เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:20:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21366 ครั้ง)
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 08:14:40 AM »

และที่ไม่ไปเด็ดขาดต่อไป คือวัดสวนแก้วครับ เสียดายที่ผมมีเทปธรรมมะ เยอะแยะ ทิ้งให้หมด

เป็นพระแต่เล่นข้าง ...แย่จริง   แต่ก่อนที่ฟังธรรมะเพราะตลกดีและแจกฟรี   ตลกคาเฟ่ต้องซื้อ
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 08:44:41 AM »

และที่ไม่ไปเด็ดขาดต่อไป คือวัดสวนแก้วครับ เสียดายที่ผมมีเทปธรรมมะ เยอะแยะ ทิ้งให้หมด

เป็นพระแต่เล่นข้าง ...แย่จริง   แต่ก่อนที่ฟังธรรมะเพราะตลกดีและแจกฟรี   ตลกคาเฟ่ต้องซื้อ
พระพยอมเคยตำหนิหลวงพ่อคูณว่าเป็นพระนักธุรกิจด้วยครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
phot99
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 08:56:42 AM »

คืนวันที่ 23 ระวังโดนของจริงนะครับ เป็นห่วงเพื่อนสมาชิค ไหว้
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:02:35 AM »

การจราจล(หากเกิดขึ้นจริง)ไม่มีรูปแบบที่ตายตัว บางอย่างเกินคาดเดาได้ หวังว่าครั้งนี้คงไม่ต้องประกาศ เคอร์ฟิวอีกนะครับ ไหว้ ไหว้

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
BANGRACHAN
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 176

ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:33:16 AM »

ไปครับ.. ไปเอาประเทศไทยของเราคืนมา
ไม่ชนะ.. ไม่กลับ...
ธรรมะ ย่อม ชนะอธรรม...
โชคดี "ทหารพระราชา-พระราชินี" ทุกคน.. ไหว้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:51:35 AM »

เป็นพระแต่เล่นข้าง ...แย่จริง   แต่ก่อนที่ฟังธรรมะเพราะตลกดีและแจกฟรี   ตลกคาเฟ่ต้องซื้อ

เกลียดแต่ -ตัวตน- แต่ถ้าผลงานดีก็เก็บไว้เถอะครับ ยิ้มีเลศนัย ธรรมะไม่ได้ผิดอะไร ไหว้
เหมือน สายัญ สัญญา ที่นิสัสยส่วนตัวไม่ดีดูถูกครูเพลงที่แต่งเพลงให้ร้องจนดัง หรือ น้าแอ็ด คาราบาว ที่เห็นแก่ การค้าจนอุดมการณ์เสื่อม
แต่ผมก็ชอบและฟังเพลงของพวกเขาอยู่---ถือว่า ผลงานก็ส่วนผลงาน สันดานก็ส่วนสันดาน ยิ้มีเลศนัย

แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นรวมถึงทั้งโน้น หากใครรักใครไม่ชอบใครก็เป็นสิทธิของท่านผมเคารพครับ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 09:52:15 AM »

อยู่ข้างฝ่ายธรรมะ ร่่วมหัวจมท้ายด้วยกันแล้ว.. ไม่ขอมากความ แตกน้ำลายอีก

ถ้าได้วาระ อหิงสวน ไปร่วมปิดทองหลังพระ กันครับ.  เยี่ยม

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:09:16 AM »

เจอกันครับเมื่อ   ชาติต้องการ...
พี่พนธ์จะลงมาไหมครับถ้ามาเดียวผมโทรหาผมเฟ้าอยู่แถวหน้าวัดนะพี่ ไหว้
ได้โทรหาแน่ครับ.... Wink
จะไปเที่ยวเมืองจีนยังเจียดเวลามา     ยอมรับ   ให้มันได้ยังงี้ เยี่ยม

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:09:43 AM »

ไปไม่ได้ครับ เย็นนี้ ต้องเดินทาง หัวเราะร่าน้ำตาริน

พันธมิตร ล้า สุดๆแล้วครับ ครั้งนี้ แพ้ก็ยกบ้านยกเมืองให้เค้าไป จริงๆ คงไม่มีชุมนุมอีกแล้ว

หากทำอะไรไม่ได้ ก็คงจะประกาศสลายตัว

ลึกๆ นะ ผมกลัวจริง ว่าพันธมิตรจะแพ้  เพราะเหตุการณ์หลายอย่างไม่เป็นใจเลยครับ ไม่เข้าข้างพันธมิตรแล้ว

แต่สิ่งนึง ที่จะอยู่ในใจตลอดไป คือ สู้    สู้แม้ว่าจะแพ้ แต่ ก็ได้แสดงออกแล้วว่าจะสู้ นับถือครับ ไหว้

ที่เหลือ คงต้องแล้วแต่เวรกรรม ครับ   แต่บางที คนทำชั่ว ได้ดี   ก็มีครับ

สำหรับผม ก็หมดสุดๆแล้วทั้งบริจาค และไปเข้าร่วมชุมนุม  
ต่อไปคงทำมาหากินครับ   เกิดประเทศไทยมันจะพัง เพราะพวก เหลี่ยม ให้รากหญ้าตาสว่าง   เวลานั้น ผมจะต้องยืนได้และรอดครับ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:21:36 AM »

