เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ โพลีเมอร์ ๙ มม.ให้หน่อยครับ  (อ่าน 5452 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:14:22 AM »

เดี๋ยวนี้ หายใจหายคอ เป็น ฉี่ฉุน

ระวัง หัวกวาง จะน้อยใจ นะจ๊ะ
   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:16:28 AM »

เดี๋ยวนี้ หายใจหายคอ เป็น ฉี่ฉุน

ระวัง หัวกวาง จะน้อยใจ นะจ๊ะ
   แลบลิ้น

คริ คริ   ทั้งกวาง  ทั้งฉี่.....อยู่ร่วมกันได้ฮับ  ท่านยอด....คริ คริ

pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:27:19 AM »

glock อีก 1 เสียงครับ เบา ลูกดก ดูแลรักษาง่ายครับ  เยี่ยม

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:42:49 AM »

.............. Grin Grin Grin  ระบบ และรูปทรงเจ้า MP ตัวนี้เข้าตาผมจัง.. Grin Grin

ถ้า dealer เอา  ฉี่ฉุน  เข้ามา...
เสร็จป๋มไปแว้ว...ท่านนินฯ

เอาจริงหรือเปล่าครับ พี่51 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:45:04 AM »

จริงดิ  น้องเฟิร์น  พี่เบญจฯ ของน้อง  โกหกใครได้ แต่โกหกใจตัวเองไม่ได้อ่ะจ๊ะ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:57:34 AM »

แอบกระซิบ.............เป็นโครงการต่อไปของผมครับ
ตอนนี้มีคนจะเอาด้วย 2-3 คนแล้วครับ Grin

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:07:42 AM »

อย่าช้าล่ะจ๊ะ   ไม่งั้นเดี๋ยวปาเข้าไปแสนสาหัส....
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:15:21 AM »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ส่วนท่านน้องเบญจ0ne ศิษย์ฉี่ฉุน ครับ ผมคงต้องมองทุกๆด้านครับ

1. เลือก Polymer เพราะต้องการน้ำหนักที่เบากว่าโลหะครับ เผื่อต้องพกหรือพาในบางโอกาส
2. เนื่องจากมือไม่ใหญ่ อันไหนบางก็มีโอกาสเหมาะมือกว่า หรือมีกริปเปล่ียนขนาดได้
3. ความปลอดภัยก็ต้องคำนึง กระสุนสัก สิบนัดข้ึนไปก็พอแล้ว
4. ถนัดมือซ้าย หากมีคันบริหารความปลอดภัยต้องย้ายมาสำหรับคนถนัดซ้ายได้ด้วยครับ
5. อะไหล่ต้องหาไม่ยาก
6. เลือกขนาด 9 มม เพราะลูกปืนราคาถูกกว่า .38 Super เดิมที่มีอยู่อนาคตหากขอใบพกพา 9 น่าจะได้ง่าย
    กว่า 11 มม เพราะผมเป็นประชาชนธรรมดาไม่ใช่ข้าราชการ ลูก 9 ฉุกเฉินยังไงก็หาง่าย
7. งบประมาณไว้ที่ 75,000.- ถึง 130,000.-

ไม่ทราบว่าพอจะมีปืนเข้ากับความต้องการไหมครับ Glock ก็ไม่ตัดออกจากความสนใจเพราะใส่ซองไว้
ก็ไม่น่าจะล่ันได้ เชิญแนะนำเพิ่มเติมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:26:10 AM โดย Krungkao » บันทึกการเข้า
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:16:17 PM »

ตามข้อมูลที่ให้มา H&K เป็นคำตอบสุดท้ายครับ จะเป็น ยูเอสพี หรือ พี 2000 ก็ดีทั้งนั้นครับ
แต่ดูจากข้อ 4 แล้วสงสัยมีใจให้ สมิธ เอ็มพี แน่เลย ผมก็ถนัดซ้ายเหมือนกันที่มองๆ ใว้ก็ พี 2000 .40 ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
คนหน้าเขา - รักในหลวง -
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:36:21 PM »

Glock19ครับ
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 05:57:57 PM »

G19 อีกเสียงครับ ของเค้าดีจริงๆ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 06:07:25 PM »

.............. Grin Grin Grin  ระบบ และรูปทรงเจ้า MP ตัวนี้เข้าตาผมจัง.. Grin Grin

