เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:20:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21315 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 09:32:09 AM »

ส่วนเว้ปที่ว่านะ..ผมไม่เคยได้ยินชื่อเลย...เข้าที่ "อวป" แห่งเดียว ที่เดียวเท่านั้น..ครับ

ลองเข้าไปอ่านดูหน่อยครับ... เข้าทาง Google ก็ได้ หากไม่รู้ URL...
เข้าไปอ่านแล้วอย่าเคลิ้มตามนะครับ...

อ่านแล้ว ขอความเห็นหน่อย... ว่าหน้าเหลี่ยมกับพลพรรคเสื้อแดงควรจะอยู่ที่แผ่นดินไหน...

เว็ปอะไรครับ  ตอบทาง PM ก็ได้ครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:00:57 AM »

เมือวานออกจากชลบุรีเที่ยงครึ่งไอ้ตัวเล็กห้ามแม่ไอ้ตัวเล็กก็ห้ามแต่ผมยึนยันต้องไปพอห้ามไม่ไหวก็เรียกผมไปจุ๊บแก้มซ้ายขวาทีหนึ่งแล้วบอกเอาชาติกลับมาให้ได้เมื่อคืนคนมาเยอะมากไปเจอชาว อวป. 1คนคือ คุณ Jack the ripper ได้เป็นเพื่อนกันยืนซดข้าวเหนียวหมูเส้นมีเนื้อทอดจาก คุณ Jack the ripper ด้วยขอบคุณครับผมอยู่จนสี่ทุ่มครึ่งก็ต้องกลับเพราะเช้านี้ต้องตื่นตี 5.30 ไปส่งแฟนกลับตราดแล้วมาทำงาน และปกติผมก็อยู่กับไอ้ตัวเล็กสองคนพ่อลูกเท่านั้นเสียดายอยู่วันนี้ไม่ได้แต่ผมจะต้องกลับไปอีกแน่
 ไม่น่ากลัวครับอะไรจะเกิดกับเราก็ต้องเกิดแม้จะอยู่ที่ไหน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:19:01 AM »

ที่จริงผมยิงแม่นมากนะ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย และเข้าชมรมยิงปืนกับเขาด้วย ตอนนั้นเริ่มจากปืนอัดลมก่อน จากปืนยาวไปจนถึงปืนสั้น แต่ด้วยขัดสนทางทุนทรัพย์เพราะเรียนอยู่จึงมีงบจำกัด จึงเลิกลาไป วันนี้พอมีเงินมีทองบ้างเห็นปืนถูกใจเป็นของพรรคพวกสมิทm686 .357ชนิด6นัด แต่เพื่อนเจ้ากรรมมันไม่อนุมัติให้ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อปืนอะไรเลยรอตื้อเพื่อนมันอยู่ ส่วนที่เคยบอกว่าใช้ปืน.45ยิงเข้าเป้าทุกนัดผมยิงได้อย่างนั้นจริงๆ แต่มีที่มาครับ เล่าไปตอนจบทุกคนคงขำกลิ้งเลย
          วันนั้นผมเอาปืนขนาด.45ACP Colt1911 ไปซ้อมยิงโดยเอารูปคนที่ผมไม่ชอบหน้าไปซ้อมเป้า แม่นทุกระยะ จนหลายคนในนี้ไม่อยากเชื่อ ยิงๆๆ หมดไปหลายกล่อง พอเปลี่ยนเป้าเป็นแบบอื่นไม่ยักกะแม่น กำลังโมโหตัวเองอยู่ว่ามันเป็นที่ปืนหรือมันเป็นที่เป้าว่ะ พอดีภรรยาเอามะเหงกมาเคกหัวและบอกว่า"กี่โมงแล้ว ยังไม่ตื่นอีกสายแล้ว" นั่นแหละผมถีงหายสงสัยว่ามันเป็นที่เป้าหรือเป็นที่ปืนกันแน่
       พอดีคืนนั้นเข้าเวปมาดูกระทู้ซื้อขายปืน แล้วแวบมาดูกระทู้การเมืองเห็นเขาคุยกันเรื่องยิงปืนแม่น ผมก็เลยเกทับไปเลย ว่าผมแม่นยังไง แต่ลืมบอกเขาไปว่าผมแค่ฝัน
          อ้อตอบคุณทัดมาลาหน่อย ผมไม่ได้ไปกับดีเจต้อยหรอกครับและไม่รู้เรื่องเลยครับว่าเขาไปทุบอะไรกัน และวิทยุก็ไม่เคยเปิดฟังครับเพราะดูแต่ทีวี ถ้ามีข่าวอย่างคุณทัดมาว่าน่าจะมีข่าวออกทางโทรทัศน์นะครับ รุนแรงเสียอย่างนั้น ตรวจสอบข่าวให้รอบด้านครับ รับข่าวด้านเดียวอาจคลาดเคลื่อนได้

เก่งจริงๆ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 10:37:14 AM »

บางคนก็ชอบมองว่าคนอื่นไม่ทำอะไร..ทั้ง ๆที่เขาอาจจะทำแต่คนบางคนมองไม่เห็น
และการที่ไม่ทำอย่างที่บางคนคิด..ก็เป็นการทำในสิ่งที่คนคนนั้นเห็นว่าเหมาะสม
ถึงแม้เขาจะไม่ทำอะไรเลย..ก็อาจเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้บ้านเมืองสงบได้ครับ
และที่เขาไม่ทำอะไรนั้นก็เป็นการทำเพื่อชาติบ้านเมืองก็ได้นะครับ..
อย่าตีขลุมว่าต้องออกไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรเท่านั้น..