ถ้าทักกี้โฟนอินเข้าไปที่วัดสวนแก้วอีกคน  ผมคงไม่ได้ไปที่นั่นอีกนาน  เพราะที่นั่นจะเป็นศูนย์รวมของผู้ละเมิดศีล 5 ครบทุกประการ ในเวลานั้น

ปาณาติบาติ  -  คนสั่งฆ่าตัดตอนคดียาเสพติด  ไอ้โม่งชักใยความรุนแรงสลายม็อบ มีคนตาย

อทินนาทาน  -  กลุ่มโกงชาติ คอรัปชั่น ผลประโยชน์ทับซ้อน  มีค่าเท่ากับลักทรัพย์แผ่นดิน

กาเมฯ    -  คนผิดลูกเมียชาวบ้าน คนเมียขอหย่า และการชุมนุมจัดขึ้นโดยอำนวยการของนายกจอมแจกตู้เย็น

มุสาวาทา  -  ทั้งคนโฟนอิน ทั้งไอ้สามเกลอหัวขวด โกหกน้ำลายเป็นฟอง ตาแข็ง หางตก

สุราเมรัย   -  ถ้ามีการขนคนมาร่วมงาน ก็คงไม่แคล้วมีพกใส่ขวดกระทิงแดง กระติกน้ำ..

...ทางวัดคงต้องใช้เวลาล้างสถานที่อีกนานไม่ใช่น้อย...

ยังไง...วันอุโบสถศีล....ล้างไปในตัวครับ..
ศาสนาพุทธเราไม่มีล้างบาป....มีแต่สารภาพบาปกับความผิดนั้นๆ...บาปกรรมมันติดตัวเราไปตลอด..ไม่มีวันลบล้าง...
เพียงแต่การสารภาพบาปนั้น...เป็นการประกาศว่าเราได้ทำอะไรผิดลงไป...และจะไม่ทำความผิดนั้นซ้ำอีก และสำนึกในความผิดที่ก่อไว้

ศาสนาพุทธ สอนให้เรา เป็นสุภาพบุรุษหรือสุภาพสตรี ที่ดำรงตนในทางที่ถูกที่ควร
แต่บรรดา...ทั้งหลายที่ก่อกรรมทำบาปกับประชาชน....มันเป็นได้แค่นับถือศาสนาในบัตรประชาชนเท่านั้น...
สำหรับนาย23 แค่ก่อกรรมกับประเทศชาติข้อเดียวมันครอบคลุมในศีลห้าข้อทั้งหมดแล้วครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 10:38:55 AM »

ไปไม่ได้ครับ เย็นนี้ ต้องเดินทาง หัวเราะร่าน้ำตาริน

พันธมิตร ล้า สุดๆแล้วครับ ครั้งนี้ แพ้ก็ยกบ้านยกเมืองให้เค้าไป จริงๆ คงไม่มีชุมนุมอีกแล้ว

หากทำอะไรไม่ได้ ก็คงจะประกาศสลายตัว

ลึกๆ นะ ผมกลัวจริง ว่าพันธมิตรจะแพ้  เพราะเหตุการณ์หลายอย่างไม่เป็นใจเลยครับ ไม่เข้าข้างพันธมิตรแล้ว

แต่สิ่งนึง ที่จะอยู่ในใจตลอดไป คือ สู้    สู้แม้ว่าจะแพ้ แต่ ก็ได้แสดงออกแล้วว่าจะสู้ นับถือครับ ไหว้

ที่เหลือ คงต้องแล้วแต่เวรกรรม ครับ   แต่บางที คนทำชั่ว ได้ดี   ก็มีครับ

สำหรับผม ก็หมดสุดๆแล้วทั้งบริจาค และไปเข้าร่วมชุมนุม  
ต่อไปคงทำมาหากินครับ   เกิดประเทศไทยมันจะพัง เพราะพวก เหลี่ยม ให้รากหญ้าตาสว่าง   เวลานั้น ผมจะต้องยืนได้และรอดครับ
ทุบหม้อข้าวทิ้งแล้วครับ  ตีคืนตอนนี้ไม่ได้ก็เอาไว้ทีหลัง
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:06:39 AM »

ลืมบอกไป ชอบฟัง นส.อัญฃลี ไพรีรัตน์ พูดสาระเยอะรู้ไปซะหมด

นี่ถ้าไปเป็นพิธีกร รายการโทรทัศน์ช่องไหน ค่าตัวคงสูง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 11:15:09 AM »

อยู่ข้างฝ่ายธรรมะ ร่่วมหัวจมท้ายด้วยกันแล้ว.. ไม่ขอมากความ แตกน้ำลายอีก

ถ้าได้วาระ อหิงสวน ไปร่วมปิดทองหลังพระ กันครับ.  เยี่ยม

Cool  ไหว้

ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:07:04 PM »

แล้วเจอกันครับ ไหว้

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 12:14:22 PM »

พธม.ต่างจังหวัดเริ่มรวมพลแล้วครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 16
  พิมพ์