เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:17:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ที่23 นี้ใครจะไปชุมนุมบ้าง  (อ่าน 21276 ครั้ง)
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 04:16:16 PM »

ขออนุญาตครับ พอดีวันนี้จะนำอาหารกล่องไปร่วมกับ พธม.ที่ราชดำเนิน

ผมไม่รู้ว่าจะต้องเอาไปให้ที่ไหนครับ เผื่อไปถึงจะได้พบท่านใดบ้างครับ

เบอร์ผมครับพี่น้อง 0818670020
ตั้งแต่ 14:00 น อาทิตย์ที่  23 ครับ หวังว่าไม่ต้องไปใช้บริการท่าน cups นะครับ

Smiley

ตามนั้นครับ...

ขอบคุณครับพี่สมชาย  ไหว้

ขออนุญาตครับ พอดีวันนี้จะนำอาหารกล่องไปร่วมกับ พธม.ที่ราชดำเนิน

ผมไม่รู้ว่าจะต้องเอาไปให้ที่ไหนครับ เผื่อไปถึงจะได้พบท่านใดบ้างครับ

มีตั้งโต๊ะตั้งแต่ทางเข้ายันในทำเนียบที่ๆเห็นผู้คนเข้าแถวรอรับอาหารกันอยู่นะครับผมคิดว่าเอาไปแจมกับโต๊ะเหล่านั้นน่าจะได้หรือจะตั้งโต๊ะเองก็คงได้ทั้งนี้ผมไม่เคยเอาไปเพียงแต่ไปเข้าแถวเพื่อกันหิวเท่านั้นและกินแค่พออิ่มเพราะกลัวอ้วนรวมถึงโต๊ะตรงทางเข้าหน้าประตูทำเนียบเลยครับ
และขอขอบคุณผู้ใจบุญทั้งหลายที่ให้ประชาชนใด้อิ่มท้องมีแรงต่อสู้ครับ
นับว่าท่านมีใจบุญมากครับขอให้ความเจรฺญจงอยู่กับท่าน ไหว้

ทีแรกคิดว่าจะเอาไปให้เจ้าหน้าที่พยาบาล เพราะเพื่อนส่งข่าวว่าเจ้าหน้าที่เตรียมพร้อม..

deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 12:52:51 AM »

Ummmm

ผม มัน สวน กระแส ชาวโลก จนชิน กระมัง .... ไปทุกวัน ไป ช่วย กิน ครับ

วันนี้ แผงหน้า ชมัยมรุเชษฐ์  ข้าวผัดเจ ไข่ต้ม น้ำเต้าหู้  ...  โรตี กะทะใหญ่ หน้า กพร  ...

กิน กัน อ้วน เชียว หละ ...... ขากลับ หิ้ว ใส่ถุงมาอีก สิบกว่า กล่อง ข้าวผัด ข้าวใข่เจียว

เที่ยงคืน กว่า .... คนกิน นอน หลับ เกลื่อนถนน หน้า มัฆวาน  ....   ของ เหลือ ก็บูด เปล่า ๆ

พลพรรค ลูก สมุน  รปภ มอไซค์วิน ...  ชาวซอยเรวดี อิ่มกันทั่วหน้า

คารวะ น้ำใจ ท่านที่ ลง เบอร์ โทร ใน WB ... ได้ พบ ต้ว กัน เป็น ๆ  ... นับถือ นับถือ

การไปที่นั่น ไม่ต้อง ใช้ความกล้าหาญ อะไรเลยครับ ผู้หญิง สาว (สวย ๆ) หญิงกลางคน หญิงชรา

เด็กเล็ก  เขาก็ไปกัน แบบ ไม่ต้องไปคิด ว่าไปท่องชม killing field ...... กล้า ๆ หน่อย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:33:43 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:32:01 AM »

ผมคิดว่าถ้าคุณ deang  จะมาป่วน ก็ไปเว็ปบอร์ดอื่นดีกว่าครับ  ถ้าอยากจะสนับสนุนพวกไหนก็ไปเว็ปบอร์ดพวกนั้นครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:04:44 AM »