ถ้า dealer เอา  ฉี่ฉุน  เข้ามา...
เสร็จป๋มไปแว้ว...ท่านนินฯ

.................. Grin Grin Grin  ใจจริงนะผมชอบตัวเต็มครับ ชอบตัวใหญ่ๆ พกง่ายดี..ตัวเล้กกลัวทำหาย...ฮิๆๆๆ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
กรุงเก่า : รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:49:20 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำครับ วันนี้ไปจับปืนโพลิเมอร์ขนาด 9 มม ทั้ง Glock 19, SW MP9C, Wealther P99 Compact, H&K P2000
และ H&K USP Compact  ลูกไม่ต่ำกว่าสิบนัดทั้งหมดก็ตัดสินใจเลือกแบบที่จับได้ทั้งสามน้ิว เอาระบบความปลอดภัยที่ปืนให้มาเปรียบเทียบกัน
ก็ตัดสินใจจ่ายค่ามัดจำ H&K USP Compact มีอยู่สองกระบอกก็เลือกเอาที่ชอบมาหนึ่ง เซ็นเอกสารจ่ายมัดจำไปเรียบร้อย ทางร้านบอกอีกไม่เกิน
30 วันก็จะได้แล้วครับ 170,000.- บาท ปืน แม็ก สองอัน กระสุน 25 นัด เปล่ียนข้างเซพสำหรับคนถนัดซ้าย (อันเก่าของคนถนัดขวาก็เก็บไว้) รวม
ค่าบริการขอใบอนุญาต เกินงบไปเยอะแต่ไม่อยากรอไม่รู้เมื่อไหร HK จะมาอีกก็เลยจำใจซื้อเลย

ก่อนจะมาจบที่ H&K ก็ไปเจอปืนระดับเทพมา Glock 19 สไลด์ขาวอ้างว่าสั่งพิเศษมาแข็งแรงกว่า ราคา 139,000.- ถ้า  G19 ธรรมดา 82,000.-
แต่ให้แม็กอันเดียว เอผมก็ว่าจากโรงงานเขาส่งมาสองอันมาตรฐานไม่ใช่หรือครับ น้องเขาก็ว่าเขาจะให้กี่อันก็แล้วแต่ราคาขายที่จะตกลงครับ เอ๊าก็ว่ากันไป

ส่วนร้านที่ซื้อ H&K ก็แนะนำดีแต่แพงไปหน่อย
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:52:33 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้คำแนะนำครับ วันนี้ไปจับปืนโพลิเมอร์ขนาด 9 มม ทั้ง Glock 19, SW MP9C, Wealther P99 Compact, H&K P2000
และ H&K USP Compact  ลูกไม่ต่ำกว่าสิบนัดทั้งหมดก็ตัดสินใจเลือกแบบที่จับได้ทั้งสามน้ิว เอาระบบความปลอดภัยที่ปืนให้มาเปรียบเทียบกัน
ก็ตัดสินใจจ่ายค่ามัดจำ H&K USP Compact มีอยู่สองกระบอกก็เลือกเอาที่ชอบมาหนึ่ง เซ็นเอกสารจ่ายมัดจำไปเรียบร้อย ทางร้านบอกอีกไม่เกิน
30 วันก็จะได้แล้วครับ 170,000.- บาท ปืน แม็ก สองอัน กระสุน 25 นัด เปล่ียนข้างเซพสำหรับคนถนัดซ้าย (อันเก่าของคนถนัดขวาก็เก็บไว้) รวม
ค่าบริการขอใบอนุญาต เกินงบไปเยอะแต่ไม่อยากรอไม่รู้เมื่อไหร HK จะมาอีกก็เลยจำใจซื้อเลย

ก่อนจะมาจบที่ H&K ก็ไปเจอปืนระดับเทพมา Glock 19 สไลด์ขาวอ้างว่าสั่งพิเศษมาแข็งแรงกว่า ราคา 139,000.- ถ้า  G19 ธรรมดา 82,000.-
แต่ให้แม็กอันเดียว เอผมก็ว่าจากโรงงานเขาส่งมาสองอันมาตรฐานไม่ใช่หรือครับ น้องเขาก็ว่าเขาจะให้กี่อันก็แล้วแต่ราคาขายที่จะตกลงครับ เอ๊าก็ว่ากันไป

ส่วนร้านที่ซื้อ H&K ก็แนะนำดีแต่แพงไปหน่อย

ราคาแค่แสน....เจ็บ...    อูยยย.........
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:56:51 PM »

ราคาตั้งแสน...เจ็บ....อูยยย....
ซื้อน้อง cube ของป๋ม ได้ตั้ง 4.7 กระบอก เกือบ ๆ ห้ากระบอกอ่ะ ครับ...

อูยยยย......เอสซาเค  แสน...เจ็บ....(งูเอสซาพี ด้วยหรือเปล่าไม่รู้)

ยอมรับว่า  ป๋มไม่มีตังค์ขนาดนั้น จริง ๆ 

cube เอ๊ย....เรียนเข้าไปลูก...
ถึงลูกจะเรียน โรงเรียนวัด.....
พ่อ...ไม่มีเงินยัด....ลูกไปโรงเรียนดี ดี.......

cube เอ๊ย...แกมันไม่ดี ไม่ได้เรื่อง..
ด้ามก็จับไม่ถนัด...กำหลุด กำหลุด....
อ้วนดำ อ้วนดำ  พกก็ไม่เนียน...safe ก็ไม่มี...
cube เอ๊ย...แกเกิดมา  มันต่ำชั้น มัน loso
นั่ง prelude เปิดประทุนต่อไปเฮอะ....cube เอ๊ยยยยย.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 03:02:34 PM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์