เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:17:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21275 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:00:48 PM »

น้ำลายหก
ครับ
14 ตค เป็นอย่างไร
เห็นแล้ว
สัมผัสแล้ว
กลัวอย่างมาก
 ตกใจ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:04:16 PM »

เบอร์ผมครับพี่น้อง 0818670020
ตั้งแต่ 14:00 น อาทิตย์ที่  23 ครับ หวังว่าไม่ต้องไปใช้บริการท่าน cups นะครับ

Smiley
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:25:28 PM »

ไปครับที่วัดสวนแก้วนะ เพราะที่นั่นสงบและร่มเย็น สันติอย่างวิถีพุทธ ร่มรื่นสไตล์ไทย ฟังเสียงลมพัดใบไม้ไหว ร่มเย็น ร่มเย็น ใจเป็นสุข เอาเสื่อไปด้วยนะปูใต้ต้นไม้ ลมพัดเย็นๆ อย่าลืมตะกร้าใส่ของกินด้วยหล่ะเผื่อเอาไว้ อย่าลืมนะ ประชาชนผู้รักชาติทุกคน
คงพากันไปจองที่สิงสถิต...ขอส่วนบุญตามวัดพวกสัมปเวสีเอ๋ย...
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:42:43 PM »

ไปครับที่วัดสวนแก้วนะ เพราะที่นั่นสงบและร่มเย็น สันติอย่างวิถีพุทธ ร่มรื่นสไตล์ไทย ฟังเสียงลมพัดใบไม้ไหว ร่มเย็น ร่มเย็น ใจเป็นสุข เอาเสื่อไปด้วยนะปูใต้ต้นไม้ ลมพัดเย็นๆ อย่าลืมตะกร้าใส่ของกินด้วยหล่ะเผื่อเอาไว้ อย่าลืมนะ ประชาชนผู้รักชาติทุกคน
คงพากันไปจองที่สิงสถิต...ขอส่วนบุญตามวัดพวกสัมปเวสีเอ๋ย...
เยี่ยม        คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:45:40 PM »

ที่จริงผมยิงแม่นมากนะ ตั้งแต่สมัยเรียนมหาวิทยาลัย และเข้าชมรมยิงปืนกับเขาด้วย ตอนนั้นเริ่มจากปืนอัดลมก่อน จากปืนยาวไปจนถึงปืนสั้น แต่ด้วยขัดสนทางทุนทรัพย์เพราะเรียนอยู่จึงมีงบจำกัด จึงเลิกลาไป วันนี้พอมีเงินมีทองบ้างเห็นปืนถูกใจเป็นของพรรคพวกสมิทm686 .357ชนิด6นัด แต่เพื่อนเจ้ากรรมมันไม่อนุมัติให้ ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อปืนอะไรเลยรอตื้อเพื่อนมันอยู่ ส่วนที่เคยบอกว่าใช้ปืน.45ยิงเข้าเป้าทุกนัดผมยิงได้อย่างนั้นจริงๆ แต่มีที่มาครับ เล่าไปตอนจบทุกคนคงขำกลิ้งเลย
          วันนั้นผมเอาปืนขนาด.45ACP Colt1911 ไปซ้อมยิงโดยเอารูปคนที่ผมไม่ชอบหน้าไปซ้อมเป้า แม่นทุกระยะ จนหลายคนในนี้ไม่อยากเชื่อ ยิงๆๆ หมดไปหลายกล่อง พอเปลี่ยนเป้าเป็นแบบอื่นไม่ยักกะแม่น กำลังโมโหตัวเองอยู่ว่ามันเป็นที่ปืนหรือมันเป็นที่เป้าว่ะ พอดีภรรยาเอามะเหงกมาเคกหัวและบอกว่า"กี่โมงแล้ว ยังไม่ตื่นอีกสายแล้ว" นั่นแหละผมถีงหายสงสัยว่ามันเป็นที่เป้าหรือเป็นที่ปืนกันแน่
       พอดีคืนนั้นเข้าเวปมาดูกระทู้ซื้อขายปืน แล้วแวบมาดูกระทู้การเมืองเห็นเขาคุยกันเรื่องยิงปืนแม่น ผมก็เลยเกทับไปเลย ว่าผมแม่นยังไง แต่ลืมบอกเขาไปว่าผมแค่ฝัน
          อ้อตอบคุณทัดมาลาหน่อย ผมไม่ได้ไปกับดีเจต้อยหรอกครับและไม่รู้เรื่องเลยครับว่าเขาไปทุบอะไรกัน และวิทยุก็ไม่เคยเปิดฟังครับเพราะดูแต่ทีวี ถ้ามีข่าวอย่างคุณทัดมาว่าน่าจะมีข่าวออกทางโทรทัศน์นะครับ รุนแรงเสียอย่างนั้น ตรวจสอบข่าวให้รอบด้านครับ รับข่าวด้านเดียวอาจคลาดเคลื่อนได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:48:17 PM โดย Thatako » บันทึกการเข้า