Ummmm

ผม มัน สวน กระแส ชาวโลก จนชิน กระมัง .... ไปทุกวัน ไป ช่วย กิน ครับ

Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:21:34 AM »

ผมคิดว่าถ้าคุณ deang  จะมาป่วน ก็ไปเว็ปบอร์ดอื่นดีกว่าครับ  ถ้าอยากจะสนับสนุนพวกไหนก็ไปเว็ปบอร์ดพวกนั้นครับ

ก็คุณ เล่น เสมอนอก นอน กอดเมีย อยู่บ้าน ... ก็เลยไม่รู้ว่า สภาพการณ์ ที่นั่นเป็นอย่างไร

คุณก็ไม่รู้ อารมณ์ ความรู้สีก และเรื่องราว ความเป็นไป ของ  ผู้ร่วมชุมนุม ... เลย

แค่ อ่าน ไม่ออกว่า ผม บอก อะไร ... ก็  ไม่รู้ จะ ว่าไร ต่อ แล้ว   ... อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:24:25 AM โดย deang » บันทึกการเข้า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:25:13 AM »

อิอิอิ  ใจเย็นครับอาจารย์ ..........  อิอิอิ

หลักเดียวกันแต่การนำเสนอต่างกันนิดหน่อย ...........  อิอิอิ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:27:41 AM »

เมื่อวานครอบครัวและผมออกมาทัวร์นรก กันจนดึกจนดื่นครับ  Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 09:41:07 AM »

ฉานไม่ได้ไป  เพราะอยู่ที่นั่นตั้งแต่หลายวันก่อน

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:41:53 AM »

ก็คุณ เล่น เสมอนอก นอน กอดเมีย อยู่บ้าน ... ก็เลยไม่รู้ว่า สภาพการณ์ ที่นั่นเป็นอย่างไร

คุณก็ไม่รู้ อารมณ์ ความรู้สีก และเรื่องราว ความเป็นไป ของ  ผู้ร่วมชุมนุม ... เลย

แค่ อ่าน ไม่ออกว่า ผม บอก อะไร ... ก็  ไม่รู้ จะ ว่าไร ต่อ แล้ว   ... อิ อิ

ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ  ถ้าคุณคิดว่าแค่ไปกิน  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:48:57 AM »

Ummmmm

ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย
chaang mai roo a-rai baang loie
You really don't know what is it,

ในความคุ้นเคยกันอยู่ มันแฝงอะไรบางอย่างที่มากกว่านั้น
nai kwaam koon koie gan yoo man faeng a-rai baang yaang tee maak gwaa nan
in the familiarity we're in, it obscured something that's more than what there is.

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:51:43 AM »

โออ่านของพี่แดงแล้วเข้าใจค่ะ อย่างที่น้องรูบอกค่ะ จุดมุ่งหมายเดียวกันแต่การนำเสนอต่างกัน Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #161 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 10:55:46 AM »

ใจร่ม ๆ ครับ อาจจะต่างกันแค่ลีลา แต่มุ่งสู้จุดมุ่งหมายเดียวกัน  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #162 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:00:07 AM »

ฉานไม่ได้ไป  เพราะอยู่ที่นั่นตั้งแต่หลายวันก่อน

ไหว้...

Ummmmm

ไหว้...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #163 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:04:21 AM »

ผมก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วครับ  ถ้าคุณคิดว่าแค่ไปกิน  ไหว้

นึกว่าชูชก มีแต่ในชาดก Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #164 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 11:05:52 AM »

โออ่านของพี่แดงแล้วเข้าใจค่ะ อย่างที่น้องรูบอกค่ะ จุดมุ่งหมายเดียวกันแต่การนำเสนอต่างกัน Cheesy

เล่นใช้สำนวนเกรียนไม่ดูกาละ-เทศะแบบนี้ ถูกเข้าใจว่าป่วนก็ไม่เห็นแปลกครับเจ๊  คิก คิก
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 16
  พิมพ์