคงราคาสูงกันหมดต้องทำใจจ่ายเพื่อแลกกับของ  ยังรอท่านอื่นๆแนะนำเพิ่มนะครับ อาจมีรุ่นอื่นที่ผมไม่ทันคิด 
  1. ว่าแต่ Glock 19จะมีปืนใหม่ส่งหรือไม่ก็ยังสงสัยอยู่เหมือนกันครับ.
  2. Walther P99  มีแบบ Compact ไหมครับ.
  3. XD9 นี่ดียังไงครับ ต้องไปดูที่ร้านไหนครับ.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:29:58 AM »

ถ้าให้ผมเลือก....กรณีที่มีโครง full size อยู่แล้ว...
ผมเลือก sub compact มากกว่า compact ครับ.....
เพราะ...compact กับ full size ไม่ต่างกันมาก........
และ sub compact กับ compact ก็ไม่ต่างกันมาก เช่นกัน

แต่ sub compact กับ full size ต่างกันมากทีเดียว...
ในแง่ของการนำพา.....หรือนำติดตัว

จำนวนกระสุน 10 นัด หรือมากกว่านั้น ก็เพียงพอ แล้วครับ....
สำหรับการนำพาแบบ over night โดยไม่มีแม็กกาซีนสำรอง...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น....
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:36:59 AM »

ถ้าเจาะจงโครงโพลิเมอร์ ณ.เวลานี้ก็ Glock กับ HK แตไม่รู้จะมีของใหม่หรือเปล่า
มีข่าวว่างดส่งเข้าประเทศไทยทั้งสองยี่ห้อ เยี่ยม
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:40:25 AM »

ถ้าให้ผมเลือก....กรณีที่มีโครง full size อยู่แล้ว...
ผมเลือก sub compact มากกว่า compact ครับ.....
เพราะ...compact กับ full size ไม่ต่างกันมาก........
และ sub compact กับ compact ก็ไม่ต่างกันมาก เช่นกัน

แต่ sub compact กับ full size ต่างกันมากทีเดียว...
ในแง่ของการนำพา.....หรือนำติดตัว

จำนวนกระสุน 10 นัด หรือมากกว่านั้น ก็เพียงพอ แล้วครับ....
สำหรับการนำพาแบบ over night โดยไม่มีแม็กกาซีนสำรอง...

+1 ครับผม  เยี่ยม

เฮียหลี
ความประมาทคือหนทางแห่งความตาย
Full Member

คะแนน 3

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย รักกัน ๆๆๆๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:50:44 AM »

ถ้าไม่รีบร้อนก็หรือต้องการรอนานก็ Glock  อุปกรณ์แต่งเพียบ อะไหล่เยอะ

ถ้ารีบหรือไม่ต้องการรอก็ Steyr  อุปกรณ์และอะไหล่อาจจะหายากหน่อย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 09:54:01 AM »

+1 ครับผม  เยี่ยม

ขอบคุณครับ ท่านกระต่ายฯ  คริ คริ
ร๊ากกกกกกก  น้อง 51 น้อย ๆ แต่ขอให้ร๊ากกกกกก  นาน ๆ นะครับ คริ คริ

บางท่านอาจจะยังไม่เคยเทียบกัน
ระหว่าง compact กับ sub compact ครับ....

ผมเลยเทียบให้ดู....ระหว่างลำกล้องและแม็กกาซีนของ G-19 (compact)
กับโครงของ G-27 (sub compact) ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:05:59 AM »

สำหรับในส่วนของผลิตภัณฑ์ปืน นั้น
หากท่านถูกบังคับ caliber ด้วยใบแบบ ป.3 ที่ 9 มม. พาราฯ แล้ว.....
และมีตัวตั้งไปที่ปืนโครงโพลิเมอร์.....ล่ะก็....
ที่นี้...ค่อยไปดูที่ "งบประมาณ" ก่อนครับ......

ถ้าท่านให้ งบประมาณ เป็นตัวแปร
ตัวไหนถูกที่สุด  เลือกตัวนั้น.......
ถึงแม้บางตัวอุปกรณ์เสริมจะไม่มี หรือมีน้อยแถมแพง ก็ตาม
อาทิ  แม็กกาซีนสำรอง  ขายกันอันละ 3,500.- บาท เป็นต้น
(ราคาแม็กกาซีนไม่ได้แพง  แต่คนขายแก...ตั้งราคามั่ว ๆ ตามใจฉัน)
เว้นแต่...เฮือกสุดท้าย...ท่านจะไม่ใช้ งบประมาณ มาเป็นตัวแปร ครับ

ถ้าท่านเลือก ระบบนิรภัยหรือ safety มาเป็นตัวแปร
ท่านคงจะต้องตัด กล็อค ออกไปจากใจของท่าน

ถ้าท่านเลือก "ขอเพียงแค่สนองความอยากของตัวเอง" เป็นตัวแปร
ล้วงกระเป๋ากำเงิน พร้อม ป.3 เข้าไปในร้าน...ทุกร้าน เน้นทุกร้าน
ขอดูทุกกระบอก ที่เป็น 9 มม. แล้วจับ แล้วถือ 
ชอบกระบอกไหน ถนัดกระบอกไหน เลือกกระบอกนั้น

ถ้าท่านเลือก "ประณีตและแม่นยำ น้ำหนักซึ่งเบากว่า รวมถึงระบบนิรภัย"
โดยไม่สนงบประมาณล่ะก็.....
Sig ตระกูล P และ H&K  Beretta ครับ

ถ้าท่านไม่เลือก โครงโพลิเมอร์....ไม่เกี่ยงน้ำหนัก ก็คงต้องเป็น CZ

ถ้าท่านชอบโครง 1911 ก็ต้องมองไปที่ Kimber STI  หรือปืนจากฟิลิปปินส์

ส่วนเรื่องโครงปืน  ผม post ไปแล้วครับ....

ขึ้นอยู่กับว่า ท่านจะเลือกสิ่งใด เลือกส่วนไหน มาเป็นตัวแปร
ปืนทุกแบบ...ทุกยี่ห้อ ใน caliber 9 มม. พาราฯ   
สามารถนำไปใช้งานได้เกือบครบทุกด้าน ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:10:14 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:08:07 AM »

.............. Grin Grin Grin  ระบบ และรูปทรงเจ้า MP ตัวนี้เข้าตาผมจัง.. Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:11:07 AM »

.............. Grin Grin Grin  ระบบ และรูปทรงเจ้า MP ตัวนี้เข้าตาผมจัง.. Grin Grin

ถ้า dealer เอา  ฉี่ฉุน  เข้ามา...
เสร็จป๋มไปแว้ว...ท่านนินฯ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์