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:50:23 PM »

ขอบคุณในความหวังดีครับ

อ้อ ฝันไปหรอกหรือครับ มิน่า คงลืมๆว่า วันนั้นฝันว่า .45 Magnum วันนี้เป็น .45 ACP

ไม่เป็นไรครับ เข้าใจ...

วันหลังผมจะเอาฝันผมมาเล่าบ้าง

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:51:54 PM »

อ๋อ... ที่แท้เป็นความฝัน .. นี่เอง Wink

ขำกลิ้ง.. จริงๆ.. ครับ  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 02:53:05 PM »

อ๋อ... ที่แท้เป็นความฝัน .. นี่เอง Wink

ขำกลิ้ง.. จริงๆ.. ครับ  ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:01:10 PM »

วันอาทิตย์ที่ 23 พย. นี้ มีใครจะไปร่วมชุมนุมบ้างครับ ผมและภรรยาจะไปร่วมชุมนุมครับ อาจจะไปช่วยที่หน่วยพยาบาลถ้าเขาต้องการแพทย์เพิ่ม(ผมและภรรยาเป็นแพทย์ทั้งคู่) ครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายของผมที่จะเข้าร่วมชุมนุมเพื่อชาติ ถ้าพ่ายแพ้ ก็ปล่อยให้เป็นไปตามเวรตามกรรมของประเทศก็แล้วกันครับ
เราเกิดมาต้องชดใช้หนี้แผ่นดินและในหลวงของเรา

วันอาทิตย์  กลับจากแข่งยิงปืนที่สัตหีบ  แล้วจะตามไปร่วมด้วยครับ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:09:08 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้นักสู้ทุกท่านครับ  ขอให้คุณพระคุ้มครอง ให้ปลอดภัยทุกท่านครับ  ไหว้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:09:19 PM »

มุสาวาทา ผมยังไม่บริสุทธิ์  ไม่อยากทำเป็นเข้าวัด อ้างอิงพุทธวิถี...

แต่ถ้าวัดสวนแก้ว มีการสารภาพบาป ปลงมุสา เช่นเรื่อง .45 magnum ได้ ... ผมอาจสนใจ

อ้าว.....45แม็กนั่มมาโผล่ที่ บอร์ด อวป.เมื่อไหร่ครับ  ทำไม ผมไม่เห็น
คิดว่ามีแต่ที่บอร์ด วีเอนด์เสียอีก...ก็เจ้าเก่า คนเดิมแหละครับ  ....Mookaz ของวีคเอนด์ หรือninja_spl
ของชาว อวป.

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:09:41 PM »

สงสัยว่า...วันอาทิตย์คงต้องพกปืนขึ้นบิน.....ถ้ากลับมาทัน....ไม่มีงานด่วนอะไรจะไปสมทบด้วยครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:14:23 PM »

วัดสวนแก้ว เดี๋ยวนี้บรรยากาศเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ ค่อนข้างจะแออัด ไม่ร่มเย็นสักเท่าไหร่ ถ้าอยากได้บรรยากาศก็คงต้องออกไปข้างนอก บริเวณที่พระพยอมท่านทำสวนปลูกต้นไม้โน่นแหละครับ
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:16:42 PM »

สงสัยว่า...วันอาทิตย์คงต้องพกปืนขึ้นบิน.....ถ้ากลับมาทัน....ไม่มีงานด่วนอะไรจะไปสมทบด้วยครับ

คุณflyingkob จะพกปืนไปร่วมชุมนุมในวันอาทิตย์ที่ 23/11/2551 นี้ด้วยหรอครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2008, 03:27:37 PM »

..คงไม่ได้ไปครับ.แต่จะเอาใจช่วยอยู่ทางบ้าน.ขอให้ชะนะ.จบๆเสียที... หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 16
  พิมพ์