เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:16:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21259 ครั้ง)
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:35:04 AM »

วันอาทิตย์ที่ 23 พย. นี้ มีใครจะไปร่วมชุมนุมบ้างครับ ผมและภรรยาจะไปร่วมชุมนุมครับ อาจจะไปช่วยที่หน่วยพยาบาลถ้าเขาต้องการแพทย์เพิ่ม(ผมและภรรยาเป็นแพทย์ทั้งคู่) ครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายของผมที่จะเข้าร่วมชุมนุมเพื่อชาติ ถ้าพ่ายแพ้ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามเวรตามกรรมของประเทศก็แล้วกันครับ
เราเกิดมาต้องชดใช้หนี้แผ่นดินและในหลวงของเรา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:40:50 AM »

ผมคิดว่าจะไปอาจจะวันเสาร์หรืออาทิตย์ วันใดวันหนึ่ง ปกติวันอาทิตย์ผมมีภาระประจำคือขับรถไปส่งลูกเข้าโรงเรียนประจำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 10:43:24 AM »

วันอาทิตย์ที่ 23 พย. นี้ มีใครจะไปร่วมชุมนุมบ้างครับ ผมและภรรยาจะไปร่วมชุมนุมครับ อาจจะไปช่วยที่หน่วยพยาบาลถ้าเขาต้องการแพทย์เพิ่ม(ผมและภรรยาเป็นแพทย์ทั้งคู่) ครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายของผมที่จะเข้าร่วมชุมนุมเพื่อชาติ ถ้าพ่ายแพ้ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามเวรตามกรรมของประเทศก็แล้วกันครับ
เราเกิดมาต้องชดใช้หนี้แผ่นดินและในหลวงของเรา

ไหว้ ชื่นชมค่ะพี่

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
C.45
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

แก่อย่างไรก็ย้งเป็นม้า

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:13:56 AM »

ผมไม่อยากใด้ยินคำว่าแพ้เลยฟ้งแล้วสงสารประเทศใทยและวังเวงมาก
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:39:18 AM »

"......พบกันที่..ทำเนียบประชาชน  ครับ...."

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:43:41 AM »

อยากไปด้วย
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 11:46:17 AM »

กำลังรวบรวมพรรคพวก  ไปแน่นอนครับ    

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:05:16 PM »

..we are respected to you.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:18:42 PM »

ได้ยินคำว่าแพ้แล้วไม่สบายใจ

พันธมิตรต้องชนะครับ เยี่ยม

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:21:30 PM »

...ด้วยความเคารพ...อย่างจริงใจ...ระวังตัวด้วยนะครับ...

...ไอ้เศษ...แดง...มันบอกออกทีวีว่า...ใครไปตายแน่...จองโลงจองวัดไว้ได้เลย...ไอ้เลว..เอ้ย...

...ขอให้ชัยชนะจงเป็นของประชาชนครับ....พระสยามเทวาธิราชโปรดคุ้มครอง...พธม.ทุกท่านด้วยเทอญ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:30:17 PM »

ไปครับที่วัดสวนแก้วนะ เพราะที่นั่นสงบและร่มเย็น สันติอย่างวิถีพุทธ ร่มรื่นสไตล์ไทย ฟังเสียงลมพัดใบไม้ไหว ร่มเย็น ร่มเย็น ใจเป็นสุข เอาเสื่อไปด้วยนะปูใต้ต้นไม้ ลมพัดเย็นๆ อย่าลืมตะกร้าใส่ของกินด้วยหล่ะเผื่อเอาไว้ อย่าลืมนะ ประชาชนผู้รักชาติทุกคน

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:36:09 PM »

เห็นว่าเป็นการชุมนุมครั้งสุดท้ายจริงๆ แล้วหลังจากนั้นวงการปืนจะเป็นยังไงบ้างน้อ  แล้ว กล็อกที่รอกันอยู่คงมาได้แล้วมั้ง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:45:09 PM »

ไปครับที่วัดสวนแก้วนะ เพราะที่นั่นสงบและร่มเย็น สันติอย่างวิถีพุทธ ร่มรื่นสไตล์ไทย ฟังเสียงลมพัดใบไม้ไหว ร่มเย็น ร่มเย็น ใจเป็นสุข เอาเสื่อไปด้วยนะปูใต้ต้นไม้ ลมพัดเย็นๆ อย่าลืมตะกร้าใส่ของกินด้วยหล่ะเผื่อเอาไว้ อย่าลืมนะ ประชาชนผู้รักชาติทุกคน

อ้าว ไปฟังแค่เสียงลม เท่านั้นเองเหลอ... ครับ  Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:51:07 PM »

ครับ เสียงไฮปาค ก็มีความสดชื่นเหมือนสายลมครับ อุดมไปด้วยความสุขใจครับ เชิญนะครับผู้รักประชาธิปไตยที่แท้จริงทุกท่านไม่ใช่แค่ชื่อ

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 12:51:19 PM »

กลับจากทำงานแล้วจะตามไปเจอกันครับ

ป.ล.

อ้าว ไปฟังแค่เสียงลม เท่านั้นเองเหลอ... ครับ  Cheesy

ผมนึกว่าให้ไปฟังแมงโม้ .45 Win Mag เข้าหัวทุกนัดที่ 25 เมตร...

คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 16
  พิมพ์