และ..และ.. 180 กว่าวันก็ไม่นานหรอกครับ..สงครามกลางเมืองหลายแห่งยืดเยื้อกว่านี้

Undecided นั่งให้บอกรักสันติ รักสงบ แล้วปล่อยให้คนกินบ้านโกงเมืองต่อไปน่ะหรือ เขาเรียกว่า "ดูดาย" ครับ และถ้าเป็นพวกหรือเห็นด้วยกับพวกเสื้อแดง ผมมองว่า ยิ่งกว่าเอาเท้าราน้ำซะอีก Undecided

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 12:50:59 PM »

เพราะมีพวกความคิดเข้าข้างคนชั่วเยอะ  บ้านเมืองจึงไม่เจริญซักที  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:09:32 PM »

เพราะมีพวกความคิดเข้าข้างคนชั่วเยอะ  บ้านเมืองจึงไม่เจริญซักที  แลบลิ้น

ใช่ครับ..นอกจากชั่วแล้วยังใจร้อนกันด้วย..ต้องใช้...และเรียกร้องหาการใช้กำลังอยู่เรื่อย ๆ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:17:59 PM »

ใช่ครับ..นอกจากชั่วแล้วยังใจร้อนกันด้วย..ต้องใช้...และเรียกร้องหาการใช้กำลังอยู่เรื่อย ๆ

ผมหมายถึงพวกเข้าข้าง นายทักษิณ  กับ พวก นปก. ครับ  คิก คิก

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:21:12 PM »

มีคนโง่ เยอะ ด้วยครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:30:34 PM »

เห็นด้วยครับ เท่าที่เห็นออกมากันวันนี้ก็เยอะ.....พอสมควรครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 01:34:38 PM »

เห็นด้วยครับ เท่าที่เห็นออกมากันวันนี้ก็เยอะ.....พอสมควรครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก...

ครับ เห็น ซิ่ง จยย.  ป่วน... พวกนี้ โคตรโง่  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:12:18 PM »

ใช่วันนี้เห็นบนเว็ป พวกเป็นกึ่งคนกึ่งแมลง ทุกทีไม่คอยได้เห็น
โดนบี้ก็หายไปที แล้วกลับมาใหม่ 

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:21:17 PM »

ส่วนเว้ปที่ว่านะ..ผมไม่เคยได้ยินชื่อเลย...เข้าที่ "อวป" แห่งเดียว ที่เดียวเท่านั้น..ครับ

ลองเข้าไปอ่านดูหน่อยครับ... เข้าทาง Google ก็ได้ หากไม่รู้ URL...
เข้าไปอ่านแล้วอย่าเคลิ้มตามนะครับ...

อ่านแล้ว ขอความเห็นหน่อย... ว่าหน้าเหลี่ยมกับพลพรรคเสื้อแดงควรจะอยู่ที่แผ่นดินไหน...

เว็ปอะไรครับ  ตอบทาง PM ก็ได้ครับ

ไม่ต้อง PM ก็ได้... ที่กระทู้นี้เลยครับ...

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=63872.0
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 03:56:49 PM »

ขออนุญาตครับ พอดีวันนี้จะนำอาหารกล่องไปร่วมกับ พธม.ที่ราชดำเนิน

ผมไม่รู้ว่าจะต้องเอาไปให้ที่ไหนครับ เผื่อไปถึงจะได้พบท่านใดบ้างครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:01:24 PM »

ขออนุญาตครับ พอดีวันนี้จะนำอาหารกล่องไปร่วมกับ พธม.ที่ราชดำเนิน

ผมไม่รู้ว่าจะต้องเอาไปให้ที่ไหนครับ เผื่อไปถึงจะได้พบท่านใดบ้างครับ

เบอร์ผมครับพี่น้อง 0818670020
ตั้งแต่ 14:00 น อาทิตย์ที่  23 ครับ หวังว่าไม่ต้องไปใช้บริการท่าน cups นะครับ

Smiley

ตามนั้นครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:06:56 PM »

มีตั้งโต๊ะตั้งแต่ทางเข้ายันในทำเนียบที่ๆเห็นผู้คนเข้าแถวรอรับอาหารกันอยู่นะครับผมคิดว่าเอาไปแจมกับโต๊ะเหล่านั้นน่าจะได้หรือจะตั้งโต๊ะเองก็คงได้ทั้งนี้ผมไม่เคยเอาไปเพียงแต่ไปเข้าแถวเพื่อกันหิวเท่านั้นและกินแค่พออิ่มเพราะกลัวอ้วนรวมถึงโต๊ะตรงทางเข้าหน้าประตูทำเนียบเลยครับ
และขอขอบคุณผู้ใจบุญทั้งหลายที่ให้ประชาชนใด้อิ่มท้องมีแรงต่อสู้ครับ
นับว่าท่านมีใจบุญมากครับขอให้ความเจรฺญจงอยู่กับท่าน ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 16
  พิมพ์