เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 06:35:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าพกเเบบพร้อมใช้ ท่านใช้ขนาดใหน  (อ่าน 3656 ครั้ง)
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:47:16 PM »

ผมคิดว่าทุกท่านคงมีปืนหลายขนาด ถ้าท่านพกเเบบพร้อมใช้ติดตัวท่านว่าควรใช้เเบบตัวใหญ่ลูกดก หรือว่าตัวเล็กลูกใหญ่ครับ ส่วนตัวกระผมพกเเต่ .22เเม็กนั่มครับ เพราะ G19 ยังไม่โอนเลย   เป็นชื่อคุณอาอยู่ครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:54:37 PM »

ส่วนตัวคิดว่าแล้วแต่ถนัดมากกว่าครับ

โดยมากก็มักเป็นปืนพกซ่อนขนาดคอมแพ็คครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
pratom prompugdee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:55:35 PM »

เเต่ใช้งานในเครื่องเเบบใช้ G19 เเหละครับ  ถึงไม่ถูกต้องเเต่งานเสี่ยงมากกว่าครับ อ๋อย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 06:57:19 PM »

คงจะต้องดูด้วยว่า เกาะเกี่ยวในสถานะการณ์แบบใด
บางคน ก็ ชิพ ๕ นัด สบาย ๆ
บางคน ก็ พก Glock ยอดนิยม ชิว ชิว
การแต่งกายของเรา อยู่ในที่แบบไหน เหมาะสมหรือไม่
ผมพก ๕ นัด ก็ไม่เป็นภาระมาก เดินเหิน ยังคล่องตัว
ถ้าไปพก CZ com ก็คงจะต้องเดินพิกล  น่ำหนักที่เพิ่ม
จะกลายเป็นภาระ ทันที และการพกพา ก็จะเปลี่ยนรูปแบบไป
มันไม่มีรูปแบบที่ตายตัว
ถ้าไปถามพี่ นายสมชาย (ฮา) ก็จะได้ว่า พก ๑๑ ลำกล้อง ๕ นิ้ว
เบิ้มไปอีก  แต่พี่เขา พกสบาย
ก็ต้องว่า พกอะไร อย่างไร ก็อย่าไปเป็นภาระแก่ตัว
และเป็นพิรุธ ให้เค้าจับได้  แค่นั้นเองครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:03:40 PM »

หลงรัก

Padet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:27:17 PM »

1911 A 1  .45     Grin Grin Grin

Have guns  will  travel
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:35:35 PM »

คงจะต้องดูด้วยว่า เกาะเกี่ยวในสถานะการณ์แบบใด
บางคน ก็ พก Glock ยอดนิยม ชิว ชิว
การแต่งกายของเรา อยู่ในที่แบบไหน เหมาะสมหรือไม่
ผมพก ๕ นัด ก็ไม่เป็นภาระมาก เดินเหิน ยังคล่องตัว
ถ้าไปพก CZ com ก็คงจะต้องเดินพิกล  น่ำหนักที่เพิ่ม
จะกลายเป็นภาระ ทันที และการพกพา ก็จะเปลี่ยนรูปแบบไป
ถ้าไปถามพี่ นายสมชาย (ฮา) ก็จะได้ว่า พก ๑๑ ลำกล้อง ๕ นิ้วเบิ้มไปอีก  แต่พี่เขา พกสบาย
ก็ต้องว่า พกอะไร อย่างไร ก็อย่าไปเป็นภาระแก่ตัว
และเป็นพิรุธ ให้เค้าจับได้  แค่นั้นเองครับ

แบบนี้ท่าน นายสมชาย ฮา ตลอด จะตอบอะไรละครับ อย่าว่า กล็อก 19 นะครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:42:33 PM »

โดยส่วนตัวผมพกปืนคอมแพ็กขนาด 9 มม ขึ้นลำแล้วลดนก ยิงนัดแรกด้วยระบบดับเบิล
ถ้าเลือกใด้(ถ้ามีตัง)ผมคงเลือกปืนคอมแพ็กขนาด .40 โครงปืนที่เบากว่าเหล็ก
ความจุกระสุนที่รับได้ต้องไม่ต่ำกว่า 10 นัด ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 07:43:01 PM »

ไม่เคยพกถึงขนาดติดตัวตลอด มีแต่พา ครับตัวใหญ่ 5 นิ้ว เลยครับชอบอะไรใหญ่ๆไว้ก่อนไม่เกี่ยง นน. เพราะไม่ใช่เจ้าหน้าที่ศัตรูถาวรที่ไหนก็ไม่มีเตรียมพร้อมเฉพาะศัตรูเฉพาะหน้าที่อาจมาไม่รู้ตัวเท่านั้นครับ
 ปืน ผม ก็ดูใต้ชื่อผมนั่นแหละครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:24:02 PM »

ผมพก 2 กระบอก ........... อ้าวววววววว

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:26:54 PM »

ถ้าไปถามพี่ นายสมชาย (ฮา) ก็จะได้ว่า พก ๑๑ ลำกล้อง ๕ นิ้วเบิ้มไปอีก  แต่พี่เขา พกสบาย

แบบนี้ท่าน นายสมชาย ฮา ตลอด จะตอบอะไรละครับ อย่าว่า กล็อก 19 นะครับ

ฮา... ครับ เพราะเพิ่งมาเห็น...

นายสมชายเหน็บม้าแก่ตัวดั้งเดิมแหละครับ หากค้นในกระทู้ย้อนหลังไปหลายปีก็เหมือนเดิมมาตลอด...
ปืนกระบอกนี้อวดโฉมมาหลายครั้งแล้วในกระทู้เก่าๆ... ปืนก็เก่า คนก็แก่... จ๊ากซ์

แต่ที่ว่าเหน็บน่ะ... ไม่ได้เหน็บตลอดเวลาเหมือนทหารตำรวจครับ มันหนักน่ะ...
ส่วนใหญ่ปืนอยู่แต่ในบ้าน ยกเว้นมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วน ค่อยเอาขึ้นมาเหน็บ...
แล้วเหน็บตั้งแต่ออกจากบ้านจนกลับเข้าบ้านค่อยปลดวางในตู้ครับ...

คนเราทำอะไรซ้ำๆ นานๆ ก็มักมีวิธีการเฉพาะตัว เช่นเดียวการเหน็บ 1911 ยาวตลอดตัว 8.5 นิ้ว นี่เวลาผ่านไปหลายปี... มันก็มีวิธีการลุกนั่งเดิน วิธีการแอบเอาข้อศอกแตะปืนให้อยู่ในที่เวลาจะขยับตัวครับ... ทำนองเดียวกับแม่ค้าตำส้มตำจะมีวิธีเอาสากครกปาดทำความสะอาดครกไงครับ... ฮา
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:43:41 PM »

ไม่พก ไม่พา ครับ...Cheesy
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 09:58:57 PM »

พร้อมใช้ติดตัว กล๊อก26 ครับ ถนัดเหมาะมือ เบา เนียนครับ Cool Cool

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 10:07:49 PM »

11 ตัวเต็มครับเหน็บทุกวัน Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 11:56:22 PM »

เอ่อ...40S&W ครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์